Help Nơi thảo luận của newbie đây.

Này thì mua đúng đỉnh này :D :D :D

hnay theo a minh buy đỉnh ăn no rồi :binhsua50: tên quá zà làm ngược lại thì đi chết đi :binhsua39:

Tôi biết bạn pro. ok? pro thì thể hiện đi. không cần phải chọc ngoáy người khác như thế? Ở đây ai cũng biết bạn ntn rồi, ok?bạn không cần phải thể hiện mình là 1 ng` rr như thế
Lời khuyên của tôi là đúng chứ chọt gì đâu. Bác cứ đọc đi đọc lại cái cmt đó, sẽ ngộ ra thôi :">
Logic đấy chứ, đã tham gia thì ai chả muốn có lời, muốn lời thì phải buy khi giá thấp và sell khi giá đỉnh, thế mới profit

Cảm ơn bạn ! Khả năng là mình đang mua tại đỉnh như bạn nói, nhưng giờ mà chạy làng cũng giắt túi được vài giá :D :D
Bác chưa hiểu hệ thống market nó hoạt động ntn đâu, với lại thị trường tài chính là 1 cuộc đua marathon chứ ko phải cuộc đua 100m, nên bác cứ từ từ ;))
" Ở đâu có anh Quạ Già, ở đấy có chiến sự " :D
Tôi chả gây gì hết, tự bác đó tự động coi mình bị ng` khác chọt chứ ai làm gì đâu :D

hnay theo a minh buy đỉnh ăn no rồi :binhsua50: tên quá zà làm ngược lại thì đi chết đi :binhsua39:
Các bác giống ảnh phản chiếu quá khứ của tôi ghê. ;))
Chứng minh khi nào mới đủ đây :">
Thời điểm này tôi chả đụng GOLD làm gì cho khổ đời cả :">
Này thì mua đúng đỉnh này :D :D :D
Bác này chắc lính mới, add 1 đống indi vào ;))
Cả tuần nay mấy bác chỉ chú ý tới GOLD thôi à.
Trong khi đó tôi hốt hơi bị nhiều à :">

Last edited by a moderator:
Lời khuyên của tôi là đúng chứ chọt gì đâu. Bác cứ đọc đi đọc lại cái cmt đó, sẽ ngộ ra thôi :">
Logic đấy chứ, đã tham gia thì ai chả muốn có lời, muốn lời thì phải buy khi giá thấp và sell khi giá đỉnh, thế mới profit

Bác chưa hiểu hệ thống market nó hoạt động ntn đâu, với lại thị trường tài chính là 1 cuộc đua marathon chứ ko phải cuộc đua 100m, nên bác cứ từ từ ;))

Tôi chả gây gì hết, tự bác đó tự động coi mình bị ng` khác chọt chứ ai làm gì đâu :D

Các bác giống ảnh phản chiếu quá khứ của tôi ghê. ;))
Chứng minh khi nào mới đủ đây :">
Thời điểm này tôi chả đụng GOLD làm gì cho khổ đời cả :">

Bác này chắc lính mới, add 1 đống indi vào ;))
Cả tuần nay mấy bác chỉ chú ý tới GOLD thôi à.
Trong khi đó tôi hốt hơi bị nhiều à :">

hơ hơ. ok, bác quá zà pro. nhân ngoại hữu nhân, thiên ngoại hữu thiên. bác không share exp cho newbie cũng đừng chọc ngoáy, hành động của bác như thế chả khác j bọn tiểu nhân cả.

Gold thích thì buy 93 lên 97 chốt vẫn bỏ túi 4 giá , làm gì phải sợ . Forex là chạy maraton, thích thì nước rút 100m ,sao phải xoắn. Không thích đánh gold thì cho người ta đánh để giá nó còn chạy chứ :). Gold giờ canh đánh lên mắc gì phải sợ :)

Forex mà bày đặt phân biệt này nọ, đến mệt với mấy lão, vậy mà cũng chém nhau đc.
Cái nào lãi thì ăn thôi, có thằng nào ngu thua lỗ mà vẫn chơi ko ?

Forex mà bày đặt phân biệt này nọ, đến mệt với mấy lão, vậy mà cũng chém nhau đc.
Cái nào lãi thì ăn thôi, có thằng nào ngu thua lỗ mà vẫn chơi ko ?
Có mình đây cậu :) , chơi toàn thua lỗ là chính...Thua để có thể học hỏi, một cách khác hay hơn là thắng vẫn có thể học hỏi nhưng mà ít lắm ( ít ở đây là ít thực hiện những việc mình phải làm khi thua đấy ;) ), chỉ có thua mới cay mới chịu ghi nhận và chịu rút kinh nghiệm.v.v. Nếu chỉ đơn giản thua mà nghỉ chơi như những lời cậu phát biểu thì đó là cái THUA NGU NHẤT trong những cái thua, cái đó có ở 2 con người : 1. Họ chấp nhận thất bại và từ bỏ; 2. Họ không thuộc về lĩnh vực này( có thể đúng mà cũng có thể là một sự nguyện biện của 1).
Dù chi theo mình thấy vào chơi Forex hoặc có những kẻ rất tự cao tự đại hoặc có những người thật sự rất điềm tĩnh ( chiếm đa số) và còn một số thành phần khác nữa. Như cậu không biết có chơi Forex hay không? Nhưng với phản biểu trên thật sự để lại cho người khác cái nhìn không tốt và thân thiện cho lắm :).

Mình có 1 vấn đề rất bự khi trade là ko biết khi nào lời đủ và khi nào lỗ đủ để cắt. Dù rất muốn để lời nhiều, nhưng nhiều khi giá đang lên ào ào mình cut là ngon, nhưng lại ko cắt, 1 lát nó quay lại hit SL, tức ói máu. Bởi vì đâu ai biết market chính xác từng pip vào từng thời điểm đâu. Nên trade FX, theo ý mình, là 1 cuộc đấu tranh với bản thân thì đúng hơn, hehe.

Bác Quaza, mình thấy cái thống kê của bác, ko kể những lệnh profit, thì những lệnh hit SL cũng khá nhiều, nhiều nhất là 68 pips, ít nhất là 10 pips. Mình nhớ bác từng khuyên là ko nên để SL ngắn rất dễ hit, vậy những lệnh lỗ của bác bác cắt là do cảm giác đơn thuần thôi đúng ko?

Bác Quaza, mình thấy cái thống kê của bác, ko kể những lệnh profit, thì những lệnh hit SL cũng khá nhiều, nhiều nhất là 68 pips, ít nhất là 10 pips. Mình nhớ bác từng khuyên là ko nên để SL ngắn rất dễ hit, vậy những lệnh lỗ của bác bác cắt là do cảm giác đơn thuần thôi đúng ko?
Lâu lâu có người hỏi dc đúng chỗ ngứa :D

Cut losses short, let the profits run. Bác nghe câu này rồi chứ
Tôi trade đủ lâu để hiểu ko bao giờ đặt cảm xúc vào trong kinh doanh. Những cái SL ngắn là do lúc đó hệ thống nó báo vùng giá khá tốt để vào và SL ngắn, thế thì tội gì ko vào.
Những vùng SL tôi đặt đều có logic của nó, giá ko thể nào tới dc, vì nếu giá với tới dc điểm SL thì nó đã phá vỡ cấu trúc market, 1 khi đã phá vỡ thì ko thể nào biết dc sau đó giá nó sẽ đi đâu, nên lúc đó out khỏi market cho an toàn, đợi 1 setup khác tốt hơn để vào
Trading là 1 công việc rủi ro, hạn chế dc rủi ro là đã có profit rồi. Vấn đề còn lại chỉ là thời gian
Tôi sẵn sàng để 1 trade cả tuần để đạt profit, nhưng tôi ko bao giờ để 1 lệnh loss quá 3 ngày. Có 1 lệnh của AUD là 1 ngoại lệ vì trend lúc đó vẫn là down, vì thế lệnh bị SL hơi lâu. Bác nhìn chart thì thấy rồi đấy, sau khi hit SL của tôi con AUD nó đi 1 phát 100 pips liền. Thế thì tại sao ko chịu SL 45 pips thay vì bị lỗ 145 pips :">

~60% thành công trong forex là phải biết điều khiển cảm xúc ~10% là chiến lược ~30% là cái gì hem nhớ nữa

Bullshit
33% mental
33% mental
33% mental
1% luck
Ơ tớ xem JIMMY WONG nói thế mà ko phải ý kiến của tớ :D[h=1][/h]

nhom cai hinh` minh` ma` hieu? gi` thi` :binhsua37:( ko co viet key sr )
Topic này là để dành cho newbie đó. Bạn nên tranh thủ ! Và như mình đã nói trước không được cmt những nội dung như trên :). Nếu không hiểu chỗ nào? vì sao? hãy đặt câu hỏi cho thấy mình không hiểu chỗ đó? Sẽ có người vào trả lời, có lẽ nhất là VỊT :)).

Ơ tớ xem JIMMY WONG nói thế mà ko phải ý kiến của tớ :D[h=1][/h]
Thg đó bốc phét thôi. Những gì nó nói ko ăn nhập những gì nó làm đâu.
Để thời gian đó nghiên cứu market còn có lý hơn.
Ko hiểu sao nhiều ông rảnh tiền đi nghe thg đó chém gió cuối cùng mang về 1 mớ kiến thức ko xài dc =))

Ko hiểu sao nhiều ông rảnh tiền đi nghe thg đó chém gió cuối cùng mang về 1 mớ kiến thức ko xài dc =))
Mình xem mỗi đoạn đầu @@! Thế thui lần sau hem xem thắng ó nữa

Mình có 1 vấn đề rất bự khi trade là ko biết khi nào lời đủ và khi nào lỗ đủ để cắt. Dù rất muốn để lời nhiều, nhưng nhiều khi giá đang lên ào ào mình cut là ngon, nhưng lại ko cắt, 1 lát nó quay lại hit SL, tức ói máu. Bởi vì đâu ai biết market chính xác từng pip vào từng thời điểm đâu. Nên trade FX, theo ý mình, là 1 cuộc đấu tranh với bản thân thì đúng hơn, hehe.
Đó là lý do mà khi cậu vào bất cứ lệnh nào cũng phải có Stop Loss và Take Profit rõ. Từ đó học cách chấp nhận khi giá hit một trong hai cái mà không phải lăn tăng là mình ăn ít hay ăn nhiều, nếu lệnh hit Take Profit là ăn đúng cái đã. Cái tiếp theo cậu phải học là cắt lỗ như thế nào cho đúng mà thôi ! :)
Lưu ý cắt lỗ có 2 loại:
1. Bảo vệ lợi nhuận
2. Cắt lỗ để tránh mất nhiều hơn.
Đó là quan điểm của mình, sai mình chịu...cậu có thể tham khảo ! :)

Lâu lâu có người hỏi dc đúng chỗ ngứa :D

Cut losses short, let the profits run. Bác nghe câu này rồi chứ
Tôi trade đủ lâu để hiểu ko bao giờ đặt cảm xúc vào trong kinh doanh. Những cái SL ngắn là do lúc đó hệ thống nó báo vùng giá khá tốt để vào và SL ngắn, thế thì tội gì ko vào.
Những vùng SL tôi đặt đều có logic của nó, giá ko thể nào tới dc, vì nếu giá với tới dc điểm SL thì nó đã phá vỡ cấu trúc market, 1 khi đã phá vỡ thì ko thể nào biết dc sau đó giá nó sẽ đi đâu, nên lúc đó out khỏi market cho an toàn, đợi 1 setup khác tốt hơn để vào
Trading là 1 công việc rủi ro, hạn chế dc rủi ro là đã có profit rồi. Vấn đề còn lại chỉ là thời gian
Tôi sẵn sàng để 1 trade cả tuần để đạt profit, nhưng tôi ko bao giờ để 1 lệnh loss quá 3 ngày. Có 1 lệnh của AUD là 1 ngoại lệ vì trend lúc đó vẫn là down, vì thế lệnh bị SL hơi lâu. Bác nhìn chart thì thấy rồi đấy, sau khi hit SL của tôi con AUD nó đi 1 phát 100 pips liền. Thế thì tại sao ko chịu SL 45 pips thay vì bị lỗ 145 pips :">
Vấn đề Cut losses đã thông ass :)), thank bác. Còn cái vụ "let the profits run", liệu nên đặt TP xa tầm +100pips hay ngồi đợi market chạy, sau đó phân tích, rồi cắt lệnh thủ công? Tại hôm bữa cái lệnh UJ đang +70 pips, hí hửng dời SL về entry, đi ngủ, và sáng dậy em nó hit SL :))

Đó là lý do mà khi cậu vào bất cứ lệnh nào cũng phải có Stop Loss và Take Profit rõ. Từ đó học cách chấp nhận khi giá hit một trong hai cái mà không phải lăn tăng là mình ăn ít hay ăn nhiều, nếu lệnh hit Take Profit là ăn đúng cái đã. Cái tiếp theo cậu phải học là cắt lỗ như thế nào cho đúng mà thôi ! :)
Lưu ý cắt lỗ có 2 loại:
1. Bảo vệ lợi nhuận
2. Cắt lỗ để tránh mất nhiều hơn.
Đó là quan điểm của mình, sai mình chịu...cậu có thể tham khảo ! :)

Thank bác, tại vì lòng tham thui, ức nhất là nó hit TP sau nó kéo lên thêm sáu bảy chục pips, hehe.
Đang trade thử trong sáu tháng ko với system nào cả, nếu qua 6 tháng lợi nhuận ko cao thì phải build 1 cái thui. :)

hnay đọc cm vịt dần thay đổi cách nhìn về bác quá zà rồi. :D cứ tnày có phải dễ xương k? :binhsua35:

Thank bác, tại vì lòng tham thui, ức nhất là nó hit TP sau nó kéo lên thêm sáu bảy chục pips, hehe.
Đang trade thử trong sáu tháng ko với system nào cả, nếu qua 6 tháng lợi nhuận ko cao thì phải build 1 cái thui. :)

có lãi là ok rồi bác. cái vụ TP với SL thì xem ở mức cản của giá ở khoảng nào và news mạnh hay yếu, có phá vỡ đc trend hay không, cái này phải trade lâu năm mới có exp, vịt mới có mấy tháng chỉ biết lý thuyết thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,616
Latest member
dmvipads

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom