Rules Nội quy box New Site - Others

Discussion in 'Others' started by sieucuibap, Sep 21, 2015.

Moderators: anhtuan02t1
  1. viking88hp

viking88hp Member Verified

Phone Number:
    Call me!
    Facebook:
    Follow me on Facebook
    đọc rùi hẵn nói
    chơi hãy bàn :D
    Cổ hủ và bảo thủ đang giết chết bạn :)
    cơ mà nhìn nick quen :D chắc cũng chả nhớ ai với ai

2. candylop

candylop Member

Tội cho mấy thanh niên bữa nay cắm mặt vào smartphone nhiều quá, chẳng thể nghĩ xa hơn, chẳng thể nghĩ nhiều hơn cũng chẳng thực tế hơn. Thế giới chỉ nằm gọn ở trong đó. Tội nghiệp quá.

Thôi ta thăng đây.

mikado1 and viking88hp like this.
  3. DailyMMO

DailyMMO Member

nghĩ cũng thấy tội cho mình, chẳng có smarthone để cắm nữa :oops:

viking88hp likes this.
  4. viking88hp

viking88hp Member Verified

Phone Number:
    Call me!
    Facebook:
    Follow me on Facebook
    smartphone mình ko cắm :D vì đt đổ liên tục chán chả buồn nghe :(
    cắm mặt vào table thui :D

5. shopbino

shopbino Member

Hỏi 1 câu thôi.
    lúc comment trong topic . có được quăng link ref của mình lên không.
    thấy cái ông tiến sĩ kiếm ref của gà mà bực.
    site nào cũng quăng lên rồi RCB 50-80%. trong khi bản thân thì không dám dep ( vì bit rõ scam).
    chăn gà cũng có đạo đức chứ.

Nếu dc mình mình đưa link ref trong comment. RCB 100%.,
    chủ yếu kiếm bonus của site:D

viking88hp likes this.
  6. sieucuibap

sieucuibap Member

không được tuyển ref trong topic người khác như vậy sẽ ko hay. dễ gây war

mikado1 and viking88hp like this.
  7. DailyMMO

DailyMMO Member

8. sieucuibap

sieucuibap Member

9. tranvanchuong

tranvanchuong Member

chắc hết vấn đề xuy xét rồi :v cmt từ thứ 7 đến t2 tl chắc cũng k còn :D

10. tranvanchuong

tranvanchuong Member

mod @sieucuibap tại sao topic https://2-3.biz bị rp vì lí do đã có topic đăng trước đó trong khi topic mình đăng trước 1p , cần một bằng chứng bằng hình ảnh nếu mình nhìn nhầm

11. DailyMMO

DailyMMO Member

Vấn đề mình nhắc đến ở đây là: post bài tràn lan ko có chọn lọc + ko có proof dep >> gây thiệt hại cho ng khác.

Vì vậy, mình đề xuất lần cuối về vấn đề post proof dep, để:
    + Giảm tình trạng spam.
    + Cũng như giảm thiệt hại cho những người mới chơi.

Cái này mod có thể lượn qua 1-2 page đầu hiện tại sẽ thấy, toàn topic về các site vừa nhìn đã biết lập ra để scam. Điều này dẫn đến, làm loãng và giảm chất lượng chung của box new site, cũng như gây thiệt hại không đáng có cho những người mới bước chân vào hyip. Là ng đi trước, đã ko hướng dẫn thì thôi, lại còn post những site như thế, chỉ để lấy ref.com là điều ko thể chấp nhận được (mà đến ref.com còn ko lấy được). Mình kịch liệt phản đối hành vi này.
    (Thực sự mà nói, những site như thế mình còn thấy vài giờ trước khi tác giả đăng lên box New site này. Nhưng vì quá rủi ro, đến mình còn ko dep, cũng như ko giới thiệu lên 4r)

PS: Mình ko muốn, và cũng ko có thời gian để nói mãi về chủ đề này. Vì vậy, đây là sẽ lần đề xuất cuối cùng. Mong mod @sieucuibap suy nghĩ đến sự phát triển của 4r mà ra tay loại bỏ những hành vi tiêu cực như vậy.
    Quân cốt tinh nhuệ, ko cốt đông. 4r cũng như box new site, muốn phát triển thì cũng phải lấy chất lượng đặt lên hàng đầu. Đừng biến nó thành cái bãi rác, và là nơi kiếm ăn của những kẻ cơ hội

Mình trích lại từ comment #13 của mình:

12. mikado1

mikado1 Member

Thấy các Bác thảo luận. Mình cũng góp vui
    1./ Box New Site thì người post bài phải dep trong vòng 3 giờ từ khi post bài. Còn việc post thanh toán thì tất cả người chơi cùng post để cập nhật tình hình. Vì không ai có thể ngồi từng giờ để canh post thanh toán được.
    2./ Thành viên nào post bài trong 1 tuần mà có 2 site scam trước vòng sẽ bi ban nick 1 tuần. 2 lần bị ban nick trong 1 tháng sẽ bi ban vĩnh viễn ( Hạn chế tối đa những thành viên cứ có site mới là lên post bất chấp).
    3./ Riêng tiền refcom đối với các thành viên không phải là monitor mặc định là 80% ( nhằm giảm rủi ro cho các newbie theo link)
    4./ Việc post bài theo nguyên tắc gì thì nhờ admin mmo làm sẵn cái from để mọi người post giống chuẩn như thế (ví dụ: SSL chỉ cần click chuột là nó nhảy thông tin...) . Thấy mỗi người post 1 kiểu thì không hay lắm.

sieucuibap and viking88hp like this.
  13. sieucuibap

sieucuibap Member

cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn tuy nhiên mình thấy có một số vấn đề như sau
    1./ mình nghĩ box newsite thì không nên yêu cần proof dep. dẫu biết là proof dep có ích cho việc hạn chế site scam. Tuy nhiên mình vẫn giữ vững ý kiến bản chất của Box Newsite là để giới thiệu site còn việc chiến hay không nó không phải là vai trò chính của box nên chỉ cần có site mới là có thể giới thiệu và thảo luận. còn nếu bắt phải có proof dẹp thì mỗi loại site PTC, HIYP, Off .... đề có box riêng cả nếu yêu cầu như vậy thì chỉ cần post vo box riêng của mỗi loại site là xong ko cần có Box NewSite làm gì cho loãng box.
    2./ cái này có thể chấp nhận để nâng chất lượng của việc giới thiệu site
    3./ cái này mình không đồng ý - thứ nhất Box newsite có ghi rõ "Không được tuyển ref nhưn đc quyền bỏ link ref trong bài viết" cho nên chế độ RCB không áp đặt ở box này vì box này không phải là box để chiến site mà chỉ là box để giới thiệu site. còn việc các bạn RCB bao nhiêu là tùy mỗi người thôi.
    4./ Post bài theo mẫu thì mình cũng có đưa ra cái mẫu chung cho các bạn post rồi ... tuy vậy rất ít người đọc và làm theo nên mình nhắc nhở miết. một phần nữa là vì box ko chỉ có mỗi HIYP mà có nhiều dạng site khác mỗi loại mỗi khác nên áp đặt mẫu post hơi khó mình chỉ áp đặt tiêddeffe, link no ref và yêu cầu nội dung có thông tin site đầy đủ thôi

viking88hp likes this.
  14. gravity239

gravity239 Member

Mình thấy cái số 2 không ổn tí nào đối với HYIP. Như mình đã từng post khá nhiều topic để giới thiệu site, đã từng gặp trường hợp site vừa ra, licensed script, có add monitor, nhưng vòng đầu vẫn scam như thường, có trường hợp nữa là site lãi giờ cũng một admin quen thuộc chuyên qua được vòng đầu, thế nhưng vì lượng DEP và lượng with chênh lệch mà nó vẫn fast scam.

Vì vậy ý kiến của mình là miễn site giới thiệu đúng với rule của box (licensed script) thì người post chẳng có vấn đề gì cả, tiền là của mình, ai ép chơi đâu :eek:

K0rus and viking88hp like this.
  15. K0rus

K0rus Banned

Mình cũng thắc mắc 1 điều. Đối với những site hyip nó sử dụng script như H-script - Custom script hay Unique Script thì cũng kg dc phép post sao? hay chỉ dành cho goldcolder-licensed.
    2. Trong rule có ghi chỉ giới thiệu 1 site trong 1 topic. Nếu mình muốn tag thêm 1 link ở site khác chỉ post comment thì có dc kg? Nhiều khi kg muốn lập topic mới.

16. sieucuibap

sieucuibap Member

1- có thể giới thiệu bất cứ site gì ... trừ mấy site đã scam ra
    2- không được nha bạn vì để thuận tiện cho việc tìm kiếm site nên post 1 topic 1 site + tên topic có tên site bắt buộc để mem dễ nhình. còn trong 1 topic post nhiều site khi nhìn vào title khó co thể tìm kiếm

viking88hp likes this.

Share This Page