NHẬT KÝ NGÀY 1 - Hành trình MMO đầu tiên (chaubusiness.com)

Chau3989

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
Hành trình MMO đầu tiên
Hành trình 370km, từ Vũng Tàu 6h chiều đến 1h30 phút đêm, mình được Admin ra đón về căn cứ trung tâm của Fori tại Trung tâm thành phố Phan Rang. Nghỉ ngơi khoảng 20 phút làm quen vì lần đầu gặp nhau trực tiếp, cảm giác phá đảo gần đã được phá dỡ dù đã hơn 2 giờ sáng.

Một giấc ngủ trằn trọc vì lạ chỗ dần thay thế và tỉnh giấc lúc 7h30. Một khoảng cảm quan bắt đầu khi được quan sát văn phòng của Fori, nơi mà chúng tôi được thấy trên live zoom hàng đêm. Trang thiết bị, bàn ghế, hàng hóa thật sự…… kinh khủng.

Hóa ra, ngày hôm nay đang trong giai đoạn 2 ngày chuyển văn phòng sang chỗ mới và câu chuyện Ngày thứ 1 – ngày của một newbie được bắt đầu.

Một chút niềm vui, khi cùng góp tay dọn dẹp văn phòng mới. Qua lao động, tình gắn kết đã xích lại gần nhau hơn. Anh em từ chỗ chưa hề gặp trực tiếp, giao tiếp qua điện thoại còn ái ngại chưa biết xưng hô, nay đã trở thành người trong một nhà gần gũi đến như thế nào.

Nhưng quan trọng nhất, dù mọi thứ đang ngổn ngang như trong một nhà kho, nhưng câu chuyện về nhà kho ngày nào của Jack Ma và gara gia đình của Bill Gate sao nó tương ưng một cách lạ lùng. Đây, chính nơi đây là những viên gạch đầu tiên xây dựng nên một ” đế chế” tương lai. Cảm nhận không chỉ ở cảnh quan, mà chính ngay từ nội lực của Admin Quyết Đào và Xuân Nhất (Hai người anh em sáng lập Fori Center) đã lan truyền đến tôi.

Vào 3h chiều, mọi thứ được bắt đầu với hành trình 45 ngày.
Tôi đã trình bày ý tưởng của mình cùng sơ đồ cụ thể và ngay lập tức tôi đã nhận được những tư duy khủng khiếp dù nội dung chỉ là hướng dẫn sơ khởi cách thực hiện từ Admin cho hành trình MMO của tôi.

Mục tiêu cốt lõi: trong vòng 45 ngày, tôi kiếm được số tiền USD1,000 cho chính mình.

Một bài toán ngay lập tức được vẽ ra ngay với bao nhiêu từ chuyên ngành và sơ đồ với chi tiết cụ thể, những con đường cần đi, những cái cần thực hiện, tất cả làm tôi choáng váng và hoang mang. Vì đơn giản, trong tôi là một kho kiến thức số 0.

hành trình MMO

Xong, bế mạc. Tối nay, nếu mình không cụ thể hóa ra sơ đồ cần làm, thì việc đầu tiên của ngày mai là chào tạm biệt Fori, lên xe tốc hành quay về nhà. Ngoan ngoãn sống tiếp kiếp làm thuê và tự an ủi mình số mình nó thế, lãnh lương hàng tháng. Chẳng có dấu ấn đặc biệt nào trong một kiếp người.

Dường như sự thấu hiểu của người có tố chất lãnh đạo có sẵn, Admin đã rủ tôi và anh em đi tắm biển. Tôi gật đầu đi luôn, vì ít ra biết và tắm một lần tại bãi biển Ninh Chữ nổi tiếng đẹp một lần cho đã. Việc tắm biển đã làm mát cái đầu nóng và cho tôi thấy tư duy dần củng cố hơn. Sau buổi cơm chiều, việc đã được bắt tay vào thực trận.

Vào 9h tối, hành trình MMO được bắt đầu.
Đầu tiên, làm một website thương hiệu cá nhân. Với sự uyên thâm và kinh nghiệm của Xuân Nhất và đúng là “Nhất”, quá nhanh quá nguy hiểm, việc xây dựng một website đã kết thúc trong thời gian ngắn kỷ lục 30 phút với đầy đủ chức năng cần thiết. Trong khi tôi ở nhà loay hoay tự làm đến 4 ngày còn chưa tối ưu.

Thứ hai, Admin đã bắt đầu cho tôi một bản đồ mật, “Top secrect”, nó quá đáng giá, khi nhìn vào bàn đồ và chỉ phương hướng; ngay từ lúc này, tôi đã biết tôi cần làm gì và niềm tin cho Hành trình MMO chinh phục của một người kiến thức số 0 đã bật ngay công tắc tích tắc tại khoảnh khắc đó. Xong, việc còn lại là tôi bắt tay làm ngay.

Lúc này, 2h sáng ngày 29/06/2020, sau khi triển khai content theo bản đồ, tôi tranh thủ viết nhật ký lại, để ghi lại hành trình của mình, và cũng là kim chỉ nam để tôi có thể giúp đỡ rất nhiều và rất nhiều anh chị em mà tôi gặp sau này trên con đường MMO.

Hãy đón xem nhật ký hành trình của ngày thứ 2….

Cảm ơn các bạn đã theo dõi trên trang hành trình ngày thứ 2 của tôi.

Nếu các bạn cần hỗ trợ điều gì với cách kiếm tiền MMO của tôi, đừng ngần ngại và hãy vui lòng liên lạc với tôi qua:

My phone: 0984.013.012

My zalo: https://zalo.me/g/ovhqjf313

Kết thúc lúc 2:00 am (Ngày 29/06/2020)

Thanks bạn comment!. Bạn bị đa cấp ám ảnh rồi!
Mình cũng có quan tâm MMO. Bạn ơi lộ trình đi của bạn sẽ phải bỏ vốn ra ko hay như nào vì muốn đi làm phải bỏ tiền ra học c1, c2 có thể c3 thậm chí đại học.

Hóng hành trình gia nhập MMO của bác nhé. Em cũng mới mò mẫm nhưng chưa thấy lối ra toàn va vào tường ko à

vô tình mất ngủ vì dropship thì lên diễn đàn gặp bác :))).... nhưng e chưa có ngày thứ nhất... chúc mừng bác vì đã có người dẫn dắt

trông cũng thú vị đó, mình mong được học hỏi thêm từ chủ thớt :popo_big_smile:

Mình cũng có quan tâm MMO. Bạn ơi lộ trình đi của bạn sẽ phải bỏ vốn ra ko hay như nào vì muốn đi làm phải bỏ tiền ra học c1, c2 có thể c3 thậm chí đại học.
Cảm ơn bạn đã comment!. Lộ trình của mình cũng như các bạn bước chân vào MMO, từ con số 0. Bạn hãy vào trang của mình chaubusiness.com để biết thêm chi tiết nhé!.
Nhóm mình tạo team Fori Center để mọi người kinh doanh dropship, hàng hóa có sẵn tại Việt Nam, bạn chỉ cần biết cách thức kinh doanh thôi!.
Bạn không cần bỏ vốn gì cả.

trông cũng thú vị đó, mình mong được học hỏi thêm từ chủ thớt :popo_big_smile:
Cảm ơn bạn theo dõi bài của mình.
Cụ thể hơn, bạn vui lòng vào blog của mình tại chaubusiness.com nhé!. Chúc bạn một ngày vui vẻ!

Hihi, mình cũng thường nghe anh chị em kêu sao giống đa cấp.
Chứng tỏ, đa cấp đang tràn ngập và nó mang tiếng nhiều quá. Nghe thấy tên đa cấp là thấy nó đầy cái xấu rồi.
Mình cũng không ưa đa cấp, thấy là tránh xa luôn.
Cái mình làm là dropshipping!. hihi
Các bạn theo dõi con đường ăn ngủ cùng Digital Marketing trên web cá nhân của mình thì rõ nhất:
chaubusiness.com

Announcements

Forum statistics

Threads
418,596
170,688
Latest member
sukienhungthinh
Back
Top Bottom