Rules Nội quy BOX Reviews : SCAM or LEGIT ?

yendu

Hero
Verified
Solutions
3
Reactions
1,610
MR
0.068
Insuree Balance
0
Đầu tiên, cho BQT gửi lời chào đến các bạn cùng đến với ngôi nhà chung của chúng ta là MMO4ME.com

Đây là một số Rules (nội quy) khi Post bài trong BOX Review, các bạn tham khảo và thực hiện đúng Rules (nội quy) của Forum nha:

1. Đầu tiên bạn cần tham khảo Nội quy chung tại đây:
  2. Yêu cầu về dự án:
    • Phải có Link Website chính thức
  3. Các yêu cầu khi mở 1 Topic mới:
    • Tiêu đề: Tên dự án - Lời giới thiệu ngắn
    • Nội dung:
      • Chỉ được phép Post trùng dự án khi bài cũ đã trên 2 tuần chủ Topic không cập nhật
      • Phải giới thiệu sơ về dự án
      • Không được sử dụng Link rút gọn
      • Không up bài,comment vô nghĩa ,SPAM, chỉ được thảo luận,cập nhật thông tin dự án và đăng Proof
    • Chọn đúng Prefix:
      • New: Giành cho dự án mơi
      • Legit: Giành cho dự án đã được cộng đồng tin cậy là TRUST (giành cho BQT)
      • Promissing: Giành cho những dự án hứa hẹn, đáng quan tâm. (giành cho BQT)
      • Doubtful: Giành cho những dự án có vấn đề về giao dịch, chi trả chậm, hết tiềm năng, nguy hiểm khi tham gia. (giành cho BQT)
      • Scam : Giành cho những dự án đã SCAM (giành cho BQT)
  4. Khi không may dự án Scam thì phải báo ngay lập tức trong TopicTAG các MOD của BOX để các MOD gắn Prefix Scam tránh những Members khác tham gia
  5. Khi dự án có Proof giao dịch hoàn thành + tín nhiệm của Members được nhiều lần thì khuyến khích mọi người hãy TAG các MOD của BOX để các MOD gắn Prefix Legit
  6. Khi dự án có vấn đề về giao dịch, chi trả chậm khuyến khích mọi người hãy TAG các MOD của BOX để các MOD gắn Prefix Doubtful
  7. Khi dự án tốt có độ trust tốt, hứa hẹn, đáng quan tâm khuyến khích mọi người hãy TAG các MOD của BOX để các MOD gắn Prefix Promissing

Tùy mức độ vi phạm sẽ có phương pháp xử lý riêng từ:
  1. Close topic, Cảnh cáo, Move vào Recycle Bin
  2. BANNED: 3 ngày, 7 ngày, 1 tháng, Forever

Note:
  • Nội quy BOX Review có thể được thay cho phù hợp với hiện tại. Mọi thắc mắc các thành viên có thể Reply tại Topic này

Chúc các bạn vui vẻ và kiếm được thật nhiều tiền,
BQT MMO4ME

Last edited:
Theo mình thì các mod ko nên bắt ép phải đặt tên tiêu đề như vậy, vì cách đặt tên tiêu đề rất quan trọng, đặt tên chuẩn seo thì bài viết mới có thể được tìm kiếm nhiều từ Google vào, chứ không đăng lên 4r một thời gian vào xó ko ai đọc hic.

Theo mình thì các mod ko nên bắt ép phải đặt tên tiêu đề như vậy, vì cách đặt tên tiêu đề rất quan trọng, đặt tên chuẩn seo thì bài viết mới có thể được tìm kiếm nhiều từ Google vào, chứ không đăng lên 4r một thời gian vào xó ko ai đọc hic.
Chuẩn SEO là như nào bạn có thể cho mình một vài ví dụ được không, cảm ơn bạn.

Chuẩn SEO là như nào bạn có thể cho mình một vài ví dụ được không, cảm ơn bạn.

Đặt tiêu đề theo các từ khoá Google gợi ý thì khi người dùng người ta search các từ khoá đó ngta sẽ thấy mmo4me có cơ hội ở những kết quả đầu tiên, giờ bạn đổi của mình thành coinbase: scam or legit cơ hội được tìm kiếm sẽ giảm đi rất nhiều nếu ko muốn nói là ko ai tìm được :)

Attachments

• Screen Shot 2020-08-19 at 22.34.37.png
    Screen Shot 2020-08-19 at 22.34.37.png
    70.5 KB · Views: 198
Mình ko hiểu tiêu chí để được đăng bài trên diễn đàn này là gì? Vì theo ý hiểu thiển cận của mình thì 1 bài viết ở 1 trang web chỉ có giá trị nếu nó được tìm đọc nhiều, viết bài mà ko ai đọc thì viết làm cái gì, vậy nhưng ở đây ko có ai đọc nhưng chỉ cần đúng với ý mod là sẽ được giữ lại còn những bài từ trước đó sẽ bị xoá ko cần biết trước sau? Vì 1 bài viết 1 khi đã được index một thời gian dài nếu chất lượng sẽ lên top và người ta tìm đọc vào, sửa đổi tiêu đề cũng như xoá những bài đã được index hoặc lọt top tìm kiếm và 1 điều rất tối kỵ với 1 trang web. Mình cũng làm mod ở rất nhiều trang web và viết bài rất nhiều, chính nhờ những bài viết lên top tìm kiếm đó mà mình đã giới thiệu đến cả 10k thành viên cho Binance, tuy nhiên đăng lên đây lại bị mod đưa vào thùng rác ko thương tiếc, mình nghĩ bạn nhiệt tình thôi là chưa đủ bạn ạ cần có kiến thức nữa thì hãy đi xin làm mod :)

Đặt tiêu đề theo các từ khoá Google gợi ý thì khi người dùng người ta search các từ khoá đó ngta sẽ thấy mmo4me có cơ hội ở những kết quả đầu tiên, giờ bạn đổi của mình thành coinbase: scam or legit cơ hội được tìm kiếm sẽ giảm đi rất nhiều nếu ko muốn nói là ko ai tìm được :)
Mình ko hiểu tiêu chí để được đăng bài trên diễn đàn này là gì? Vì theo ý hiểu thiển cận của mình thì 1 bài viết ở 1 trang web chỉ có giá trị nếu nó được tìm đọc nhiều, viết bài mà ko ai đọc thì viết làm cái gì, vậy nhưng ở đây ko có ai đọc nhưng chỉ cần đúng với ý mod là sẽ được giữ lại còn những bài từ trước đó sẽ bị xoá ko cần biết trước sau? Vì 1 bài viết 1 khi đã được index một thời gian dài nếu chất lượng sẽ lên top và người ta tìm đọc vào, sửa đổi tiêu đề cũng như xoá những bài đã được index hoặc lọt top tìm kiếm và 1 điều rất tối kỵ với 1 trang web. Mình cũng làm mod ở rất nhiều trang web và viết bài rất nhiều, chính nhờ những bài viết lên top tìm kiếm đó mà mình đã giới thiệu đến cả 10k thành viên cho Binance, tuy nhiên đăng lên đây lại bị mod đưa vào thùng rác ko thương tiếc, mình nghĩ bạn nhiệt tình thôi là chưa đủ bạn ạ cần có kiến thức nữa thì hãy đi xin làm mod :)
Rồi được gì ? Khi mà mục đích của Box là Review các trang Legit hay Scam để cho các member thấy được giá trị của 1 site Legit và tránh site Scam đâu bạn ? :popo_big_smile: Box này mục đích tạo ra là để bảo vệ member bạn à , bạn thích giới thiệu tuyển ref có thể qua mục tuyển ref mà https://mmo4me.com/forums/others.24/ ngay từ đầu BOX Review được lập ra với tiêu chí là vậy rồi ONLY REVIEW, giả dụ có 10 bài " Binance Là Gì? Hướng Dẫn Cách Tạo Tài Khoản Sàn Binance " của bạn được tạo ra trong BOX này thì nó không giống cái thùng rác à , nên mình làm điều cần làm thôi.

Last edited:
Update Rules Ngày 11/09/2020 : Các Sàn Việt Nam reviews tại BOX này sẽ được Stick Topic trong vòng 1 tháng để tiện cho các bạn quảng bá thương hiệu. Việc cần làm là tạo Topic và Tag mình thôi.
Update Rules, luôn đổi mới để theo kịp thời đại ! :popo_bye:

@yendu Mình thấy có Prefix mới là : Promissing. Kiểm tra trong rule thì không thấy hướng dẫn, nên không biết dùng trong trường hợp nào. Có gì bạn cập nhật thêm vào rule nha. Thanks bạn!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom