Ask Nhờ giải đáp về gmail

AnViDanh

Junior
Reactions
148
MR
3.158
Xin chào mọi người, em làm phiền chút ạ. Em muốn hỏi:
- 1 số điện thoại có thể làm sđt bảo vệ của bao nhiêu tài khoản?
- 1 gmail có thể làm mail recovery của bao nhiêu tài khoản?
- Tại 1 IP mình login nhiều tài khoản gmail có vấn đề gì không?
- Login nhiều ví PM, Payeer cùng 1 IP có vấn đề gì không?
Em cảm ơn ạ.

Solution
Kinh nghiệm cá nhân mình thì:
- 1 SDT reg cả trăm acc đây, bạn reg lấy mã sau đó đến mục nó hỏi gì gì á thì xóa sdt đi là reg được rất nhiều mail cùng 1 sdt nha, nhưng nên có mấy số làm luân phiên nhau :D
- 1 mail recovery được nhiều mail luôn nhưng cùng 1 thời gian reg thì dễ bị khóa nhưng tỉ lệ cũng thấp lắm.
- 1 IP log nhiều tk trên nhiều profile chrome khác nhau vẫn ổn nha!
Để hạn chế checkpoint thì bạn k nên log mail vào thiết bị di động nha.
Em cảm ơn ạ.

1. Theo mình biết thì acc cũ thì 1 sdt được 5 acc, hiện tại hình như giảm còn 3 thì phải.

2. Mình chưa thử reco dính chùm vào 1 acc nên ko rõ, mình toàn reco theo kiểu dây chuyền, kể cả chuyển tiếp mail cũng thế. nghĩa là acc 2 dùng cho acc 1, acc 3 dùng cho acc 2, acc 4 dùng cho acc 3 ... cứ thế dây chuyền dần lên acc n + 1 dùng cho acc n

3. Các gmail tuổi đời lâu thì ko sao, các gmail mới tạo khi log trùng sẽ bị check code sms lại (mình đang có hơn 1k gmail reg từ 200x vẫn log cùng 1 ip bình thường)

4. Log cùng vẫn bình thường, nhưng nên tối đa 5 acc/ cùng ip/ cùng thiết bị thôi, muốn log nhiều cùng ip thì nên khác cả thiết bị nữa, nếu có bị dò hỏi thì có thể mượn lý do người cùng nhà hoặc nhân viên trong cùng công ty, và các mail log ko được kiểu trùng nhau kiểu thay số, kiểu như abc01@gmail , abc02@gmail , abc03@gmail ... Nếu log trùng thường xuyên sẽ bắt KYC acc :)

Upvote 0
Em cảm ơn ạ, em toàn gmail mới nên bị check sms suốt. Mấy acc mới tạo qua nay, e không để sđt bảo vệ chỉ để mail thì thấy đăng nhập vẫn bình thường, dù có đổi IP. Mục 4, tại em lười đổi mà muốn chuyển tiền về ví, nên hỏi vậy.

Upvote 0
Em cảm ơn ạ.

1.không dám thử
2.tốt nhất thím recovery để tầm 5-10acc là ok, trước m cũng đi dây chuyền 1k, 500acc, để ít tầm 30-50 acc cũng block cả.
3.log tầm 30-50 acc cùng ip nguy hiểm lắm, vài bữa là block vô hiệu hóa cả dải. tầm 5-10acc là ok.
4.không rõ

acc cũ với acc mới cũng như nhau cả thôi, cứ khác ip, khác useragent là checkpoint sms thôi. acc gmail m 10 năm vẫn check point ngập mặt. ý trời :popo_amazed::popo_amazed:

Upvote 0
Gmail giờ reg rất khó sống lâu, bạn nên mua gmail vài tháng tuổi về nuôi sẽ hiệu quả hơn. Nên tạo profile trình duyệt và login gmail vào đó luôn tránh việc login đi login lại nhiều lần, mỗi lần login 1 ip thôi. Đổi ip là việc cơ bản đầu tiên của việc nuôi nhiều acc nên bạn phải chú ý nhé, đổi ip đc thì cứ đổi hết chả mất bao lâu, chả ai làm chuyện xấu mà để lại dấu vết cả bạn

Upvote 0
E mới tập tành thôi, rõ khổ, chả có hướng dẫn gì cả. E hỏi cho rõ, kẻo làm xong nó gửi về, mà bay màu thì chết. Thanks các bác!

Upvote 0
E mới tập tành thôi, rõ khổ, chả có hướng dẫn gì cả. E hỏi cho rõ, kẻo làm xong nó gửi về, mà bay màu thì chết. Thanks các bác!
Mình nói thật mà. Quan trọng là chất lượng acc đó. Con ip login thì ko dám khẳng định. Nhưng minh toàn login một ip pc mình ko sao hết

Upvote 0
một số đt có thể lập nhiều gmail nhé,quan trọng là thời gian đừng có gần nhau,mình lập rải rác 1 sdt chính phải 20 mail trong vài năm,vẫn sống tốt

Upvote 0
1. Theo mình biết thì acc cũ thì 1 sdt được 5 acc, hiện tại hình như giảm còn 3 thì phải.

2. Mình chưa thử reco dính chùm vào 1 acc nên ko rõ, mình toàn reco theo kiểu dây chuyền, kể cả chuyển tiếp mail cũng thế. nghĩa là acc 2 dùng cho acc 1, acc 3 dùng cho acc 2, acc 4 dùng cho acc 3 ... cứ thế dây chuyền dần lên acc n + 1 dùng cho acc n

3. Các gmail tuổi đời lâu thì ko sao, các gmail mới tạo khi log trùng sẽ bị check code sms lại (mình đang có hơn 1k gmail reg từ 200x vẫn log cùng 1 ip bình thường)

4. Log cùng vẫn bình thường, nhưng nên tối đa 5 acc/ cùng ip/ cùng thiết bị thôi, muốn log nhiều cùng ip thì nên khác cả thiết bị nữa, nếu có bị dò hỏi thì có thể mượn lý do người cùng nhà hoặc nhân viên trong cùng công ty, và các mail log ko được kiểu trùng nhau kiểu thay số, kiểu như abc01@gmail , abc02@gmail , abc03@gmail ... Nếu log trùng thường xuyên sẽ bắt KYC acc :)
bro ơi nếu dùng mail kp như thế. một ai đó mà có mail acc 4 có thể lấy dc tk acc 3, có acc 3 lấy dc tk acc 2. có acc 2 lấy dc tk acc 1. ko nên dùng mail kp như vậy rất dễ mất cả dàn. dùng mail ảo cho lành á :popo_big_smile:

Upvote 0
bro ơi nếu dùng mail kp như thế. một ai đó mà có mail acc 4 có thể lấy dc tk acc 3, có acc 3 lấy dc tk acc 2. có acc 2 lấy dc tk acc 1. ko nên dùng mail kp như vậy rất dễ mất cả dàn. dùng mail ảo cho lành á :popo_big_smile:

Cái này mình dùng cho thời email cổ, chứ các email mới không khuyến khích, mình đang có hơn 1k gmail cổ từ 2007 - 2009 vẫn đang sống nhăn răng đến giờ theo cách này, các loại 201x thì mình có tạo thêm tầm 100 mail thời 2016 vẫn sống, còn tuổi đời mới từ 2018 đổ về gần đây thì mình ko dùng mail nào cả.

Còn về chuyện bảo mật ai có 1 trong số mail mà lấy được nguyên dàn là do lỗi bảo mật quá kém :p

Upvote 0
Cái này mình dùng cho thời email cổ, chứ các email mới không khuyến khích, mình đang có hơn 1k gmail cổ từ 2007 - 2009 vẫn đang sống nhăn răng đến giờ theo cách này, các loại 201x thì mình có tạo thêm tầm 100 mail thời 2016 vẫn sống, còn tuổi đời mới từ 2018 đổ về gần đây thì mình ko dùng mail nào cả.

Còn về chuyện bảo mật ai có 1 trong số mail mà lấy được nguyên dàn là do lỗi bảo mật quá kém :p
mình đang nói bảo mật thui mà. giả sử như mem đó bán 1 mail trong đó đi. họ lại check gmail thấy có liên kết với 1 tk kia là họ quất luôn thui. đợt có 1 phốt như z zùi đó bro ơi.

Upvote 0
mình đang nói bảo mật thui mà. giả sử như mem đó bán 1 mail trong đó đi. họ lại check gmail thấy có liên kết với 1 tk kia là họ quất luôn thui. đợt có 1 phốt như z zùi đó bro ơi.

Cái này reg dùng cá nhân phục vụ cho các vấn đề cheat, chứ thương mại ai dùng kiểu này :popo_waaaht: thương mại có lỡ có bán thì cũng phải biết hủy liên kết đi chứ, kiểu như share rau ấy phải biết chùi

Upvote 0
ôi đúng topic đang định lập. Mình dùng mail recovery chung 1 mail tầm 50 cái , giờ lập mới nó ko cho lập luôn ạ, dù đã xóa sạch ck, đổi IP, đổi mail recovery,, đổi hết. ko biết thằng Gmail này nó check ra cái gì.

Tiện thể các cao nhân cho hỏi có loại mail nào dùng tốt mà ít bị xóa ko ạ, em thấy hotmail, yahoo, AOl, mail.ru gì nó cũng dễ lock lắm

Upvote 0
Cái này reg dùng cá nhân phục vụ cho các vấn đề cheat, chứ thương mại ai dùng kiểu này :popo_waaaht: thương mại có lỡ có bán thì cũng phải biết hủy liên kết đi chứ, kiểu như share rau ấy phải biết chùi
Kaka ae hiểu nhầm lại dùng cho thương mại là toang đó bro

Upvote 0
Không biết mọi người thế nào chứ tôi có mỗi một số dt mà dùng cho mấy chục cái gmail, bình thường lúc nào cũng login tầm 6,7 gmail cùng lúc. Lâu lâu có việc tạo gmail mới lại vẫn dùng sdt đấy, mail recovery cũng chỉ 1 cái chính. Mà bao nhiêu năm rồi cũng ko sao. Theo tôi vấn đề không phải là tạo bao nhiêu mail mà vấn đề là mail đấy dùng để làm gì. Thêm nữa là các mail ko tạo cùng một lúc mà vài 3 tháng mới tạo 1 cái đúng nhu cầu mình sử dụng chứ ko phải kiểu spam thì sẽ được xài thoải mái

Upvote 0
Kinh nghiệm cá nhân mình thì:
- 1 SDT reg cả trăm acc đây, bạn reg lấy mã sau đó đến mục nó hỏi gì gì á thì xóa sdt đi là reg được rất nhiều mail cùng 1 sdt nha, nhưng nên có mấy số làm luân phiên nhau :D
- 1 mail recovery được nhiều mail luôn nhưng cùng 1 thời gian reg thì dễ bị khóa nhưng tỉ lệ cũng thấp lắm.
- 1 IP log nhiều tk trên nhiều profile chrome khác nhau vẫn ổn nha!
Để hạn chế checkpoint thì bạn k nên log mail vào thiết bị di động nha.

Upvote 0
Solution

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week