PayPal lừa đảo ăn cắp tiền khi verify visa debit

mrsilo

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Hwa, mình add credit card vào PP account để verify account. Lúc mình điền hết thông tin về thẻ Vía Debit của mình (thẻ Eximbannk). Khi mình click "Save and continue", PP báo lỗi, "We were unable to verify this credit card. Please check if the information you entered is correct. If the problem persists, please try to enter a different credit card.". Mình nghĩ do thẻ mình mới nhân chiều hôm đó, nen mình đợi đến hôm sau để thử lại. Hnay thử lại vẫn ko dc. Mình mới gọi điện lên exim hỏi, thì dc biết là PayPal đã lấy tiền của mình, và đã gửi xác nhận 4 chữ số. Trong khi trong tài khoản thì vẫn k sao link dc vía debit, nó vẫn yêu cầu phải đóng 1.95$. "After you click Continue, we'll charge this card $1.95 USD to make sure it's yours. We'll refund the money into your PayPal account within 24 hours after you confirm your card.".
Các pro giúp mình với. Liệu PayPal có dấu hiệu lừa đảo? Hệ thống bị lỗi?
Vấn đề o đây là:

Mình CHƯA VERIFY được! PayPal CHƯA CHẤP NHẬN thẻ! Mà PP ĐÃ lấy tiền TRONG THẺ vả gửi mã xác nhận QUA NGÂN HÀNG !!

Cám ơn mọi người.

Last edited by a moderator:
tốt nhất cậu nên contact nó, trình bày rõ ràng sự việc, nếu có bằng chứng thì càng tốt, cậu sẽ được trả lời nhanh thôi, trong vòng 24h.

Theo bạn thì mình nên lấy bằng chứng như thế nào? Mình dã gửi mail liên hẹ PP. Mình dang tính nhờ exim yêu cầu paypal hoàn lại tiền, k bik co đ k

cậu chụp màn hình thông tin chi tiết giao dịch 1.95$ đó (trong tài khoản eximbank của cậu)...rồi send đính kèm file khi contact

Last edited by a moderator:
Bạn Newbie quá. Nó làm thế là để bạn lấy code giao dịch gồm 4 số ở ngân hàng đấy. Bạn gọi điện đến trung tâm hỗ trợ hỏi 4 số đó rồi điền vô PP. Xong nó sẽ trả lại cho bạn 1.95$ đó.

Hwa, mình add credit card vào PP account để verify account. Lúc mình điền hết thông tin về thẻ Vía Debit của mình (thẻ Eximbannk). Khi mình click "Save and continue", PP báo lỗi, "We were unable to verify this credit card. Please check if the information you entered is correct. If the problem persists, please try to enter a different credit card.". Mình nghĩ do thẻ mình mới nhân chiều hôm đó, nen mình đợi đến hôm sau để thử lại. Hnay thử lại vẫn ko dc. Mình mới gọi điện lên exim hỏi, thì dc biết là PayPal đã lấy tiền của mình, và đã gửi xác nhận 4 chữ số. Trong khi trong tài khoản thì vẫn k sao link dc vía debit, nó vẫn yêu cầu phải đóng 1.95$. "After you click Continue, we'll charge this card $1.95 USD to make sure it's yours. We'll refund the money into your PayPal account within 24 hours after you confirm your card.".
Cám ơn mọi người.

Paypal lấy tiền để xác nhận thẻ của bạn thôi chứ không phải ăn cắp tiền gì hết. Nó sẽ trả lại tiền cho bạn vào pp sau 24h kể từ khi bạn verify thành công. Đó là thủ tục của nó thôi, bạn không có gì phải lo lắng hết.Mai bạn kiểm tra chắc chắn sẽ có 1.95$ trong tài khoản pp :)

Bạn Newbie quá. Nó làm thế là để bạn lấy code giao dịch gồm 4 số ở ngân hàng đấy. Bạn gọi điện đến trung tâm hỗ trợ hỏi 4 số đó rồi điền vô PP. Xong nó sẽ trả lại cho bạn 1.95$ đó.

Bạn không hiểu rồi. Vấn đề là PayPal KHÔNG CHẤP NHẬN thẻ của mình.
"We were unable to verify this credit card. Please check if the information you entered is correct. If the problem persists, please try to enter a different credit card."
Mà nó vẫn lấy tiền của mình!!! Mình cũng có mã xác nhận rồi. Nhưng mình k wa được bước 1 cua PP là LINK debit card, thì làm sao CONFIRM bằng mã số ấy dc :|

Bạn không hiểu rồi. Vấn đề là PayPal KHÔNG CHẤP NHẬN thẻ của mình.

Mà nó vẫn lấy tiền của mình!!! Mình cũng có mã xác nhận rồi. Nhưng mình k wa được bước 1 cua PP là LINK debit card, thì làm sao CONFIRM bằng mã số ấy dc :|

Bạn phải qua bước Confirm thì nó mới lấy được tiền của bạn chứ ???

bạn xem chi tiết giao dịch, lấy 4 số sau chữ PAYPAL rồi vào confirm visa card , nó trả vô balance 1.95$ ngay lập tức , mình đã add thẻ acb visa debit ok , trong vòng 1-2 ngày thôi à . Paypal có thông báo là không chấp nhận thẻ của bạn ko ?

Các bạn ko hiểu ý bạn ấy rồi. Theo mình, bạn làm lại 1 lần nữa đi. Very xong nó sẽ trả lại 2x1.95$ cho bạn.

chủ thớt ăn nói xằng bậy.
paypal lừa đảo... hơi nực cười.
có thể c verify bị trục trặc chỗ nào đó.
vì k fai bank nào của VN cũng verify dễ dàng.
lần sau xem xét kỹ rồi gán tội

Có thể PayPal k cố ý làm vậy, nhưng PayPal k kiểm soát dc lỗi hệ thống, lỗi khi verify, k làm tròn trách nhiệm, có thể coi đc suy diễn là lừa đảo. Nhu các bác chơi PTC hay có 1 cách nhận biết site SCAM bằng cách xem forum có active k, admin có hỗ trợ user k. Nói chung là phải biết dc nguyên nhân thì mới kết luận, còn đây chỉ là 1 giả thuyết của mình thoy. Hnay mới nhận được hồi âm của PayPal, nó bảo nó có gửi lệnh giao dịch 1.95$, nhưng bị ngân hàng từ chối, và bảo đó là lí do tại sao mình k nhân được code Paypal => nó nghĩ là lỗi ngân hàng. Trong khi tiền mình vẫn bị mất, Code vẫn nhận dc, trong khi trong tài khoản PP vẫn k chấp nhận thẻ card của mình ==. Mình đã liên lạc tiếp w nó về vấn đề này, hi vọng sẽ có lời giải đáp..

chúc bác sớm khắc phục được.
em tin dùng ACB, active dễ hơn.

công nhận là ACB verify nhanh , tầm 1,2 ngày là xong, ko gặp trục trặc nào hết, đang dùng , khá tốt, chỉ có cập nhật số dư quá chậm ....

Thẻ mới làm bạn nạp vào đó bao nhiêu tiền,bị trừ bao nhiêu tiền.Ngân hàng từ chối có thể lúc đó thẻ của bạn chưa kick hoạt.Minh thấy paypal rất uy tín không như bạn nói đâu

nghe nói thẻ của Eximbannk ko veri đc chỉ có thẻ của ACB mới veri đc thôi :dance
Mình xài Exim very được mà ta

Vấn đề o đây là:

Mình CHƯA VERIFY được! PayPal CHƯA CHẤP NHẬN thẻ! Mà PP ĐÃ lấy tiền TRONG THẺ vả gửi mã xác nhận QUA NGÂN HÀNG !!

Cám ơn mọi người.

Yên tâm đi, không mất xu nào đâu,
sau khi verify thành công nó trả lại hết số tiền mà nó đã thu

Sau mấy ngày gửi mail cho PP, nó cũng k giải quyết dc vấn đề... Nó còn dám khẳng định là chưa lấy dc 1.95$, chưa send PP code. Đến khi mình send nó cái proof của ngân hàng chứa PP code thì nó cũng k giải thích dc ==. Còn kêu đợi 30 ngày để tiền về lại card.. Rồi thử add thẻ khác vô.. botay.com

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,603
170,710
Latest member
nhacaiuytinso2vi
Back
Top Bottom