Tutorial Những hình thức kiếm tiền phổ biến từ Youtube - Có thể bạn chưa biết

kiemtienyoutube

Akizo9x

Junior
Reactions
140
MR
0.908
Có nhiều cách để kiếm tiền từ YouTube, dưới đây là một số hình thức phổ biến:

1- Quảng cáo Google AdSense: Đây là cách kiếm tiền đơn giản nhất trên YouTube, bạn chỉ cần đăng ký tài khoản Google AdSense và chèn quảng cáo vào video của mình. Khi người xem bấm vào quảng cáo, bạn sẽ nhận được một khoản tiền nhỏ.

2 - Hợp đồng quảng cáo trực tiếp: Nếu kênh của bạn có lượng người xem lớn, bạn có thể hợp tác với các công ty quảng cáo để đưa quảng cáo của họ vào video của bạn và nhận được khoản tiền trực tiếp.

3 - Bán sản phẩm hoặc dịch vụ: Nếu bạn có kênh chuyên về một lĩnh vực nào đó, bạn có thể sử dụng kênh của mình để quảng bá sản phẩm hoặc dịch vụ mà bạn đang kinh doanh và kiếm tiền từ đó.

4 - Tài trợ: Bạn có thể hợp tác với các công ty hoặc thương hiệu để đưa sản phẩm của họ vào video của bạn và nhận được tiền tài trợ.

5 - Bán hàng qua liên kết: Nếu bạn có kênh về đánh giá sản phẩm hoặc hướng dẫn sử dụng sản phẩm, bạn có thể đăng ký các chương trình liên kết để giới thiệu sản phẩm và nhận hoa hồng từ việc bán hàng.

Trên đây là những hình thức kiếm tiền từ Youtube phổ biến , bạn có thể góp ý thêm để mọi người cùng tham khảo nhé
------------------------------
Những dự án , website bạn có thể tham gia để kiếm tiền miễn phí >> Tham khảo nhé
Những dự án mới mình sẽ cập nhật và chia sẻ với bạn tại đây >> Tham khảo nha
Good Luck ....

Còn cách kiếm tiền nữa là tiền ủng hộ của người xem trong supper chat khi livestream nữa.
Nếu bên mỹ còn cho bán hàng trực tiếp thông quan video

Bổ sung….
Marketing, seeding cho những video trên Youtube cũng là cách dựa vào nền tảng này để kiếm tiền khá tốt :popo_beauty:

có ae nào bắn donate qua youtube ko vậy..dạo này thấy nhiêu tay to chơi lắm

Thấy trên Youtube người ta dẫn link donate ra web khác, vậy trên Youtube không có donate trực tiếp nhỉ?:ami_fat_cat_047:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom