Suggest Nhờ kiểm tra giúp tư cách thành viên và Trial Mod

Status
Not open for further replies.

pixfan

Senior
Reactions
697
MR
0.000
Kính gửi Ban Lãnh đạo trang web mmo4me.com

Đầu tiên, tôi xin gửi đến Ban Lãnh đạo lời chúc tốt đẹp nhất!

Xin Ban Lãnh đạo theo đường link này https://mmo4me.com/threads/proxy.367240/page-2
đến Topic Proxy để xem kỹ lại nội dung các bài đã post của thành viên bancaseiphone, và Trial Mod emyeusss7. Trong các bài post của 2 người trên ngày càng mang tính xúc phạm danh dự thành viên khác là tôi-thành viên của trang web này, mặc dù sự việc ban đầu cũng không có gì to tát, nhưng 2 người trên vẫn cố tình tìm những lời lẽ thô bỉ, thiếu văn hoá, không những nhằm vào tôi, mà vào cả nghề gõ captcha-nghề mà trang web này cho phép hoạt động. Ngoài ra, thành viên bancaseiphone đã vi phạm một việc khác khá nặng, mà cậu ấy vẵn không nhận ra mặc dù tôi đã nhắc di nhắc lại không dưới 3 lần.

Thiết nghĩ nên có hình thức kỷ luật thích đáng đối với 2 người trên, đặc biệt với Trial Mod emyeusss7. Không thể chấp nhận một lãnh đạo tương lai của trang web lại đi cổ xuý cho những văn từ thiếu văn hoá trên của thành viên bancaseiphone

Xin trân trọng cám ơn!

Upvote 0
2 nick nhưng cùng 1 người thôi pixfan ơi , tuy ip có thể fake ko có bằng chứng xác thực , nhưng nếu cậu đủ tinh tế thì ko khó nhận ra cách comment của 2 nick đều thô bỉ ổi vô cùng giống nhau.

Upvote 0
Không biết có đúng không! Quy định trang web không cho phép một member có 2 nick trở lên mà!
Nếu quả thật vậy thì Trial Mod kia không xứng đáng tí nào là lãnh đạo, tôi mà biết đang quản lý Box thì sang đó nói cho các member khác biết bộ mặt thật của cậu Trial Mod này!

Upvote 0
Không biết có đúng không! Quy định trang web không cho phép một member có 2 nick trở lên mà!
Nếu quả thật vậy thì Trial Mod kia không xứng đáng tí nào là lãnh đạo, tôi mà biết đang quản lý Box thì sang đó nói cho các member khác biết bộ mặt thật của cậu Trial Mod này!
đúng rồi bạn, ai dùng 2 nick mà ko có lý do chính xác thì bị banned cả 2 nick nhé :D

Xin Ban Lãnh đạo theo đường link này https://mmo4me.com/threads/proxy.367240/page-2
đến Topic Proxy để xem kỹ lại nội dung các bài đã post của thành viên bancaseiphone, và Trial Mod emyeusss7. Trong các bài post của 2 người trên ngày càng mang tính xúc phạm danh dự thành viên khác là tôi-thành viên của trang web này, mặc dù sự việc ban đầu cũng không có gì to tát, nhưng 2 người trên vẫn cố tình tìm những lời lẽ thô bỉ, thiếu văn hoá, không những nhằm vào tôi, mà vào cả nghề gõ captcha-nghề mà trang web này cho phép hoạt động. Ngoài ra, thành viên bancaseiphone đã vi phạm một việc khác khá nặng, mà cậu ấy vẵn không nhận ra mặc dù tôi đã nhắc di nhắc lại không dưới 3 lần.

Thiết nghĩ nên có hình thức kỷ luật thích đáng đối với 2 người trên, đặc biệt với Trial Mod emyeusss7. Không thể chấp nhận một lãnh đạo tương lai của trang web lại đi cổ xuý cho những văn từ thiếu văn hoá trên của thành viên bancaseiphone

Xin trân trọng cám ơn!
bạn cho mình hỏi là mình xúc phạm gì bạn ?

Upvote 0
đúng rồi bạn, ai dùng 2 nick mà ko có lý do chính xác thì bị banned cả 2 nick nhé :D

bạn cho mình hỏi là mình xúc phạm gì bạn ?
Chào Trial Mod

Cậu báo cáo BLD cậu xúc phạm tôi vì 2 lý do sau
1/ emyeusss7 likes this lúc 11h27 đêm qua (22/05/2018) cho bài post của cậu bancasephone. Hành động này là tiếp tay, cổ xuý cho những lời thô bỉ, thiếu văn hoá không chỉ nhằm vào tôi mà vào cả cộng đồng đang gõ captcha.

2/ Trước đó giữa cậu và tôi cũng đã chấm cuộc tranh luận, nhưng cậu vẫn ngấm ngầm ủng hộ cậu bancasephone kia. Nếu cậu là một Mod nghiêm túc thì phải đứng can ngăn đôi bên, không để tình hình ngày càng tồi tệ, mặc dù tôi đã đã bảo không dùng ssh, nên không biết gì về ssh mà cậu bancasephone kia vẫn cứ cố tình nói về ssh, hết cái này đến cái khác, cuối cùng rồi chửi bậy bạ.
Liệu bản thân cậu có cảm thấy mình đủ tự cách làm lãnh đạo không? Cậu có thể trả lời thẳng ra đây dể tôi biết mà liệu!

Upvote 0
Chào Trial Mod

Cậu báo cáo BLD cậu xúc phạm tôi vì 2 lý do sau
1/ emyeusss7 likes this lúc 11h27 đêm qua (22/05/2018) cho bài post của cậu bancasephone. Hành động này là tiếp tay, cổ xuý cho những lời thô bỉ, thiếu văn hoá không chỉ nhằm vào tôi mà vào cả cộng đồng đang gõ captcha.

2/ Trước đó giữa cậu và tôi cũng đã chấm cuộc tranh luận, nhưng cậu vẫn ngấm ngầm ủng hộ cậu bancasephone kia. Nếu cậu là một Mod nghiêm túc thì phải đứng can ngăn đôi bên, không để tình hình ngày càng tồi tệ, mặc dù tôi đã đã bảo không dùng ssh, nên không biết gì về ssh mà cậu bancasephone kia vẫn cứ cố tình nói về ssh, hết cái này đến cái khác, cuối cùng rồi chửi bậy bạ.
Liệu bản thân cậu có cảm thấy mình đủ tự cách làm lãnh đạo không? Cậu có thể trả lời thẳng ra đây dể tôi biết mà liệu!
Chào bạn :D

1. Bạn nên xem kỹ là mình like cmt nào bạn nhé, mình chỉ like đúng ý của cmt đó :D Lúc bạn bật lại người khác thì bạn dùng ngôn từ nghe rất hay :D như cái mình quote nè, nhìn rất đẹp luôn ý :D Mình rất thích cách bật này, rất đáng để học :D

2. Lúc đầu là mình góp ý và đọc cmt của bạn, mình nghỉ rằng bạn chỉ vào troll chủ topic, nên mình mới bật lại như vậy, nhưng sau 2 cmt, thì mình có thể hiểu đc là, bạn cũng có ý giúp đỡ bạn chủ topic, nên mình đã ngưng và thôi ko cmt nữa, vì dù có cmt tiếp thì cũng đâu mang đến kết quả gì, mà lại còn mất hòa khí đôi bên, mình cũng đâu có rảnh rỗi mà ngồi gay nhau với bạn làm gì ? Thời gian để mình "kiếm tiền" ko phải vui hơn sao bạn :D

Vấn đề về tư cách thì mình khẳng định là mình "thừa" nhé :D
Vì nó do rất rất nhiều các thành viên khác và các mod cũng như Smod và Admin cùng đóng góp quyết định
Chứ cái "tư cách lãnh đạo" ko bao giờ do "cá nhân mình" hay do "1 người nào" có quyền tự ý phát xét cả

Còn việc bạn và cái bạn kia gay nhau gì gì đó thì mình hoàn toàn ko biết nhé và mình cũng ko phải Mod của box đó, sau câu bạn cmt bảo "ngưng" thì sau đó vài giờ, mình đã "offline" rồi, theo như thời gian thì lúc đó bạn kia mới vào "bật" lại bạn. Mãi đến lúc khuya, mình online thì mình mới thấy những dòng cmt giữa bạn và bạn ấy => vì bạn ý có quote mình, chứ nếu ko quote, thì chắc là mình cũng ko thấy để mà "like" luôn ý :D

Vì sao mình bảo mình ko phải Mod của box đó, vì trong những đoạn cmt trong topic, bạn có bảo là:
Cuối cùng, tôi sẽ chuyển nội dung comment này của cậu đến Mod nguyenduong1990-là người phụ trách Topic này để nói cậu không tôn trọng thành viên trong web này với lời lẽ xúc phạm người khác!
Vậy thôi, tôi không muốn đôi co với cậu ở đây!
Nên mình nghĩ là, bạn chỉ muốn đích thân @MOD của box vào xử lý, chứ những @MOD khác ko nên can thiệp vào đoạn đối thoại giữa 2 bạn.

=> Tóm lại, lúc bạn kia và bạn đang tranh chấp, thì mình đã offline ( đang lo kiếm tiền bạn à, rảnh đâu ngồi gay sự :D ) thế nên việc ủng hộ là ko có nhé :D

Upvote 0
Chào bạn :D

1. Bạn nên xem kỹ là mình like cmt nào bạn nhé, mình chỉ like đúng ý của cmt đó :D Lúc bạn bật lại người khác thì bạn dùng ngôn từ nghe rất hay :D như cái mình quote nè, nhìn rất đẹp luôn ý :D Mình rất thích cách bật này, rất đáng để học :D

2. Lúc đầu là mình góp ý và đọc cmt của bạn, mình nghỉ rằng bạn chỉ vào troll chủ topic, nên mình mới bật lại như vậy, nhưng sau 2 cmt, thì mình có thể hiểu đc là, bạn cũng có ý giúp đỡ bạn chủ topic, nên mình đã ngưng và thôi ko cmt nữa, vì dù có cmt tiếp thì cũng đâu mang đến kết quả gì, mà lại còn mất hòa khí đôi bên, mình cũng đâu có rảnh rỗi mà ngồi gay nhau với bạn làm gì ? Thời gian để mình "kiếm tiền" ko phải vui hơn sao bạn :D

Vấn đề về tư cách thì mình khẳng định là mình "thừa" nhé :D
Vì nó do rất rất nhiều các thành viên khác và các mod cũng như Smod và Admin cùng đóng góp quyết định
Chứ cái "tư cách lãnh đạo" ko bao giờ do "cá nhân mình" hay do "1 người nào" có quyền tự ý phát xét cả

Còn việc bạn và cái bạn kia gay nhau gì gì đó thì mình hoàn toàn ko biết nhé và mình cũng ko phải Mod của box đó, sau câu bạn cmt bảo "ngưng" thì sau đó vài giờ, mình đã "offline" rồi, theo như thời gian thì lúc đó bạn kia mới vào "bật" lại bạn. Mãi đến lúc khuya, mình online thì mình mới thấy những dòng cmt giữa bạn và bạn ấy => vì bạn ý có quote mình, chứ nếu ko quote, thì chắc là mình cũng ko thấy để mà "like" luôn ý :D

Vì sao mình bảo mình ko phải Mod của box đó, vì trong những đoạn cmt trong topic, bạn có bảo là:

Nên mình nghĩ là, bạn chỉ muốn đích thân @MOD của box vào xử lý, chứ những @MOD khác ko nên can thiệp vào đoạn đối thoại giữa 2 bạn.

=> Tóm lại, lúc bạn kia và bạn đang tranh chấp, thì mình đã offline ( đang lo kiếm tiền bạn à, rảnh đâu ngồi gay sự :D ) thế nên việc ủng hộ là ko có nhé :D

Tôi cũng đoán là cậu sẽ bảo chỉ like bài post lúc 23h27 ngày 22/05/2018. Nhưng không có lửa sao có khỏi được cậu!
Việc này cứ để BLD kiểm tra rồi cho quyết định cuối cùng!
Nếu ở đây mà cậu vân đương dương tự đắc vỗ ngực bảo thừa tư cách lãnh đạo trang web thì tôi đã hiểu phần nào rồi!

Upvote 0
Tôi cũng đoán là cậu sẽ bảo chỉ like bài post lúc 23h27 ngày 22/05/2018. Nhưng không có lửa sao có khỏi được cậu!
Việc này cứ để BLD kiểm tra rồi cho quyết định cuối cùng!
Nếu ở đây mà cậu vân đương dương tự đắc vỗ ngực bảo thừa tư cách lãnh đạo trang web thì tôi đã hiểu phần nào rồi!
1.Cần gì phải đoán bạn, mình làm bất cứ việc gì, thì web đều lưu log lại hết, dù có unlike thì web vẫn lưu
Nên là việc mình like cmt nào, vì sao mình like, mình đều nói rõ cả :D

2. Nếu mình ko đủ tư cách, thì sao lại dc set lên Trial Mod bạn ?
Mình chả có "đương dương tự đắc vỗ ngực" gì cả, sự thật vốn dĩ là như vậy mà, tư cách 1 con người đâu thể nào do 1 cá nhân quyết định đc bạn ^^!

Upvote 0
1.Cần gì phải đoán bạn, mình làm bất cứ việc gì, thì web đều lưu log lại hết, dù có unlike thì web vẫn lưu
Nên là việc mình like cmt nào, vì sao mình like, mình đều nói rõ cả :D

2. Nếu mình ko đủ tư cách, thì sao lại dc set lên Trial Mod bạn ?
Mình chả có "đương dương tự đắc vỗ ngực" gì cả, sự thật vốn dĩ là như vậy mà, tư cách 1 con người đâu thể nào do 1 cá nhân quyết định đc bạn ^^!

Qua cách like của Trial Mod như cậu đối với một bài viết chứa đầy những từ dung tục, thô bỉ, hạ thấp nhân phẩm người khác, coi thường nghề gõ captcha thì tôi đã hiểu tư cách, nhân cách của con người cậu!

Sở dĩ tôi không muốn tiếp tục nói chuyện với cậu bancasephone nữa (hay còn gọi bật lại) vì con người đó có kiến thức quá sâu rộng về những từ tầm thường, thô bỉ, nên tôi thua. Tôi không muốn biến mình ngang hàng như con người đó!

Upvote 0
Qua cách like của Trial Mod như cậu đối với một bài viết chứa đầy những từ dung tục, thô bỉ, hạ thấp nhân phẩm người khác, coi thường nghề gõ captcha thì tôi đã hiểu tư cách, nhân cách của con người cậu!

Sở dĩ tôi không muốn tiếp tục nói chuyện với cậu bancasephone nữa (hay còn gọi bật lại) vì con người đó có kiến thức quá sâu rộng về những từ tầm thường, thô bỉ, nên tôi thua. Tôi không muốn biến mình ngang hàng như con người đó!
bạn quote giúp mình cái bài nào mình like mà "chứa đầy những từ dung tục, thô bỉ, hạ thấp nhân phẩm người khác, coi thường nghề gõ captcha" giúp mình với nha, cảm ơn bạn nhiều.

còn việc bạn và bạn kia nói chuyện thế nào thì đó là chuyện cá nhân của 2 bạn, nói mình biết làm gì ?

Upvote 0
bạn quote giúp mình cái bài nào mình like mà "chứa đầy những từ dung tục, thô bỉ, hạ thấp nhân phẩm người khác, coi thường nghề gõ captcha" giúp mình với nha, cảm ơn bạn nhiều.

còn việc bạn và bạn kia nói chuyện thế nào thì đó là chuyện cá nhân của 2 bạn, nói mình biết làm gì ?

Chào cậu!
Thôi được rồi, tôi ráng ít thời gian nữa để phân tích cho cậu thấy tại sao tôi lại nói ý trên.

Sẽ có 2 trường hợp xảy ra:

1/Ngây ngô:

Cậu vừa làm xong việc gì đó, hay mới đi chơi về, mở máy tính lên, log vào trang web mmo4me.com thì thấy vài tin nhắn đỏ chót, cậu sẽ mở ra xem thì thấy cậu kia post bài khoe bật được tôi với kiến thức cao hơn (tôi chưa nói đây là kiến thức gi nhé), thì theo tâm lý con người, cậu sẽ khoái chí và like cho cậu kia hay bất kỳ ai khác, ngoài tôi ( vì trước đó giữa cậu và tôi đã có vài tranh biện khá gay gắt). Trường hợp này cũng thường xảy ra, đối với các thành viên bình thường thì có thể chấp nhận, vì họ like theo cảm tính! Nhưng với cậu thì không thể chấp nhận sự ngây ngô, manh động như thế được. Trên cương vi là Trial Mod thì ít ra trước khi like cái gì, cậu phải xem hết đầu đuôi câu chuyện mới quyết định, nếu không thì cậu chẳng khác một thành viên bình thường. Trường hợp này không đủ tư cách làm lãnh đạo vì quá hời hợt, hồ đồ, làm theo cảm tính!

2/ Khôn ngoan:

Cậu vừa làm việc online, vừa mở trang web mmo4me.com để theo dõi, đến lúc thích hợp thì cậu like bài cuối cùng của cậu kia lúc 11h27 đêm qua, tránh không like linh tinh những bài post trên của cậu kia. Like vì mục đích gì thì chỉ mình cậu mới hiểu, tôi không bình luận việc này, Trường hợp like này của cậu nguy hiểm, và đáng trách hơn trường hợp ngây ngô trên. Trên cương vị lãnh đạo tương lại, cậu đã thể hiện sự đồng tình, hùa theo cái sai trái của một con người luôn khoe mình hơn người khác bằng mớ kiến thức hỗn độn, thô tục, hồ đồ kia! Dù rằng cậu chỉ like bài cuối cùng lúc 11h27 đêm qua, nhưng vô tình cậu like bài post của một thành viên tồi tệ như thế! Trong trường hợp này thì không phải nói thêm về tư cách, nhân cách nữa, thành viên bình ttường còn chưa đạt, chứ chưa nói đến vị trí cao hơn!

Cám ơn cậu đẫ đọc!

Upvote 0
Có phải bạn pixfan nói mod thử việc đã like còm men này k nhỉ?
Thấy bật người khác gắc lắm mà =)) Gặp người có kiến thức hơn cúp đuôi chạy hả

Theo mình nhận thấy thì emyeusss cò lòng nhỏ mọn k được quân tử cho lắm! Thà như bậc quân tử, muốn chửi thì cứ chửi thằng ra là "Đồ chó!" hay gì đó luôn để xả cơn bực rồi chấp nhận banned nick. Dám làm dàm nhận! Vẫn còn đỡ hơn chơi trò ném đá giấu tay muốn chửi mà k dám vì sợ mất chức nên fake ip như phỏng đoán ko có bằng chứng của member dkny, hoặc thấy có người chửi đối thủ dùm mình thì đi bấm like nhằm thoả mãn sự hẹp hòi để bụng lòng hận thù. Một nhân cách như vậy, e la ko thích hợp làm bộ mặt đại dịện trong dàn mod của diễn đàn lớn MMO4ME. 1 forum có tôn nghiêm hay k mình nghĩ còn phụ thuộc vào ban quản trị của forum có được member kính nế hay k, hay là các thành viên lại xem mod của 4rum ấy giống như dân hàng cá, người đi chợ mới e ngại giá cả 1 xíu đã nhảy lên chửi đổng khiến ngta hãi hùng, thà chọn vào siêu thị để mua rau thịt còn hơn phải mua đồ ở chợ the^m lần nào nữa. Xin hết./

Upvote 0
Việc của Topic Proxy đã được anh Admin nguyenduong1990 giải quyết xong, trong đó việc của Trial Mod cũng đã xong rồi, mong anh em không bình luận gì thêm nữa.
Rất cám ơn anh em đã chia sẻ với tôi trong những ngày khó khăn vừa qua.

Upvote 0
Việc nó nhỏ mà thành cãi nhau =.=!

Upvote 0
sorry vì không liên quan , nhưng bạn emyeusss này ko xứng đáng là làm mod đâu, từ vụ của bác QuangVu , rồi cách nói chuyện, ... mà thôi có làm mod cũng chẳng liên quan mình, tóm lại tại tôi không thích . :D !

Upvote 0
Xin đuợc nói thêm để anh em được rõ là thread này sẽ đóng lại vì sáng nay Admin nguyenduong1990 đã xử lý xong trường hợp của Tral Mod rồi, nên tôi đã đề nghị ae không bình luận gì thêm về Trial Mod nữa. Riêng trường hợp của thành viên bancasephone thì tôi chưa đồng ý và đã có đề nghi tiếp theo. Anh em nào quan tâm thì xin vào link này sang Box Quy định chung của MMO4ME
https://mmo4me.com/threads/noi-quy-chung-cua-mmo4me-forum.115/page-8#post-6537910

Upvote 0

Xin trân trọng cám ơn!

Về méc mẹ chưa bạn =)) lên mạng ba hoa to mồm k có kiến thức bị người khác bật lại khóc ùm lên hài vãi =))

Đi gõ captcha, thì cũng như con ếch ngồi đáy giếng thôi. Cái bầu trời nhìn lên còn nhỏ lắm bạn à. Mở mồm ra là “Việt Nam! K đủ trình độ làm proxy” nghe ngứa vãi. Mình chỉ cho cậu một trang Việt Nam! Éo những làm proxy mà còn làm ra vpn rất tốt vietpn.com ok.

Con ếch như cậu còn non và xanh lắm. 2k14 vùi đầu gõ cap 4 năm rồi chưa thông minh lên đc tý nào à ?

Không có kiến thức mở mồm bật đủ người. Méc mod méc admin chứ về méc mẹ chưa bạn =)) méc ba méc ông bà nữa =)) tội xạo lol trên mạng bị bật éo biết nói gì cúp đuôi chạy =))

Cộng đồng người gõ captcha, rất nhiều người biết thân biết phận, họ k có kỹ năng máy tính nhiều, họ chỉ làm và kiếm tiền, chứ k giống như bạn. Kiến thức chưa đủ, nghĩ cầm đầu vài dự án pix *** gì đó là to à. Đi bật từa lưa người. Sao đến mình bạn lại k dám bật ?

emyeusss7, người ta buôn bán code, làm software, làm tool chiến các thể loại, mà cần một con ếch gõ captcha chỉ bảo kiến thức SSH và VPS à =))

Đừng nhìn nick mình 2k15, mình trong mmo4me này còn lâu hơn loại 2k14 ếch ngồi đáy giếng đó.

Thích thì mình bật với bạn, solo income k bạn ?

Last edited:
Upvote 0
nói thật các bạn đừng bùôn....lớn hết rồi mà y như con nít... chung 1 forum mà cãi vã toàn những chuyện k đâu.. chỉ vì 1 topic của người ta, nhảy vào comment xong rồi tranh luận rồi đậm ra cãi vã.. dùng lời lẽ thô tục.. thật k đáng tí nào.
đơn giãn vì các bạn chưa thật sự kìm chế được bản thân và các bạn còn nóng tính quá. nhịn nhau 1 câu hoặc comment mang tính chất thân thiện, góp ý cùng nhau trao đổi thì phải hay hơn không.

@emyeusss7 : xin nhắc lại là bạn đang thử việc lên mod nên lời lẽ cần kìm chế và tranh tranh luận, gây war với mem, tránh làm tình hình thêm xấu, những comment chưa xác minh tính chính xác thì tránh like gây hiểu lầm giữa các bên. (1 point cảnh cáo)
@pixfan : cậu cũng không phải vừa,, cãi không lại mở topic, inbox các mod nhờ giúp đỡ. (1 point cảnh cáo, nếu còn mở topic, baned 7 ngày)
@bancaseiphone : lời lẽ gây war, mất đoàn kết, (baned cảnh cáo 7 ngày)

TOPIC CLOSE !
CHÀO THÂN ÁI VÀ QUYẾT THẮNG

Last edited:
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,480
169,808