Help Nỗi buồn còn lại sau bão tố

winhyip

Banned
Reactions
111
MR
0.000
(MONG MỌI NGƯỜI ĐỪNG CHÉM- LÀ TÂM SỰ CỦA MÌNH)

Thật buồn, cách đây vài tháng vẫn ôm cái hi vọng làm giàu chân ướt chân ráo bước vào cái thế giới mà mấy bậc anh chị trong giới MMO nói là
"mỏ vàng". Cứ ngỡ sẽ k lâu cuộc sống sẽ khấm khá lên. Thế rồi sau 1 vài lần thua lỗ, kinh nghiệm cũng học được nhiều. cũng đã già dặn hơn. Và Đúng vào cái lúc đã chọn ra phương pháp kiếm tiền có thể đi thì cũng đúng lúc ông lớn LR tử nạn. Vậy là hết. mọi thứ tan biến....với 2k còn nợ vốn....

Hôm nay 10/06 là sinh nhật của mình, khi ấy cứ ngỡ năm nay sẽ tổ chức cái event nho nhỏ mời bạn bè cho vui. 22 năm rồi. nhưng thấy cái đó xa xỉ quá...và rồi không nói trước được...

Có cái buồn lớn hơn của ngày sinh nhật đó là "CON THẤY CÓ LỖI VỚI MẸ". nhìn mẹ đau mà không làm gì được, cả tuần rồi chỉ biết nhìn mẹ như vậy, con không có tiền để dẫn mẹ đi khám bệnh, con bất hiếu với mẹ. chỉ biết nhìn mẹ đau mà k làm gì được. Giá như con đã làm được cái ước mơ kiếm được tiền để phụ ba mẹ như con đã từng nghĩ....thì ngày hôm nay....

Con sẽ cố mẹ ak. Con nhất định sẽ làm được.

CON XIN LỖI MẸ ! CON NỢ MẸ QUÁ NHIỀU !

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
trước khi mình bước vào mmo cũng từng xin mẹ 100k để làm cái thẻ atm lúc đó mẹ ko tin cũng phải thuyết phục mãi, mẹ còn cười cho :D
Rồi nhớ như in lần đầu chở mẹ ra atm rút 400k đầu tiên và chở mẹ đi ăn :D

Vạn sự khởi đầu nan, cố gắng lên rồi bạn sẽ có kết quả tốt.

mà mình khuyên bạn là nên kiếm tiền chắc chắn bằng công sức chứ ko nên đầu tư dễ bị thua lỗ lắm :)

PhongVu

Senior
Reactions
940
MR
0.000
happy new yead ..........................

reasonwhy

Banned
Reactions
170
MR
0.000
mình hiểu cảm giác bất lực của bạn ,bây giờ thì chỉ còn 1 ít thôi,nhưng những gì còn sót lại của quá khứ thật là 1 nỗi buồn,mình cũng đang cố gắng làm mẹ vui mỗi ngày bằng cách nỗ lực và never ăn chơi.Cố gắng lên bạn nhé :)

thanhdien113

Banned
Reactions
363
MR
0.000
Vãi anh ấy nhà ko còn 1 xu khám bệnh mà dám đem hết mua LR đi đánh hiyp . Chã biết thật hay đùa .
Nhà không có tiền xài mà có hơn 2k trong LR .. chưa tính đến tiền thua ban đầu .. cái này là chưa đi khám nhé chứ ko phải tiền trị bệnh nên chắc ý bác là trong túi ko có 100 ngàn để khi khám .

Last edited by a moderator:
Vãi anh ấy nhà ko còn 1 xu khám bệnh mà dám đem hết mua LR đi đánh hiyp . Chã biết thật hay đùa .
Chã hiểu nhà không có tiền xài mà có hơn 2k trong LR .. chưa tính đến tiền thua ban đầu .. cái này là chưa đi khám nhé chứ ko phải tiền trị bệnh nên chắc ý bác là trong túi ko có 100 ngàn .
vote, mình tks #1 là vì những từ ngữ làm mình nhúng lạnh cả ng, chợt nghi~ mmo là để kiếm tiền thay vì làm công nhân, thế mà có bao nhiu dắt gái đi chơi, chẳng quan tâm đến mẹ, con iu mẹ

Nhà không có tiền xài mà có hơn 2k trong LR .. chưa tính đến tiền thua ban đầu .. cái này là chưa đi khám nhé chứ ko phải tiền trị bệnh nên chắc ý bác là trong túi ko có 100 ngàn để khi khám .

cậu à, số tiền ấy là tớ đánh đổi tất cả với duy nhất 1 ước mơ là có thể kiếm được thật nhìu tiền, và bây h nó là số nợ 2k. rồi đến khi mẹ tớ biết điều đó? thì sao? cậu k cần tin, vì đầu topic tớ đã xin mọi người đừng chém rồi mà, đơn giản tớ k chia sẻ trên facebook. hay đâu ấy. vì tớ k muốn ai biết tớ. tớ chỉ mún nói những gì trong lòng tớ thôi. cậu nghĩ vài trăm kVND có thể chữa bệnh được k?

wr4u

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
mình chơi MMO chủ yếu là kiếm thêm tiền nap đt với cafe thôi chứ giống như thớt xem nó nguồn thu nhập chính thì có mà đói cả năm:binhsua29:

Last edited by a moderator:
mình chơi MMO chủ yếu là kiếm thêm tiền nap đt với cafe thôi chứ giống như thớt xem nó nguồn thu nhập chính thì có mà đói cả năm:binhsua29:

điều kiện và hoàn cảnh khiến người ta phải chọn những con đường như vậy cậu ak, k ai mún thế

Reactions
583
MR
0.540
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Em năm nay mới 17 tuổi, vài tháng trước có xin mẹ được 500k tập tành chơi HIYP. Chơi ăn cũng được vài $, đang cảm thấy vui thì bỗng thằng LR nó die, thế là hết :m195:

Đất MMO h khô cằn lắm rồi 2 năm trước thì may ra , các bạn mới vô thì đừng thấy proof của người ta mà ham xơi dc nó là cả 1 quá trình...........mà h ko ai share đâu. Nếu có tâm huyết và trình độ thì bơi vào chứ ko thì ra ngoài kiếm việc đi cho lành.:binhsua26:

điều kiện và hoàn cảnh khiến người ta phải chọn những con đường như vậy cậu ak, k ai mún thế
Nhà em sống cũng bình thường, 500k ba mẹ em tuy rằng không phải lớn nhưng cũng không phải nhỏ.
Em đên với MMO chủ yếu là thử kiếm tiền ra sao, sau là nếu được thì kiếm ít phụ giúp cho ba mẹ

Announcements

Forum statistics

Threads
424,737
177,298
Latest member
kuwin1

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom