[OFICIALTHREAD thảo luận] Duckload Earn money up to 45$ - 1000DL

newhost

Newbie
Reactions
36
MR
0.000
Chào Mọi Người Hôm nay mình xin giới thiều 1 site mới khá hấp dẫn đó là site Duckload

bạn có thể đăng kí qua link giới thiệu của mình
http://www.duckload.com/ref/b0OBScm4bzyrgls5Z79LPkWxh8AFp0cUPnHBzOdC6H0/Members/Register&ctb=1
1 vài thông tin chi tiết như sau

Tất cả các mức giá nêu trên áp dụng cho 1000 tải trong từng trường hợp.
đánh dấu
Địa chỉ IP chỉ được xếp hạng mỗi 24 giờ.
đánh dấu
duckload.com cung cấp cho bạn một truy cập FTP, một từ xa tải lên, tải lên một DL2DL
và một hình thức tải lên web.
đánh dấu
Tất cả các file được sao lưu tự động, để tập tin không có sẽ bị mất
.
đánh dấu
Chúng tôi sẽ trả cho bạn mỗi thứ hai bằng cách sử dụng các dịch vụ này - PayPal, Webmoney,
Moneybookers, Epassporte, egold, chuyển khoản ngân hàng hoặc Neteller.
đánh dấu
Thanh toán sẽ được ghi nợ vào tài khoản của bạn tự động và do đó không có gì để làm
; Tất cả mọi thứ xảy ra độc lập.
đánh dấu
Bạn có thể truy cập để thống kê chi tiết trong duckload.com của bạn.
đánh dấu
duckload.com cung cấp có thể là bảng điều khiển hầu hết người dùng thân thiện đã được tạo ra cho một dịch vụ tập tin
.
đánh dấu
Chúng tôi hỗ trợ tất cả các nước có liên quan cho các chương trình đối tác:
Hoa Kỳ, Canada, Na Uy, Phần Lan, Thụy Điển, Anh, Đức, Latvia,
Estonia, Pháp, Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha, Ý, Áo, Thụy Sĩ, Hungary, Cộng hòa Séc,
Hà Lan, Bỉ, Hy Lạp, Đan Mạch, Ireland, Ba Lan, Slovakia, Slovenia, Lithuania,
Bulgaria, Romania, Úc, Nga, Liechtenstein, Kuwait, Qatar, Ả Rập
Emirates, Saudi Arabia, Bahrain, Thổ Nhĩ Kỳ, Nhật Bản, Singapore, Brazil, Nam Phi, Oman,
New Zealand, Cyprus, Malta, Gibraltar, Malaysia, Luxembourg, Mexico

.
Trang này mình đã phát hiện cách đây 1 hôm và đã chiến thử, và cảm thấy giao diện rất PRO nhưng có 1 vài điêm rất khó chịu là mỗi lần vào page là nó cứ hiện cái banner bên phải
1 vài điều chú ý là mỗi lân upload haỷ remote file xong bạn lưu ý để 'ENGLISH' néu không nó sẽ tiếp tục hiện banner

mọi chi tiết bạn vào mục earnmoney sẽ rõ , trang này đã được up lên FILE HOST của wjuntion và mình nghĩ trong thời gian tới nó sẽ đồng hành cung các hoSt # làm ăn
dù sao site mới cũng nên thử test xem sao
......UP UP
:)

Last edited by a moderator:
Test thử nào.:d

nói thiệt chủ thớt đừng bùn , nhìn lướt wa thôi thây nó chua chát y chang thằng HF ~.~ , thấy rank là nản kéo

Rank nó phải mua và giá bán đc tính bằng euro với giá cắt cổ :D

2000 Mb .. ẹc kinh khủng.chơi để lên mức đó dc là Pro

uppppppppppppppppppppppppppp

---------- Post added at 10:56 AM ---------- Previous post was at 10:56 AM ----------

DuckLoad - Chấp nhận mọi download + Speed cao

Một trang Paid to Upload (Upload file kiếm tiền) nữa mới xuất hiện. Giao diện đẹp, trong member panel các công cụ nhìn đều rất chuyên nghiệp. Một số thông tin về DuckLoad mà bạn có lẽ muốn biết:

-Mỗi Ip chỉ được tính một lần mỗi 24 tiếng.

-duckload.com hỗ trợ upload qua FTP , có remote upload, đặc biệt còn có tính năng DL2DL (cái này sẽ nói sau).

-Các file sẽ được cập nhật tự nhiên sau khi up lên, tỉ lệ mất file hay hỏng hóc dữ liệu rất thấp.

-Thanh toán vào mỗi thứ 2 hàng tuần qua PayPal, Webmoney, Moneybookers, Epassporte, Egold, bank transfer hoặc Neteller.

-Payment được pay tự động, bạn không cần phải làm gì cả.

-Bạn có thể xem báo cáo đầy đủ về các lượt tải về, thông tin tài khoản, cũng như tiền kiếm được trong member panel của duckload.com.

-Control panel của duckload.com rất thân thiện người dùng, nhìn rất trực quan. Không rườm ra như các host khác, tránh được tình trạng người dùng vào mà không biết tải file chỗ nào.

-Hỗ trợ tất cả các quốc gia trên thế giới.

Một số điểm nổi bật của DuckLoad:

Duckload 2 Duckload: Ai từng chiến uGotFile chắc biết cái này. Mình không cần phải trực tiếp upload file, ta có thể transfer file của một thành viên khác trên DuckLoad sang acc của mình. Nhưng ta chỉ nhận được 30% số tiền kiếm được từ file đó, còn lại 70% sẽ vào túi người upload file đó. Cái này vừa có lợi cho uploader: có người đem file đi quảng cáo dùm mình, lại được chia lợi. Đối với người transfer của người khác thì khỏi mắc công ngồi up, nhưng vẫn nhận được lợi nhuận. (Cả 2 đều có lợi :p )

Tốc độ download khá nhanh: Mình sài VNPT gói cùi nhất, tải bằng IDM tốc độ lên xuống trong mức từ 300KB/s ~ 350KB/s (Tốc độ này cũng xấp xỉ khi mình tải từ Mediafire).

Thí nghiệm nhỏ

Hệ thống phân cấp - Rank: Các anh em nào chơi các trang PTU như HotFile chắc cũng biết, Rank là một vấn đề đau đầu, và là cơn ác mộng của nhiều người. Nhưng thật sự thì rank không thể nào là rào cản đối với các tay chơi PTU thứ thiệt, trong khi các newbie thì lại thấy ngán. Với DuckLoad, ngay cả khi ở rank thấp nhất đó là Bronze thì bạn vẫn có thể kiếm ít nhất là từ 5$/1k cho tới 15$/1k. Như đó chỉ là đối với rank Bronze. Với lại cho dù là noob hay pro, một khi đã chơi thì nhất định sẽ lên rank, mình xin đảm bảo điều đó (khác biệt nhau chỉ là ở thời gian).

Đừng vì rank mà nản nhá, có rank chơi cũng thích lắm đấy

Có Stream cho các file video: Hehe, với chức năng này. Người dùng không cần phải tải file về mà có thể xem các đoạn video ngay trên Duckload, hỗ trở hầu hết các định dạng .avi .mp4 .3gp .wmv ... . Để lấy Stream link bạn vào My Data-> chọn vào file video -> get link -> bạn sẽ thấy link này ở mục Streaming Link. Tuy nhiên được tính tiền không thì mình chưa rõ. :eek:

Một số điều cần lưu ý:

-Chưa rõ mức pay tối thiểu của DuckLoad là bao nhiêu, chỉ biết họ pay bằng masspay của paypal, mỗi thứ 2. Và việc này được thực hiện hoàn toàn tự động bởi hệ thống.

-Tốc độ tải xuống thì đã giới thiệu ở trên, tuy nhiên tốc độ tải lên (bằng web uploader) thì không nhanh lắm. Mình up 1 file lên host thì tốc độ chi khoảng ~30KB/s, có thể do mạng nhà mình cùi. Cái để mình kiểm tra lại. Nhưng việc này cũng có thể khắc phục = cách upload qua FTP.

-Trang còn mới không khuyến khích đầu tư nhiều, không nên mua Premium Account trong lúc này. Để quan sát tình hình thêm một khoảng thời gian nữa.

Hiện giờ các uploader nước ngoài đang chiến DuckLoad khá mạnh tay, đặc biệt là các trang xem phim vì duckload hỗ trợ Stream Video. Các bạn mới vào nghề PTU có thể dựa vào DuckLoad mà gây dựng sự nghiệp nho nhỏ cho mình.

Trên đây là mình giới thiệu sơ về DuckLoad để anh em tham khảo. Còn chơi hay không thì tùy anh em quyết định . Ai chơi thì ủng hộ mình một cái:

Đăng kí Duckload: http://www.duckload.com/

Mình cũng không phải tay chuyên nghiệp về PTU, về các vấn đề như: "up cái gì?", "chơi PTU ra sao?", "share file ở chỗ nào cho nhiều tiền?" mình xin hàng, đừng hỏi mình. Các bạn ghé qua bên mấy box như "hướng dẫn chơi PTU" để nghiên cứu nhá. Tuy nhiên mọi thắc mắc về DuckLoad nằm trong phạm vi hiểu biết của mình mình sẽ rất sẵn lòng giải đáp, các bạn có thể pm nick diễn đàn của mình để trao đổi (ưu tiên cho các referral thân iu đăng kí theo link của mình ).

làm bài hưỡng dẫn đăng kí cụ thể đi pác... em chả bit đằng nào mà lần sai gì sau này nhỡ có vài nghàn$ mà ko rut dc thì nguy!:binhsua90:

Các bạn cho mình hỏi? Mình up file lên duckload rồi, giờ làm sao move sang folder, mình tìm hoài ko thấy chức năng di chuyển file sang folder

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,760
172,827
Latest member
Vtk3815

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week