Help Nhờ trợ giúp về vấn đề khách refund tiền( mình là người bán )

beloved

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
hello các bác
mình có bán một số item trong game với khách nước ngoài ( họ send tiền qua paypal mình send item cho họ ) hình ảnh items chuyển cho họ mình đều lưu lại cả .
hôm trước có 1 tay mua của mình 40$ , mình đã gửi đủ vật phẩm , sau đó vài ngày hắn lại mở kiện mình trên paypal
đây là hình

Mình đã gửi paypal tất cả đoạn chat của mính với nó từ lúc nó order đến lúc mình nhận tiền và gửi vật phẩm
cuối cùng mình vẫn thua kiện và bị mất 40$ oan ,+ thêm tiền cước gọi điện paypal 3, 4 lần
Paypal nói bằng chứng ko có tính pháp lý , có thẻ mình giả mạo đoạn chat , với một cái clone nào đó mình tự lập ra
các bác có cách nào Chứng Minh thằng gửi tiền là thằng chat với mình , nếu đặt vào trường hợp của em không .vd như bắt nó phải note tên account nó nhận trong game khi chuyển tiền paypal cho mình,....
tks mình không giỏi trình bày lắm ,nếu không hiểu rõ có thể reply mình , mong các bác giúp đỡ ,..

hello các bác
mình có bán một số item trong game với khách nước ngoài ( họ send tiền qua paypal mình send item cho họ ) hình ảnh items chuyển cho họ mình đều lưu lại cả .
hôm trước có 1 tay mua của mình 40$ , mình đã gửi đủ vật phẩm , sau đó vài ngày hắn lại mở kiện mình trên paypal
đây là hình
View attachment 131353

Mình đã gửi paypal tất cả đoạn chat của mính với nó từ lúc nó order đến lúc mình nhận tiền và gửi vật phẩm
cuối cùng mình vẫn thua kiện và bị mất 40$ oan ,+ thêm tiền cước gọi điện paypal 3, 4 lần
Paypal nói bằng chứng ko có tính pháp lý , có thẻ mình giả mạo đoạn chat , với một cái clone nào đó mình tự lập ra
các bác có cách nào Chứng Minh thằng gửi tiền là thằng chat với mình , nếu đặt vào trường hợp của em không .vd như bắt nó phải note tên account nó nhận trong game khi chuyển tiền paypal cho mình,....
tks mình không giỏi trình bày lắm ,nếu không hiểu rõ có thể reply mình , mong các bác giúp đỡ ,..
khi nó chuyển tiền, bạn nó yêu cầu nó ghi nội dung là gì ko ?

khi nó chuyển tiền, bạn nó yêu cầu nó ghi nội dung là gì ko ?
lúc trước mình ko nghĩ đến cái này , cứ nghĩ có đoạn chat làm bang chứng là ok , bây h mình cần yêu cầu nó note cái gì hả bạn.,..... số lượng , tên account nhận ?

Paypal ko có bảo hộ giao dịch digital goods cho người bán . Nếu ông bán mấy cái đó mà thằng mua mở case kiểu ko nhận được hàng hoặc giao dịch ko phải do nó thực hiện thì 99% là ông sẽ bị xử thua .Cho dù ông cung cấp cái gì cũng vậy thôi

Last edited:
Paypal ko có bảo hộ giao dịch digial goods cho người bán . Nếu ông bán mấy cái đó mà thằng mua mở case kiểu ko nhận được hàng hoặc giao dịch ko phải do nó thực hiện thì 99% là ông sẽ bị xử thua .Cho dù ông cung cấp cái gì cũng vậy thôi
tuỳ xem pp thằng mua ở đâu, nó ở usa thì thua 99% , còn nước khác có cơ hội thắng 30%

lúc trước mình ko nghĩ đến cái này , cứ nghĩ có đoạn chat làm bang chứng là ok , bây h mình cần yêu cầu nó note cái gì hả bạn.,..... số lượng , tên account nhận ?
giờ như này thì bạn thua rồi, ko kiện đc đâu, bửa lâu cũng có 1 ông y chang bạn, cũng chịu thua rùi

rút kinh nghiệm sau này bạn yêu cầu khách note skype của bạn và skype của khách vào
hay là 1 cái gì đó, kiểu như => skype AAA đang mua xxx của skype BBB với giá xxx...
nếu note như này thì bạn mới có thể show bằng chứng là đoạn chat của skype đc

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,492
169,817
Latest member
ngoctay

Most viewed of week

Most viewed of week

Back