Tutorial Những kiến thức cơ bản về lĩnh vực PTU

norival1992

Senior
Verified
Reactions
662
MR
0.014
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Lưu ý: Bài chỉ mang tính chất tham khảo. Tớ k hướng dẫn 1 ai cả. Đừng làm mất time của nhau :(

Tớ thấy mod mới @nium4ever của chúng ta lập hẵn 1 topic vì than kêu. PTU mấy tut cũ nát cả r`. Nên mình xin mạn phép giới thiệu về PTU cho 1 số newbie nhé. Gạch đá ném tớ xin hứng hết luôn :D Nhào vô :))

PTU là gì ???? PTU đc viết tắt của cụm từ Paid to Upload (thuê để upload). PTU là 1 ngành khá phổ biến cho giới MMO, nó thu hút đc khá nhiều ng sử dụng trong hiện nay
.

PTU đc chia thành 2 lĩnh vực phổ biến:
1. Warez ( musics, movies, apps,...)
2. 3x (JAV, EU, US,...)
3. Tự tìm hiểu nhé

Và PTU đc chia thành 3 hình thức chính:
1. PPS (Pay per sale): bạn sẽ được huởng hoa hồng khi giới thiệu được 1 người mua account từ link chia sẽ của bạn (50-70%).
2. PPD (Pay per download): bạn sẽ được lợi nhuận khi người tải link chia sẽ của bạn (15-65$/1k downloads).
3. PPM (Pay per MIX): ở plan này thì nó là tổng hợp của 2 cái trên. Bạn đều đc huởng lợi nhuận từ 2 hình thức trên (40-50% mỗi plan trên).

Vậy làm sao để kiểm ra tiền từ những lợi nhuận hấp dẫn trên ????
Trước tiên, bạn cần phải chọn cho mình 1 hay nhiều filehost cung cấp những hình thức phù hợp đối với bạn.
Vậy filehost là gì ???? Là dịch vụ chia sẽ files để bạn có thể upload các files lên để chia sẽ cho người cần.....

Cách làm việc như thế nào ???? Các bạn sẽ làm theo các bước như sau:
1. Có 1 nguồn cung cấp tốt.
2. Lấy nội dung + link download của nguồn đó.
3. Download file của họ về.
4. Upload file của mình lên.
5. Chia sẽ file của mình để kiếm lợi nhuận ( site riêng, forum,...)

Ưu điểm của PTU:
1. Vốn đầu tư thấp (mua account download, hosting, domain *site riêng*, vps, rdp,....)
2. Rủi lo thấp vd: bị scam, .... (1 số filehost khá ngon và uy tín: redload.net, rapidgator(cheat khá nhiều),...)
3. Mang lại nguồn thu nhập khá ổn định, có thể nói cao đối với Pro....
4. Nếu trình độ bạn thuộc dạng PTU Pro -> kiến thức về website của bạn đc nâng cao khá nhiều (SEO, server administration,...)
5. Nó có thể bắt đầu với mọi người

Khuyết điểm của PTU:
1. Rất dễ gây nản cho những người không có kiên trì

2. Tốn khá nhiều thời gian cho 1 người mới bắt đầu.
3. Lượng PTU hiện nay khá nhiều -> độ canh tranh cực kì cao
Cảm ơn tất cả các bạn đã ghé thăm. Gạch đá ném, mình xin nhận hết :D
Lưu ý: Bài chỉ mang tính chất tham khảo. Tớ k hướng dẫn 1 ai cả. Đừng làm mất time của nhau :(
Nguồn: PTUViet.BIZ

Last edited by a moderator:
XIn 1 chân, tham gia với cậu, mà vốn đầu tư ban đầu là bao nhiêu vậy cậu?

muốn nằm trong top đầu và ko bị ks trong warez thì hãy đầu tư 1 em seedbox và 1 tracker torrent về scene và 0day :cool:

XIn 1 chân, tham gia với cậu, mà vốn đầu tư ban đầu là bao nhiêu vậy cậu?
Ở đây k đc tuyễn ref nhé c, mình chỉ viết bài tham khảo thôi. Mong c đến box của hội để đăng kí nhé.

cái thứ 2 hình như là lumfile chứ ko p RG =))
Má ơi, viết bài lúc 12h trên núi trời lạnh cũng phải có sai sót chứ =))

muốn nằm trong top đầu và ko bị ks trong warez thì hãy đầu tư 1 em seedbox và 1 tracker torrent về scene và 0day :cool:
Chính xác là thế :))

toàn lão pro vãi chưởng, ước gì mình đc như anh ý

viết thêm đi bác ít quá

(1 số filehost khá ngon và uy tín: redload.net, rapidgator(cheat khá nhiều),...)
thế ý đại khái là nên chơi redload?
redload ko cheat? :eek:
topic bê rờ là mì chính

Oát đờ phắc :mad:
Viết bài cho chia sẽ kinh nghiệm cũng bị chém nữa là s nhỉ :oops:
:eek:ai chém bác?
bài viết hay mà mình đang tìm mấy bài viết kiểu vầy để đọc

:D chắc trong đây đa số toàn leech từ người khác. có mỗi mình đi leech realease từ torrent quá. ko ngại ks

:D chắc trong đây đa số toàn leech từ người khác. có mỗi mình đi leech realease từ torrent quá. ko ngại ks
lão này cũng kinh nghiệm đầy mình rồi :3

tặng các bạn trang cập nhât hàng release, tự động refresh khi có hàng mới :D các tên đủ màu trong đó là các tracker lấy từ topsites nguồn về :oops: tên tracker viết tắt thì các bạn tự tìm tên trên gg nha

https://trace.corrupt-net.org/live.php#

choa hỏi redload vẫn chiến tốt chứ bạn :)
Redload bữa h vẫn ổn. Mình thì hiện tại đang làm cho chủ mới. chủ mới có nhờ mình pub site lên đây, nhưng cũng hơi lo và sợ nhầm lẫn nên là chưa có đăng lên đây.

tặng các bạn trang cập nhât hàng release, tự động refresh khi có hàng mới :D các tên đủ màu trong đó là các tracker lấy từ topsites nguồn về :oops: tên tracker viết tắt thì các bạn tự tìm tên trên gg nha

https://trace.corrupt-net.org/live.php#
Cảm ơn bạn nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,440
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week