Ask Paypal bị hack để nhận và rút tiền từ tài khoản khác và sau đó bị đóng

thuduong1112

Newbie
Reactions
1
MR
0.084
Em chào anh/chị. Chuyện là em có lập 1 tài khoản paypal từ năm 2018 và chưa bao giờ sử dụng nó để mua bán hay làm gì cả, thậm chí em còn quên mất luôn. Tự dưng hôm vừa rồi em vô tình check mail thì thấy một loạt email từ paypal thông báo tài khoản của em nhận được 1 khoản tiền là 79,98$ (chuyển thành 2 lần, mỗi lần 39,99$) từ một người tên là Kenya Bates. Sau đó là 1 email nữa thông báo số tiền này đã được chuyển hết đến 1 tài khoản khác tên là Zhang Bo. Sau giao dịch trên thì có email thông báo tài khoản của em đã đóng. Các giao dịch nhận, chuyển tiền và đóng tài khoản đều diễn ra vào ngày 6/4. Sau đó, ngày 7/4 có email thông báo Paypal đang giải quyết khiếu nại cho người mua vì họ không đặt hàng và quyết định sẽ rút số tiền là 79,98$ trong tài khoản paypal của em để hoàn cho khách. Lúc đó em mới ta hỏa thử vào lại tài khoản paypal đó để kiểm tra thì thấy ghi là địa chỉ email chưa đăng kí với tài khoản paypal nào. Em muốn hỏi là liệu em có bị ảnh hưởng gì không ạ và phải làm gì vì tài khoản này của em k có tiền mà PP lại rút tiền để hoàn cho người mua nghĩa là hiện tại tài khoản của em đang bị âm tiền. Nhưng vào kiểm tra thì lại ghi là tài khoản không tồn tại. Em chưa bao giờ giao dịch trên paypal mà giờ lại gặp chuyện này nên giờ rất lo. Mong anh/chị giải đáp giúp em ạ.

B k có nhu cầu dùng paypal thì vứt luôn đi là xog. Sao fai nghĩ ngợi
E sợ họ đã hack đc vào email đăng ký paypal này và xem được biên lai giao dịch ngân hàng trong đó có cả số tài khoản ngân hàng của em. E có thử lập 1 PP mới và liên kết với tài khoản ngân hàng thấy khá là dễ vì chỉ cần có STK là link được. Nên e sợ sau này nếu PP truy thu ra tài khoản PP bị âm tiền thì sẽ trừ tiền vào tài khoản ngân hàng của e ạ. E hoàn toàn mù tịt về cái này nên mong c giúp đỡ ạ.

đã vậy thì vứt luôn ,, chả sao cả

mình cũng bị hack vài cái account paypal giống vậy. tự nhiên thấy nhận được tiền là mình rút về bank luôn. giờ tụi hacker nó cứ gửi email chửi nhau đòi trả lại tiền mà mình cũng kệ luôn :popo_big_smile:

mình cũng bị hack vài cái account paypal giống vậy. tự nhiên thấy nhận được tiền là mình rút về bank luôn. giờ tụi hacker nó cứ gửi email chửi nhau đòi trả lại tiền mà mình cũng kệ luôn :popo_big_smile:
Bạn vui tính quá ^^. Mình lần đầu gặp chuyện này nên thấy sợ và lo. May hỏi đc mọi người nên cảm thấy an tâm hơn rồi.

đăng nhập vào , bật bảo mật 2 lớp , khoá authy , thế là xong

đăng nhập vào , bật bảo mật 2 lớp , khoá authy , thế là xong
Của mình là nó chuyển tiền sang tài khoản khác xong là nó đóng tài khoản của mình luôn. Mình vào thì thấy ghi email chưa liên kết với tài khoản paypal nào. Tài khoản bị đóng hôm 6/4 thì 7/4 lại có mail của paypal nói là khách hàng khiếu nại và paypal sẽ rút tiền từ tài khoản của mình để hoàn cho khách như vậy là tk của mình sẽ bị âm số tiền đó. Mình chỉ sợ là không biết tài khoản bị âm tiền sau này PP có trừ vào tài khoản ngân hàng của mình không. Nếu bạn biết thì có thể giải thích thêm cho mình hiểu được k ạ?

Của mình là nó chuyển tiền sang tài khoản khác xong là nó đóng tài khoản của mình luôn. Mình vào thì thấy ghi email chưa liên kết với tài khoản paypal nào. Tài khoản bị đóng hôm 6/4 thì 7/4 lại có mail của paypal nói là khách hàng khiếu nại và paypal sẽ rút tiền từ tài khoản của mình để hoàn cho khách như vậy là tk của mình sẽ bị âm số tiền đó. Mình chỉ sợ là không biết tài khoản bị âm tiền sau này PP có trừ vào tài khoản ngân hàng của mình không. Nếu bạn biết thì có thể giải thích thêm cho mình hiểu được k ạ?
nếu ko dùng thì kệ nó , liên quan gì nữa , lập cái khác bật bảo mật 2 lớp , khoá bảo mật authy , mã an toàn , hết có j đâu mà lăng tăng , bỏ luôn tk bank đó đi , lập cái khác mà xài , quá đơn giản

không đâu bạn, bỏ cái tk đó thôi,. sau cần dùng thì dùng email khác đăng ký là đc

Hơn 45 ngày r mà nó báo cáo chưa nhận được hàng, mà tài khoản Paypal mình đã đóng trước đó lâu rồi nếu bên kia thắng mình bị âm thì nó có trừ tiền từ ngân hàng của mình không m.n

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,354
170,481
Latest member
Hinata7

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom