Tutorial [PAYPAL]GỠ LIMIT và PHÒNG TRÁNH LIMITED

thangquynho

Senior
Reactions
1,447
MR
0.008
I- ĐỌC KỸ TRƯỚC KHI SỬ DỤNG

Vì topic bên kia khá nặng và hạn chế hình ảnh, và chỉ 1 topic sẽ khiến tìm kiếm khó khăn, nên topic này dc tách ra cho người dùng xem

# Với các tài khoản chưa được xác nhận, sẽ có trường hợp tuy đã nhận tiền nhưng vẫn chưa được cộng vào PayPal Balance. Lúc ấy, bạn xem trong danh sách giao dịch, tìm giao dịch chưa được cộng tiền, tại cột Order status/Actions bạn bấm chọn Accept là xong. Lưu ý: nếu bạn không chọn Accept thì tiền sẽ được trả lại cho người gửi sau 30 ngày.

# Nếu gửi tiền cho tài khoản chưa verify mà người nhận chưa chọn Accept, bạn sẽ thấy tại trạng thái giao dịch là Unclaimed (chưa được xác nhận), bạn có thể bấm Cancel để ngừng giao dịch, tiền sẽ trả lại cho bạn. Còn nếu bạn thấy Claimed thì nghĩa là người nhận là đã Accept để nhận tiền.

# Nếu bạn nhận tiền với ngoại tệ khác USD (Euro, Bảng Anh...) thì khi bấm Accept bạn sẽ có lựa chọn là chuyển đổi tiền đó sang USD hoặc giữ nguyên loại ngoại tệ đó, khi ấy tài khoản của bạn sẽ có 2 loại ngoại tệ khác nhau, có thể tùy ý sử dụng một trong hai loại.

# 1 tài khoản paypal bao gồm: 1 mail chính dùng để login(primary mail) + 1 thẻ visa+1 bank
( thẻ visa và bank có thể thêm nếu muốn, nhưng phải remove đi nếu như muốn add vào tài khoản mới khác.

# được tạo thêm tối đa 7 mail phụ nữa, chỉ để nhận tiền.

#khi đăng ký paypal, bạn phải đủ 18+ tuổi, và phải có thẻ visa+ tài khoản ngân hàng mang tên mình.

# không được phép tạo 2 tài khoản giống nhau, chỉ khi 2 tài khoản đó khác về cấp độ, ví dụ: 1 account personal và 1 account premier (hoặc business) nhưng có 1 cách , sẽ nói sau ở phía dưới..

1/Giảm tối đa refund và hold tiền khi giao dịch tài khoản paypal nên closed nếu có giao dịch quá nhiều, chỉ dành cho premier và business. còn personal thì tùy, muốn closed thì closed, vì khi đã closed, các giao dịch sẽ hủy bỏ tất cả, và xem như tiền dc nhận và chuyển tới tài khoản khác là sạch 90%. giảm tỉ lệ hold tiền

2/Nhiều tài khoản ko sợ limit( ko khuyến khích). muốn tạo nhiều acc mà ko sợ trùng tài khoản,dẫn tới limit như ở trên thì làm theo cách sau:thay đổi first name cho khác với acc khác, ví dụ:tên trong visa mình là NGUYEN XUAN HIEN

first name: HIENN (hoặc tên nào cũng dc)
middle name: XUAN
last name : NGUYEN

phần first name khi add thẻ và add bank thì có thể thay đổi được, phần middle name và last name thì ko thể

Với address : thay đổi 1 vài ký tự, nhưng phải đủ để sau này acc đó bị limit và gỡ limit( xác minh địa chỉ)

và như thế, việc verify tài khoản, rút tiền về bank, sử dụng acc đó cũng chẳng phải sợ paypal bắt nạt.

TRƯỜNG HỢP LIMIT:( đã rút gọn nguyên văn cho khỏi dài dòng.

1/* Do thay đổi địa chỉ IP khi login liên tục.

2/ * Rút tiền về ngân hàng nhiều lần liên tục trong một thời gian ngắn

3/ * Thực hiện login logout nhiều lần trong một thời gian ngắn

4/* Thay đổi thông tin cá nhân như password, câu hỏi bí mật

5/* Bạn có thể bị limit khi nhận tiền "không sạch" từ một tài khoản bị paypal nghi ngờ, hoặc khi bạn chuyển tiền tới một tài khoản có sử dụng "tiền bẩn" ( thông thường, nhẹ nhất thì paypal sẽ mở 1 case để hỏi về số tiền đó, và số tiền đó sẽ bị hold( tạm giữ lại)có thể ko bị limit, còn nặng hơn thì dẫn tới limit

6/* Nhận tiền không rõ nguồn gốc và lập tức rút tiền về bank

7/* sử dụng quá nhiều tiền và liên tục trong 1 ngày

8/* dính phải IP blacklist của paypal( các IP đã từng gian lận, lừa đảo, hành động phi pháp....)

9/ * Nhận và chuyển tiền liên tục trong 1 thời gian ngắn(1 giờ, 1 ngày)

10/ * add và remove thẻ(visa-master) và bank nhiều lần, add và remove email nhiều lần, thay đổi email, password, câu hỏi bảo mật nhiều lần.

11/ * Vietnam đã được paypal dòm ngó, cũng đơn giản khi các tài khoản không thể send được tiền đi, nhưng vẫn ko hề có mail hay trong my account báo limit, đó là limit ngầm sảy ra với tài khoản vietnam cũng như các nước asia có cường độ lừa đảo báo động

12/* còn nhiều nguyên nhân, nhưng đây cũng đủ để né limit rồi

và túm lại 1 câu, chả ai muốn sử dụng paypal cả, kể cả mình, vì tính năng bảo mật của nó làm người ta phát điên, nhất là con bot auto limit

*** 1 tài khoản mới, không nên có những giao dịch ngay sau khi đăng ký

***Bạn đăng ký tài khoản với IP của nhà mạng là VNPT(ví dụ) . thì bạn login vào bằng IP cùng mạng đó, tránh login,send money,... khi đang ở IP của nhà mạng khác (viettel,vina 3g,mobi 3g...ví dụ thế)

vào trang http://whatismyipaddress.com// để biết mình đang ở IP mạng nào.

*** Khi nhận tiền của ai đó, ko nên chuyển đi ngay, mà hãy chờ 15phút -1 tiếng rồi chuyển hay mua hàng

*** 1 tài khoản phải login ít nhất 1 lần trong vòng 2 tháng để tránh bị lỗi tài khoản ko hoạt động => limit

*** Hạn chế nhận tiền từ paypal US ( chỉ thích hợp cho mua bán hoặc do cá nhân đó có feedback cao trong sử dụng tài khoản paypal(uy tín,trung thực,nhiều giao dịch thành công)

*** Hạn chế login vào tài khoản( tốt nhất 1 ngày chỉ 3 lần). và nhớ clear history( có thể sử dụng soft Ccleaner) và reset modem khi muốn login vào tài khoản khác(nếu sử dụng nhiều tài khoản)

***Tuyệt đối không chuyển tiền qua lại giữa các tài khoản mà trong phần ghi lời nhắn, tiêu đề có nội dung là 1 cuộc trao đổi, ví dụ như buy sell với exchanger tiền tệ

*** Đừng chuyển tiền, nhận tiền liên tục trong 1 giờ, 1 ngày, và sử dụng quá nhiều tiền trong ngày, riêng với premier và Business thì có phần lợi hơn về số lượng tiền nhận và gửi.

*** Khi nhận và gửi tiền, nên tránh gửi dưới 0.5$ nhiều lần, liên tục trong ngày, sát ngày

*** đối với tải khoản unverify, bạn ko nên add mail và remove email nhiều liên tục,(khoảng cách khi add và remove nên giãn ra . Còn verify thì nhỉnh hơn, an toàn hơn !

Nội dung phía trên mục đích sử dụng paypal an toàn nhất có thể .sau khi các bạn đã nắm được, thì bây giờ mới bắt đầu đăng ký và sử dụng paypal.

GỠ PAYPAL LIMITED ( GIỚI HẠN TÀI KHOẢN)

1/ Comfirm your credit card (Xác nhận visa/master của bạn):

# Nếu bạn đã có sẵn thẻ visa trong paypal rồi, thì đợi 1,2 ngày sau có thể trạng thái của nút Resolve sẽ chuyển qua completed, vì paypal sẽ thử kích hoạt lại thẻ nếu thẻ đủ điều kiện, Nếu 1,2 ngày vẫn ko tự completed thì bạn xem bên dưới

# Cần 1 thẻ visa của ngân hàng sau đây(theo người dùng bình chọn): ACB,EXIMBANK,TECHCOMBANK,SACOMBANK... Bạn mạng cmnd ra ngân hàng đăng ký thẻ mới, nạp 85.000 VND tối thiểu(đã bù trừ khi lần 1 thêm thẻ nếu thất bại). Và Nhấn vào nút Resolve và điền thông tin thẻ của bạn vào( khi add xong sẽ có 4 số code paypal dạng : PP*5445CODE được gửi về thẻ và lấy đi 1.95$(42.000VND) .

Hoặc gọi lên ngân hàng của bạn đã đăng ký thẻ visa để hỏi 4 số code

# Nếu bạn đã add visa(trước đó), tài khoản bank vào paypal đang bị limit, thì sẽ ko thể add lại vào tài khoản khác(tuyệt đối ko nên)

*

Proof of address(chứng minh địa chỉ)

# Bạn cần có 1 trong các giấy hóa đơn tiền điện, điện thoại, tiền nước,tiền internet . Trên đó có ghi rõ địa chỉ, Họ tên chủ nhà, số CMND, ngày phát hóa đơn không quá 3 tháng so với hiện tại

# Nếu tên người trên hóa đơn là bố mẹ, anh chị, thì ghi rõ vào phần nội dung của bước 2(proof of address) và nếu dc scan CMND mặt trước của người đó nữa và upload lên ( càng tốt)

=> sau khi có hóa đơn thì bạn nhấn vào resolve và upload hình ảnh lên

Check Email for additional Required Documentation(Tài liệu bổ sung từ Email)

.

Provide more infomation about payments(Cung cấp thêm 1 số thông tin của các giao dịch)

# Bạn chỉ cần chứng minh 1 số trong tất cả giao dịch trong tài khoản . Nếu thanh toán tù hoặc tới 1 người nào đó ví dụ: cá nhân với nhau thì trong phần nội dung các giao dịch đó bạn chú ý xem cần phải thanh minh như thế nào, thanh toán cho thiết kế website, thanh toán từ website họ thuê thành viên làm việc, .... thì tuy cơ ứng biến bạn có thể giải quyết

# Nếu thanh toán qua website để bán hàng,mua hàng, thì cần giải thích rõ cái invoice(số hóa đơn) của giao dịch đó: ví dụ : invoice no: #PZA385947 , Item (mặt hàng) : phone card mobi,viettel.... .Nếu không có, thì làm theo cách 1, cung cấp trong phần nội dung.

## Bạn không thể khai gian Và nên chứng minh càng nhiều giao dịch càng tốt dựa vào khả năng của bạn
.

Credit Card statement(Thông tin giao dịch trong thẻ visa/master)

# Hãy nhớ lại số thẻ bạn đã add(thêm thẻ vào khi verified paypal) .Trong paypal chỉ hiện 4 số cuối để bạn nhớ lại đầy đủ

# Bạn cần ra ngân hàng dã đăng ký thẻ visa/master.. của bạn để yêu cầu họ in cho 1 bản thống kê các giao dịch trong thẻ. Trên giấy sao kê phải đầy đủ thông tin của thẻ, CMND,địa chỉ, Ngày tháng năm sinh(nếu có) ...hoặc in các giao dịch gần nhất cũng được

# PHẢI CHẮC CHẮN 1 ĐIỀU LÀ TRÊN GIẤY SAO KÊ VISA/MASTER ĐÓ CÓ CON DẤU + TÊN NGÂN HÀNG+ CHỮ KÝ CỦA NGƯỜI XUẤT HÓA ĐƠN

Scan mặt trước Chứng minh nhân dân hoặc passport, bằng lái xe, (thẻ sinh viên ko thể chấp nhận) . nhấn vào resolve để upload hình đó lên

Provide proof of delivery(bằng chứng giao hàng)

# Vui lòng làm bước 10/ provide invoice trước khi làm tới bước này

# Dựa vào bước 10 để đối chứng sang bước này

- Khi invoice(hóa đơn) có thì bạn sẽ cần tới bằng chứng giao hàng để xác nhận, món hàng là kỹ thuật số( như software,game,template,banner,hosting,domain,.....) thì bạn cần chứng minh là đã hoàn thành đơn hàng này, ví dụ: domain dc setup. software dc giao,...( thông tin chi tiết có trong phần quản trị website, đơn hàng đó(ví dụ : link download,số serial sản phẩm, ngày tháng, info của người mua hàng) chụp và upload lên và hoàn thành bước này

- Nếu là Hàng vật thể( quần áo,phone, máy tính,....) thì bạn cần có tracking number( giấy chuyển hàng cho invoice tương ứng với giao dịch đó. Scan và upload lên

- Nếu không có invoice như bước 10, thì bước này ko cần làm, các bước trên khi đã hoàn thành , thì vào contact us bên dưới trang paypal để contact lên và nói rõ nguyên nhân như bước 10 đã gợi ý .

# Bạn nhấn vào resolve để xem paypal họ cần invoice của giao dịch nào, bạn hãy xem giao dịch đó thuộc thể loại nào, ví dụ: mua bán , hay gửi tiền cá nhân, nếu cá nhân Ví dụ như PTC ,PTU,OFFER, họ thanh toán thì chụp 1 hình thanh toán tài khoản trên website đó, bao gồm tên tài khoản(username,email đăng ký và email rút tiền từ site đó . Nói cách khác là bạn cần bổ sung thông tin trong nội dung về giao dịch đó là mua bán gì,thanh toán cho cái gì, hình thức gì, bạn phải tùy cơ ứng biến vì tùy theo tình trạng tài khoản, tình trạng giao dịch, nguồn gửi tới,nhận ra sao,...

# Nếu bạn mua,bán trên website thì cung cấp invoice của giao dịch đó, dạng như này được gửi về email đã thanh toán trên website bạn mua bán:

Click vào xem

#Nếu như bạn không kinh doanh gì,mà chỉ nhận tiền từ website, hay thanh toán cá nhân bình thường, ví dụ: exchange tiền, thì nên ghi rõ ,hoặc bịa ra 1 cái gì đó tương thích với việc nhận tiền lương:ví du: design website, lập trình,.... như thế sẽ rõ ràng hơn trong việc thanh toán paypal, bớt nghi ngờ từ paypal,(do người quản trị xem giao dịch)

# Dưới đây là 1 lá thư hoặc là 1 cuộc gọi tới thẳng paypal nếu bạn đủ trình english(phone 006565104584)(chỉ mang tính chất tham khảo, không áp dụng cho mọi trường hợp)

Xin chào, tôi tên thang quy ngo và tôi cần sự trợ gúp của bạn. Tôi có tài khoản Paypal là :Nguyenvicen@yahoodotcom. Tình trạng tài khoản của tôi đang bị giới hạn, và tôi đã chứng minh đủ các bước mà Dịch vụ Paypal yêu cầu, Nhưng có 1 vài giao dịch trong tài khoản của tôi không có 1 hóa đơn, dĩ nhiên rằng không thể có bằng chứng giao hàng, Vì thế tôi đã gửi email nhờ trợ giúp , và ngài vui lòng kiểm tra lại giúp tôi, Giao dịch đó của tôi có vấn đề gì, hãy cho tôi 1 lời khhuyên ,tôi nghe, nhưng tôi khó chịu vì tài khoản tự động giới hạn, làm chậm trễ công việc của tôi. Như ngài biết là tôi sử dụng internet và biết về Paypal như là ví tiền của tôi, tôi đang làm việc cho website mmo4me.com . Họ thanh toán để tôi làm việc, ví dụ như thiết kế, xem quảng cáo, làm những survey mà họ yêu cầu,...

Hãy cho tôi 1 cơ hội, và giải thoát tài khoản của tôi, người(tôi) đã làm việc để kiếm thêm thu nhập gia đình và chẳng may bị mất tiền, tôi không muốn như thế, thật oan uổng.
Vui lòng cho tôi sự công bằng.

Lời cám ơn chân thành từ tôi.

Nguyenvicen@yahoodotcom
tên tôi: thang quy nho

Last edited by a moderator:

phần first name khi add thẻ và add bank thì có thể thay đổi được, phần middle name và last name thì ko thể

Với address : thay đổi 1 vài ký tự, nhưng phải đủ để sau này acc đó bị limit và gỡ limit( xác minh địa chỉ)

và như thế, việc verify tài khoản, rút tiền về bank, sử dụng acc đó cũng chẳng phải sợ paypal bắt nạt.

Chẳng nhẽ PP không biết check những cái này, mình làm trò này bị lock tài khoản rồi

Chẳng nhẽ PP không biết check những cái này, mình làm trò này bị lock tài khoản rồi

2/Nhiều tài khoản ko sợ limit( ko khuyến khích). muốn tạo nhiều acc mà ko sợ trùng tài khoản,dẫn tới limit như ở trên thì làm theo cách sau:thay đổi first name cho khác với acc khác, ví dụ:tên trong visa mình là NGUYEN XUAN HIEN

# Quá nhiều người thắc mắc là tài khoản đang limit mà muốn xài acc mới , có bị gì ko, thì đây chỉ là 1 mẹo hướng dẫn nhỏ, nếu trùng info hoàn toàn thì ko cần nói cũng sẽ sảy ra limit luôn 100%, mình ko khuyến khích cho việc này, bạn nào thấy xài dc thì xài. Còn ko thì acc cũ cứ thế đợi 180 days hoặc cố gắng gỡ limit = dc thì thôi.

cám ơn topic của Bro nhưng mà thực sự bọn PP nó bị dcmnr . Có cái TK PP nhận $ Upgrade VIP Member trong forum đầu tiên thì nó limit không cho rút $ về nhưng vẫn cho nhận $ . Nó yêu cầu giải trình số $ mình nhận , mình chụp proof các kiểu cho nó theo như yêu cầu thì nó Limit closed tài khoản ko rút cùng chằng nhận được $ nữa . Chúng nó lấy $ đó đi gửi ngân hàng lấy lãi 6 tháng nữa mới cho mình rút về :binhsua149:

cám ơn topic của Bro nhưng mà thực sự bọn PP nó bị dcmnr . Có cái TK PP nhận $ Upgrade VIP Member trong forum đầu tiên thì nó limit không cho rút $ về nhưng vẫn cho nhận $ . Nó yêu cầu giải trình số $ mình nhận , mình chụp proof các kiểu cho nó theo như yêu cầu thì nó Limit closed tài khoản ko rút cùng chằng nhận được $ nữa . Chúng nó lấy $ đó đi gửi ngân hàng lấy lãi 6 tháng nữa mới cho mình rút về :binhsua149:

đúng rồi, mỗi tài khoản có vài $ mà nó block hàng nghìn TK cũng khối tiền.

cho mình hỏi tí tài khoản paypal ko verify có rút tiền về ngân hàng vn dc ko :) mình là newbie
theo mình biết thì ko, cậu phải add thẻ visa rồi mới rút đc chứ, ko thì nó rút về đâu :| , cậu có thể bán $ pp unverify cho các bro trên này < nếu họ chịu mua >

Mới bị limited 2 con PP. chủ top cho hỏi sau 180 day thì tài khoản bị limit có dùng lại được hay không ? Thanks1

theo mình biết thì ko, cậu phải add thẻ visa rồi mới rút đc chứ, ko thì nó rút về đâu :| , cậu có thể bán $ pp unverify cho các bro trên này < nếu họ chịu mua >

theo mình nghĩ rút trực tiếp về atm của ngân hàng vn ý :(

ước j mềnh có $ để rút về nhỉ

vãi pp :binhsua24:,,,,,,,,

Giúp mình gỡ limit paypal với

hi, cac ban. Minh da go duoc limit pp, bang cach gui cho no cmnd.

cho mình hỏi là mình có tham gia mấy site Aurora thì nó bắt acc phải là gmail mà pp của mình lại là yahoo. giờ mình tạo 1 acc pp bằng gmail được k. Đăng ký thông tin giống như pp yahoo có bị gì k, nó có cho mình là scammer rồi limit acc yahoo k:binhsua47:

# 1 tài khoản paypal bao gồm: 1 mail chính dùng để login(primary mail) + 1 thẻ visa+1 bank
( thẻ visa và bank có thể thêm nếu muốn, nhưng phải remove đi nếu như muốn add vào tài khoản mới khác.

# được tạo thêm tối đa 7 mail phụ nữa, chỉ để nhận tiền.

cái này là sao bạn, có nghĩa là mail phụ nằm trong acc chính hay là có thể tạo 7 email cho 7 acc riêng biệt. Nếu là ý 1 thì mình k tìm thấy chỗ nào để đăng ký mail phụ cả:binhsua45:

Chủ thớt giúp đỡ chút

Tài khoản pp của mình bị limit sau 180 ngày có rút được tiền về không? và acc pp đó còn xài đc nữa không? thanks

Mà nó limit vĩnh viễn mình gỡ rồi mà không được!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,436
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom