Nhờ anh em xem cấu hình PC thế này ổn chưa ạ

Build9600

Newbie
Reactions
60
MR
0.000
Xeon E3 - 1231V3
Main B85 GAMING
KINGSTON 8G 1600MHZ DDR3 CL10 Dimm Fury
VGA 750ti 2GB
SEAGATE 500GB SATA3 (VS) 7200rpm 16MB Cache
CORSAIR 550VS - 550W

Công việc mình cần là chơi game render video

cao nhân đi lên núi tu luyện hết r sao

Thêm con ssd nữa chạy cho phê :D máy cỡ này chơi game online thì ngon rồi. Game offline thì cũng tạm tạm :D render video thì con xeon này cân tạm ổn trong tầm giá r

Thêm con ssd nữa chạy cho phê :D máy cỡ này chơi game online thì ngon rồi. Game offline thì cũng tạm tạm :D render video thì con xeon này cân tạm ổn trong tầm giá r
tính ra hết con bên trên khoản vào tầm nhiêu bác nhỉ ssd thì thấy ko cần lắm nên ko tính mua sau này có nhu cầu cần thì mua sau :(

tính ra hết con bên trên khoản vào tầm nhiêu bác nhỉ ssd thì thấy ko cần lắm nên ko tính mua sau này có nhu cầu cần thì mua sau :(
ssd cho tốc độ nhanh và bền, đừng tiếc, mua thì mua 1 lần luôn.

ssd cho tốc độ nhanh và bền, đừng tiếc, mua thì mua 1 lần luôn.
mua 1 lần mua luôn nhưng cái quan trọng là tiền bạn ah, có tiền thì ai lại tiếc làm gì, với lại cái đó sau này có thể mua thêm được

HDD bền hơn SSD đó, SSD tuổi thọ chỉ có 20000 lần truy cập

Tạm tính vào khoảng 16 - 17tr. Lâu rồi k xem giá nên k chắc chắn :D thêm được ổ ssd để cài win, 1 ổ hdd để chứa dữ liệu là ok rôìm nếu kẹt quá giờ cứ xài tạm hdd cũng được. Tiện thể ssd 120gb giờ cũng khoảng 1tr5 là cao rồi

mua ssd trước mua hdd sau . 128 gb mà biết cách sài thì cũng tạm ổn trong thời gian ngắn. rồi mua hdd sau. mình giờ dùng máy ko có ssd thấy rất bực bội

mua ssd trước mua hdd sau . 128 gb mà biết cách sài thì cũng tạm ổn trong thời gian ngắn. rồi mua hdd sau. mình giờ dùng máy ko có ssd thấy rất bực bội
bác cứ đùa làm sao đủ đc chứ mình dùng để render là video mình hiện đang hơn tổng số 128gb rồi

Xeon E3 - 1231V3
Main B85 GAMING
KINGSTON 8G 1600MHZ DDR3 CL10 Dimm Fury
VGA 750ti 2GB
SEAGATE 500GB SATA3 (VS) 7200rpm 16MB Cache
CORSAIR 550VS - 550W

Công việc mình cần là chơi game render video
cấu hình này năm trước mình rap tầm 20 chai
ram 16gb co them ssd 120 nưa
giờ cấu hình này tam 16 chai
có ssd cái pc nó mạnh hơn gấp nhiều lần

ssd có thể thêm sau giờ cần bộ nhớ máy nhiều để làm việc

bác cứ đùa làm sao đủ đc chứ mình dùng để render là video mình hiện đang hơn tổng số 128gb rồi
nếu vậy bác lấy luôn 1 tb đi chứ 500 gb không đủ đâu. giá chênh lệch có vài trăm k thôi. nếu là tớ thì tớ lên hẳn skylake luôn . chứ giờ haswell lỗi thời rồi.còn tớ hay úp lên drive nếu ko có hdd

nếu vậy bác lấy luôn 1 tb đi chứ 500 gb không đủ đâu. giá chênh lệch có vài trăm k thôi. nếu là tớ thì tớ lên hẳn skylake luôn . chứ giờ haswell lỗi thời rồi.còn tớ hay úp lên drive nếu ko có hdd
mình sửa lại 1TB rồi chỉ là trên này mình chưa sửa thôi

giờ mới để ý là thiếu cái case :oops:

Có case luôn 15tr đúng cũng ổn rồi ae nhỉ

Tạm tính vào khoảng 16 - 17tr. Lâu rồi k xem giá nên k chắc chắn :D thêm được ổ ssd để cài win, 1 ổ hdd để chứa dữ liệu là ok rôìm nếu kẹt quá giờ cứ xài tạm hdd cũng được. Tiện thể ssd 120gb giờ cũng khoảng 1tr5 là cao rồi
Thêm cái SSD cài chạy win và cài soft/games là ổn rồi.

ụa các thím cho hỏi cái cấu hình bên trên của mình có cần thêm gì nữa ngoài SSD ko ta, tản nhiệt nó có đi cùng bên trên chưa ta ? với sao ko cần mua card âm thanh đúng ko ?
mình ko am hiểu về PC đó giờ toàn dùng lap nên chả biết luôn

Ko rõ nhu cầu chơi game của bạn đến đâu nhưng chọn con VGA này chắc cũng có chủ đích rồi. Cấu hình build ổn SSD chưa thực sự cần thiết, mình dùng Xeon E3 - 1230V2 - Main B75 GAMING - cặp RipjawsX 8GBx2 HDD 1TB encode ầm ầm từ 2013 đến giờ chẳng vấn đề gì.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,562
170,653
Latest member
ngocsinh3247211
Back
Top Bottom