Nhờ các bạn giải đáp giúp mình 1 chút nhé

tramtran6

Junior
Reactions
10
MR
0.000
Chào các bạn !
câu 1 :
mình mới tham gia youtube được 2 tháng, mình bật kiếm tiền từ ngày 4 tháng 2 - 2017, tính đến ngày 13 -2 mình được 322$ và cũng khá hài lòng về số tiền kiếm được , nhưng mình không biết đến ngày nào youtube mới chuyển tiền về google adsense ah?
video của mình là tự làm không reup , trong google adsene vẫn trống trơn như file đính kèm, mình tạo google adsense thông qua liên kết trên youtube (lúc bắt đầu tạo kênh cách đây 2 tháng)
câu 2 :
Khi mình quay video và up lên mình có lồng 1 đoạn nhạc khoảng 1 tiếng của nhạc sĩ piano người nga , nhưng không thấy báo bị lỗi bản quyền gì cả và bật kiếm tiền bình thường, các bạn cho hỏi như thế mình có "an toàn " được không ah ! và nếu có người report cho youtube hoặc tác giả đó đăng ký bản quyền thì video sẽ báo lỗi phải không ah ?

CÁM ƠN MỌI Ý KIẾN ĐÓNG GÓP CUẢ CÁC BẠN NHÉ
Trâm Trần

Attachments

155.4 KB · Views: 98
    120.8 KB · Views: 78
    159.8 KB · Views: 81
mới chơi mà ghê quá, dạy mình với bạn ơi :(.

câu 1 : tiền trong YT sẽ được tổng kết vào GA ngày 11-12 hàng tháng.
Câu 2 : Nếu có người report hoặc nhận bản quyền thì bạn sẽ nhận đc email, và trong YT của bạn thì dưới video ấy sẽ có 1 dòng màu xanh ghi là bị nhận bản quyền.

mới chơi mà ghê quá, dạy mình với bạn ơi :(.

câu 1 : tiền trong YT sẽ được tổng kết vào GA ngày 11-12 hàng tháng.
Câu 2 : Nếu có người report hoặc nhận bản quyền thì bạn sẽ nhận đc email, và trong YT của bạn thì dưới video ấy sẽ có 1 dòng màu xanh ghi là bị nhận bản quyền.

Mình cám ơn bạn vì đã dành thời gian trả lời giúp mình, vậy là 11- 12 tháng sau nó mới update hay sao ah, vì hôm nay là 16 mà trong adsense vẫn trống trơn, hơi hoang mang vì là lần đầu tiên làm youtube
nếu vậy thì nhạc nền sẽ không an toàn rồi , tính mua mà đắt quá 30 - 40 $ cho 1 bản piano hay , có độ dài 3 phút, video của mình có độ dài từ 20 phút đến 1 tiếng . nếu mình dùng nhạc nền không lời của việt nam như bài sắc màu, tôi ngàn năm đợi , hay nhạc trịnh công sơn thì có lẽ sẽ ít bị bản quyền hơn đúng không bạn vì việt nam bản quyền không khắc khe như nước ngoài
mình hỏi hơi nhiều vì dự định làm kênh với 500 - 1k video tutorial cho kênh , nếu mình không xác định được từ đầu ,sau này kênh gặp vấn đề thì rất mất công.
mình lúc đầu định làm youtube để kéo traffic về website , nhưng sau thấy youtube khả thi hơn là seo web lên top google usa mới có khách thế là mình tập chung vào youtube. mình làm về mảng handmade bạn ah

Mình rất trân trọng các góp ý của các bạn . Mình xin cảm ơn

+12/3 bạn mới được tổng thu nhập tháng 2 nhé.
+Bạn nên lấy nhạc không có bản quyền để cho an toàn hơn, vì video của bạn content nhưng nhạc bản quyền thì vẫn vi phạm bản quyền nhé !

Chỉ sợ rằng kênh bạn vài hôm nữa die vì chơi GA, rồi lại mất công kháng, mình nghĩ b nên vào 1 net nào đó yên tâm hơn chút.

+12/3 bạn mới được tổng thu nhập tháng 2 nhé.
+Bạn nên lấy nhạc không có bản quyền để cho an toàn hơn, vì video của bạn content nhưng nhạc bản quyền thì vẫn vi phạm bản quyền nhé !
Chào bạn ! vậy mình sẽ dùng thư viện nhạc của youtube cho yên tâm ! mình không hiểu câu này lắm "vì video của bạn content nhưng nhạc bản quyền thì vẫn vi phạm bản quyền nhé !"
với những video mình đã upload thì không có kiện cáo của tác giả bản nhạc hay report thì nó vẫn kiếm tiền đc chứ bạn

Last edited:
Chỉ sợ rằng kênh bạn vài hôm nữa die vì chơi GA, rồi lại mất công kháng, mình nghĩ b nên vào 1 net nào đó yên tâm hơn chút.
Mình cũng nghĩ là vào net thì yên tâm hơn chút ! nhưng mà mất toi 30% trọn đời, nếu kênh vô tình chết mình chấp nhận kháng cáo , vì mình nghĩ đọc nhiều chủ để các bạn post vẫn có người sử dụng GA cho kênh của mình ! với lại từ trước đến giờ mình không tạo nhiều kênh , chỉ có 1 kênh chính , hồ sơ rất trong sạch, hôm nay em nó lên đc 7k sub rồi , mình không có sub ảo hay comment ảo, vì từ đầu mình quan niệm làm để đó cho vui , chủ yếu lấy traffic thôi, lượng người sub phần đa là các nước châu âu , độ tuổi từ 40 - 70 , tỉ lệ like cũng rất cao so với dislike ! mình nghĩ khi youtube nó quét ít nhất nó cũng có 1 cơ chế để nhận biết kênh đó có dính sẹo không ? chứ mình không nghĩ là cứ là kênh việt nam , sub tăng tiền tăng thì die :)

Last edited:
làm ăn chân chính thì lấy lại kênh đc hết ý mà, cố lên bác :D
cám ơn bạn đã động viên ! lúc đầu hơi ngây thơ lấy mấy bản classic piano trên youtube ! mà chẳng thấy nó cảnh báo gì, vẫn kiếm tiền bình thường, biết thế cứ thư viện audio của nó mà chơi hihi

video bác tự làm thì cứ GA mà chơi, việc j phải vào net để rồi bị chia %. Vào net thì cũng có cái lợi là video content thì có thể dùng content ID của nó để bảo vệ video của mình chống reup, nhưng tất nhiên là phải chia 10-30% doanh thu tùy Net. Giống như bạn bỏ tiền để mua dịch vụ bảo vệ ấy :)
Còn về việc chơi GA nếu bị quét nhầm thì cứ kháng thôi. CỨ bình tĩnh mà chơi bác ah, làm việc trực tiếp với youtube cho khỏe, đỡ lằng nhằng :)

bác nên vào ytb lấy nhạc nền o bản quyền piano về mà làm, nhạc việt hay bất cứ nhạc nào o rõ nguồn gốc xuất xứ cũng sẽ bị nhận đúng hay nhận vơ bản quyền. Chúc bác thành công trên con đường lựa chọn

video bác tự làm thì cứ GA mà chơi, việc j phải vào net để rồi bị chia %. Vào net thì cũng có cái lợi là video content thì có thể dùng content ID của nó để bảo vệ video của mình chống reup, nhưng tất nhiên là phải chia 10-30% doanh thu tùy Net. Giống như bạn bỏ tiền để mua dịch vụ bảo vệ ấy :)
Còn về việc chơi GA nếu bị quét nhầm thì cứ kháng thôi. CỨ bình tĩnh mà chơi bác ah, làm việc trực tiếp với youtube cho khỏe, đỡ lằng nhằng :)
sao mình tưởng vào NET thì thu nhập cao hơn GA ?. Thấy nhiều NET khoe họ tối ưu quảng cáo

Mình thấy nhiều video trên youtube toàn nói tốt cho net không ah, có thể mạng lưới yeah1 nhiều fan , nên tăng khả năng kiếm tiền chăng, nhưng video của mình hướng tới người xem nước ngoài lên view việt nam không mang lại lợi nhuận mấy, mình đã có quyết định riêng cho riêng mình ! sẽ dùng audio của youtube + GA , chấp nhận liều ăn nhiều thôi !

Cái thàng Yeah1 đã gửi mail cảnh báo sắp scam anh em có videos reup rồi. Thật lòng thằng yeah1 lên top 1 châu á có công rất lớn của mấy thánh reup funny và videos sex for kids. Chẳng nhẽ nào lại quên nhau ngay khi lên top 1 á.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom