Rules Nội quy BOX Captcha - Trade

Bạn có đồng ý với rules mới này ???

• Total voters
    25
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.

mirinda

Staff member
Moderator
Reaction score
5,263
Đầu tiên, cho BQT gửi lời chào đến các bạn cùng đến với ngôi nhà chung của chúng ta là MMO4ME.com

Đây là một số Rules (nội quy) khi Post bài trong BOX Captcha - Trade, các bạn tham khảo và thực hiện đúng Rules (nội quy) của Forum nha:
  1. Đầu tiên bạn cần tham khảo Nội quy chung tại đây:
  2. Các yêu cầu khi mở 1 Thread mới:
    • Sử dụng đúng Prefix
    • Trình bày rõ tiêu đề ngắn gọn, dễ hiểu
    • Không để Link Ref
    • Phải liên quan đến lĩnh vực của BOX
    • Các Topic có giới thiệu Site của bạn phải chọn Prefix My Site
  3. Không được Post Proof, rao bán các Group PIX có hiện tượng LAG Invite
  4. Không mua bán quà tặng từ PIX tại Forum

Tùy mức độ vi phạm sẽ có phương pháp xử lý riêng từ:
  1. Cảnh cáoMove vào Recycle Bin
  2. BANNED: 1 ngày, 3 ngày, 7 ngày, 1 tháng, Forever

Note: Nội quy Box Captcha - Trade có thể được thay cho phù hợp với hiện tại. Mọi thắc mắc các thành viên có thể Reply tại Topic này.

Chúc các bạn vui vẻ, và kiếm được thật nhiều tiền
BQT MMO4ME

Last edited:

mirinda

Staff member
Moderator
Reaction score
5,263
open topic lấy poll,lock ko poll đuợc.vui lòng vote ko spam nhé.

ndquang

Junior Member
Reaction score
57
tôi thấy nên cấp toppic bán proxy là đúng, và nên close những topic bán proxy lại, bây giờ pix càng khó tính rồi, giữ nồi cơm chung nữa, tôi gõ ít khi ban acc (tỉ lệ chính xác thường >95%), vậy mà mấy hôm trở lại nó ban 1 đống acc

aothunkute

Banned
Reaction score
330
Insuree Balance
0
tôi thấy nên cấp toppic bán proxy là đúng, và nên close những topic bán proxy lại, bây giờ pix càng khó tính rồi, giữ nồi cơm chung nữa
ờ đúng đó :p nhưng mà nó cầm 1 ID 1 proxy chắc khó vì nó đến 4 sever lở nhưng người ta ý kiến nói cấm thế sao log 2 3 web để gõ thì nó khó trả lời kaka

SunAngel

Senior Member
Reaction score
255
cái 1 thì ok, nhưng cái thứ 2 thì ko ổn lắm đâu ~~~

vì 2ID/IP mà ... nếu ko có proxy thì làm sao mà load nổi, ai cũng thấy dù lúc pix load nhanh vẫn pải login >10acc mới gõ ổn mà ...

Mà nếu có ai đó [ vài ng` thui] bán proxy cho mn cùng làm thì ổn, vì số ng` bán ít chắc pix nó cũng ko làm khó quá đâu ^^ ...

Trung_Peter

Ancient
Hot Boy
Verified
Reaction score
5,801
Insuree Balance
500
Service Details
1||Offers Teacher
Facebook
Follow me on Facebook
Mình đồng ý với bác Bao, nhưng điều cấm bán proxy có vẻ rất ko có tác dụng, vì proxy tràn lan ở toàn bộ các box khác :(

maimai

Hero
Reaction score
719
Facebook
Follow me on Facebook
đồng ý với rule 1 của bác bao
rule 2 thì mình nghĩ vẫn cho bãn proxy nhưng topic han chế nhửng câu như
Bán proxy cho dân cap pix
hay la dich vu proxy cho cap pix
nói chung là những từ liên quan đên captcha và đăc biệt là pix

captchater

Banned
Reaction score
1,953
Insuree Balance
0
1. về vấn đề lag invite mình nghĩ là cái đó ai thích mua thì cứ mua, ai thích bán thì cứ bán. Giờ có mấy người quan trọng group nhiều invite đâu. Đa số mua ID để lấy rate 1$/1k để làm ban ngày thôi. Và cũng chẳng có mấy ai đc pix tặng quà như thế đâu (đừng nói mình bênh người bán vì bản thân mình chẳng bao giờ mua bán gì trong forum)

2. Về vấn đề proxy : ngay khi có topic của levummo mình đã cảnh báo về ngày này . Mà có ai nghe đâu, còn nói này nọ. Và bản thân mirinda cũng nói là ko cấm đc, ai thích mua thì mua. Nhưng hiện tại có cấm hay ko cũng ko quan trọng khi bản thân những người bán proxy đã public rất nhiều, ai xài proxy cũng đã add yahoo thì closed topic cũng có đc gì đâu. Nói chung là mất bò mới lo làm chuồng nên hiệu quả có hay ko cũng ko còn quan trọng nữa.

Và Cuối cùng đây là comment đóng góp ý kiến chứ ko phải spam nên vui lòng ko xóa

levummo

Hero
Verified
Reaction score
1,293
1/ 99% người làm ... dùng proxy . Bản thân MOD cũng vậy thui . Có chắc dùng proxy FREE có thể trụ đc captcha ko ? Dùng FREE mà làm đc thì đã ko vào xin TEST ... ?

2/ Hạn chế đăng nhập xuống 2ID/IP là do nhiều người mua proxy NGON đăng nhập đc làm tăng số lượng người làm lên thì nó hạn chế thui ... Ko có gì phải sợ ...
=> Hạn chế bán proxy kiểu như : Người nào biết proxy ngon rùi không mún cho người đến sau biết nữa để ko phải có nhìu người làm cạnh tranh và pix dư thừa công nhân sẽ ko hạn chế ID/IP nữa ...

(1)(2) => Hạn chế bán proxy ở đây : NHỮNG NGƯỜI BIẾT RÙI KO MUỐN CHO AI BIẾT NỮA ĐỂ KO PHẢI CÓ THÊM NGƯỜI CẠNH TRANH LÀM PIX ... ???

Last edited:

LukeLucy

Banned
Reaction score
2,849
+Cấm lập topic bán proxy tràn lan ,trước mình có để thoải mái nhưng PIX đã có động thái với dân xài proxy là hạn chế từ 3-4ID/Proxy xuống còn có 2ID/proxy nên mình buộc phải siết rules.
Như mod đã nói , trc để thoải mái vì pix ko cấm , nay nó đã có nhiều động thái thì mod phải ra tay , đúng lý hợp tình , vì đây là miếng cơm của nhiều người

Ta nêu thêm vài suy nghĩ của mình :

-Tại sao cấm bán gr lag invi và proxy ? Vì : nếu pix thấy lượng invi , reg id quá cao , nó ko kham nổi , nó hạn chế xuống 1 ip/1 id là 1 . Gõ 100$ được 1 invi là 2 ===> những người làm chân chính sẽ chết hết , tự mình giết mình ! Sự thật chứng mình từ anh levu , tuy anh ko cố ý nhưng mà sau khi bán 1 thời gian , pix fix 2 id/1 proxy ngay . Biết đâu nó cũng siết invi như proxy trong thời gian tới vì reg id khủng quá khủng ! Thay vì 2398472394984298347927 gì đó / 3 , cú pháp có invi là vậy , giờ nó chia / 7 8 9 . . .

-Còn 1 chiêu nữa , ta nghĩ nếu ko ngăn chặn từ bi h , pix mà ra chiêu cuối cùng thì dân cạp nên chuẩn bị tiền mua áo hở zú zô sg đi bán zé số ... Pix nó biết hầu hết dân cạp đang lén lút mua proxy đánh , chứ ko phải ip máy . Ip thì ip động , thay đổi liên tục , và ip thì toàn các nước châu á , chứ châu âu thằng bịnh nào gõ cạp . Pix sẽ lọc ra , ip động thay đổi liên tục , cho đứng im . Ip ngta bán , là proxy theo dãi , vd 46.xxx.xxx.xxx , ban nguyên dàn ip động này , hạn chế log vào sv của nó , mà 1 web proxy , thường chỉ có 1 dàn 2-3 dàn j đó , pix mà ban theo dãi , thì mình phải bỏ luôn web proxy đó . Cách pix làm giống bên offer , để ngăn chặn người việt , châu á , trung quốc . Nên dân off phải mua sock để làm....

mirinda

Staff member
Moderator
Reaction score
5,263
9 người 10 ý, mình chỉ tổng hợp ý kiến dựa trên số đông thôi và thêm rules mới nhất thời thôi, tạm tời vậy đi ,tới đây thôi nhé !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Advertises

Forum statistics

Threads
355,856
130,247
Latest member
F86

Follow us