Ask Paypal giờ thế nào

Opeth

Junior
Reactions
17
MR
0.026
Hi các bác,
Lâu quá k dùng paypal, không biết giờ nó thế nào, có hay rắc rối mấy vụ nhận tiền như xưa không? Đang cần giao dịch mà mấy thằng khách gà mờ không chịu xài bank cho uy tín, kêu mở L/C vẫn õng ẹo, cứ đòi xài paypal, thấy kì kì.

Hi các bác,
Lâu quá k dùng paypal, không biết giờ nó thế nào, có hay rắc rối mấy vụ nhận tiền như xưa không? Đang cần giao dịch mà mấy thằng khách gà mờ không chịu xài bank cho uy tín, kêu mở L/C vẫn õng ẹo, cứ đòi xài paypal, thấy kì kì.
Bây giờ PAYPAL nó còn khó và rắc rối hơn xưa rất nhiều bác à.
Limit, Dispute, Hold => như ăn cơm bữa rồi.

Upvote 0
Hi các bác,

paypal từ xưa cho đến nay vẫn thế thôi!! :popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good: , mấy thằng đó hông gà mờ như thớt nghĩ đâu!? :popo_look_down: :popo_look_down: :popo_look_down:

Upvote 0
Upvote 0
nọ buồn tay nâng cấp lên business sau lại buồn tay downgrade ngược trờ lại,ko được mail support thê là nó bắt giải quyết 7 cái verified mới mở trợ lại,bắt chụp hóa đơn kho hàng,bằng chưng thanh toán gần nhất,website,sao kê,......sau khi gửi yêu cầu hỗ trợ lại ko được nó tăng lên...9 mục phải gỡ ,bực mình viết mỗi 1 mail cho tất cả các mục chỉ với 1 nội dung duy nhất,tôi đang thất nghiệp,không có sao kê,đã nói rất rõ là chỉ xin downgrade trở lại như cũ thôi,kèm 4 cái bằng chứng thanh toán. cứ nghĩ là quả này nó lock luôn,ai ngờ hôm sau vào mail thấy nó báo ok rồi,suy ra giờ có thể nó dễ hơn chăng,hoặc giả là mình gặp may :p

Upvote 0
Upvote 0
à, hình như paypal US giờ đăng ký mới bắt buộc phải có phone nhận code, ko đăng ký bằng email được nữa à các bác?
đúng rồi bác..nhưng em có thử chuyển qua reg Paypal Business thì nó ko bắt buộc phải dùng Phone có thể dùng email nhưng tỉ lệ reg xong bị nó limit cũng cao lắm.

Upvote 0
đúng rồi bác..nhưng em có thử chuyển qua reg Paypal Business thì nó ko bắt buộc phải dùng Phone có thể dùng email nhưng tỉ lệ reg xong bị nó limit cũng cao lắm.
thế căng quá nhỉ, muốn reg sll acc personal thì sao ta?

Upvote 0
mình thấy dạo này paypal dễ tính hơn, lại hay có tặng 5-10$ cho các acc ko có hoạt động :)
Bạn nói đúng rồi đó.

@Opeth : Nhiều bạn không hiểu nói LC là cái gì đâu. Inbox mình chỉ hướng tốt nhất cho bạn.

Upvote 0
tuỳ số tiền bạn nhận, số lượng ít thì ko sao. còn nhận 100-200$ mà dạng service thì phải nuôi acc trust to mới dc, ko là 1-2 giao dịch là paypal nó *bonk bonk*

Upvote 0
Pp giờ gắt vl, reg business cái mit 180, nhận tiền cái limit 180, log vào cũng khó khăn, thi thoảng còn ko log dc
Rất nhiều lúc paypal rất khó hiểu khó chịu.... Nhưng tiếc là nếu làm business với tụi tây lông thì họ lại thích và muốn sử dụng paypal làm cổng thanh toán chính của họ, cụ thể như thằng Etsy chẳng hạn

Nên cuối cùng là cũng phải có tài khoản paypal để làm việc được với họ...

Upvote 0
Hi các bác,
giờ PP còn rắc rối hơn :popo_big_smile::popo_big_smile::popo_big_smile:

Upvote 0
thực sự mình cảm thấy cực kỳ ức chế và phiền não bọn PP, nhận tiền sạch mà cứ hold, lâu lâu limit , gỡ limit xong ăn lun quả 180d như cơm bữa, nó limit còn hơn ăn biên bản của CSGT nữa @@, chả biết đường né luôn, đang tìm cổng thanh toán nào mà chỉ nhận tiền về rồi rút ra bank, các cụ tư vấn hộ e. xin cảm ơn

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back