Ask Paypal tự động mở review payment

namsea

Hero
Reactions
230
MR
0.032
Hôm nay tự dưng e bị paypal nó mở case này
Mọi người cho e hỏi là case này giải quyết như nào ạ. E thấy paypal nó đưa ra 3 options. Một là refund ngay cho buyer thì nó sẽ close. Hai là báo đã gửi hàng đến buyer, mà payment này e nhận theo f&f services, và hàng hoá ảo nên báo như vậy không khả quan.
Mọi người xem giúp e với ạ.
Thanks

đen rồi bạn, kiểu nào paypal nó cũng trừ tiền bạn hoàn lại cho buyer, bỏ thôi, hàng hóa ảo, hoặc digital thì nó kg support nếu như kg có docs

đen rồi bạn, kiểu nào paypal nó cũng trừ tiền bạn hoàn lại cho buyer, bỏ thôi, hàng hóa ảo, hoặc digital thì nó kg support nếu như kg có docs
Cách giải quyết nhanh nhất chắc là refund cho buyer để close rồi báo buyer send lại nhỉ (Nếu buyer là ng tốt :D)

Cách giải quyết nhanh nhất chắc là refund cho buyer để close rồi báo buyer send lại nhỉ (Nếu buyer là ng tốt :D)
mình ghét mấy thể loại buyer óc chó kiểu này lắm, nó tự làm hỏng đồ nó xong nó vào paypal claim tiền mình, sống đời paypal phải chịu cái luật nó, nhưng từ ngày PO stripe ra đời giờ đang cạch mặt dần paypal chuyển sang mấy cái kia sống cho nó khỏe, chán lắm.

mình ghét mấy thể loại buyer óc chó kiểu này lắm, nó tự làm hỏng đồ nó xong nó vào paypal claim tiền mình, sống đời paypal phải chịu cái luật nó, nhưng từ ngày PO stripe ra đời giờ đang cạch mặt dần paypal chuyển sang mấy cái kia sống cho nó khỏe, chán lắm.
Mình từng bị một lần nhưn do số tiền nhỏ nên mình refund luôn. Nhưng case này paypal nó tự mở mà, với số tiền cũng lớn nên hơi buồn :((

Mình từng bị một lần nhưn do số tiền nhỏ nên mình refund luôn. Nhưng case này paypal nó tự mở mà, với số tiền cũng lớn nên hơi buồn :((
mất tiền là chuyện thường b ơi, làm ăn mà, biết làm sao, thế cuối cùng ntn rồi, bạn thương lượng với buyer xem nó có chuyển lại đc k, hoặc dùng paygate khác, chứ kiểu nào dispute ntn cũng vẫn bị hoàn lại

Và PO stripe là thằng nào thế bạn?

mất tiền là chuyện thường b ơi, làm ăn mà, biết làm sao, thế cuối cùng ntn rồi, bạn thương lượng với buyer xem nó có chuyển lại đc k, hoặc dùng paygate khác, chứ kiểu nào dispute ntn cũng vẫn bị hoàn lại
Mình đang cố contact thằng buyer, nhưng chưa thấy repl. Sau vụ này mình cạch Paypal luôn. Cho mình hỏi PO Stripe là thằng nào thế, dùng bitcoins chắc an toàn nhất nhỉ

Gần 6 7 năm không theo dõi mmo4me rồi bạn :((
thôi, dùng bitcoin đi cho nó tương đồng nhất, đỡ bị auto mở case như pâypal, m cũng thường giao dịch nc ngoài ntn và cạch mặt paypal rồi, giờ hạn chế dùng paypal, có khách nào đòi paypal là auto chuyển sang paygate freelancer hoặc PO.skrill.stripe

nói chung là pay nào cũng đc except paypal, quá mệt mỏi với case auto mở.

thôi, dùng bitcoin đi cho nó tương đồng nhất, đỡ bị auto mở case như pâypal, m cũng thường giao dịch nc ngoài ntn và cạch mặt paypal rồi, giờ hạn chế dùng paypal, có khách nào đòi paypal là auto chuyển sang paygate freelancer hoặc PO.skrill.stripe
À, PO or Stripe. Tưởng PO Stripe

Của mình gần $500. Cmn
ít hay nhiều, thì buyer bên bạn vẫn còn thái độ hợp tác, thì chuyển sang thanh toán bằng phương thức khác vẫn ok, còn của mình thì có $50 mà nó chơi lầy tới mức mở dispute nên mình cho luôn rồi, cạch luôn. éo bán cho dân nó nữa

ít hay nhiều, thì buyer bên bạn vẫn còn thái độ hợp tác, thì chuyển sang thanh toán bằng phương thức khác vẫn ok, còn của mình thì có $50 mà nó chơi lầy tới mức mở dispute nên mình cho luôn rồi, cạch luôn. éo bán cho dân nó nữa
Lần trước mình cũng bị đó, cũng $50. Thằng buyer nó còn báo paypal can thiệp và xử lý luôn trong khi có $50. Mình tức refund luôn. R2 thật

Paypal ní giải quyết trên phương diện tình cảm hay sao á bạn
Mình mới nhận email hôm nay
Bạn cứ khiếu nại đi. Vì đường nào cũng coi như bạn thua đi.

Attachments

710.4 KB · Views: 111
Paypal ní giải quyết trên phương diện tình cảm hay sao á bạn
Mình mới nhận email hôm nay
Bạn cứ khiếu nại đi. Vì đường nào cũng coi như bạn thua đi.
Bạn gửi mail như nào vậy bạn, giúp mình với. Và case của bạn có như của mình không ạ. PP nó auto mở case chứ k phải bên buyer

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,455
169,789
Latest member
FindingNemo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom