Rules Nội quy BOX Airdrop & Bounty

Dạo này có nhiều người re-up quá mod ới.
Ra luật mới đi Mod ơi
Vì số lượng coin hằng ngày ra khá nhiều nên cũng hơi khó check hết toàn bộ. Mong bạn phát hiện ai post trùng topic đã có trước thì report giúp nhé.

Thân.

Vì số lượng coin hằng ngày ra khá nhiều nên cũng hơi khó check hết toàn bộ. Mong bạn phát hiện ai post trùng topic đã có trước thì report giúp nhé.
Thân.
E report nhiều. Mod đừng ban em là được

Gửi các thành viên tham gia post bài tại box Airdrop & Bounty.

Gần đây có một vài bạn lạm dụng spam up bài hoặc cố tình quote lại một comment nhiều lần để đẩy bài đăng lên. Điều này vi phạm quy định chung của forum, khiến cho box Airdrop và trang index trông rất khó coi. Những hành động như vậy sẽ bị ban 7 ngày để cảnh cáo. Mong các bạn tuân thủ nội quy và hợp tác để forum hoạt động hiệu quả hơn.

Trân trọng.

@duchaitp bác mod có group or web nào đánh giá bounty chuẩn chuẩn tí ko.
Mới chơi nên ko biết cách check bounty.

Mình đánh giá bounty dựa trên việc tìm hiểu qua topic ANN và Bounty của dư án, kiểm tra các trang mạng xã hội v.v... Ngoài ra mình cũng theo dõi các Manager có uy tín trên BCT và tham gia vào các dự án mà họ quản lý. Theo mình thì việc dành thời gian cho bounty có nghĩa là làm việc với niềm tin dành cho nhóm phát triển của dự án đó. Đôi khi ICO rất thành công mà họ lại không paid. Cũng có những dự án trông không thực sự hấp dẫn mà đem lại cho mình khoản thu nhập kha khá. Mỗi ngày trên Bitcointalk có tới mấy chục dự án được giới thiệu. VÌ vậy việc chọn được một dự án tốt cũng rất khó khăn. Mình thấy ngoài việc đánh giá ra thì cũng còn một chút may mắn nữa. Bạn nên theo dõi Box Boutny của BCT thường xuyên và lựa chọn những dự án có cộng đồng lớn mạnh và được các manager uy tín giới thiệu. Hiện mình không có group và web nào đánh giá bounty cả.

Đầu tiên, cho BQT gửi lời chào đến các bạn cùng đến với ngôi nhà chung của chúng ta là MMO4ME.com

Đây là một số Rules (nội quy) khi Post bài trong BOX Airdrop & Bounty, các bạn tham khảo và thực hiện đúng Rules (nội quy) của Forum nha:
  1. Đầu tiên bạn cần tham khảo Nội quy chung tại đây:
  2. Yêu cầu về dự án:
    • Phải có Link Website chính thức
    • Phải có Link chương trình Airdrop hoặc Bounty chính thức
  3. Các yêu cầu khi mở 1 Topic mới:
    • Tiêu đề: Tên Coin - Nội dung muốn viết thêm
      • Ví dụ: BTC - Đồng tiền cryptocurrency đầu tiên trên thế giới
    • Nội dung:
      • Không được Post trùng bài giới thiệu dự án
      • Không được sử dụng Link rút gọn
      • Không được bỏ Link khác ngoài Link dự ánLink Google Form
    • Khi không may dự án SCAM thì phải báo ngay lập tức trong Topic của mình để tránh những Members khác tham gia
  4. Chọn đúng Prefix:
    • Airdrop
    • Bounty
    • SCAM: cảnh báo dự án SCAM

Tùy mức độ vi phạm sẽ có phương pháp xử lý riêng từ:
  1. Close topic, Cảnh cáo, Move vào Recycle Bin
  2. BANNED: 3 ngày, 7 ngày, 1 tháng, Forever

Note:
  • Nội quy BOX Airdrop & Bounty có thể được thay cho phù hợp với từng chủ dịch vụ và hiện tại. Mọi thắc mắc các thành viên có thể Reply tại Topic này

Chúc các bạn vui vẻ và kiếm được thật nhiều tiền,
BQT MMO4ME
Mod cho hỏi, trong phần nội quy có quy định không được dùng link rút gọn.
Nhưng có nhiều link rất dài, chèn vào bài viết cảm giác mất thẩm mỹ.
Nên có quy định dc dùng link rút gọn của một số trang không chứa quảng cáo như bit.ly hoặc goo.gl không

Cái này bọn em đã và vẫn đang làm nè, nếu bác quan tâm thì có thể tham khảo nhóm bọn em ah:

- https://t.me/bitcoingardenVN

Hoặc nhóm cũ (những thi thoảng vẫn cập nhật): https://t.me/CryptoMazeVietnamese

Bác cũng có thể tham khảo qua các sheets sau:

- Sheet trước em tự tổng hợp và lựa bounties, hiện đã tạm dừng cập nhật và chỉ đưa bounty lên nhóm:
https://docs.google.com/spreadsheets/d/19Rbd56Xn1PsT77dGo7pblKvVnHSdPK6SKWzhOzpRQng/edit?usp=sharing

Hoặc sheet của quốc tế: http://bounty.slavyansk.biz/

Chúc các bác kiếm nhiều xèng!

Rp chả có tác dụng gì thì phải
Tối qua mình có việc không online được và sáng nay đã xử lý hết các report nhận được ngay khi mình onine.tức là trước lúc bạn post comment này.
Thân!

Mod cho hỏi, trong phần nội quy có quy định không được dùng link rút gọn.
Nhưng có nhiều link rất dài, chèn vào bài viết cảm giác mất thẩm mỹ.
Nên có quy định dc dùng link rút gọn của một số trang không chứa quảng cáo như bit.ly hoặc goo.gl không

nếu link dài bạn có thể nhét link vào thẻ quote cho thành 1 hàng sẽ ko đến nỗi mất thẩm mỹ
vd như link # cmt của bạn mình nhét như sau :

cách nhét quote như sau (nếu ai chưa biết):
Code:
[quote]nhét link vào đây[/quote]

hoặc bạn có thể tự nhét = url tùy biến
vd như link # cmt của bạn mình sẽ tùy biến thành : >>> click here <<<

cách nhét link url tùy biến như sau (nếu ai chưa biết) :
Code:
[url=link dài nhét vào đây]viết nội dung tùy biến[/url]

Trình bày bài viết thế nào cho có thẩm mỹ và bố cục hợp lý bắt mắt người đọc là ok :)

nếu link dài bạn có thể nhét link vào thẻ quote cho thành 1 hàng sẽ ko đến nỗi mất thẩm mỹ
vd như link # cmt của bạn mình nhét như sau :

cách nhét quote như sau (nếu ai chưa biết):
Code:
[quote]nhét link vào đây[/quote]

hoặc bạn có thể tự nhét = url tùy biến
vd như link # cmt của bạn mình sẽ tùy biến thành : >>> click here <<<

cách nhét link url tùy biến như sau (nếu ai chưa biết) :
Code:
[url=link dài nhét vào đây]viết nội dung tùy biến[/url]

Trình bày bài viết thế nào cho có thẩm mỹ và bố cục hợp lý bắt mắt người đọc là ok :)

Tiện bác cho em hỏi cái BB Code của MMO phần resize kích thước ảnh hình như ko làm được, em thử với code sau mà không được:

Tiện bác cho em hỏi cái BB Code của MMO phần resize kích thước ảnh hình như ko làm được, em thử với code sau mà không được:

mình chưa thấy xenforo cho resize img thì phải, thường thì chỉ dùng trên html, bạn thử dùng :

Code:
[img]link ảnh[/width="700"]

nếu ko được thì chịu khó resize trc khi up ảnh lên :)

mình chưa thấy xenforo cho resize img thì phải, thường thì chỉ dùng trên html, bạn thử dùng :

Code:
[img]link ảnh[/width="700"]

nếu ko được thì chịu khó resize trc khi up ảnh lên :)

Dạ code này cũng không được luôn. Cám ơn bác nhiều, chắc sau em phải resize ảnh trước thôi!

Nó kêu lỗi sever gì đó , nãy ko lên mà lên phát 2 bài luôn
lâu lâu 4rum bị vậy mà bạn.nhấn post thì báo lỗi...nhấn thêm cái nữa ra check thấy post 2 bài.Nhờ mod xóa bớt thôi.
Đúng là forum có lỗi này từ khi nâng cấp lên xf2. Mình đã báo cho Admin nhưng vẫn đang tìm cách khắc phục.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom