Ask Nhờ các bác tư vấn giúp em deploy website manga/manhwa/manhua và hỏi về nguồn profit của web truyện

tuantran098

Newbie
Reactions
3
MR
0.002
Chào các bác!
EM đang định làm website manga/manhwa/manhua, về source truyện thì em có thể crawl từ bất kì trang nào mangakakalot, webtoons, manytoons, ... theo dạng từng chapter đóng zip

Những thứ em đang có trong tay:
- Madara WP theme + host AWS
- 1 Domain (không phải offshore) của porkbun
Em muốn hỏi các bác, mình ở VN, host các truyện manhwa 18 có bị làm sao không nhỉ? Em chỉ thấy hentai là các bác khuyên đừng nên làm (Em search topic mấy năm trước).
Ví dụ như 1 số trang truyện có đăng các truyện như: sweetguy, content 18+ của HQ.
Lượng khách và traffic của em không ở Việt Nam, em định xây dựng community dựa vào instagram và twitter (Em đã làm con bot follow/unfollow đang grow 3-4 acc instagram để quảng cáo content manhwa).
Câu hỏi thứ hai là:
Khi host web truyện như thế, có nhất thiết phải dùng offshore hosting để ignore dmca không? Khi dùng AWS em thấy tốc độ load nhanh, sợ chuyển sang offshore tốc độ nó lại củ chuối.
Thứ ba: Nếu không xây dựng community ở Việt Nam, thì mình làm cách nào để monetize nó nhỉ? Em có nghĩ mình có thể ref link figure qua amazon và 1 số trang bán hàng khác.
Các bác có lời khuyên nào thì cho em xin với nhé. Em newbie mong được mọi người chỉ bảo.
Thanks mọi người!

Last edited:
Mấy thể loại có hại cho xã hội thì đừng nên làm bác à :) Với trình độ của bác thì sẽ có nhiều cái hay hơn để làm mà :D

Em crawl manga/manhwa/manhua bình thường thôi cũng đc :D. Chắc bỏ qua 18+ :p

Ko dính đến 18+ thì cứ làm bình thường bác, còn vụ cân bằng giữ DMCA + tốc độ thì bác để script ở host offshore, còn Image thì ở aws, người ta thường report link chứ ít ai report link image lắm :D

Ko dính đến 18+ thì cứ làm bình thường bác, còn vụ cân bằng giữ DMCA + tốc độ thì bác để script ở host offshore, còn Image thì ở aws, người ta thường report link chứ ít ai report link image lắm :D
Thanks bác nhé. Chắc em lưu hình ảnh trên host luôn. Đợi hết free tier aws rồi em tính đến s3 bucket.

Mấy thể loại có hại cho xã hội thì đừng nên làm bác à :) Với trình độ của bác thì sẽ có nhiều cái hay hơn để làm mà :D
mấy cái này có hại cho xã hội à bác, em tính chiến mà bác làm e nhụt chí quá :3

Announcements

Forum statistics

Threads
418,601
170,706
Latest member
tinyzonetvlive
Back
Top Bottom