Nhật ký NL2 mini bankroll 37.75$

Em đánh thử 20 vé freetour khi mới nạp lần đầu nó cho, lung tung lắm em không thích đánh tour chút nào hết, em thấy đánh cash hợp lý hơn, bản thân em cảm thấy vậy sau khi đánh 20 vé free Spin n Go.
thế thì bạn nên tìm sàn tàu đánh cash bình thường , mình khuyên thật zoom ps với gg khó ăn lắm bạn

thế thì bạn nên tìm sàn tàu đánh cash bình thường , mình khuyên thật zoom ps với gg khó ăn lắm bạn
Em luyện skill thôi, ví dụ đánh thắng NL2 PS em qua NL5 sàn tàu, thắng NL5 PS em qua NL10 sàn tàu, PS là nơi em luyện tập và kiểm tra trình độ.

Giới thiệu với bạn @T.O.P là một reg cứng ở low-mid stake, stt/mtt. Profit tổng sơ sơ 300tr vnđ là ít.
Ok bro do đặc thù nghề nghiệp nên em có nhiều dịp tiếp xúc và được biết khá nhiều người kiếm sống bằng những nghề "kỳ lạ" trong mắt người đời, như trong 4rum thì được biết thêm 2 bro poker4living là @sasura@T.O.P :D

Cập nhật tình hình luyện tập mới nhất.
Cái hình đầu tiên là đồ thị từ đầu tới giờ
Hình thứ 2 là đồ thị riêng ngày hôm nay
Luyện tập đã có 1 ít kết quả, không còn all-in ngu nữa nên không bị những cú giảm 100bb như những ngày trước, nhịn đau fold nhiều hơn, bluff đủ không quá nhiều.

Em nhớ là em đánh cũng đâu có tigh mấy VPIP cũng khoảng 24-25 mà em cứ raise lên là tụi nó fold hết, hôm nay đánh có hơn 400 ván mà ra tới 3 ván đôi xì, 2 ván đôi già, em raise lên fold cả bàn ăn được có tiền blind.
Điểm sáng nhất là 2 hôm liên tục rồi em không all-in ngu cú nào, không bị những cú thua 100+ bb như những hôm trước nữa :D hôm nay kết thúc cuối tuần luôn nghỉ ngơi

Sáng nay vừa làm ván poker đầu tiên thua luôn 35bb bị quáng đánh thêm vài ván lại bị tilt làm 1 cú all-in ngu đi luôn 65bb out bàn luôn.
Sau đó em đi vệ sinh, rửa mặt, tập thể dục xíu quay về đánh 3 cái pomodoro 25min đánh về lời 30bb.
Hiện tại em cứ all-in 10 ván thì thua hết 8 ván, hay bị cuốn theo ván bài, thấy nó tố lên, nổi máu anh hùng tố theo và chết, còn những ván không all-in thì em đánh ít bị thua hơn, tự hứa với lòng thêm lần nữa là trước khi all-in phải xem cho kỹ mình có nut hay không hãy all-in :D

Em đánh thử 20 vé freetour khi mới nạp lần đầu nó cho, lung tung lắm em không thích đánh tour chút nào hết, em thấy đánh cash hợp lý hơn, bản thân em cảm thấy vậy sau khi đánh 20 vé free Spin n Go.
Tâm lý đánh vé free nó khác, gặp đối thủ cũng rất khác. Trước mình hay đánh tour 33$ turbo lúc 20h của PS vì thấy giờ giấc nó hợp lý, nếu lọt vào bàn final thì tới 12h đêm, phần thưởng cũng khá cao.
Mình đoán là bạn đang muốn đánh kiểu tranh thủ thời gian rảnh để chơi, muốn vừa chơi vừa có tiền. Với tâm lý này mình dám chắc chắn 100% bạn sẽ còn mất tiền dài dài.
Mình muốn nhấn mạnh câu rất nhiều lần mình nói: Không có cái gì mà "CHƠI" mà có tiền hết. Chỉ có xác định phải "LÀM" mới có tiền. Đôi khi "LÀM" cũng chưa chắc đã có tiền, đặc biệt là trong môn poker này.

Tâm lý đánh vé free nó khác, gặp đối thủ cũng rất khác. Trước mình hay đánh tour 33$ turbo lúc 20h của PS vì thấy giờ giấc nó hợp lý, nếu lọt vào bàn final thì tới 12h đêm, phần thưởng cũng khá cao.
Mình đoán là bạn đang muốn đánh kiểu tranh thủ thời gian rảnh để chơi, muốn vừa chơi vừa có tiền. Với tâm lý này mình dám chắc chắn 100% bạn sẽ còn mất tiền dài dài.
Mình muốn nhấn mạnh câu rất nhiều lần mình nói: Không có cái gì mà "CHƠI" mà có tiền hết. Chỉ có xác định phải "LÀM" mới có tiền. Đôi khi "LÀM" cũng chưa chắc đã có tiền, đặc biệt là trong môn poker này.
Em không tính chơi mà có tiền, mục đích của em y như cái nick của em là hocpoker, thay vì học ngày 8 tiếng như học chính quy thì em học ngày vài tiếng như vừa học vừa làm, tất nhiên là kết quả nó sẽ chậm hơn, nhưng em cũng không gấp về thời gian lắm.
Với em thì thức mỗi ngày tới 12h cũng là quá trễ rồi :D

Sáng nay vừa làm ván poker đầu tiên thua luôn 35bb bị quáng đánh thêm vài ván lại bị tilt làm 1 cú all-in ngu đi luôn 65bb out bàn luôn.
Sau đó em đi vệ sinh, rửa mặt, tập thể dục xíu quay về đánh 3 cái pomodoro 25min đánh về lời 30bb.
Hiện tại em cứ all-in 10 ván thì thua hết 8 ván, hay bị cuốn theo ván bài, thấy nó tố lên, nổi máu anh hùng tố theo và chết, còn những ván không all-in thì em đánh ít bị thua hơn, tự hứa với lòng thêm lần nữa là trước khi all-in phải xem cho kỹ mình có nut hay không hãy all-in :D
View attachment 190504
Ủa bạn ko có chỉnh auto rebuy max buyin hả? Ví dụ bạn cầm 100bb vào bàn, xong ngồi bb fold 1 cái là còn 99bb chứ ko xài auto rebuy lại thành 100bb?

Ủa bạn ko có chỉnh auto rebuy max buyin hả? Ví dụ bạn cầm 100bb vào bàn, xong ngồi bb fold 1 cái là còn 99bb chứ ko xài auto rebuy lại thành 100bb?
Em không chỉnh cái đó sau khi all-in thua là em tạm nghỉ xíu cho bình tĩnh lại.

Em không chỉnh cái đó sau khi all-in thua là em tạm nghỉ xíu cho bình tĩnh lại.
Rồi xong. Bài đó nó còn cơ bản hơn là mấy cái preflop, flop, turn, open gì gì đó. Thiết nghĩ bạn đánh sng hợp hơn, do đánh cash mà ko full stack đc thì bạn còn lỗ dài.

Rồi xong. Bài đó nó còn cơ bản hơn là mấy cái preflop, flop, turn, open gì gì đó. Thiết nghĩ bạn đánh sng hợp hơn, do đánh cash mà ko full stack đc thì bạn còn lỗ dài.
Em chưa hiểu cái này, nếu không all-in đánh pot nhỏ có 10-20bb thì cái 100bb nó có ảnh hưởng gì vậy bro.

Tình hình là mấy nay đồ thị đi lên đều không biết là do cô thương hay do có tiến bộ về kĩ năng nữa, mới có vài ngày thôi không nói lên gì rất có khả năng chỉ là đang hên mà thôi.

Pro đánh gì quay phim lại rồi up lên cho anh em học hỏi với. Mình cũng biết sơ poker, nhưng chủ yếu là sống bằng mua bán linh tinh chứ lâu lâu dư mớ tiền trong poker đánh đc vãi bữa là sạch nhẵn túi. Nói thật là chưa học qua nó nhiều luôn. Pro xem xét đánh up lên cho anh em học hỏi.

Pro đánh gì quay phim lại rồi up lên cho anh em học hỏi với. Mình cũng biết sơ poker, nhưng chủ yếu là sống bằng mua bán linh tinh chứ lâu lâu dư mớ tiền trong poker đánh đc vãi bữa là sạch nhẵn túi. Nói thật là chưa học qua nó nhiều luôn. Pro xem xét đánh up lên cho anh em học hỏi.
Có cái clip đánh 2 bàn cash zoom ps đó bro, sasura đánh tour chứ ko đánh cash nhiều.
Bro kiếm sách về học lý thuyết trước, đánh khai thác hoặc đánh gto, hiểu lý thuyết sơ sơ rồi mới xem người khác đánh so sánh với cái mình học.
Các bros đa phần đánh khai thác hết, em thì lại đang học gto :D

Cần gì mà 1k hands. Trong vòng 3 chiêu, nhìn phát biết nó thuộc dạng gì liền, sau vài năm bạn quay lại đây sẽ thấy. Đôi khi nhìn vài hands thôi là đủ ko cần đến trăm hay ngàn hands.

Ví dụ: A3o open shove 15bb mình ko chắc nó là fish hay reg. Nhưng mà nó call allin A3o 15bb thì chắc chắn 100% nó là fish.
Cám ơn bạn @sasura đã post các ví dụ hay đáng suy ngẫm… Hy vọng bạn luôn post thêm vài ví dụ về tâm lý chiến thực tế… Mình thấy rất hay!

Em chưa hiểu cái này, nếu không all-in đánh pot nhỏ có 10-20bb thì cái 100bb nó có ảnh hưởng gì vậy bro.
Bạn cầm vào ban đầu 100bb xong qua vài pot còn 60bb, rồi gặp kèo allin lỡ thua thì đằng nào bạn cũng thua 100bb nhưng ăn lại ko đc 100bb (chỉ có 60bb chưa kể trừ ra số đã thua trước đó). Vậy là nên auto rebuy hay ko? Ko max buyin đc cash game chuyển qua chơi sng đi cho nó khỏe.

Bạn đọc sách nhiều, coi lý thuyết nhiều làm gì có chỗ nào dạy đánh cash game mà ko auto rebuy max 100bb đúng ko nè?

Bạn cầm vào ban đầu 100bb xong qua vài pot còn 60bb, rồi gặp kèo allin lỡ thua thì đằng nào bạn cũng thua 100bb nhưng ăn lại ko đc 100bb (chỉ có 60bb chưa kể trừ ra số đã thua trước đó). Vậy là nên auto rebuy hay ko? Ko max buyin đc cash game chuyển qua chơi sng đi cho nó khỏe.

Bạn đọc sách nhiều, coi lý thuyết nhiều làm gì có chỗ nào dạy đánh cash game mà ko auto rebuy max 100bb đúng ko nè?
Mấy sách em đọc không cuốn nào nói về cái này hết, chắc nó cho là quá cơ bản nên không dạy rồi em cũng không biết luôn, thanks bro đã chỉ em.

Tình hình là em học tập cũng tàn tàn chưa có tiến bộ gì đáng nói, nữa là room cũng vắng vẻ ít người qua lại, nên em điều chỉnh lại topic này cuối tháng mới đưa tổng kết 1 lần thôi, chứ post thường xuyên quá cũng loãng room ra không được gì, đây cũng là nhật ký cá nhân thôi không có tác dụng chia sẻ giúp đỡ cộng đồng gì mấy.
Túm lại là mỗi cuối tháng em mới update một lần.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,580
170,676
Latest member
rhphan
Back
Top Bottom