Nhật ký thử thách trade quỹ MFF - My Forex Funds

Đây là tài khoản e chạy BOT trên cả 2 cặp XAU và BTC vào lệnh theo tín hiệu EMA 34,89 cắt nhau giống bác chủ thớt nhưng điểm SL được tính theo max/min của 10 nến trước đó còn TP thả nổi (Trailing), SL mỗi lệnh là 1% vốn.

Đây là tài khoản e chạy BOT trên cả 2 cặp XAU và BTC vào lệnh theo tín hiệu EMA 34,89 cắt nhau giống bác chủ thớt nhưng điểm SL được tính theo max/min của 10 nến trước đó còn TP thả nổi (Trailing), SL mỗi lệnh là 1% vốn.

View attachment 201790
Cám ơn bác chia sẻ. Anh em có thắc mắc gì cứ đăng nhập xem sao.

điểm vào lệnh của bác có thể đúng phương pháp nhưng cách dời sl của bác chưa hiệu quả, mình thấy rất nhiều lần bác ăn được tầm 2R là đã cắn sl, những lệnh còn lại toàn thua lỗ, bác nên xem lại, mình thấy điểm sl của bác quá ngắn để đánh btc, nếu đánh theo phương pháp này bác nên chốt luôn ở tỉ lệ 1:2 hoặc 1:3 vì sớm muộn gì nó cũng cắn sl không thể để lệnh lâu vì đặt sl quá ngắn

điểm vào lệnh của bác có thể đúng phương pháp nhưng cách dời sl của bác chưa hiệu quả, mình thấy rất nhiều lần bác ăn được tầm 2R là đã cắn sl, những lệnh còn lại toàn thua lỗ, bác nên xem lại, mình thấy điểm sl của bác quá ngắn để đánh btc, nếu đánh theo phương pháp này bác nên chốt luôn ở tỉ lệ 1:2 hoặc 1:3 vì sớm muộn gì nó cũng cắn sl không thể để lệnh lâu vì đặt sl quá ngắn
do thời điểm, dạo này btc đang sw nên lời ko chốt dễ bị quét sl

điểm vào lệnh của bác có thể đúng phương pháp nhưng cách dời sl của bác chưa hiệu quả, mình thấy rất nhiều lần bác ăn được tầm 2R là đã cắn sl, những lệnh còn lại toàn thua lỗ, bác nên xem lại, mình thấy điểm sl của bác quá ngắn để đánh btc, nếu đánh theo phương pháp này bác nên chốt luôn ở tỉ lệ 1:2 hoặc 1:3 vì sớm muộn gì nó cũng cắn sl không thể để lệnh lâu vì đặt sl quá ngắnl
Thực ra em mô tả cách đánh của em thì các bác hiểu luôn:

Ví dụ trong 1 tháng có 20 lệnh thì đến 18 lệnh là hoà nhau, kiểu như các lệnh như bác nói đó, ăn 1R, ăn 2R hoặc lỗ 1R. Nhưng chỉ có 1-2 lệnh trong tháng đó là sẽ ăn đậm 10R-20R. Vì em không biết lệnh ăn đậm rơi vào lệnh nào nên chỉ có cách nhất quán kỷ luật vào tất cả 20 lệnh đó như nhau, vậy mới có cái kết quả 10% 1 tháng là do 1-2 lệnh ăn đậm đó thôi. Các lệnh còn lại chỉ đóng vai trò để không miss lệnh ăn đậm.

cố gắng vượt qua giai đoạn này nhé bác. TK em còn 1 tuần nữa, đang 48k, em đang định tuần sau vào 1 lệnh lớn ( mức sl khoảng 2k$) được thì qua, ko thì nghỉ. Căng thẳng quá bác ạ
Bạn đánh all in kiểu vậy cho dù có Pass qua cũng không duy trì lâu được

Bạn đánh all in kiểu vậy cho dù có Pass qua cũng không duy trì lâu được
Em hiểu ý tưởng của bác ấy là all in để pass, còn bình thường có quỹ sẽ không đánh all in

Thực ra em mô tả cách đánh của em thì các bác hiểu luôn:

Ví dụ trong 1 tháng có 20 lệnh thì đến 18 lệnh là hoà nhau, kiểu như các lệnh như bác nói đó, ăn 1R, ăn 2R hoặc lỗ 1R. Nhưng chỉ có 1-2 lệnh trong tháng đó là sẽ ăn đậm 10R-20R. Vì em không biết lệnh ăn đậm rơi vào lệnh nào nên chỉ có cách nhất quán kỷ luật vào tất cả 20 lệnh đó như nhau, vậy mới có cái kết quả 10% 1 tháng là do 1-2 lệnh ăn đậm đó thôi. Các lệnh còn lại chỉ đóng vai trò để không miss lệnh ăn đậm.
Cái này đúng rồi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,308
170,441
Latest member
kaneyama

Most viewed of week

Most viewed of week

Back