SCAM Nick 4rum @anhcao1612 : Bán PO hack, hack tk PP, FB - stk Tech 191344393490011 tran huu truong

Ngoài đời thì có địa chỉ NHÀ
Trên mạng có địa chỉ IP
Còn tại sao mọi thứ đều hướng về dinokulz thì chắc ổng mới rõ.
Đúng là vậy, nhưng các bác nếu là thằng lừa đảo, thì các bác có sử dụng địa chỉ nhà thật không. Các anh em làm MMO đa số ai chả có vài cái nick ảo với vài cái máy chủ ảo. Nếu lừa đảo cả mấy trăm triệu ai lại để sơ hở như vậy. Mà em thấy đăng nhập cả mười lần. Thêm nữa là văn phong của tên lừa đảo không phải là văn phong của Dinokultz.

Thú thật là em không hiểu đầu đuôi câu chuyện sao, và em cũng không chắc bạn em có lừa đảo hay không, tất cả chỉ ở trong giả thuyết. Còn không thì cứ ra Công An trình báo, do Dinokultz không có trốn nên việc ra công an là cần thiết.

Last edited:
Ngoài đời thì có địa chỉ NHÀ
Trên mạng có địa chỉ IP
Còn tại sao mọi thứ đều hướng về dinokulz thì chắc ổng mới rõ.
Vi sao mọi thứ hướng về em thì nếu em rõ em đã không phải chui lên đây. Rõ ràng số tiền gd là số tiền lớn, giả sử như bank của @anhcao1612 là bank bán đầy rẫy trên mạng, và @anhcao1612 trình độ cao hack được PO lẫn gmail facebook thì có nghĩa là @anhcao1612 đã lên kế hoạch cho scam rất kỹ, nếu em là @anhcao1612 thì em không dại gì chung IP đâu. Mình vì vụ này ức quá vào vọc con PO của mình thử và rút kết luận muốn vào PO người khác chuyển tiền phải có những yếu tố sau:
3 câu hỏi bí mật
nếu k có, muốn set lại phải có otp sdt. Vậy phải thay sdt. Hacker có thể thay sdt và đổi câu hỏi bảo mật sau đó chuyển tiền. Trên hình @vuduyet có show là không vào được gmail. Vậy nếu hacker đổi những thông tin trên thì chắc chắn phải có email báo đổi thông tin tài khoản. Theo hình @duyetvu gửi là chat giao dịch vào sáng, giờ đó không lẽ mail báo mà chủ PO không biết? trog khi gửi PO còn phải chờ 1 đoạn thời gian để approved nữa.
Bác @duyetvu có thể cung cấp thêm đầy đủ chi tiết về giao dịch với @anhcao1612 để anh em xem và phòng tránh được không ? bao gồm giao dịch bao nhiêu lần, tổng số tiền bao nhiêu mỗi lần, giao dịch thời điểm nào? có log chat cụ thể càng tốt.

Đúng là vậy, nhưng các bác nếu là thằng lừa đảo, thì các bác có sử dụng địa chỉ nhà thật không. Các anh em làm MMO đa số ai chả có vài cái nick ảo với vài cái máy chủ ảo. Nếu lừa đảo cả mấy trăm triệu ai lại để sơ hở như vậy. Mà em thấy đăng nhập cả mười lần. Thêm nữa là văn phong của tên lừa đảo không phải là văn phong của Dinokultz.

Thú thật là em không hiểu đầu đuôi câu chuyện sao, và em cũng không chắc bạn em có lừa đảo hay không, tất cả chỉ ở trong giả thuyết. Còn không thì cứ ra Công An trình báo, do Dinokultz không có trốn nên việc ra công an là cần thiết.

Vấn đề ở đây là 2 IP của hacker và bác b bác trùng nhau, không phải bình thường mà cách nhau khá gần trên 1 trang web (mmo4me).
Quan điểm cá nhân của t là vẫn có khả năng bạn bác trong sạch. 90% là scam, 10% là trong sạch ( xui tận mạng đã trùng ip, trùng thời điểm, và trang web) vì địa chỉ ip nó có thể nhảy nếu reset modem or bật tắt 4G or xài chung 1 đường truyền mạng (Quán cf , quán nét)

Đọc topic chưa hiểu lắm, mục 1 report sơ sài quá. Mình tìm mòn mắt mà chưa biết po với fb gmail bị hack là của ai

scam chứ cm gì nữa mà thanh minh thanh nga. cả trăm ngàn thành viên sao ip *** giống mà lại giống ngay bác, giởn hả dân chơi ? chắc là lúc login lại quên bật proxyfer đây mà :popo_feel_good:

Nick clone thuedanhmay sao ko đem nick thật vào bênh, còn vụ hacker lại để trùng IP có thể do chủ quan, quên bật 3G, VPN, ko để ý v..v.... ko thể có chuyện trùng ở đây nếu là 2 người khác nhau trừ phi xài chung đường chuyền.

Last edited:
Nick clone thuedanhmay sao ko đem nick thật vào bênh, còn vụ hacker lại để trùng IP có thể do chủ quan, quên bật 3G, VPN, ko để ý v..v.... ko thể có chuyện trùng ở đây nếu là 2 người khác nhau trừ phi xài chung đường chuyền.
Em chỉ có một cái nick này thôi chứ em có nick nào khác nữa bác. Em từng bị scam nên em tạo nick post lên đó.

scam chứ cm gì nữa mà thanh minh thanh nga. cả trăm ngàn thành viên sao ip *** giống mà lại giống ngay bác, giởn hả dân chơi ? chắc là lúc login lại quên bật proxyfer đây mà :popo_feel_good:

Nếu quên bật thì quên một lần, đằng này 2 nick chung tới mười mấy lần mà bác.

Những cái em nêu ra là những cái hợp lý chứ không nhằm mục đích bênh vực bạn em. Em đã nêu ra rõ là bạn em cũng là một đứa chơi em rất nhiều cú.

chỉ có thể lý giải thế này cho dễ hiểu . ban đầu không có ý định scam nên có thể dùng nick khác thay cho nick hay dùng chẳng hạn . nhưng gặp vấn đề gì đó hoặc thấy miếng mồi thơm quá nên có cái lòng tham . thế là dùng nick thứ 2 của mình đi giao dịch ... và cũng sẽ không nghỉ đến vấn đề tra IP nên khi gặp report . muốn tránh tội thì phải lên biện minh để mọi người không thể gán tội . trùng ip nếu ví dụ . trùng 1 lần trong 1 tháng thì có thể ghép vào trùng ip quán net trong time đó còn trùng nhiều time như vậy thì 100% ko có sự ngẩu nhiên nào đâu nha . đây là mình góp ý về vấn đề đó còn việc ai scam ai không thì đó là quyền của cấp trên có thẩm quyền .... em xin hết !

chỉ có thể lý giải thế này cho dễ hiểu . ban đầu không có ý định scam nên có thể dùng nick khác thay cho nick hay dùng chẳng hạn . nhưng gặp vấn đề gì đó hoặc thấy miếng mồi thơm quá nên có cái lòng tham . thế là dùng nick thứ 2 của mình đi giao dịch ... và cũng sẽ không nghỉ đến vấn đề tra IP nên khi gặp report . muốn tránh tội thì phải lên biện minh để mọi người không thể gán tội . trùng ip nếu ví dụ . trùng 1 lần trong 1 tháng thì có thể ghép vào trùng ip quán net trong time đó còn trùng nhiều time như vậy thì 100% ko có sự ngẩu nhiên nào đâu nha . đây là mình góp ý về vấn đề đó còn việc ai scam ai không thì đó là quyền của cấp trên có thẩm quyền .... em xin hết !

Có thằng nào đi scam tự khai nick mmo mình khi đã giao dịch xong không ? bác chỉ hộ em với. Em nói nhiều mọi ng lại bảo e chày cối chứ nói thẳng ra IP login facebook còn không có nghĩa là thằng hack PO vào gửi tiền bằng IP đấy. Với mất tiền nhiều mà em thấy mọi người cứ lơ lơ như k có gì. Cả report cũg như report cho có. Em thì chả hiểu gì lo đi hỏi tùm lum tìm cách giải quyết .

Bị hack PP và bị chuyển tiền qua mail này .

View attachment 139998
Bị hack PP và bị chuyển tiền qua mail này .
@dinokulz2 bạn có liên quan tới cái tên Nguyen Ngo Ngoc Ngan chứ hả? Cài hình tiền được chuyển về pp của hacker có tên Ngoc Ngan. Thêm cái hình này nữa nha. Vẫn Ip đó, vẫn cái tên Ngan Nguyen, chắc lại không hợp phong thuỷ rồi chứ sao cái ip đó nó cứ mãi trỏ về bạn mới đau :popo_bye:.

@thuedanhmay cu thảo cỡ nào thì cũng sẽ có lúc lỗi sơ đẳng thôi, bạn lội page trên chính cái box này, 90% các vụ scam qua nick clone, nick hack...đều bị bắt vì những lỗi sơ đẳng như vầy: để lộ mail, ip, sdt, thậm chí có đứa dấu rất kỹ nhưng lại để lộ info trên thiendia nữa mà :popo_shame:. Đó là điều rất bình thường ko có gì thắc mắc. Cái đáng thắc mắc ở đây là tại sao mọi thứ lại trùng hợp nhau đến lạ lùng như vậy :popo_feel_good:

Last edited:
Nếu Internet dạng gói IP động thì sau khi khởi động modem nó cũng đổi IP. Có thể thằng kia nó cũng khởi động lại và rồi lúc cấp IP đúng cái ông gì trên này lại dính vào IP đó. Mình cũng hay thay IP nhanh bằng cách vào modem ấn disconnect & reconnect và IP sẽ đổi. Có thể trùng hợp là ông gì đây trùng mẹ nó IP với thằng hack. Bọn nó giỏi thật :( 500 củ bằng mình đi làm bao lâu..

chơi scam mà sợ lộ info. bèo dữ.

Nếu Internet dạng gói IP động thì sau khi khởi động modem nó cũng đổi IP. Có thể thằng kia nó cũng khởi động lại và rồi lúc cấp IP đúng cái ông gì trên này lại dính vào IP đó. Mình cũng hay thay IP nhanh bằng cách vào modem ấn disconnect & reconnect và IP sẽ đổi. Có thể trùng hợp là ông gì đây trùng mẹ nó IP với thằng hack. Bọn nó giỏi thật :( 500 củ bằng mình đi làm bao lâu..
Nếu có đổi thì trong ngày nó chỉ nằm trong 1 cái range thôi, như dcom 3g 4g nhiều lắm thì nó cũng chỉ lanh quanh tầm 1xxx IP/24h, mọi người có thể kiểm chứng mà, và không có vụ ở khác tỉnh lại trùng 1 cách đáng ngạc nhiên trong 1 khoảng thời gian ngắn như vậy. Ip động ở VN thì nó đổi liên tục, nhưng đổi có quy luật chứ ko phải nó random tùm lum.
Tuy bằng chứng chưa chính xác 100% nhưng tất cả mọi con đường đều đổ về la mã, muốn nghĩ khác cũng không dc :popo_matrix:

Vd: Ở nhà trọ: ip không thay đổi được, không reset modem được.
Sự việc rõ ràng như vậy mà còn chày cối gì nữa. Khuyên @dinokulz2 xin lỗi ng ta đồng thời refund số tiền đã scam làm lại cuộc đời trước khi mọi chuyện đi quá xa không còn kiểm soát được.
Đây là số tiền rất rất lớn.

sao của mình bật tắt moderm kiểu gì nó cũng k đổi ip nhỉ:popo_beat_brick:

sao của mình bật tắt moderm kiểu gì nó cũng k đổi ip nhỉ:popo_beat_brick:

Có thể gói cước nhà bạn cao nên nó là IP tĩnh. Làm mấy cái liên quan đến MMO mà xài ip tĩnh thì lắm chuyện lắm!

Bác này giải thích đúng nè! Có mấy ông bt làm ăn uy tín lắm, đến khi vã quá gặp quả cọc êm êm 100 - 200tr thì ỉm đi giải quyết. nếu OK thì quay lại trả, xin lỗi bồi thường, còn nếu xui thì lặn luôn :D Số tiền lớn khiến lòng tham cũng lớn dần mà!

23k thì truy tố hình sự đi bạn, rườm rà làm gì với mấy thể loại này.
Theo Điều 174 Bộ luật Hình sự năm 2015 sửa đổi, bổ sung năm 2017 thì lừa đảo, chiếm đoạt trên 500 củ phạt tù tầm 12 - 20 năm thôi :).

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,356
170,481
Latest member
hoidap24h

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom