Nhật ký thử thách trade quỹ MFF - My Forex Funds

DaoDung2008

Hero
Hot Boy
Reactions
1,357
MR
0.151
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Chào các bác, đầu xuân năm Nhâm Dần em xin chúc các bác chết đơ 1 năm hết chết nhưng hết đơ.
:D

Hôm nay mùng 6 tết, ngày đẹp khai xuân, em trình vẫn còn gà nhưng quyết định đăng kí thử thách quỹ MFF vừa để rèn luyện vừa để có trải nghiệm.

Sau khi nghiên cứu thì em quyết định chọn khởi đầu với gói 10k USD loại tài khoản Evaluation.
1. Lý do tại sao chọn MFF và chọn loại tài khoản như trên:

- So sánh với 1 số quỹ nổi tiếng bây giờ như FTMO thì với loại tài khoản tương đương, MFF có chỉ tiêu max drawdown lớn hơn (12%) và target profit nhỏ hơn (8%) đối với vòng 1 >>> Điều này giúp em dễ có khả năng pass qua thử thách hơn.
- Cũng có 1 số quỹ khác với các gói chỉ cần nạp tiền vào mua gói là được cấp vốn trade nhưng tỉ lệ ăn chia thấp với các gói kiểu vậy. Tỉ lệ ăn chia gói evaluation tối đa lên đến 85%.
- Em cũng chỉ quen tay trade bitcoin/usd. MFF có cấp sản phẩm đó nên em chọn MFF được.
- Phí mua gói mặt bằng chung cũng tương đối thấp, gói của em mua mất phí 84usd. Và vượt qua thử thách cũng sẽ được hoàn phí.

2. Các điểm bất lợi khi tham gia trade quỹ:
- Em chưa giao dịch thực sự ở MT4 bao giờ, còn nhiều điều cần học và làm quen.
- Từ trước đến giờ chủ yếu em trade swing theo supertrend và vì thế đòn bẩy cũng chọn phù hợp với swing trade. Với đòn bẩy cố định 1:100 của gói em chọn thì bắt buộc phải scalping hoặc day trading để đảm bảo an toàn với đòn bẩy như vậy. Trước em cũng có từng day trading bitcoin/usd bên sàn bitmex rồi nhưng vẫn chưa thuần thục.
- Việc quỹ chỉ giao dịch từ thứ 2-6, trừ thứ 7 chủ nhật vừa là lợi vừa là điểm bất lợi: có thời gian nghỉ ngơi cuối tuần nhưng có thể sẽ mất các tín hiệu đẹp vào thứ 7 và chủ nhật,

1. Các tiêu chí cần đạt của gói 10k USD loại tài khoản Evaluation:

2. Email bên MFF gửi tài khoản demo trên MT4:
220622_MFF_MT4 account demo.PNG

3. Account Analyzer của MFF:
220206_MFF_Account Analyzer.PNG

Em sẽ cố gắng cập nhật thường xuyên. Các bác ủng hộ em may mắn nhé.
Mong các cao thủ nào đã pass quỹ vào chỉ giáo thêm cho em nếu các bác có đi ngang qua.
Cám ơn các bác.
:D

cai nay la nguoi ta cap quy cho minh trade ha ban
vâng, bác đăng kí rồi trả tiền tham gia thử thách của quỹ đó. Nếu pass qua 2 vòng đủ điều kiện họ sẽ cấp vốn tương ứng cho bác trade.

Trong diễn đàn có bác ui! Mình đang xem chưa rõ như thế nào? Nói chúc Bác thuận buồm xuôi gió!

Trong diễn đàn có bác ui! Mình đang xem chưa rõ như thế nào? Nói chúc Bác thuận buồm xuôi gió!
Vâng bác theo dõi tiếp 30 ngày tới của em thử thách sao bác nhé.

Sao không trade trên điện thoại cho tiện sếp
Em đang ngồi máy nên làm quen với MT4 trên máy trước. Tí nữa sẽ dùng điện thoại test tiếp trên điện thoại.:D

Trên máy tính nhìn rắc rối chứ trên đt tiện lắm b
vâng em đang làm quen để cần phát là dùng máy tính hoặc cần phát là dùng điện thoại, không cứ là phải cái nào cả.

TRADE #1: OPEN POSITION

TRADE #001_220207_1000_BTCUSD_MFF_SHORT_OPEN.

Lệnh này chỉ mang tính chất test các chức năng của MT4 vì em chưa thông thạo MT4 cho lắm. Size lệnh 0.01.
TRADE #1: CLOSE POSITION
TRADE #2: CLOSE POSITION
TRADE #3: OPEN POSITION

TRADE #002_220207_1040_BTCUSD_MFF_SHORT_OPEN.

TRADE #003_220207_1053_BTCUSD_MFF_SHORT_OPEN.

Có chút nhầm lẫn khi kéo thả TP của lệnh #1 thành kéo nhầm SL của lệnh #2 nên 2 lệnh đầu đều lỗ. Chưa quen lắm giao diện MT4 trên máy tính.
Lệnh #3 test thử trên điện thoại, test luôn lệnh sell stop.

Chúc bạn thành công để cổ vũ ae theo nha :)

chắc toàn mấy cụ mua vé số thôi ..... còn ai kia chắc hẳn kêu là lừa đảo nộp tiền rồi quay sổ xố
Năm mới cũng hy vọng pipi k cà khịa chửi forex lừa đảo nữa :)

Hóng topic này
Chúc bác pass 2 vòng ngon nghẻ nhé
Qua được vòng 1 rồi thì vòng 2 sẽ bớt khó hơn
Còn vòng 1 nếu bác cảm giác không ổn lắm thì cố gắng giữ chặt lợi nhuận, nếu không thua lỗ là có thể xin gia hạn thêm ngày để hoàn thành thử thách

Hóng topic này
Chúc bác pass 2 vòng ngon nghẻ nhé
Qua được vòng 1 rồi thì vòng 2 sẽ bớt khó hơn
Còn vòng 1 nếu bác cảm giác không ổn lắm thì cố gắng giữ chặt lợi nhuận, nếu không thua lỗ là có thể xin gia hạn thêm ngày để hoàn thành thử thách
Vâng em sẽ căn ke xem thế nào. Cả về phương pháp sử dụng lẫn kỹ năng trade cá nhân đều cần test và cải thiện.

Hình như là nhật ký giao dịch vu hotboy gì đó mà! Nếu mình xem không nhầm hihih!

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,784
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week

Back