Nhật ký thử thách trade quỹ MFF - My Forex Funds

Có bác, e cũng lưu lại r. Tắt đi r cài lại, r vào pine editor để thêm code vô lại lun mà vẫn k đc. Để e mò tạo lại thử
bác thử lập 1 cái mail khác tradingview free xem add lại được không bác.

Hôm qua vừa mua gói lần đầu các bác ạ. Mong là giữ được sự bình tĩnh :D
Chúc bác may mắn.:D

có bác nào pass quỹ chưa nhể, mình định mua mà thấy điều kiện ngặt nghèo ghê :)
Bác sang FTMO trade demo thử của nó ấy. Thấy ổn thì đóng phí thi quỹ. Mình cũng mới test thôi, mua quỹ 10k bác ạ. Còn 22 ngày nữa hết vòng 1 :D

Bác sang FTMO trade demo thử của nó ấy. Thấy ổn thì đóng phí thi quỹ. Mình cũng mới test thôi, mua quỹ 10k bác ạ. Còn 22 ngày nữa hết vòng 1 :D
Test thế nào bạn. Đang chiến FTMO quỹ 100k. Mình gặp vấn đề oánh lot nhỏ thì TP luôn không đủ yêu cầu pass quỹ do thiếu thời gian, mặc dù TP luôn dương RR 1:2.5. Khi nâng lot lại vỡ trận:popo_doubt:

Test thế nào bạn. Đang chiến FTMO quỹ 100k. Mình gặp vấn đề oánh lot nhỏ thì TP luôn không đủ yêu cầu pass quỹ do thiếu thời gian, mặc dù TP luôn dương RR 1:2.5. Khi nâng lot lại vỡ trận:popo_doubt:
à, tưởng bác chưa thi ạ. E mua quỹ bé để thi thử, test xem giao dịch với MMF thế nào, thanh khoản các kiểu xem sao bác ạ. Nếu ổn thì mua quỹ to hơn sau.

Nói chung thi quỹ này thì khó đi lot nhỏ lắm. Vì tính ra mua quỹ 100k, Overal DD là 12k thì coi như chỉ là tài khoản 12k rồi. Để pass vòng 1 thì phải kiếm được 8K, tính ra so với vốn 12k thì trong 30 ngày (khoảng 22 ngày giao dịch) thì phải lãi được 66.67%, tính ra là 1 ngày phải ăn được 3% so với vốn 12k rồi bác. Nói chung là không thể đi lot nhỏ như khi đánh tài khoản chính chủ của mình. Cố tìm số lot phù hợp thôi bác ạ

thi 5tk chỉ cần 1 cái đỗ lãi ít là đủ để gỡ phí thi rồi nên ko cần đánh lot nhỏ quá khó pass

có bác nào pass quỹ chưa nhể, mình định mua mà thấy điều kiện ngặt nghèo ghê :)
Mình đã pass và cầm live tháng thứ 3. Đang thi thêm từ từ mục tiêu max location từng quỹ. Cầm quỹ thực sự rất sướng. Được cấp vốn to trade lãi ăn 70-90% mà không cần phải đi vay. Nếu thua lỗ mình cũng không ảnh hưởng gì nữa.

1. Do phương pháp bạn chưa phù hợp với thi quỹ
2. Có thể thử cách của mình. Trade có lãi tầm 50% chỉ tiêu thì all-in. Stoploss để dương so với tk được cấp. Nếu thành công thì pass luôn. Nếu không thì tk cũng dương để nguyên tháng sau được cấp tk khác thi lại miễn phí.

1. Do phương pháp bạn chưa phù hợp với thi quỹ
2. Có thể thử cách của mình. Trade có lãi tầm 50% chỉ tiêu thì all-in. Stoploss để dương so với tk được cấp. Nếu thành công thì pass luôn. Nếu không thì tk cũng dương để nguyên tháng sau được cấp tk khác thi lại miễn phí.
Mình cũng nghĩ ra giải pháp là khi có lãi tầm 50% chỉ tiêu mình nâng LOT. Cũng đang test lệnh LOT lớn. Cảm ơn bạn

TCF có cho thi lại miễn phí nếu tài khoản dương mà chưa đủ target ko các bác nhỉ?

Em search trên mạng thấy coupon là MFF30 thì được giảm 30%, ko rõ có phải vậy không.
Em chưa tìm được thông tin chính thống ở trên discord cũng như facebook, instagram hay trang chủ của MFF. Bác cẩn thận ạ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom