nhờ anh chemgio và mod ở Bến Tre xác minh trường hợp này ạ

Status
Not open for further replies.

AMZ

Banned
Reactions
50
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
mình có xem trên facebook về hoàn cảnh bé này thấy rất tội, nhà mình cũng vừa sanh 1 bé dc 4 tháng nên xem thấy bé này thì ko thể chịu nỗi, nhưng hiện tại có rất nhiều thành phần lợi dụng lừa đảo nên nhờ anh @chemgio và các bạn ở Bến Tre xác minh trường hợp này nếu thật sự họ cần giúp đỡ sẽ rất tốt ạ. sau đây là nguyên văn của bài viết mình xem

Xjn bỏ ra vài phút đọc bài víêt này nhé.
bé con bà cao thị thu nằm phong hoi suc khoa nhi bv nguỹên đình chiểu nha bà con.vì cha me no k lấy nhau nên k có gíây kết hôn để làm khai sjnh cho bé nên vào vịên phải khai tên mẹ.
K thương thì đừng sjnh kon ra__
Đang học lớp 9 nghe lời người đàn ông 30 mấy tuổi r bỏ nhà đi.đi 3.năm k về cũng k liên lạc cho cha mẹ bik. Ngừơi mẹ ở nhà khóc hết nước mắt vì k tìm gặp kon gái mình.nổi đau chưa nguôi thì 3 năm sau cô gái đó zià dẫn theo người đàn ông 30mấy tuổi đó và một bé trai 9 tháng về nhà (huỵên ba tri) là mẹ và là bà ngoại nhìn thằng bé thấy kưng nên bà cũng im lặng xem như đã gã kon gái từ lâu r.vui vẽ mấy ngày thì mẹ đứa bé nói h tui zí ảnh đi còn nó bà nuôi k k nuôi thì tui bỏ.. người mẹ ngôi khóc nói con mày mà mày bỏ đc hả..mẹ bé tl bỏ chết mẹ nó cũng đc..r mẹ đứa bé cùng người cha bỏ đi.đj đc hơn nữa tháng thì e bé trở bệnh.bé 9tháng nhung đang sống 1cụôc sống của 1 e bé con trong tháng.nghiã là e bé chẳn bjk lật, chẳn ngồi,chỉ bik nhìn và cổ bé rất ýêu mỗi lần ẩm bé lên phải đỡ cổ bé k bé sẽ ngã ngữa.bé đang mang căn bệnh não pẩm sjnh k phát trỉên.và dương vật của bé k có đi tiểu rất khó khăn và đau đớn.cha mẹ bé đj đc nữa tháng bé ở nhà bị viêm phổi sốt bà ngoại nghèo lo làm k bjk nên nghĩ bé k sau đc mấy ngày bé thở mệt khò khè gần như hơi thở rất khó khăn r bà ngoại đưa vao bv ba tri bs ba tri bó tay nên chuỷên lên bến tre và chủân đóan bé bị viêm phổi nặng hơi thở rất rất là yếu phải thở oxi va theo dõi tim bé đập liên tục.bé mê mang nay mấy ngày h mới mở mắt dc.dt cha mẹ bé về cha mẹ bé k về nói mắt làm kíêm tìên k ở k về bà coi lo nó đi..sáng nay tui mua cho bé 2 bộ đồ coi như gíup đỡ con phần nào,ông bà cô bác anh chi e út nào có lòng hão tâm thương người hãy ra tay gíup đỡ bé,10k 20k chẳn là bao nhưng đối với e bé rất cần.vì e phải uốn sữa mặt tã va nhìu chi tiêu khác nữa..chỉ có bà ngoại nuôi bé vì nhà nghèo ong ngoại phải đi làm lúa thuê.ba ngoại nuôi bé cũng chẳn đc ăn j vì k tìên và đang rất đuối...mọi người hãy giúp đỡ để bé có đủ sức mạnh chóng chọi lại bệnh mà sống tíêp.hịên bé đang nằm ở phòng hồi sức tích cực khoa nhi bv nguỹên đình chiểu bến tre.xin hãy ghé ngang...
Một đứa bé súôt 9 tháng chỉ dc mẹ cho ăn cháo với đường va uốn nước lạnh...thương bé lắm
Số điện thoại của ngoại bé 01686920531
link gốc: https://www.facebook.com/mi.xao.tra.sua.nho.yen/posts/569991326532902

thông tin liên lạc
bé đang ở Bệnh viện nguyễn đình chiểu bến tre
Số điện thoại của ngoại bé 01686920531
Hiện tại bé đang nằm lầu 1

đây là trường hợp chưa xác minh nhờ mod và các bạn xác minh giúp ạ

---------------------------------------------------------------------------

Last edited:
mình cũng vừa mới sinh con nên cũng hiểu được phần nào, hy vọng đây là hoàn cảnh thật để mọi người giúp đỡ chứ không phải do một số thành phần xấu lợi dụng lòng thương để trục lợi, cám ơn bạn đã chia sẻ

• Like
Reactions: AMZ
mình cũng vừa mới sinh con nên cũng hiểu được phần nào, hy vọng đây là hoàn cảnh thật để mọi người giúp đỡ chứ không phải do một số thành phần xấu lợi dụng lòng thương để trục lợi, cám ơn bạn đã chia sẻ
mình cũng huy vọng là vậy, chị yến lúc nãy đã chụp lại cho mình giấy tại bv rồi, giờ chờ anh chemgio và các bạn đi xác minh nửa là biết ntn bạn ạ.

sao rồi bác ? Em cũng hay đi về dưới BT nè

sorry chủ top nhé do dạo này mình bận nên không online thường xuyên được nên không trả lời chủ top được vả lại mình không có ở bến tre nên bài post của chủ top ngay ngày đầu tiên mình đã thấy rồi nhưng mình vẫn để topic cho đến bây giờ là hơn 3 tuần để xem có thêm thông tin gì mới và có ai ở gần đó lên tiếng đi xác nhận ko và đến giờ thì vẫn không có gì mới mẻ hơn chỉ biết là bé lên nhi đồng mà không biết nhi đồng 1 hay nhi đồng 2 ,và hiện tại tình hình mới nhất như thế nào thì cũng không rõ ,cho nên mình xin đóng topic tại đây nhé

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,785
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week