Suggest Nhờ giúp vấn đề : đã reset modem ip đã đổi nhưng vẫn bị checkpoint

khoatai

Hero
Reactions
519
MR
0.001
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Tình hình là mình sài cáp quang vịt teo, trước nó sài cái modem tp-link adsl và bộ chuyển, mỗi lần đổi ip chỉ cần login vào modem và bấm nút disconnect rồi connect lại rất tiện.
Mọi chuyện vô cùng lý tưởng cho việc tạo nhiều tài khoản gmail hay log nhiều facebook. cho đến khi nó bị trục trặc gì đó mất mạng thế là sau 2 ngày mày mò và bọn kĩ thuật vịt teo đã thay cho 2 cái modem và giờ sài modem cáp quang trực tiếp, thấy hàng xịn cũng khoái nhưng ai ngờ nút Disconnect đã không còn, thế là phải rsset bằng nút power.
Như thế đã đủ khổ nhưng không ngờ một lỗi mới xuất hiện,
mặc dù đã reset xong modem ip đã thay đổi nhưng vào đăng ký gmail cũng bị phát hiện, log facebook bị checkpoint, dùng 3g thì k sao, có nghe bạn bán acc facebook nói "modem bị sao DSN", vào đổi DSN trong properties thành dsn google vẫn bị, có pm bạn bán fb nhờ giúp nhưng bị từ chối kín(thất vọng).
Giờ kk dám log palpal vì sợ nó phát hiện,
Vậy có cao nhân nào biết cách khác phục xin giúp mình với, vì ở đây có khá nhiều cao thủ IT, mong mọi người giúp đỡ sớm để tháng này e còn có tiền đóng tiền nhà, cuối tháng mà k dám vào rút tiền paypal

tớ 1 lúc 4 acc paypal. log tum lum. chả thấy bị sao :(

Mình dùng FPT reset trong modem phát là có ip mới đăng nhập vô tư. Bạn thử bâm nút power 1 lúc rồi hẵng bật lại để nó cấp sang dải ip khác xem sao. Cùng 1 dải ip khả năng trùng ip là rất cao.

thánh tháng kiếm cả K$:rolleyes: đổi mạng đi :D
tháng 200$ là lòi mắt rồi đâu ra k$, đang mày mò mà chả biết sửa sao, chắc như bạn @anhnghi nói quá, trước có sài qua vnpt fpt viettel thấy chưa bao giờ bị, từ khi nó đổi cái modem GPON là khổ

tháng 200$ là lòi mắt rồi đâu ra k$, đang mày mò mà chả biết sửa sao, chắc như bạn @anhnghi nói quá, trước có sài qua vnpt fpt viettel thấy chưa bao giờ bị, từ khi nó đổi cái modem GPON là khổ

thím ra tiệm mua con moderm khác thay vào. hk thì đem moderm lại nhà mạng kêu nó đổi cho :oops:, lúc trước mềnh toàn đem moderm ra nó đổi :cool:,chém vãi trùm cheat crowdflower mà than tháng ko được 200$ :oops:

thím ra tiệm mua con moderm khác thay vào. hk thì đem moderm lại nhà mạng kêu nó đổi cho :oops:, lúc trước mềnh toàn đem moderm ra nó đổi :cool:,chém vãi trùm cheat crowdflower mà than tháng ko được 200$ :oops:
dạo này hết cheat đc rồi :v, còn mà bị nó làm mấy vố mất toàn cả mấy chục nên ở nhà ăn chay(cá kho xì dầu) hối lỗi :oops:

cứ log đi rồi sẽ bị thôi :D Dcom nó là ip động. Dcom chỉ hạn chế cp thôi chứ chưa có cách nào để ko bị cả @@
Vấn đề là mạng viettel cũng ip động mà reset cả mấy chục lần vẫn k đăng ký đc gmail. 3g phát 1, đây là k đăng ký được chứ k phải là việc xác nhận phone nhé, khi submit đăng ký nó báo k thể đăng ký lúc này, chỉ cần sài 3g là ok, tức thật

Vấn đề là mạng viettel cũng ip động mà reset cả mấy chục lần vẫn k đăng ký đc gmail. 3g phát 1, đây là k đăng ký được chứ k phải là việc xác nhận phone nhé, khi submit đăng ký nó báo k thể đăng ký lúc này, chỉ cần sài 3g là ok, tức thật

vô lý quá ko lý do gì mà ko đăng ký được gmail , nếu mà có đăng ký nhiều quá thì nó bắt very phone thì lấy goolge vocie ra đâm , Nếu đông ko được thì Chuyển quả tỉnh đỏi DNS , CCleaner , clear cache ăn nhằm chi mà ko cho reg , facebook login cả chục cái bằng viettel chả có chi cả , paypal thì 2 cái login cũng có chi đâu

vô lý quá ko lý do gì mà ko đăng ký được gmail , nếu mà có đăng ký nhiều quá thì nó bắt very phone thì lấy goolge vocie ra đâm , Nếu đông ko được thì Chuyển quả tỉnh đỏi DNS , CCleaner , clear cache ăn nhằm chi mà ko cho reg , facebook login cả chục cái bằng viettel chả có chi cả , paypal thì 2 cái login cũng có chi đâu
Thế mới đau bạn à, rõ rằng ip đã đổi, ccleaner chắc mmo ai cũng có, reset chục lần vẫn bị nghe bạn gì bày tắt modem để chừng nữa tiếng giờ đc rồi, sài mạng và reg kiểu này vài năm mà giờ lần đầu gpaj, đau thật, mình hồi giờ reg gì cũng sài ẩn danh nên k cần xóa = cclean mà hôm nay đem ra xóa vẫn k tác dụng, trước cái modem tp-link tuy là modem adls chứ k phải fiber mà sài ngon lành giờ chuyển sang modem chuyên dụng thì lại sinh sự, chắc tại firmware của mấy thằng vịt teo nó làm k ra gì

cho dù bạn resmodel + clear ls nó vẫn check ra bạn pải change mac +proxy :D

Thớt thử dùng nút power tắt modem, 3 phút sau hãy mở modem lên lại. Hoặc check ip xem, coi chừng được mấy anh vịt chuyển sang ip tĩnh rồi cũng nên :D :D

đổi SSID cho máy đi là đc.

Tình hình là mình sài cáp quang vịt teo, trước nó sài cái modem tp-link adsl và bộ chuyển, mỗi lần đổi ip chỉ cần login vào modem và bấm nút disconnect rồi connect lại rất tiện.
Mọi chuyện vô cùng lý tưởng cho việc tạo nhiều tài khoản gmail hay log nhiều facebook. cho đến khi nó bị trục trặc gì đó mất mạng thế là sau 2 ngày mày mò và bọn kĩ thuật vịt teo đã thay cho 2 cái modem và giờ sài modem cáp quang trực tiếp, thấy hàng xịn cũng khoái nhưng ai ngờ nút Disconnect đã không còn, thế là phải rsset bằng nút power.
l
Cái này có thể làm tool nhỏ để reboot (không phải reset đâu nhé) sau 1 ly đi 1 dặm. Đừng lẫn lộn từ ngữ và cũng đừng nghĩ mình bắt bẻ từ ngữ.

Như thế đã đủ khổ nhưng không ngờ một lỗi mới xuất hiện, mặc dù đã reset xong modem ip đã thay đổi nhưng vào đăng ký gmail cũng bị phát hiện, log facebook bị checkpoint, dùng 3g thì k sao, có nghe bạn bán acc facebook nói "modem bị sao DSN", vào đổi DSN trong properties thành dsn google vẫn bị, có pm bạn bán fb nhờ giúp nhưng bị từ chối kín(thất vọng).

Cái này mình có comment ở phía trên (comment trước).

Vậy có cao nhân nào biết cách khác phục xin giúp mình với, vì ở đây có khá nhiều cao thủ IT, mong mọi người giúp đỡ sớm để tháng này e còn có tiền đóng tiền nhà, cuối tháng mà k dám vào rút tiền paypal

Paypal thì vô tư đi. Không ảnh hưởng gì cả
Nó không đi chống cheat acc đâu mà nó chỉ chống gian lận thương mại, chống rửa tiền, chống trộm cướp thôi. Những hành vi (vô tình hay cố ý) về IP chỉ bị đình chỉ vì nó muốn bảo vệ tài khoản của khách hàng.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,426
169,770
Latest member
goexme

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom