Ask [Nhờ tư vấn] Tập đầu tư chứng khoán

thickthick

Junior
Reactions
60
MR
17.773
Chào những người ae thiện lành, hiện tại mk muốn đầu tư 1 mã chứng khoán, chơi lâu dài, kiểu như mỗi tháng mk bỏ 2tr vào mua, coi như tiết kiệm. Mong các cao nhân đi trước chỉ đường cho mk nên mua mã nào ổn định, tăng trưởng tàm tạm để sau này bọn trẻ có cháo ăn trong các mùa covid 1xxx.!
P/S:mk đang tính vào Vietrave, có ổn không ae?

chủ động lên google tìm mấy từ khóa như đầu tư chứng khoán cho người mới bắt đầu, đầu tư chứng khoán bắt đầu từ đâu, tự học đầu tư chứng khoán,... ra 1 nùi.

ngày ngày đọc rồi thấm dần dần là được thôi cậu :D

Upvote 0
Cá nhân em nghĩ thì nếu muốn ăn tăng trưởng và ổn định thì cứ bluechip sẽ ngon hơn.
Viettravel thì có vẻ hơi phiêu 1 chút bác ạ. Vì năm sau có thể ngành hàng không sẽ phục hồi, nhưng nó lại là lính mới , vấn đề tăng trưởng thời gian đầu ắt sẽ có nhưng cạnh tranh dài lâu không dễ. Ông lớn VIN cũng rút thì có thể thấy lĩnh vực rất khốc liệt.

Upvote 0
Chào những người ae thiện lành, hiện tại mk muốn đầu tư 1 mã chứng khoán, chơi lâu dài, kiểu như mỗi tháng mk bỏ 2tr vào mua, coi như tiết kiệm. Mong các cao nhân đi trước chỉ đường cho mk nên mua mã nào ổn định, tăng trưởng tàm tạm để sau này bọn trẻ có cháo ăn trong các mùa covid 1xxx.!
Nếu bạn không có thời gian nghiên cứu thì mình khuyên bạn nên đầu tư vào quỹ đầu tư đó, ở đây các chuyên giá sẽ tối ưu hóa vốn của bạn vào các mã chứng khoán tiềm năng ( theo chuyên gia nhận định ) . Ở VN mình thì có vinacapital hoặc Vietcombank cũng có quỹ đầu tư luôn thì phải.

Upvote 0
Nghĩ đến đầu tư để dành cho bọn trẻ thì quăng vào Bitcoin đi bạn... đu theo thời đại công nghệ thôi. Chứng khoán chi cho mệt đầu.
Ý kiến riêng thôi nhé... mọi hình thức đầu tư điều có rủi ro.

Upvote 0
Vậy là bạn tập đầu tư chứng khoán Việt Nam! Nếu bạn định hướng đầu tư lâu dài thì nên chọn các cổ phiếu Bluechip cho an toàn và có sự tăng trưởng ổn định.
Đừng nghe đánh phái sinh hay CFD sử dụng đòn bẩy là đc :))
Còn thích mạo hiểm và kiếm nhiều thì cứ dùng đòn bẩy!

Upvote 0
Bác có thể ngâm thêm về Mua các mã chứng khoán có thể được trả cổ tức thẳng vào mã CK mỗi năm, tuy các mã này sẽ không tăng đột biến nhưng có thể như tiết kiệm vậy!

Upvote 0
Bác có thể ngâm thêm về Mua các mã chứng khoán có thể được trả cổ tức thẳng vào mã CK mỗi năm, tuy các mã này sẽ không tăng đột biến nhưng có thể như tiết kiệm vậy!
ví dụ 1 vài mã điển hình đi bác ui.

Upvote 0
ví dụ 1 vài mã điển hình đi bác ui.
Ngàn lần không dám Bác ui! Để lại lịch sử năm sau nó sập không trả cổ tức Bác quay lại trách tui, trước kia tui nghĩ Bia bọt là ngon giờ thì nó còn bọt không hà! Còn Bia thì chịu trận cho người khác bắn!

Upvote 0
Ngàn lần không dám Bác ui! Để lại lịch sử năm sau nó sập không trả cổ tức Bác quay lại trách tui, trước kia tui nghĩ Bia bọt là ngon giờ thì nó còn bọt không hà! Còn Bia thì chịu trận cho người khác bắn!
hehe sợ gì bác ơi, em hỏi thôi chớ tiền đâu nwuax mà mua. Đu đỉnh ngàn năm :D

Upvote 0
Dự là năm nay có thể kiếm tí với ngành F&B (quan tâm mấy cụ lâu đời như kinh đô, vinamilk...)các bác thấy thế nào?
có câu chuyện riêng của mấy con trong ngành này hay sao vậy bác?

Upvote 0
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,783
Latest member
alexandrite

Most viewed of week

Most viewed of week