Chia sẻ thêm về quá trình ptc neobux của mình, màu xanh là số RR click mỗi ngày, màu cam là số RR có được trong từng giai đoạn. Khi đường xanh bằng đường cam thì AVG=1, như hình thì AVG ở Neobux của mình luôn dưới 1, dao động từ 0.55 đến 0.7, tuy nhiên chỉ số BEP là 0.522 nên vẫn có lãi!

View attachment 117832
Cám ơm bạn đã chia sẻ kinh nghiệm nhé. Hỏi thêm chút: Cậu đã rút được đồng nào từ Neobux chưa vậy? Không có ý gì đâu chỉ là nếu được thì bạn chia sẻ để anh em có thêm động lực thôi nhé!:D:D:D:D
Chúc bạn thành công!

Neobux thì vẫn thấy thanh toán insta đều đều đấy bác. còn thằng nor này thì chưa biết ra sao. mình còn chưa hiểu giờ reset cái fix ads của nó là giờ nào, thấy báo 00h:00 , mà thực tế thì ko phải, chả biết nó reset vào giờ nào mà view.

Cám ơm bạn đã chia sẻ kinh nghiệm nhé. Hỏi thêm chút: Cậu đã rút được đồng nào từ Neobux chưa vậy? Không có ý gì đâu chỉ là nếu được thì bạn chia sẻ để anh em có thêm động lực thôi nhé!:D:D:D:D
Chúc bạn thành công!
Rút rồi chứ, vài chục $ thôi, chủ yếu là mình vẫn trong quá trình phát triển Rr nên không có nhu cầu rút nhiều, mục tiêu là sẽ phát triển đến 1000rr rồi tạm dừng

Neobux thì vẫn thấy thanh toán insta đều đều đấy bác. còn thằng nor này thì chưa biết ra sao. mình còn chưa hiểu giờ reset cái fix ads của nó là giờ nào, thấy báo 00h:00 , mà thực tế thì ko phải, chả biết nó reset vào giờ nào mà view.
Norclix reset Nor Ad, Mini Ad, Micro Ad vào lúc 7h00 giờ VN nhé bạn, đến 13h00 sẽ reset Fix Ad nhé.
Chúc bạn thành công!:):):):)

Rút rồi chứ, vài chục $ thôi, chủ yếu là mình vẫn trong quá trình phát triển Rr nên không có nhu cầu rút nhiều, mục tiêu là sẽ phát triển đến 1000rr rồi tạm dừng
Chuẩn rồi bạn nhé! thực sự nếu chỉ tham gia để mất 40 đến 60 ngày mới kiếm được 2$ rồi mất đủ các loại phí mới tiền mới về được tay thì các bạn không nên mất thời gian gõ bàn phím ở đây làm gì cả. Chúng ta tham gia PTC với mục đích kiếm thêm thu nhập và muốn nhanh có thu nhập thì phải bỏ ra 1 chút tiền đầu tư. Cái này ai cũng hiểu! Còn nếu các bạn muốn có lãi 100$/tháng mà không bỏ tiền đâu tư thì xin phép các bạn sẽ mất đến vài năm bỏ công sức, thời gian và cộng với số đỏ gặp Site ngon ko sập thì may ra mới có được.
Chúc các bạn thành công!
P/S: Các bạn lưu ý giúp là lãi 100@/tháng chứ không phải tiền kiếm được trong Acount nhé. Vì tiến kiếm được trong Acount bạn còn phải dùng để tái đầu tư nhé. Hiểu nôm la là mỗi tháng rút ra được 100$ mà vẫn đủ tiền để duy trì hoạt động của Ref... thì cần vài năm nếu ko đầu tư ban đầu:D:D:D:D:D

Thu nhập tối đa 1 tháng có thể đạt đc ở PTC này là bao nhiêu nhỉ?
Câu hỏi khó có câu trả lời!
Với những trang không giới hạn Direct Ref, Rent Ref thì về lý thuyết bạn có thể kiếm được không giới hạn nhé.;);)
Chúc bạn thành công!

Thu nhập tối đa 1 tháng có thể đạt đc ở PTC này là bao nhiêu nhỉ?
ptc là qúa trình lâu dài, trong đó giai đoạn đầu cần phải phát triển lực lượng mạnh rồi sau đó mới ổn định đc.Thu nhập 1 tháng từ ptc là câu hỏi khó trả lời, tiền thu đc từ ptc chưa phải là tiền lãi, mà còn phải trừ đi các chi phí củng cố đội hình, chi phí cho các kế hoạch gia hạn hợp đồng. Khi nào có sự chênh lệch lớn giữa tiền kiếm đc với các chi phí thì mới gọi là có thu nhập, tạm thời lúc này anh em ở đây chơi ptc đều mới do đó về lý thuyết có khi còn bị lỗ.

- NORCLIX đang rất nổi nên các Member click Ad rất điều đồng nghĩ với việc các Rent Referrals - Giới thiệu thuê click siêu ổn định.

Member với rented ref khác nhau mà bác, việc Norclix mới nổi & thu hút nhiều member mới đăng kí, mem mới click Ad đều đặn không liên quan gì đến việc các ref bác thuê được có click ổn định hay không. Ref bác thuê là bot ref ợ.

Last edited:
Member với rented ref khác nhau mà bác, việc Norclix mới nổi & thu hút nhiều member mới đăng kí, mem mới click Ad đều đặn hoàn toàn không liên quan gì đến việc các ref bác thuê được có click ổn định hay không. Ref bác thuê là bot ref ợ.
Cám ơn bạn đã có ý kiến!
Tuy nhiên căn cứ vào đâu mà Bạn lại bảo Rent Ref là bot vậy? Các site PTC đều có 1 lượng lớn Member tự do nghĩa là không do ai giới thiệu cả. Ví dụ như bạn tự tìm tới Norclix mà không qua ai giới thiệu cả. Các Site PTC sử dụng nguồn Member tự do này để cho các Member khác thuê khi đó Member tự do sẽ là Rented của người bỏ tiền ra thuê. Nói đến đây thì theo bạn Member click đều có liên quan gì tới Rent Ref click đều không?
Còn thông tin Rent Ref là bot thì chưa ai kiểm chứng được cả mong bạn chia sẻ thêm kinh nghiệm và hiểu biết của bạn cho mọi người biết nhé!:(:(:(:(
Chúc bạn thành công!

Cám ơn bạn đã có ý kiến!
Tuy nhiên căn cứ vào đâu mà Bạn lại bảo Rent Ref là bot vậy? Các site PTC đều có 1 lượng lớn Member tự do nghĩa là không do ai giới thiệu cả. Ví dụ như bạn tự tìm tới Norclix mà không qua ai giới thiệu cả. Các Site PTC sử dụng nguồn Member tự do này để cho các Member khác thuê khi đó Member tự do sẽ là Rented của người bỏ tiền ra thuê. Nói đến đây thì theo bạn Member click đều có liên quan gì tới Rent Ref click đều không?
Còn thông tin Rent Ref là bot thì chưa ai kiểm chứng được cả mong bạn chia sẻ thêm kinh nghiệm và hiểu biết của bạn cho mọi người biết nhé!:(:(:(:(
Chúc bạn thành công!

Tất nhiên không có thông tin chính thức nào khẳng định điều này cả, thông tin chính thức thì chỉ có thể do official site công bố, mà chuyện này là không thể xảy ra.

Kinh nghiệm hay hiểu biết thì tôi không có là bao, song cũng xin đưa ra một vài dòng dưới đây để bác và các anh em khác cùng góp ý:

Tôi nghĩ bác biết đến 1 site PTC phần nhiều trong các trường hợp sau:
  1. Qua quảng cáo từ những trang PTC và cả những trang không phải PTC;
  2. Qua các bài giới thiệu/đánh giá ở các forrum, fanpage, các trang hướng dẫn kiếm tiền online hoặc các trang chuyên về phân tích đánh giá kiểu như NBR;
  3. Qua PTSU (Paid To Sign Up) hoặc các trang microtasking (đây là trường hợp bác được trả tiền để làm ref);
  4. Qua các trang ref-exchange (các thành viên ref chéo cho nhau theo thoả thuận) ...
Và khi bác đăng kí thành viên từ liên kết của một trong các nguồn thông tin trên thì chắc chắn bác đã là ref của ai đó. Rất ít trường hợp bác ngẫu nhiên biết và truy cập thẳng trang chủ của site để đăng kí làm thành viên tự do (non-sponsor). Như vậy có thể thấy số lượng thành viên non-sponsor không nhiều trong khi các trang PTC cho thuê ref với số lượng rất lớn, gần như "muốn bao nhiêu cũng có". Hơn nữa hầu như tất cả các trang PTC có cho thuê ref đều không thiết lập 1 kênh liên lạc giữa nội bộ thành viên hoặc giữa sponsor và ref trong khi vấn đề này khá đơn giản và cũng là nhu cầu chính đáng của các thành viên.

Cám ơn bạn đã chia sẻ ý kiến!
Nhưng bạn có bao giờ tính đến trường hợp này ko?
Bạn cũng đi quảng cáo, tuyển người ở các diễn đàn rồi bạn kiếm được 10 Direct Ref của 1 site nào đó nhưng rồi bạn không chơi site đó nữa vì 1 lí do nào đó, Acount của bạn bị xóa và 10 Direct kia thành Member tự do. Đó cũng là 1 phần trong số Ref để người khác thuê lại.
Tất nhiên mọi trường hợp có thể xảy ra!
Đã chấp nhận chơi PTC thì phải chấp nhận mọi chuyện còn ko thì nên chuyển sang món khác nhé bạn!
Chúc bạn thành công!

Member với rented ref khác nhau mà bác, việc Norclix mới nổi & thu hút nhiều member mới đăng kí, mem mới click Ad đều đặn hoàn toàn không liên quan gì đến việc các ref bác thuê được có click ổn định hay không. Ref bác thuê là bot ref ợ.
một số trang có thừa nhận hệ thống ref của họ là bot hay không? Ví dụ Neobux luông khẳng định các Ref là người thật, còn Yougetprofit thì là thừa nhận trong số các ref của họ có một phần là bot!

với trang Norclix này tôi vẫn chưa hiểu thành viên Standard với thành viên Advance có j khác biệt nếu mỗi click của RR đều thu đc 0.005$?

với trang Norclix này tôi vẫn chưa hiểu thành viên Standard với thành viên Advance có j khác biệt nếu mỗi click của RR đều thu đc 0.005$?
Khác nhau ở số lượng giới hạn Driect và Rent Ref đó bạn!
Chúc bạn thành công!

Cám ơn bạn đã chia sẻ ý kiến!
Nhưng bạn có bao giờ tính đến trường hợp này ko?
Bạn cũng đi quảng cáo, tuyển người ở các diễn đàn rồi bạn kiếm được 10 Direct Ref của 1 site nào đó nhưng rồi bạn không chơi site đó nữa vì 1 lí do nào đó, Acount của bạn bị xóa và 10 Direct kia thành Member tự do. Đó cũng là 1 phần trong số Ref để người khác thuê lại.
Tất nhiên mọi trường hợp có thể xảy ra!
Đã chấp nhận chơi PTC thì phải chấp nhận mọi chuyện còn ko thì nên chuyển sang món khác nhé bạn!
Chúc bạn thành công!

:) tất nhiên là mọi chuyện đều có thể xảy ra, và xác định đã chơi là phải chấp nhận, nhưng tôi thấy bạn đang không chịu chấp nhận thực tế đấy chứ. Rent ref không click Ad hàng ngày - chuyện này là đương nhiên - nhưng view từng ref bạn sẽ thấy nó click rất thiếu tự nhiên: có thể vài ngày mới click 1-2 Ad xong nghỉ, xong lâu lâu lại click cái nữa, nếu là người thật thì thông thường đã không click Ad thì thôi, nếu click thì sẽ click đủ mấy cái sponsor Ads, điều này bạn có thể suy từ bản thân. Thêm nữa, với những site chỉ thuần PTC thì thành viên chỉ kiếm tiền với click Ad và rent ref, trong cả 2 trường hợp thì thành viên sẽ click Ad tương đối đều hoặc là nghỉ hẳn chứ không nhiều mem chơi kiểu vài ngày mới click 1 cái để giữ account - mà rent ref lại chủ yếu thuộc thể loại này!

:) tất nhiên là mọi chuyện đều có thể xảy ra, và xác định đã chơi là phải chấp nhận, nhưng tôi thấy bạn đang không chịu chấp nhận thực tế đấy chứ. Rent ref không click Ad hàng ngày - chuyện này là đương nhiên - nhưng view từng ref bạn sẽ thấy nó click rất thiếu tự nhiên: có thể vài ngày mới click 1-2 Ad xong nghỉ, xong lâu lâu lại click cái nữa, nếu là người thật thì thông thường đã không click Ad thì thôi, nếu click thì sẽ click đủ mấy cái sponsor Ads, điều này bạn có thể suy từ bản thân. Thêm nữa, với những site chỉ thuần PTC thì thành viên chỉ kiếm tiền với click Ad và rent ref, trong cả 2 trường hợp thì thành viên sẽ click Ad tương đối đều hoặc là nghỉ hẳn chứ không nhiều mem chơi kiểu vài ngày mới click 1 cái để giữ account - mà rent ref lại chủ yếu thuộc thể loại này!
Điều này thì có vẻ bác chưa thạo rồi. Đối với đa số các trang ptc, mỗi ref có thể bấm tối đa 4click quảng cáo để sponsor nhận đủ lượng hoa hồng, ví dụ với neobux là 4 quảng cáo màu cam, nhưng nhiều người chơi neobux không phải để làm ptc mà họ chơi minijob là chính, chỉ cần bấm một quảng cáo màu cam là họ đủ điều kiện active rồi, họ biết điều đó và họ chỉ cần bấm một quảng cáo cho vài ngày. Hoặc có những người không có ref nào, bấm 1 hay 4 cái thì cũng chẳng có ý nghĩa j với họ, và có những người bấm quảng cáo sai giờ với máy chủ. ., dẫn đến kết quả là như bác nói ở trên nhé. Tôi cũng có hơn chục direct refferals và không phải ngày nào cũng nhận số click đều như nhau đâu.

Điều này thì có vẻ bác chưa thạo rồi. Đối với đa số các trang ptc, mỗi ref có thể bấm tối đa 4click quảng cáo để sponsor nhận đủ lượng hoa hồng, ví dụ với neobux là 4 quảng cáo màu cam, nhưng nhiều người chơi neobux không phải để làm ptc mà họ chơi minijob là chính, chỉ cần bấm một quảng cáo màu cam là họ đủ điều kiện active rồi, họ biết điều đó và họ chỉ cần bấm một quảng cáo cho vài ngày. Hoặc có những người không có ref nào, bấm 1 hay 4 cái thì cũng chẳng có ý nghĩa j với họ, và có những người bấm quảng cáo sai giờ với máy chủ. ., dẫn đến kết quả là như bác nói ở trên nhé. Tôi cũng có hơn chục direct refferals và không phải ngày nào cũng nhận số click đều như nhau đâu.

Ở trên tôi nói đến những trang PTC thuần, không có minijob hay các offer wall khác, bác vui lòng xem lại.
Tôi cũng đã nói việc click đều đặn hàng ngày là không có khả năng. Việc không phải ngày nào bác cũng nhận đủ click (từ cả DR hay RR) là hiển nhiên.
Quay lại với trang PTC thuần:
  1. Nếu bác có rent ref thì bác sẽ click đủ số lượng sponsor Ad để được nhận đủ commission từ ref
  2. Nếu bác không có rent ref, thông thường bác sẽ click tất tần tật Ad - không đầu tư gì thì phải chịu khó vậy thôi
Trong cả 2 trường hợp thì số click hàng ngày nói chung khá đều, vậy nên khả năng bác click 1 cái xong nghỉ vài ngày lại click 1 cái nữa tôi thấy nó cứ thế nào ấy.

Nhắc đến Neobux:

1. Member chỉ cần click Ad màu vàng trong vòng 72 giờ đồng hồ sau khi đăng kí để active account thôi bác, nếu xác định làm mini job thì cứ làm mini job thôi, chả bao giờ bác cần click Ad để giữ account active nữa vì nhiều thì hằng ngày - ít thì dăm bữa nửa tháng bác vẫn đăng nhập vào Neobux để check job và có thể làm job hoặc không (nghĩa là không sợ 30 ngày inactivity)
  2. Neobux nói rent ref của họ là người thật, cả bác và tôi đều biết thành viên standard có 4 Ad màu vàng, thành viên Golden có 9 Ad màu vàng, vậy tôi hỏi bác có khi nào trong rent ref của bác có thành viên Golden không? Có khi nào 1 rent ref click cho bác hơn 4 Ad 1 ngày không?

Cám ơn các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm!
Dù Rent ref có là người hay bot đi chăng nữa thì PTC vẫn tồn tại và vẫn có người đang kiếm được tiền từ nó.

Ở đời hơn nhau ở chỗ biết nắm bắt cơ hội thôi!

Thanks Norclix!

Gửi anh em làm động lực nhé:
Sum 28.8.png

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,347
170,470
Latest member
themanh24

Most viewed of week