Ask Nuôi ước mơ forex - cần tìm người hướng dẫn

Cái đó là do cậu chọn đòn bẩy thấp quá 1:10 thôi. Cậu vào account chỉnh lại lên 1:500 hoặc 1:2000 (max) của exness thì phải :) Như vậy có thể chơi đựoc nhiều lệnh hơn hoặc chơi một lệnh có khối lượng lớn hơn.
sàn exness này an tâm dep nhiều ko b...có thể dep qua VISA ko ?

-----------------------------------------
thanks...
nhưng mà m nghĩ chắc các trader giỏi thường có một quy tắc nào đó để làm theo. Và vì forex chung cho tất cả thế giới nên quy tắc nào cũng có thể áp dụng bất kỳ nơi nào, bất kỳ ai...chỉ phụ thuộc vào khả năng áp dụng quy tắc đó mà thôi...chớ cứ tùy tình hình mà trade theo cảm tính thì lợi nhuận ko được ổn định, lên xuống thất thường ko thể kiểm soát.
ko biết cách giao dịch của họ ra sao...m cũng thử PM một số trader nhưng đa số các b ở việt nam mình ít chịu chia sẽ ppháp với nhau, ko hiểu vì sao nữa. M dạo qua một số 4rum nước ngoài thì thường một trader nào đó đưa lên một cách giao dịch nào đó của họ để các mem áp dụng thử...rồi cho nhận xét về tính chính xác của hệ thống của họ, rồi cho ý kiến. M nghĩ làm như thế hệ thống đó sẽ ngày càng hoàn thiện hơn. Vả lại nếu system tốt, nhiều người áp dụng, tính chính xác sẽ càng cao.:binhsua20:

- - - Updated - - -

topic của b tìm ở đâu z ?:binhsua19:

http://mmo4me.com/showthread.php?114560-VCOM-1-kenh-dau-tu-an-toanCo-huong-dan

đây bạn ơi,nhưng mình đang ở cafe,bạn cứ mail đi rồi về nhà mình tl nhé,mình có thể chỉ bạn cách bảo quản vốn và cách chơi như thế nào là hợp lý,quyết định cuối cùng tùy vào độ nhạy của bạn thôi !như quaza là 1 điển hình,đầu óc cân nhắc rất tốt !

Nói thẳng với chủ topic. Khi bắt đầu tham gia 1 cái gì, việc đầu tiên là ngồi nghiên cứ kỹ nó hoạt động thế nào, ra sao, tự tìm tòi dần. Chứ cứ chưa gì đã lặp đi lặp lại câu hỏi 1 tháng bao nhiêu, kiếm được chục triệu ko, dễ dàng thế này thế kia thì nghỉ luôn đi.

Với 1 pro thì 1 tháng làm ra 1$ người ta cũng có cách cho nó thành 1000$, còn nếu chỉ chăm chăm hy vọng nó nhanh chóng, dễ dàng, nhiều tiền thì 1000$ cũng có thể bay hơi ko còn 1$. Nếu ngon ăn thế thì ai cũng lao vào, xã hội làm gì còn người nghèo.

Đọc thớt mà nản.

Nói thẳng với chủ topic. Khi bắt đầu tham gia 1 cái gì, việc đầu tiên là ngồi nghiên cứ kỹ nó hoạt động thế nào, ra sao, tự tìm tòi dần. Chứ cứ chưa gì đã lặp đi lặp lại câu hỏi 1 tháng bao nhiêu, kiếm được chục triệu ko, dễ dàng thế này thế kia thì nghỉ luôn đi.

Với 1 pro thì 1 tháng làm ra 1$ người ta cũng có cách cho nó thành 1000$, còn nếu chỉ chăm chăm hy vọng nó nhanh chóng, dễ dàng, nhiều tiền thì 1000$ cũng có thể bay hơi ko còn 1$. Nếu ngon ăn thế thì ai cũng lao vào, xã hội làm gì còn người nghèo.

Đọc thớt mà nản.
tìm hiểu thì m tìm hiểu kĩ rồi....vấn đề là m cần có niềm tin vào forex và tìm một người hướng dẫn thực sự có lợi nhuận đê an tâm theo bước....chứ nếu ko biết trước con đường sẽ gặp những gì thì sao biết cách quyết định chính xác để mà đi b.:binhsua24:

-----------------------------------------
thanks...
nhưng mà m nghĩ chắc các trader giỏi thường có một quy tắc nào đó để làm theo. Và vì forex chung cho tất cả thế giới nên quy tắc nào cũng có thể áp dụng bất kỳ nơi nào, bất kỳ ai...chỉ phụ thuộc vào khả năng áp dụng quy tắc đó mà thôi...chớ cứ tùy tình hình mà trade theo cảm tính thì lợi nhuận ko được ổn định, lên xuống thất thường ko thể kiểm soát.
ko biết cách giao dịch của họ ra sao...m cũng thử PM một số trader nhưng đa số các b ở việt nam mình ít chịu chia sẽ ppháp với nhau, ko hiểu vì sao nữa. M dạo qua một số 4rum nước ngoài thì thường một trader nào đó đưa lên một cách giao dịch nào đó của họ để các mem áp dụng thử...rồi cho nhận xét về tính chính xác của hệ thống của họ, rồi cho ý kiến. M nghĩ làm như thế hệ thống đó sẽ ngày càng hoàn thiện hơn. Vả lại nếu system tốt, nhiều người áp dụng, tính chính xác sẽ càng cao.:binhsua20:

- - - Updated - - -

topic của b tìm ở đâu z ?:binhsua19:
Thì đó là các chiến lược <có trong kiến thưc về fõe)
nhưng việc áp dụng nó trên thực mỗi người mỗi khác
Kêt quả sẽ rất khác. Bạn nên đọc nhiều kiến thức về forex
Lựa ra trong đó 1 chiên lược bạn thây ok nhất

New tốt nhất bỏ ý định Forex đi đừng ham mà nhảy vào, còn nếu muốn nhảy vào thử thì lập thử 2 3 cái tài khoản vào đốt $ rồi hiểu =)) ng ta nói mấy triệu 1 tháng là những ng đã có kinh nghiệm rồi, với lại vốn cũng phải tương đối, vốn ít vào khác gì đem $ đi chơi Hyip

tìm hiểu thì m tìm hiểu kĩ rồi....vấn đề là m cần có niềm tin vào forex và tìm một người hướng dẫn thực sự có lợi nhuận đê an tâm theo bước....chứ nếu ko biết trước con đường sẽ gặp những gì thì sao biết cách quyết định chính xác để mà đi b.:binhsua24:
Ban đầu đọc topic của cậu cũng không muốn reply cho lắm vì mấy cái câu hỏi đó xưa như Diễm rồi :). Cậu đã thật sự chuẩn bị cho mình một system, một phuơng pháp để trade chưa? Chuẩn bị những điều có thể coi là kỷ luật để mình có thể theo hay chưa? Kinh nghiệm của bạn trong thị trường đựoc bao lâu rồi? Cậu cần trả lời đựoc hoặc có câu trả lời cho các câu hỏi đó là OK, cứ tự tin mà bước đi một mình. Ngay cả người hướng dẫn (nếu thật sự cậu tìm ra) cũng không biết đựoc trên con đừong đó đi sẽ gặp cái gì? làm răng mà họ chỉ cho cậu được. Với lại cái chi cũng nên tự khám, tự phá mới vui :) còn người khác chỉ vừa mất vui mà chẳng đựoc cái gì. Muốn kiếm tiền trong Forex ai cũng làm được nhưng mà để trở thành trader thật sự thì ít lắm. Theo mình thấy 1% thành công không phải là những người kiếm tiền mô, mà là những người thật sự yêu, bám lấy market vì nhiều điều, tiền chỉ là một trong số đó. Chúc cậu may mắn!

mình nói thật forex nó cũng như Hyip thôi, nó rất bất ổn chủ yếu nhờ vào bản thân biết tính toán và có KN, nói như bạn thì cần gì tìm ai hiểu biết dạy bạn làm gì
Lập 1 thread nói ra có vốn cần ng chơi Forex hộ ai có KN vào chơi giùm vậy cho xong, các Pro Forex hầu như chơi mỗi ng 1 kiểu thôi ko ai giống ai cả. Forex thật là kiếm $ rất nhiu đó, nhưng wan trọng ở vốn nữa.....Bạn ko tin cũng đúng vì đa số ít ai up proof lên vì toàn ăn mảnh mà =))

mình nói thật forex nó cũng như Hyip thôi, nó rất bất ổn chủ yếu nhờ vào bản thân biết tính toán và có KN, nói như bạn thì cần gì tìm ai hiểu biết dạy bạn làm gì
Lập 1 thread nói ra có vốn cần ng chơi Forex hộ ai có KN vào chơi giùm vậy cho xong, các Pro Forex hầu như chơi mỗi ng 1 kiểu thôi ko ai giống ai cả. Forex thật là kiếm $ rất nhiu đó, nhưng wan trọng ở vốn nữa.....Bạn ko tin cũng đúng vì đa số ít ai up proof lên vì toàn ăn mảnh mà =))
"mình nói thật forex nó cũng như Hyip thôi"
Câu này thì sai rồi nha bạn , HYIP nó mất 1 lúc là mất tất cả .
Forex còn kiểm soát được mức lỗ và lời . HYIP thì chỉ có các mức theo Admin ...

Max

"mình nói thật forex nó cũng như Hyip thôi"
Câu này thì sai rồi nha bạn , HYIP nó mất 1 lúc là mất tất cả .
Forex còn kiểm soát được mức lỗ và lời . HYIP thì chỉ có các mức theo Admin ...

Max

Không biết tại sao mình cảm thấy chơi HYIP dễ hơn chơi Forex :) , chắc tại tìm hiểu forex chưa nhiều.

Không biết tại sao mình cảm thấy chơi HYIP dễ hơn chơi Forex :) , chắc tại tìm hiểu forex chưa nhiều.

Bạn chơi hiyp nhiều nên có kinh nghiệm chọn site chứ không chơi ngẫu nhiên và theo cảm tính như newbie nên khả năng ăn cam ít hơn. Forex cũng thế chơi nhiều có kinh nghiệm tâm lý ổn định thì thua ít hơn dần dần sẽ thắng. Forex mình chơi thắng hay thua là do mình vào lệnh còn hyip thì chưa chắc :))

Bạn chơi hiyp nhiều nên có kinh nghiệm chọn site chứ không chơi ngẫu nhiên và theo cảm tính như newbie nên khả năng ăn cam ít hơn. Forex cũng thế chơi nhiều có kinh nghiệm tâm lý ổn định thì thua ít hơn dần dần sẽ thắng. Forex mình chơi thắng hay thua là do mình vào lệnh còn hyip thì chưa chắc :))

uhm, hi vọng sẽ có kết quả tốt đẹp với forex tương tự như hyip. mình thử trade vài mã thì thấy rằng nó lên xuống rất bất thường, thứ 2 là mình lập tài khoản cent ở exness thì được rất ít mã , chả thấy mấy cặp như là eurusd đâu cả, ai biết chỉnh ko

uhm, hi vọng sẽ có kết quả tốt đẹp với forex tương tự như hyip. mình thử trade vài mã thì thấy rằng nó lên xuống rất bất thường, thứ 2 là mình lập tài khoản cent ở exness thì được rất ít mã , chả thấy mấy cặp như là eurusd đâu cả, ai biết chỉnh ko

Right click chỗ Market Watch đó, tab Symbols, chọn Show All.

Bạn học lý thuyết xong đi rồi thực hành với mình 10 năm trader cũng kiếm khá gần 10000$ LR rồi!!!!!!

Moi choi thay nó lên xuong that thuong thôi
Chu thuc ra no len va xuong nhieu lần trong ngày
That thuong chỉ duoc nói khi nó đảo chiều bất ngờ

forextraders.jpgTrang bi nhu the nay roi hay choi Forex:binhsua25:

Theo mình tìm hiểu thì Forex có những cái sau :

+ Forex bản chất không xấu, chỉ là nơi dành cho những đại gia: Ngân hàng, các tổ chức tín dụng quốc tế .v.v. và một số tiền nhỏ của những nhà đầu tư như chúng ta là cái thứ nhất.

+ Cái thứ hai ở đây là Forex như một bàn cờ, sẽ có người cười tươi như hoa, mua nhà, mua xe và .v.v. những thứ từ nó.

+ Cái thứ ba là cái quyết định tất cả: ai giỏi hơn, khả năng phân tích chuẩn xác hơn .v.v. Vậy liệu bạn có đủ bản lĩnh để chiến đấu với những đại gia như : Ngân hàng, tổ chức tín dụng quốc tế ????

** Lưu ý: hiện tại Forex đang bị lợi dụng rất nhiều ở Việt Nam, những bạn dễ thấy cái cám dỗ của nó mà lao vào nhưng không cần lương ( cái buồn cười nhất là làm hết mình, thức đêm thức hôm, bỏ tiền vào nhưng không có một đồng lương nào :binhsua24:), những người thật sự giỏi thì không bao giờ chia sẽ những tuyệt chiêu cho bạn .v.v. bạn nên đi theo hay quay đầu tiềm con đường khác ??? Bạn nên chọn ngay từ bây giờ .

Oài forex làm gì hyip đê đỡ phải nghĩ ngợi nhiều ;))

Theo mình tìm hiểu thì Forex có những cái sau :

+ Forex bản chất không xấu, chỉ là nơi dành cho những đại gia: Ngân hàng, các tổ chức tín dụng quốc tế .v.v. và một số tiền nhỏ của những nhà đầu tư như chúng ta là cái thứ nhất.

+ Cái thứ hai ở đây là Forex như một bàn cờ, sẽ có người cười tươi như hoa, mua nhà, mua xe và .v.v. những thứ từ nó.

+ Cái thứ ba là cái quyết định tất cả: ai giỏi hơn, khả năng phân tích chuẩn xác hơn .v.v. Vậy liệu bạn có đủ bản lĩnh để chiến đấu với những đại gia như : Ngân hàng, tổ chức tín dụng quốc tế ????

** Lưu ý: hiện tại Forex đang bị lợi dụng rất nhiều ở Việt Nam, những bạn dễ thấy cái cám dỗ của nó mà lao vào nhưng không cần lương ( cái buồn cười nhất là làm hết mình, thức đêm thức hôm, bỏ tiền vào nhưng không có một đồng lương nào :binhsua24:), những người thật sự giỏi thì không bao giờ chia sẽ những tuyệt chiêu cho bạn .v.v. bạn nên đi theo hay quay đầu tiềm con đường khác ??? Bạn nên chọn ngay từ bây giờ .
Mình ko hiểu thâm ý của bạn cho từ (lợi dụng) là gì?

forex thì thắng hay thua hoàn toàn phụ thuộc khả năng phân tích của mỗi người
có một điều mình cho rằng forex ko dành cho nhưng người quá tham lam , những người quá kì vọng vào siêu lợi nhuận từ forex
đều dễ bại trận. Với forex nếu kì vọng lãi xuất 1 năm 50% thì khả năng thua trận là khá ít còn nếu lướt sóng hàng ngày
mà kì vọng lãi 10%/ngày rất dễ bại trận.

Còn nói về tuyệt chiêu gì đó( ờ thì thừa nhận các pro có một vài kinh nghiệm hay nói cách khác là tuyệt chiêu gì đó để kiếm lời mà ít bại trận hơn)họ ko chia sẻ
hoặc ko muốn chia sẻ vì thứ nhất những tuyệt chiêu đó khi bạn áp dụng sẽ bại trận vì bạn kinh nghiệm sử dụng ít hơn họ kể cả họ có chia sẻ thì thực tế trade nó vẫn khác
khi đó họ ko thể phản ứng thay cho bạn được. thứ 2 tuyệt chiêu có được phải đổi bằng nhiều tiền, nhiều thời gian công sức vì thế việc chia sẻ free là một chuyện khó khăn(có thể nhiều người ko đồng tình nhưng khi bạn đặt mình vào họ bạn mới hiểu).

Chiến lược kinh doanh forex có rất nhiều trên mạng nhưng việc áp dụng nó thành công phụ thuộc rất nhiều vào kinh nghiệm sử dụng nó và kinh nghiệm thường phải đánh đổi bằng nhiều tiền và công sức thời gian

tôi thấy nhiều người rất hay chạy qua chạy lại nhiều chiến lược, thực ra ko nên như vậy vì mỗi lần như vậy bạn lại phải mò thêm để có kinh nghiệm hơn,trong lúc bạn có kinh nghiệm
thì cơ hội có thể đã qua đi. bạn chỉ cần chọn 1 chiến lược thật phù hợp với bạn sau đó tuân thủ nó là ok rồi

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back