Những bức ảnh đánh lừa thị giác.

anhquandp

Hero
Reactions
287
MR
0.001
[HAY] Những bức ảnh đánh lừa thị giác của bạn ( ảo cực =]])).

Ảo ảnh quang học (optical illusions) là trò đánh lừa thị giác bằng cách sắp xếp hình ảnh, hiệu ứng màu, tác động của nguồn ánh sáng và một số "thủ thuật" khác khiến người xem thấy ảnh không đúng như nó vốn có. Hiện tượng này xảy ra khi các tế bào thần kinh của mắt hấp thụ màu sắc, ánh sáng khác nhau dẫn đến sai lệch.
Do đó, đa số ảnh ảo đều có một vài điểm chung như màu dạng khối color-block, trùng lặp kín... Loạt ảnh dưới đây đều là ảnh tĩnh (ảnh JPG) nhưng người xem sẽ thấy một số bức như như đang chuyển động không ngừng, số khác lại chứa thông điệp ẩn. Tuy nhiên, các tấm hình này "chống chỉ định" với người dễ bị đau đầu:

nghe nói nếu tìm đc 9 khuôn mặt thì có IQ là 180 :D

Nhìn vào chấm đen, bạn sẽ có cảm giác như 2 vòng tròn đang quay

Có 11 cái mặt. Người thường sẽ chỉ thấy 4-5 cái. Có óc quan sát thì thấy 6-8 cái. Thông minh thì thấy 9-10 cái. Chập mạch thì thấy hết

Cái này hay ne

Nhìn kĩ 4 dấu chấm đen trong khoảng 30s, sau đó nhìn chăm chú vào bức tường hoặc tờ giấy màu trắng

Theo các kết quả nghiên cứu, bán cầu não trái điều khiển nửa thân người bên phải, bán cầu não phải thì ngược lại. Bán cầu não trái có vai trò chính chỉ các kỹ năng nói, viết, tính toán, tư duy và phán đoán; còn bán cầu não phải đóng vai trò chủ đạo quyết định sự khéo ****, óc thẩm mỹ, khả năng cảm thụ âm nhạc, tình cảm, lòng say mê… Như vậy, mỗi bán cầu não đảm trách những nhiệm vụ cụ thể, riêng biệt và khi được phát triển, sẽ đem lại những bộ kỹ năng hoàn toàn khác nhau.
- Sẽ có 3 trường hợp xảy ra khi bạn xem tấm hình ở trên:
1. Ngược: Bạn luôn luôn hoặc trong đa số trường hợp thấy cô gái quay ngược chiều kim đồng hồ. Điều này có nghĩa là bạn sử dụng não trái nhiều hơn (hay bạn là người thiên về não trái).
2. Thuận: Bạn luôn luôn hoặc trong đa số trường hợp thấy cô gái quay theo chiều kim đồng hồ. Điều này có nghĩa là bạn sử dụng não phải nhiều hơn (hay bạn là người thiên về não phải).
3. Bạn thấy cô gái lúc quay chiều này lúc quay chiều kia. Điều này có nghĩa là bạn sử dụng đều cả não trái và não phải.

Các bạn để ý nếu nó quay chiều phải thì sẽ giơ chân phải lên còn nếu nó quay chiều trái thì sẽ giơ chân trái lên :| ảo vãi

Hu hu tiếc là mình nhìn thấy nó quay cùng chiều T.T

Nhìn kĩ vào dấu + màu đen ở giữa, sau ít giây bạn sẽ thấy dấu chấm chuyển động - chuyển sang màu xanh.
Nhìn kĩ vào dấu + màu đen ở giữa, sau ít giây bạn sẽ thấy dấu chấm chuyển động - chuyển sang màu xanh

Sọ nè 8-x

H_ng_r_m__n_theo_Samsung-e883cdcccbbd37ae2161619e8b9f3cb5

Bạn không thể xác định đc mặt phẳng
H_ng_r_m__n_theo_Samsung-282dc622a7a48b68c9f33171bc7e6935

Bạn có nhìn thấy em bé trong ảnh không ?

Thử nhìn ngược xem ?

Có tới mấy con chó sói nhỉ?

Các bạn có cảm thấy những chấm nâu này đang tạo thành các cơn sóng trùng trùng điệp điệp?

Theo bạn, những đường nằm ngang này có song song với nhau không? Hỏi thước kẻ để biết thêm chi tiết!

Chấm đen hay chấm trắng ?

Nhìn kỹ vào chấm đen ở giữa bức ảnh này chúng ta sẽ thấy những gam màu xung quanh dần biến mất. ;)

Pro9x.com__anhso-112503-b2757b9a5b8ee85ec788818f71bdab7d-1-(1).jpg

Đối với những người đầu óc còn rất vui tươi, trong sáng như trẻ em thì thấy cá heo. Còn với người có đầu óc không trong sáng thì ... ^^!

Các bạn để ý vào nhưng vùng đen sẽ thấy hình cá heo đang uốn mình :D
Giờ thì thấy mình đen tối cỡ nào chưa :))

Thêm nữa nè:

Ở bức hình này chúng ta có 2 hình tròn làm nhân ở chính giữa 2 bên, tuy nhiên việc xếp những hình tròn nhỏ xung quanh nhân ở bên trái và hình tròn to ở quanh nhân ở bên phải khiến cho ta có cảm giác nhân ở phải nhỏ hơn ở bên trái mặc dù chúng có kích thước bằng nhau.

Nhìn vào tâm đen và... điều gì xảy ra ?

Trong chùm râu rậm rạp, bạn có tìm ra một đôi yêu nhau không?

Đường chéo màu đỏ là các đường thẳng song song?

NGồi thì thấy nó cong, nhưng đứng dậy và nhìn từ trên xuống thì đó là 2 đt song song :|

Nhớ thank nhé mọi người :">

Last edited by a moderator:

ước gì đầu mình trong sáng để biết con cá heo là gì

Thế nên đang nhờ người vẽ lại con cá heo đó đây :))

Thế nên đang nhờ người vẽ lại con cá heo đó đây :))
có lẽ 4room sẽ không có người nào vẽ dc con cá heo đó đâu bác và 99% thế giới này không vẽ dc con cá heo

có lẽ 4room sẽ không có người nào vẽ dc con cá heo đó đâu bác và 99% thế giới này không vẽ dc con cá heo

Chắc trẻ 3 tuổi bạn ah, còn 5 tuổi trở lên chắc h cũng biết hết rồi =))

Cái này có ai thấy nó quay ngược chiều kim đồng hồ ko, mình thấy nó quay thuận nè

đã thấy cá heo, pác coi 2 chân là phần miệng của con cá heo đó pác, nó đang há miệng đó, cái này chỉ được mỗi đầu con cá thui.....

Chắc trẻ 3 tuổi bạn ah, còn 5 tuổi trở lên chắc h cũng biết hết rồi =))

Cái này có ai thấy nó quay ngược chiều kim đồng hồ ko, mình thấy nó quay thuận nè
Lúc quay ngược lúc quay đúng , mà mình nghi cái ảnh đấy k phải ảo giác lắm . Nhìn vậy sao mà nhầm đc, có khi nó tự cho chuyển lừa mình

nhìn hoa cả mắt ? mà cũng hay đấy chứ ? :binhsua37::binhsua37:

ta nhìn thấy tới 9 con cá heo cơ :))

Chú giống anh , a cũng nhìn ra 9 con cá heo . Các chú nhìn vào vùng đen đấy , đừng tập trung nhìn vào vùng màu trắng.

hình cá heo hay quá ^^!!! nhìn 1 lúc mới nhận ra những đoạn vòng màu đen là những con cá heo đang uốn mình ^^!!! like !

:binhsua41:

Mặc dù biết mình vốn thông minh nhưng ... vẫn bất ngờ :m131:

Đối với những người đầu óc còn rất vui tươi, trong sáng như trẻ em thì thấy cá heo. Còn với người có đầu óc không trong sáng thì ... ^^!

thấy đươc cá heo chết liền

1.JPGsao cái hình cô gái quay lúc đầu thấy quay trái, giờ toàn thấy quay phải :|

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,389
170,501
Latest member
12betgreen

Most viewed of week

Most viewed of week

Back