Nhóm thành viên tại Forum

Đầu tiên, cho BQT gửi lời chào đến các bạn cùng đến với ngôi nhà chung của chúng ta là MMO4ME.com

Đây là hệ thống nhóm thành viên hiện có tại Forum với mục đích ghi nhận công sức cống hiến của từng thành viên với Forum, và để các thành viên khác dễ dàng tìm thấy những người mình cần tìm hơn. Các bạn tham khảo nha:

Các nhóm Members:​

1. Newbie:
    • Là thành viên mới tham gia Forum có dưới 30 Messages đăng kí dưới 5 ngày
    • Không được tham gia Poll trong các Topic
    • Không được tham gia Upvote / Downvote các Reply
    • Không được thay đổi chữ kí
    • Không được cập nhật Stories
  2. Junior:
    • Forum sẽ tự cập nhật khi bạn có trên:
      • 30 Messages
      • Hoạt động trên 5 ngày
    • Chữ kí:
      • Chữ kí tối đa có tối đa 255 kí tự
      • Được cập nhật 1 dòng và 1 Link
      • Không được sử dụng hình ảnh
  3. Senior:
      • 300 Messages
      • 50 Reactions
    • Chữ kí:
      • Được cập nhật 1 dòng và 2 Links
      • Không được sử dụng hình ảnh
  4. Hero:
      • 800 Messages
      • 200 Reactions
      • Hoạt động trên 90 ngày (~ 3 tháng)
    • Là một trong những thành viên hoạt động tích cực ở Forum:
      • Screen Shot 2020-12-11 at 02.22.51.png
    • Chữ kí:
      • Chữ kí tối đa có tối đa 500 kí tự
      • Được cập nhật 2 dòng và 2 Links
      • Được cập nhật 1 hình ảnh
      • Kích thước không quá 234x48px
  5. Master:
    • Điều kiện cần có:
      • 1,500 Messages
      • 500 Reactions
      • Hoạt động trên 180 ngày (~ 6 tháng)
      • Quy đổi 10 MR
    • Là một trong những thành viên kì cựu với nhiều cống hiến cho Forum:
      • Screen Shot 2020-12-11 at 02.21.03.png
    • Khi bạn có nhu cầu lên Master, bạn chỉ cần đơn giản là liên lạc trực tiếp với mình (@Shin) qua "Private Message" cùng với việc đáp ứng các yêu cầu ở trên. Mình sẽ trả lời trực tiếp với bạn và cập nhật nhóm Master cho bạn.
    • Thành viên nhóm này sẽ được đưa về nhóm Hero sau 180 ngày không hoạt động.
    • Được phép kinh doanh các khóa học theo Rules sau:
    • Bạn có thể bỏ qua nhóm này và đợi đủ điều kiện lên thẳng Ancient.
  6. Legendary:
    • Điều kiện cần có:
      • 2,500 Messages
      • 1,000 Reactions
      • Hoạt động trên 360 ngày (~ 12 tháng)
      • Quy đổi 50 MR
      • Screen Shot 2020-12-12 at 15.42.48.png
    • Chữ kí:
      • Kích thước không quá 468 x 48px
    • Khi bạn có nhu cầu lên Legendary, bạn chỉ cần đơn giản là liên lạc trực tiếp với mình (@Shin) qua "Private Message" cùng với việc đáp ứng các yêu cầu ở trên. Mình sẽ trả lời trực tiếp với bạn và cập nhật nhóm Legendary cho bạn.
    • Được BQT MMO4ME.combảo hiểm theo quy định sau:
  7. Ancient:
    • Điều kiện cần có:
      • 4,000 Messages
      • 1,500 Reactions
      • Hoạt động trên 720 ngày (~ 24 tháng)
      • Quy đổi 100 MR
      • Screen Shot 2020-12-12 at 15.44.41.png
    • Khi bạn có nhu cầu lên Ancient, bạn chỉ cần đơn giản là liên lạc trực tiếp với mình (@Shin) qua "Private Message" cùng với việc đáp ứng các yêu cầu ở trên. Mình sẽ trả lời trực tiếp với bạn và cập nhật nhóm Ancient cho bạn.
    • Được BQT MMO4ME.combảo hiểm theo quy định sau:
  8. Expert:
  9. MMO4ME - Helper:
    • Là thành viên do BQT tuyển chọn làm các công việc bảo vệ Forum.
  10. Pre-verified:
    • Là thành viên đã đăng kí thông tin cá nhân thành công với BQT nhưng chưa đủ điều kiện để cập nhật Group Verified:
    • Phải luôn kích hoạt động Two-Step Verification.
    • Thành viên nhóm này sẽ phải đăng kí thông tin cá nhân lại sau 360 ngày không hoạt động.
  11. Verified:
    • Điều kiện cần có:
      • Cách 1:
        • 300 Messages
        • 100 Reactions
      • Cách 2:
        • Có từ $1,000 bảo hiểm trở lên
      • Hoạt động trên 90 ngày (~ 3 tháng)
    • Là thành viên đã đăng kí thông tin cá nhân thành công với BQT:
    • Khi bạn có nhu cầu lên Verified, bạn chỉ cần đơn giản là liên lạc trực tiếp với mình (@Shin) qua "Private Message" cùng với việc đáp ứng các yêu cầu ở trên. Mình sẽ trả lời trực tiếp với bạn và cập nhật nhóm Verified cho bạn.
    • Thành viên nhóm này sẽ phải đăng kí thông tin cá nhân lại sau 360 ngày không hoạt động.
  12. Exchanger & Trader:
  13. VIP:
    • Là thành viên VIP của Forum:
    • Thành viên nhóm này sẽ được đưa về nhóm trước khi đăng kí lên VIP sau 360 ngày không hoạt động.

Sơ đồ các nhóm Members:​

Các nhóm BQT:​

1. Trial Moderator:
  2. Moderator:
    • Phải luôn kích hoạt động Two-Step Verification
  3. Super Moderator:
    • Phải luôn kích hoạt động Two-Step Verification
  4. Admin

Sơ đồ các nhóm thành viên BQT:​

Các BOX sau sẽ không tính Message/Post:​

1. Airdrop & Bounty
  2. Referrers
    • Cryptocurrency
    • Captcha
    • Offers
    • Faucet
    • Reward Apps
    • Mining
    • HYIP & Matrix
    • Paid to Upload (PTU)
    • Pay Per Click Advertising (PTC)
    • Others
  3. Business Zone
  4. Relax Zone
  5. Waste Zone

Note:

Chúc các bạn vui vẻ và kiếm được thật nhiều tiền,
BQT MMO4ME

Attachments

• 2023-12-17 22.08.17.jpg
    2023-12-17 22.08.17.jpg
    43.8 KB · Views: 66
Last edited by a moderator:
E thấy nick a hay comment bên tinhte nè. :pepe_the_Frog_010:

Bên trời đất cũng có anh @duchaitp , nhưng bên đó ảnh dùng nick khác chứ ko dám dùng tên dễ nhận diện 🤫, anh @duchaitp cũng đang là mod bên đó chuyên cung cấp phần mềm Japan Anti Virus 😝
Giờ ẩn danh thôi. Tinh tế thì hỗ trợ mấy đứa em cho vui cũng vì có công việc chung tí. Còn trời đất thì đâu dám lộ diện :D

Ad thức khuya dẫn đến ng mệt mỏi, oánh sai ngày tháng r kìa
Thức nhiều đêm suy nghĩ trò vui cho Members nên nhầm lẫn mất rồi. Cám ơn bạn nha và đã được sửa lại rồi.

Post thử để xem mình đủ điều kiện đến đâu rồi ... Có vẻ thiếu số lượng messages rồi ... Không thể pm cho admin @Shin để lên Legend được rồi :(
Tham gia Fan Cứng vài hôm là lên tới à :ami_fat_cat_004:

Phấn đấu cái hero là an phận rồi.
Nói thế thôi, Post vài hôm thấy xuất hiện ở Ancient luôn giờ.

Lên đc master mà vẫn chưa có tiền để lên =))
Fan Cứng là một lựa chọn rất nhanh đó ;)

để lên luôn Ancient .. lòng vòng tốn MR
Một quyết định hợp lý đó nhỉ, đợi lần lên luôn cho tiện.

Ancient phải thánh spam P***** mới spam nổi =))
Vậy mà mình xem danh sách có tới vài chục người đạt rồi đó :ami_fat_cat_009:

Đồng chí dư khả năng lên nhóm VIP rồi, nhóm VIP ko yêu cầu số bài viết :popo_big_smile:

Nhóm VIP được vô mấy box ẩn cực bựa :pepe_the_Frog_061:

Em lên VIP được luôn à anh? Kkk, nếu admin @Shin hoặc Supermod @animax1991 đặc cách cho em thì được, em rất vui lòng đón nhận à.

Số lượng messages em không được nhiều, chỉ được cái reactions tạm tạm so với tỉ lệ messages... Nhưng vẫn thua anh, admin Shin và Animax nhiều.

Ước gì được đặc cách VIP như anh.

Em lên VIP được luôn à anh? Kkk, nếu admin @Shin hoặc Supermod @animax1991 đặc cách cho em thì được, em rất vui lòng đón nhận à.

Số lượng messages em không được nhiều, chỉ được cái reactions tạm tạm so với tỉ lệ messages... Nhưng vẫn thua anh, admin Shin và Animax nhiều.

Ước gì được đặc cách VIP như anh.

Đọc điều kiện lên VIP kìa : https://mmo4me.com/threads/vip-member-tai-mmo4me.117/

Bây giờ muốn lên VIP thì cứ đủ tuổi và đủ MR rồi ib vùng kín cho ad chờ xét duyệt thôi chứ ngày trước mình lên VIP không có điều kiện tốn MR này mà có đợt do mem vote cho :popo_sweet_kiss::popo_sweet_kiss::popo_sweet_kiss: ... Nhưng cơ mà tổng số tiền mình từng làm event ở 4r này chắc còn nhiều hơn vài lần chi phí MR lên VIP hiện nay rồi :popo_big_smile::popo_big_smile::popo_big_smile: Ai nói mình chém gió thì có thể lục lại box event mà cộng lại, kể cả từ thời @dalat nữa :popo_boss:

Đọc điều kiện lên VIP kìa : https://mmo4me.com/threads/vip-member-tai-mmo4me.117/

Bây giờ muốn lên VIP thì cứ đủ tuổi và đủ MR rồi ib vùng kín cho ad chờ xét duyệt thôi chứ ngày trước mình lên VIP không có điều kiện tốn MR này mà có đợt do mem vote cho :popo_sweet_kiss::popo_sweet_kiss::popo_sweet_kiss: ... Nhưng cơ mà tổng số tiền mình từng làm event ở 4r này chắc còn nhiều hơn vài lần chi phí MR lên VIP hiện nay rồi :popo_big_smile::popo_big_smile::popo_big_smile: Ai nói mình chém gió thì có thể lục lại box event mà cộng lại, kể cả từ thời @dalat nữa :popo_boss:
nếu k có tiền lên VIP có thể lựa chọn ủng hộ quỹ từ thiện forum lấy tag "Kidness member" cũng đc :cool:

nếu k có tiền lên VIP có thể lựa chọn ủng hộ quỹ từ thiện forum lấy tag "Kidness member" cũng đc :cool:

Trước đây @dalat cũng thường xuyên ủng hộ quỹ từ thiện ở 4r, cơ mà có 1 khoảng time box từ thiện hoạt động không nề nếp lắm nên mình và cả 1 số anh em Kidness member khác cũng ko mặn mà j với box từ thiện ở 4r nữa, hiện tại mình hoạt động từ thiện thực tế bên ngoài là chủ yếu ☺️ giúp đỡ mọi người sẽ có nhiều lúc có người khác giúp đỡ lại mình, cho đi ắt sẽ được nhận lại :popo_smile:

Trước đây @dalat cũng thường xuyên ủng hộ quỹ từ thiện ở 4r, cơ mà có 1 khoảng time box từ thiện hoạt động không nề nếp lắm nên mình và cả 1 số anh em Kidness member khác cũng ko mặn mà j với box từ thiện ở 4r nữa, hiện tại mình hoạt động từ thiện thực tế bên ngoài là chủ yếu ☺️ giúp đỡ mọi người sẽ có nhiều lúc có người khác giúp đỡ lại mình, cho đi ắt sẽ được nhận lại :popo_smile:
ủa thế cái Kidness cũng bỏ luôn à a

Chữ kí:
  • Chữ kí tối đa có tối đa 500 kí tự
  • Được cập nhật 2 dòng và 2 Links
  • Kích thước không quá 234x48px
Mình thấy thành viên từ nhóm hero có tính năng /// chữ ký: Được cập nhật 1 hình ảnh và Kích thước không quá 234x48px
//// mình vô phần chữ ký ko cho thấy cho upload ảnh nhỉ :pepe_the_Frog_071:
P.s· Định upload 1 ảnh mà ko dc :ami_fat_cat_056:

Mình có nghe được phản ánh của 1 số mem về tình hình các nhóm tốn MR sau khi đang là Hero muốn thay đổi thành nhóm cao hơn.

Tạm thời không đề cập đến điều kiện cần như là đủ số Messages, đủ Reactions, đủ ngày hoạt động mà chỉ để cập đến số MR yêu cầu

Với các mức yêu cầu quy đổi MR hiện tại đang là :

Master : 10 MR
Legendary : 50 MR
Ancient : 100 MR

Với các giá trị quy đổi trên có bắt buộc phải hoàn thành lên từng nhóm hay chỉ cần tích đủ rồi nâng ?

Cụ thể nếu đang là Hero muốn lên hẳn Ancient thì đợi khi nào đủ 1 lần rồi nâng chỉ tốn 100 MR, nếu có quy định bắt buộc phải hoàn thành từng nhóm mới được lên nhóm cao hơn thì từ Hero muốn lên Ancient sẽ phải tốn tổng 160 MR.

Cái quy định này sẽ gây tranh cãi khi những người đang từ Legendary muốn lên Ancient sẽ phải tốn tổng nhiều hơn nhưng người để dành từ Hero để lên luôn Ancient một lần cho đỡ tốn kém.

Vì vậy cần @Shin xác nhận và bổ sung vào rule là có hay không việc phải tăng từng cấp ? để bà con rõ. Vì nhiều mem cũng đang có ý định tăng nhóm nhưng lại do bài toán kinh tế nên lấn cấn trong việc chờ lên luôn 1 thể :popo_ah:

Mình chỉ là phóng viên thường trực nêu dùm thắc mắc của mem trong đầu năm mới này, mong ẹc min phản hồi để bà con được rõ.

Hớp bia niu dia 2024

Mình có nghe được phản ánh của 1 số mem về tình hình các nhóm tốn MR sau khi đang là Hero muốn thay đổi thành nhóm cao hơn.

Tạm thời không đề cập đến điều kiện cần như là đủ số Messages, đủ Reactions, đủ ngày hoạt động mà chỉ để cập đến số MR yêu cầu

Với các mức yêu cầu quy đổi MR hiện tại đang là :

Master : 10 MR
Legendary : 50 MR
Ancient : 100 MR

Với các giá trị quy đổi trên có bắt buộc phải hoàn thành lên từng nhóm hay chỉ cần tích đủ rồi nâng ?

Cụ thể nếu đang là Hero muốn lên hẳn Ancient thì đợi khi nào đủ 1 lần rồi nâng chỉ tốn 100 MR, nếu có quy định bắt buộc phải hoàn thành từng nhóm mới được lên nhóm cao hơn thì từ Hero muốn lên Ancient sẽ phải tốn tổng 160 MR.

Cái quy định này sẽ gây tranh cãi khi những người đang từ Legendary muốn lên Ancient sẽ phải tốn tổng nhiều hơn nhưng người để dành từ Hero để lên luôn Ancient một lần cho đỡ tốn kém.

Vì vậy cần @Shin xác nhận và bổ sung vào rule là có hay không việc phải tăng từng cấp ? để bà con rõ. Vì nhiều mem cũng đang có ý định tăng nhóm nhưng lại do bài toán kinh tế nên lấn cấn trong việc chờ lên luôn 1 thể :popo_ah:

Mình chỉ là phóng viên thường trực nêu dùm thắc mắc của mem trong đầu năm mới này, mong ẹc min phản hồi để bà con được rõ.

Hớp bia niu dia 2024
Cám ơn bạn tổng hợp thông tin cho BQT nha.

Phần này mình có cập nhật ở nội dung Post #1 như sau:
Vì thế Mem có thể đợi để lên một nhóm cao hơn nếu đủ điều kiện yêu cầu mà không cần phải đi từng cấp bậc.

BQT MMO4ME,
Happy New Year

Cám ơn bạn tổng hợp thông tin cho BQT nha.

Phần này mình có cập nhật ở nội dung Post #1 như sau:
Vì thế Mem có thể đợi để lên một nhóm cao hơn nếu đủ điều kiện yêu cầu mà không cần phải đi từng cấp bậc.

BQT MMO4ME,
Happy New Year

Đây sẽ là thông tin tốt cho mọi người nắm để có phương hướng hoạt động tích cực đổi lên hẳn Ancient mà chỉ tốn 100 MR, nói j chứ chỉ cần tích cực là vừa tích lũy đc MR (thu được qua các event) vừa đủ all các điều kiện (nhất là số lượng Messages, Reactions ).

Hy vọng trong năm 2024 này quân số của các nhóm có giá trị cao sẽ phát triển theo cấp số nhân :popo_big_smile:

Có cách nào để bỏ cái chữ Pre-verified để thành Verified không nhỉ @Shin chứ tự nhiên mà đi spam nhảm để dc 300 mess thì kỳ quá

Có cách nào để bỏ cái chữ Pre-verified để thành Verified không nhỉ @Shin chứ tự nhiên mà đi spam nhảm để dc 300 mess thì kỳ quá
Cám ơn lời góp ý của bạn và nhiều thành viên khác. Mình đã cập nhật một thay đổi nhỏ để hỗ trợ những dịch vụ có trên $1,000 bảo hiểm.

Và tài khoản của bạn cũng đã được cập nhật thành Verified rồi nha.

Cám ơn lời góp ý của bạn và nhiều thành viên khác. Mình đã cập nhật một thay đổi nhỏ để hỗ trợ những dịch vụ có trên $1,000 bảo hiểm.

Và tài khoản của bạn cũng đã được cập nhật thành Verified rồi nha.
Cảm ơn Shin nhiều

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back