Nhật ký NL2 mini bankroll 37.75$

Em thì Poker và BET thì hầu như cực kỳ ít chơi.
chủ yếu lên App toàn chơi Bida Pool không à.
Em thấy chơi poker online còn vui hơn chơi live, sáng em có xem 1 tour đánh lâu kinh gần 4 tiếng mới xong bàn có 6 người, nội chia bài, xào bài rồi chờ các ông suy nghĩ ngồi mọc rễ luôn, chưa kể thắng thua nhìn mặt nhau mất vui, chơi online có ăn thua cũng không biết ăn thua của ai khỏi lo nó đục mặt.
Bida thì chơi live vui hơn, thục thục bằng tay nhìn banh chạy, đụng cách cách mới thích chứ.

Đúng như dự đoán thì sau khi phá đáy thì đồ thị tiếp tục chúc đầu và chưa biết đến bao giờ thì ngừng, tình hình là 9/10 cú all-in của em là thua, em cứ nghĩ chắc nó hù mình đấy chứ nó không có bài đó đâu, mà thật ra tụi nó thật thà lắm, tụi nó có bài thật chứ tụi nó không hù :D
Em đã tự nhắc nhở là cẩn thận ít bluff lại nên value-bet nhiều hơn mà vô ván đánh hồi cứ bị theo thói quen, mong là sẽ sớm sửa đổi và đồ thị đi lên trước khi cháy.

Tự mày mò chơi bạn phải gặp cái cảnh này 1 năm là ít. Có coach thì nhanh hơn gấp 10 lần.

Tự mày mò chơi bạn phải gặp cái cảnh này 1 năm là ít. Có coach thì nhanh hơn gấp 10 lần.
Em mới chơi được 9 ngày, giờ có nhờ coach cũng chưa biết gì để mà hỏi, ít ra em phải chơi được thời gian, có vướng mắc để coach giải đáp, chứ giờ chỉ từ abc bao nhiêu lâu cho đủ bro :D

Em mới chơi được 9 ngày, giờ có nhờ coach cũng chưa biết gì để mà hỏi, ít ra em phải chơi được thời gian, có vướng mắc để coach giải đáp, chứ giờ chỉ từ abc bao nhiêu lâu cho đủ bro :D
Mình từng chỉ một người bạn chơi SnG, mỗi ngày 1 tiếng sau 1 tuần từ $20 lên $70. Cái người đó còn ko biết cả flush/full house/.... vị trí gì đó, blind là gì cũng ko biết. Đúng bắt đầu từ con số 0 luôn.

Bạn cứ post hand history để mọi người góp ý cho. Hand nào xử lý tệ, hay ko biết xử lý thì cứ việc post lên đây.

Mình từng chỉ một người bạn chơi SnG, mỗi ngày 1 tiếng sau 1 tuần từ $20 lên $70. Cái người đó còn ko biết cả flush/full house/.... vị trí gì đó, blind là gì cũng ko biết. Đúng bắt đầu từ con số 0 luôn.

Bạn cứ post hand history để mọi người góp ý cho. Hand nào xử lý tệ, hay ko biết xử lý thì cứ việc post lên đây.
Hix em mới mua phần mềm training được vài bữa, mong là train 1 năm có hiệu quả.
Hand thì em hầu như không hiểu, chỉ hơi tạm biết đánh preflop thôi.

Nếu bạn có winrate 10bb/100hands ở NL2 thì để ăn đc $200 (tương đương 10000 big blind) bạn cần chơi 100k hands. Với tốc độ 10 ngày 3k hands thì mất cỡ 300 ngày > đến 1 năm ngồi ở NL2. Nếu bạn có winrate thấp hơn thì cứ tính tiếp. ;)

Nếu bạn có winrate 10bb/100hands ở NL2 thì để ăn đc $200 (tương đương 10000 big blind) bạn cần chơi 100k hands. Với tốc độ 10 ngày 3k hands thì mất cỡ 300 ngày > đến 1 năm ngồi ở NL2. Nếu bạn có winrate thấp hơn thì cứ tính tiếp. ;)
Em cần lên skill và sự tự tin khi xử lý tình huống thôi ah, như hiện nay em cảm thấy lạc lối, 100 tình huống thì em chỉ biết xử lý chừng 50 mà trong đó có tới 40 là fold bài nhỏ rồi. Khi nào em thấy tự tin về gameplay thì em sẽ lên cấp, chứ tiền em mua phần mềm bản quyền nó đã gấp nhiều lần tiền buy-in rồi.

Tình hình là tăng cường value-bet giảm bluff và call cố lại đã có cải thiện, mặc dù tăng tiền lên rất ít nhưng không còn những ván thua sạch chip nữa, mong là sẽ sideway từ nay và sớm phát triển lên uptrend.

Tình hình là tăng cường value-bet giảm bluff và call cố lại đã có cải thiện, mặc dù tăng tiền lên rất ít nhưng không còn những ván thua sạch chip nữa, mong là sẽ sideway từ nay và sớm phát triển lên uptrend.
Video lúc mình chơi NL5. Hi vọng giúp đc bạn cải thiện cách value bet.

Vl, lâu ngày mới vào forum. Mới thực chiến mà đánh zoom??? Ae đánh lâu rồi không ai khuyên nó hả? Đánh zoom để lên trình?? Xin nhận của tại hạ 1 lạy.

Vl, lâu ngày mới vào forum. Mới thực chiến mà đánh zoom??? Ae đánh lâu rồi không ai khuyên nó hả? Đánh zoom để lên trình?? Xin nhận của tại hạ 1 lạy.
Em luyện theo kiểu đánh gto chứ không theo kiểu đánh exploitative nên đánh zoom cho lẹ không quan tâm cách đánh đối thủ, em play the card not play the player :D

Last edited:
Em copy paste nguyên văn từ trên mạng
"GTO vs. exploitative play can also be explained through the simple game of rock, pappers, scissors. A GTO approach would to play rock 33%, paper 33%, and scissors 33%. It is easy to see why this is hard to exploit. An exploitative strategy could employ a 43% rock, 23% paper, and 33% scissors. This exploits players that tend to use scissors more, but gets exploited by players who use paper more."

google dịch
"GTO so với trò chơi bóc lột cũng có thể được giải thích thông qua trò chơi đơn giản là đá, pappers, kéo. Một cách tiếp cận GTO sẽ chơi rock 33%, giấy 33% và kéo 33%. Có thể dễ dàng hiểu tại sao điều này lại khó khai thác. Một chiến lược bóc lột có thể sử dụng 43% đá, 23% giấy và 33% kéo. Điều này khai thác những người chơi có xu hướng sử dụng kéo nhiều hơn, nhưng lại bị khai thác bởi những người chơi sử dụng giấy nhiều hơn."

Last edited:
Em luyện theo kiểu đánh gto chứ không theo kiểu đánh exploitative nên đánh zoom cho lẹ không quan tâm cách đánh đối thủ, chỉ tập đánh theo card thôi, em play the card not play the player :D
Một sai lầm, luyện võ không luyện công. Võ ra múa thì đẹp mà công lực thì không có đánh người ta như gãi ngứa.
Khai thác đối thủ mới là chân lý, GTO là tình huống chung khi mà chưa có đủ thông tin của người đó, còn đối với người mà mình đã note màu thì GTO my d!ck. Biết nó lì ko bao giờ fold hit nut cứ allin, ko hit thì mình fold tại nó ko bao giờ fold nên khỏi bluff, GTO my ass.

Một sai lầm, luyện võ không luyện công. Võ ra múa thì đẹp mà công lực thì không có đánh người ta như gãi ngứa.
Khai thác đối thủ mới là chân lý, GTO là tình huống chung khi mà chưa có đủ thông tin của người đó, còn đối với người mà mình đã note màu thì GTO my d!ck. Biết nó lì ko bao giờ fold hit nut cứ allin, ko hit thì mình fold tại nó ko bao giờ fold nên khỏi bluff, GTO my ass.
Đúng là nếu có thông tin chính xác về đối thủ thì kiểu đánh khai thác sẽ ăn nhiều hơn, nhưng em nghĩ là khó có thông tin chính xác, ví dụ cách em đánh ngày hôm nay rất khác với cách đánh 10 ngày trước, nữa là với những đối thủ đã có thông tin số lượng hands lớn, ví dụ ta có chỉ số từ 1000 hands, thì nếu đối thủ thay đổi cách đánh ta cũng cần vài trăm hands để cập nhật lại số liệu mới, cái dở của đánh khai thác là chưa chắc thông tin ta có chính xác.
Gto thì cũng có cái dở là con người không phải máy tính nên đánh tối ưu là điều không thể xảy ra trong thực tế.
Cái chính là cách tiếp cận gto nó phù hợp với tính cách của em, em thấy thoải mái khi phát triển theo hướng đó hơn là theo hướng khai thác.

Cái nữa là kể cả sau này em có học theo kiểu đánh khai thác, thì em cũng muốn có nền tảng gto vững chắc để đánh khi chưa biết đôi thủ như thế nào, nói tóm lại em sẽ luyện theo hướng nền tảng gốc rễ là gto, có thể có hoặc không phát triển thêm cành lá khai thác.

Mà nếu nhìn theo hướng khác thì giang sơn dễ đổi bản tính khó dời, em chắc là số lượng người chơi poker có tập trung cải thiện cách đánh khá ít, so với đa số cứ đánh theo thói quen cũ, đánh 5 năm 10 năm vẫn vậy không tiến bộ bao nhiêu vì họ chơi giải trí, vì số lượng người này khá đông nên cho tới nay cách đánh khai thác vẫn có hiệu quả :D

Last edited:
Đúng là nếu có thông tin chính xác về đối thủ thì kiểu đánh khai thác sẽ ăn nhiều hơn, nhưng em nghĩ là khó có thông tin chính xác, ví dụ cách em đánh ngày hôm nay rất khác với cách đánh 10 ngày trước, nữa là với những đối thủ đã có thông tin số lượng hands lớn, ví dụ ta có chỉ số từ 1000 hands, thì nếu đối thủ thay đổi cách đánh ta cũng cần vài trăm hands để cập nhật lại số liệu mới, cái dở của đánh khai thác là chưa chắc thông tin ta có chính xác.
Gto thì cũng có cái dở là con người không phải máy tính nên đánh tối ưu là điều không thể xảy ra trong thực tế.
Cái chính là cách tiếp cận gto nó phù hợp với tính cách của em, em thấy thoải mái khi phát triển theo hướng đó hơn là theo hướng khai thác.

Cái nữa là kể cả sau này em có học theo kiểu đánh khai thác, thì em cũng muốn có nền tảng gto vững chắc để đánh khi chưa biết đôi thủ như thế nào, nói tóm lại em sẽ luyện theo hướng nền tảng gốc rễ là gto, có thể có hoặc không phát triển thêm cành lá khai thác.

Mà nếu nhìn theo hướng khác thì giang sơn dễ đổi bản tính khó dời, em chắc là số lượng người chơi poker có tập trung cải thiện cách đánh khá ít, so với đa số cứ đánh theo thói quen cũ, đánh 5 năm 10 năm vẫn vậy không tiến bộ bao nhiêu vì họ chơi giải trí, vì số lượng người này khá đông nên cho tới nay cách đánh khai thác vẫn có hiệu quả :D
Cần gì mà 1k hands. Trong vòng 3 chiêu, nhìn phát biết nó thuộc dạng gì liền, sau vài năm bạn quay lại đây sẽ thấy. Đôi khi nhìn vài hands thôi là đủ ko cần đến trăm hay ngàn hands.

Ví dụ: A3o open shove 15bb mình ko chắc nó là fish hay reg. Nhưng mà nó call allin A3o 15bb thì chắc chắn 100% nó là fish.

zoom khoai vãi nồi. mới chơi chơi tour cho nó nhiều cảm xúc. cảm giác win dc 1 tour nó sướng.

zoom khoai vãi nồi. mới chơi chơi tour cho nó nhiều cảm xúc
Em đánh thử 20 vé freetour khi mới nạp lần đầu nó cho, lung tung lắm em không thích đánh tour chút nào hết, em thấy đánh cash hợp lý hơn, bản thân em cảm thấy vậy sau khi đánh 20 vé free Spin n Go.

Cần gì mà 1k hands. Trong vòng 3 chiêu, nhìn phát biết nó thuộc dạng gì liền, sau vài năm bạn quay lại đây sẽ thấy. Đôi khi nhìn vài hands thôi là đủ ko cần đến trăm hay ngàn hands.

Ví dụ: A3o open shove 15bb mình ko chắc nó là fish hay reg. Nhưng mà nó call allin A3o 15bb thì chắc chắn 100% nó là fish.
Ý em là bro note vô nó là fish, cái thời gian sau gặp lại nó thành reg rùi ấy, mà mình cứ ngỡ nó vẫn fish cái là bị hớ, em nghĩ là trường hợp đó cũng ít, vì ít người chịu bỏ thời gian ra mà luyện tập, chủ yếu là vô chơi cho vui thôi, nên tỉ lệ vẫn fish nó sẽ cao hơn up lên reg.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,787
Latest member
ngovanhungload

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom