Nhật ký thử thách trade quỹ MFF - My Forex Funds

Tài khoản live này bác mới thi lấy đúng ko, ko thấy bác cập nhật quá trình thi tài khoản này .hi
đúng rồi bác ạ. bác nhìn ảnh chụp cũng thấy, em mới lấy từ ngày 18 tháng này thôi bác.
Đợt này em cũng tâm linh chút. Em sẽ hạn chế cập nhật liên tục và chi tiết, để tránh ảnh hưởng tâm lý khi trade. Các bác thông cảm ạ/

Em đang theo dõi mql5 của bác. Em thấy bác đang có hiện tượng hoảng loạn đấy, tốt nhất tạm dừng trade đi bác ơi

Chào các bác, đầu xuân năm Nhâm Dần em xin chúc các bác chết đơ 1 năm hết chết nhưng hết đơ.
:D

Hôm nay mùng 6 tết, ngày đẹp khai xuân, em trình vẫn còn gà nhưng quyết định đăng kí thử thách quỹ MFF vừa để rèn luyện vừa để có trải nghiệm.

Sau khi nghiên cứu thì em quyết định chọn khởi đầu với gói 10k USD loại tài khoản Evaluation.
1. Lý do tại sao chọn MFF và chọn loại tài khoản như trên:

- So sánh với 1 số quỹ nổi tiếng bây giờ như FTMO thì với loại tài khoản tương đương, MFF có chỉ tiêu max drawdown lớn hơn (12%) và target profit nhỏ hơn (8%) đối với vòng 1 >>> Điều này giúp em dễ có khả năng pass qua thử thách hơn.
- Cũng có 1 số quỹ khác với các gói chỉ cần nạp tiền vào mua gói là được cấp vốn trade nhưng tỉ lệ ăn chia thấp với các gói kiểu vậy. Tỉ lệ ăn chia gói evaluation tối đa lên đến 85%.
- Em cũng chỉ quen tay trade bitcoin/usd. MFF có cấp sản phẩm đó nên em chọn MFF được.
- Phí mua gói mặt bằng chung cũng tương đối thấp, gói của em mua mất phí 84usd. Và vượt qua thử thách cũng sẽ được hoàn phí.

2. Các điểm bất lợi khi tham gia trade quỹ:
- Em chưa giao dịch thực sự ở MT4 bao giờ, còn nhiều điều cần học và làm quen.
- Từ trước đến giờ chủ yếu em trade swing theo supertrend và vì thế đòn bẩy cũng chọn phù hợp với swing trade. Với đòn bẩy cố định 1:100 của gói em chọn thì bắt buộc phải scalping hoặc day trading để đảm bảo an toàn với đòn bẩy như vậy. Trước em cũng có từng day trading bitcoin/usd bên sàn bitmex rồi nhưng vẫn chưa thuần thục.
- Việc quỹ chỉ giao dịch từ thứ 2-6, trừ thứ 7 chủ nhật vừa là lợi vừa là điểm bất lợi: có thời gian nghỉ ngơi cuối tuần nhưng có thể sẽ mất các tín hiệu đẹp vào thứ 7 và chủ nhật,

1. Các tiêu chí cần đạt của gói 10k USD loại tài khoản Evaluation:

2. Email bên MFF gửi tài khoản demo trên MT4:
220622_MFF_MT4 account demo.PNG

3. Account Analyzer của MFF:
220206_MFF_Account Analyzer.PNG

Em sẽ cố gắng cập nhật thường xuyên. Các bác ủng hộ em may mắn nhé.
Mong các cao thủ nào đã pass quỹ vào chỉ giáo thêm cho em nếu các bác có đi ngang qua.
Cám ơn các bác.
:D
điều kiện là như nào bác ơi . năm sau e rảnh e tính thi thử xem . e có kinh nghiệm gần 5 năm trade ngoại hối ạ

Chủ thớt lại âm rồi à, thị trường dính vô đoạn sw thì ăn sl liên tục, chủ thớt nóng đầu đi lot to thì tài khoản đi mấy hồi

Chủ thớt lại âm rồi à, thị trường dính vô đoạn sw thì ăn sl liên tục, chủ thớt nóng đầu đi lot to thì tài khoản đi mấy hồi
bác đấy đang short mà btc sw lên, chờ nó giảm là lại lãi mạnh thôi, vẫn dương 3k mà

Theo dõi MQL5 của bác chủ thớt thì đang -1.5k rồi. PP này có vẻ k đi đường dài được vì chỉ ăn khi gặp trend tăng/giảm mạnh, sideway thì sẽ cụt lãi dần.

Theo dõi MQL5 của bác chủ thớt thì đang -1.5k rồi. PP này có vẻ k đi đường dài được vì chỉ ăn khi gặp trend tăng/giảm mạnh, sideway thì sẽ cụt lãi dần.
Hổn biết có dính dd ngày không. Ko thấy bác chủ update gì

vẫn đánh quỹ đc, thực ra nếu lúc có lãi 10k$ chờ rút tiền thì vẫn lãi rất nhiều, trong thời gian đấy mua tài khoản khác trade thì ko sợ âm lại, với lại thấy bác đấy chỉ canh short mà gặp đúng đoạn btc tăng với sw nữa

vẫn đánh quỹ đc, thực ra nếu lúc có lãi 10k$ chờ rút tiền thì vẫn lãi rất nhiều, trong thời gian đấy mua tài khoản khác trade thì ko sợ âm lại, với lại thấy bác đấy chỉ canh short mà gặp đúng đoạn btc tăng với sw nữa
Bác ý theo tín hiệu EMA, cả buy sell mà. Vì tự tin ăn đường dài nên k đặt target mà trade tiếp chứ 10k là quá ổn rồi. Bình thường ai cũng để đó chờ rút thôi.

Xem bác thớt thấy vừa tức vừa giận và tiếc nữa.
Kiếm được tiền nhưng chiến lược với đồng tiền quá dở. Chính thớt dẫn em vào trade quỹ nhưng phải thốt lên rằng tâm lý quá yếu kém.

Xem bác thớt thấy vừa tức vừa giận và tiếc nữa.
Kiếm được tiền nhưng chiến lược với đồng tiền quá dở. Chính thớt dẫn em vào trade quỹ nhưng phải thốt lên rằng tâm lý quá yếu kém.
bác ấy mới pass 1 cái 100k vòng 1 nữa, nhưng v2 nghe vẻ lại sắp đi. Công nhận quá đáng tiếc, em loay hoay mãi chưa pass được vòng 1. Đang âm 4%, tâm lý nặng nề quá bác ạ

bác ấy mới pass 1 cái 100k vòng 1 nữa, nhưng v2 nghe vẻ lại sắp đi. Công nhận quá đáng tiếc, em loay hoay mãi chưa pass được vòng 1. Đang âm 4%, tâm lý nặng nề quá bác ạ
bữa ình theo dõi cái post của bạn, thấy bạn pass rồi mà, nhìn bạn đánh tỉ lệ win cũng tốt

bữa ình theo dõi cái post của bạn, thấy bạn pass rồi mà, nhìn bạn đánh tỉ lệ win cũng tốt
Em pass rồi lại oẳng, cứ húng chó là lại chết bác ạ..., Giờ em đang làm lại từ đầu mà tâm lý nặng nề quá. Lệnh mõm thì toàn 3-6R, vào thật thì toàn SL, không hiểu sao nữa

sau 3 lần tạch thì e từi bỏ thi quỹ bác ạ. Phong cách của e không thi quỹ đc, 30 ngày tính ra khoảng 22 ngày giao dịch mà 8% tk thì tính ra là ngang với tk cá nhân lãi 67% trong 1 tháng rồi, khó quá

Em pass rồi lại oẳng, cứ húng chó là lại chết bác ạ..., Giờ em đang làm lại từ đầu mà tâm lý nặng nề quá. Lệnh mõm thì toàn 3-6R, vào thật thì toàn SL, không hiểu sao nữa
mình cũng vậy thi từ lúc MFF mới thành lập đến giờ vẫn chưa đậu, cứ tháng nào cũng 3-4% , tăng risk lên thì tèo, cũng nãn quá, tâm lý đến nỗi giờ không giám vào lệnh luôn

Chào các bác. Đã tròn 1 năm kể từ ngày em thi quỹ đầu tiên và cũng là tròn 1 năm topic này được mở. Năm vừa qua đã cho em quá nhiều bài học không chỉ trong trading mà còn trong cuộc sống.
Tuy thành công bền vững chưa đến với em nhưng càng ở lâu trong ngành, em nhận thấy em có thể bước tiếp được.

Hôm nay là ngày đầu tiên live acc 10k của em. Tuy nó nhỏ thôi nhưng là bắt đầu cho một khởi đầu mới, một năm mới.

Screenshot_2023-02-03-06-39-54-756_net.metaquotes.metatrader4.jpgScreenshot_2023-02-03-06-39-58-370_net.metaquotes.metatrader4.jpgScreenshot_2023-02-03-06-47-32-987_com.tradingview.tradingviewapp.jpg

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,440
169,779
Latest member
amanitamuscariag

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom