Journey naboda - Nhật ký MMO

naboda

Hero
Reactions
335
MR
1.059
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Tôi phải viết nhật ký này để duy trì nhiệt huyết và nỗ lực MMO của bản thân.

Tại MMO4ME chắc đây là chỗ phù hợp nhất.

Nội dung từng post với tôi là sự thật và sẽ không có chỉnh sửa, thay đổi.

Tôi viết công khai để mong nhận được sự góp ý, động viên, giúp đỡ của cộng đồng MMO4ME. Và tất nhiên, gạch đá tôi nhận hết.

Tôi chọn MMO4ME vì đây là nơi đầu tiên tôi biết đến MMO và là nơi tôi tin tưởng nhất về giá trị cốt lõi của thế giới MMO vốn đầy lừa lọc.

Tôi sinh năm 1984, biết đến MMO năm 2010, từ Paid to Click, Paid to Post rồi đến HYIP. Từ kiếm vài cent/ngày với Paid to Click, vài $/ngày với Paid to Post tới đỉnh điểm 2-3k$/tháng với HYIP. Đến giờ, điều tôi tự hào nhất là mình chưa lừa lọc một ai và xấu hổ nhất là thấy mình vẫn chỉ là newbie trong thế giới MMO.

Với MMO tối đã từng nghĩ rằng mình thành công (kiếm vài k$/tháng với HYIP), có những cơ hội (biết tới Bitcoin từ khi nó giá trị 0,00..$, kiếm free rất nhiều coin XRB tới khi nó có giá >30$ ...). Nhưng giờ này, sau vài lần từ bỏ, quay lại rồi lại từ bỏ, tôi lại quay trở lại đơn giản vì cơm áo gạo tiền chứ không màng gì công danh sự nghiệp. Tôi hiện có công việc offline nhưng thu nhập thấp, không có tương lại phát triển và quan trọng là không đủ cho gia đình nhỏ của mình. Lần này tôi nguyện sẽ gắn bó lâu dài với MMO như một mối duyên nợ.

Tôi bắt đầu lần này với chút vốn kiến thức, kinh nghiệm MMO, các ví tiền điển tử trống không, chỉ có >6$ tại Payeer, các tài khoản mạng xã hội, con laptop già, con android cùi bắp và thời gian buổi tối.

Tôi bắt đầu lần này như một newbie và tôi chọn bắt đầu kiếm RUB từ VKTarget, IPWeb và TeaserFast. Đồng thời, tôi quan tâm tìm hiểu về HYIP, Matrix Investment và Affiliate Marketing. Tôi cũng để mắt tới Cryptocurrency và các nội dung hot trên forum.

Hôm nay: Sau hồi suy nghĩ mông lung, tôi đặt ra kế hoạch MMO của mình gồm 04 giai đoạn: 01- Kiếm $ lẻ free bằng công sức, không bỏ tiền đầu tư; 02- Dùng số tiền kiếm được để đầu tư, kiếm thêm thu nhập; 03- đầu tư phát triển có hệ thống để tạo nguồn thu nhập ổn định; 04- Duy trì cập nhật, đổi mới bắt kịp xu thế. Thu nhập: Sau 04 ngày đầu tiên đạt đủ min 25 rup và rút tiền tại VKTarget về Payeer. Vợ hỏi a làm gì lúi húi mấy đêm có kiếm được nhiều không? - Thôi xin e đừng hỏi, ngủ đi! (chả nhẽ bảo được ...10k) ;)

Trời bác này i chang mình không khác 1 ly luôn. mới quay lại tầm 20 ngày, vẫn lụi hụi với mấy site làm task của Nga ngố, giờ cơm áo gạo tiền nên ko có thời gian tìm tòi nữa. Giờ muốn đi lên từ tay trắng không dễ như 6 7 năm về trước đâu, phải có thời gian, tiền bạc và vẫn là chữ duyên nữa.
P/S: mình xin năm 1982. Có gì add friend với mình nhé.

Last edited:
ngày đâu quay lại mmo thì còn may mắn hơn bác còn được ăn con app vova, giờ cái gi cũng khó clich thì lúi hui tốn tiền điện mà công ít aidrop thì không biết cách làm đến cái địa chỉ ví nhận tiền còn khó khắn :(
mong là có anh em nào có nguồn thu nhập ổn đinh thu nhận !

cám ơn bác thớt đã chia sẻ cơ mà cho mình hỏi lạc đề là tiền kiếm được khi xưa của bác đâu hết rồi? không tiết kiệm được nhiêu à bác?

Bên tui có hỗ trợ event captcha 200/ngày cho anh em khởi nghiệp ^^

Tôi chọn MMO4ME vì đây là nơi đầu tiên tôi biết đến MMO và là nơi tôi tin tưởng nhất về giá trị cốt lõi của thế giới MMO vốn đầy lừa lọc.
Đồng ý với bạn :popo_bye:

Từ kiếm vài cent/ngày với Paid to Click, vài $/ngày với Paid to Post tới đỉnh điểm 2-3k$/tháng với HYIP. Đến giờ, điều tôi tự hào nhất là mình chưa lừa lọc một ai và xấu hổ nhất là thấy mình vẫn chỉ là newbie trong thế giới MMO.

Với MMO tối đã từng nghĩ rằng mình thành công (kiếm vài k$/tháng với HYIP), có những cơ hội (biết tới Bitcoin từ khi nó giá trị 0,00..$, kiếm free rất nhiều coin XRB tới khi nó có giá >30$ ...).
Mình xin mượn câu nói chung : Đừng "ăn mày" quá khứ :popo_canny:

Hôm nay: Sau hồi suy nghĩ mông lung, tôi đặt ra kế hoạch MMO của mình gồm 04 giai đoạn:

01- Kiếm $ lẻ free bằng công sức, không bỏ tiền đầu tư;
02- Dùng số tiền kiếm được để đầu tư, kiếm thêm thu nhập;
03- đầu tư phát triển có hệ thống để tạo nguồn thu nhập ổn định;
04- Duy trì cập nhật, đổi mới bắt kịp xu thế.

Thu nhập: Sau 04 ngày đầu tiên đạt đủ min 25 rup và rút tiền tại VKTarget về Payeer. Vợ hỏi a làm gì lúi húi mấy đêm có kiếm được nhiều không? - Thôi xin e đừng hỏi, ngủ đi! (chả nhẽ bảo được ...10k) ;)

Không biết công việc chính của bạn là gì, nhưng 1 khi phân chia giai đoạn nên ngắt dòng đại loại như mình đã ngắt hộ khi quote như trên cho dễ phân biệt. Có thể mình hơi cầu kỳ trong cách đọc bố cục văn bản nhưng chính những sự thay đổi cách phân biệt này sẽ tạo sự thay đổi nào đó về cách nghĩ, cách làm và cảm quan tác động...

Dựa theo 4 giai đoạn của bạn nêu mình xin rep lại như sau :

1 :
Hoàn toàn đồng ý với bạn. Vốn lớn nhất ở MMO này chính là time, chỉ có bỏ thời gian va chạm all các mảng sẽ rút ra được mảng phù hợp.

2 + 3 + 4 : Mình xin phép gộp lại chung 1 ý là : Nên chia trứng thành nhiều rổ. Còn cách đầu tư và phát triển, duy trì rồi thích nghi ra sao thì "thiên thời, địa lợi, nhân hòa".

Đối với mmo, lựa chọn đúng mảng phù hợp rất quan trọng, lựa chọn được 1 site ngon hơn cả cày chục site cùi, chất lượng hơn số lượng, không phải cứ cặm cụi chơi nhiều site là sẽ được nhiều. Và đôi lúc các khái niệm như "lạc nước 2 xe đành bỏ phí, gặp thời 1 tốt cũng thành công" or "hay không bằng hên" cũng phản ánh cách tiếp cận 1 phần nào đó trong giới "Mò Mông (Mu) Cô" này :popo_big_smile: Hãy tìm hướng đi sao cho nhàn nhất ...

Ai cũng có điểm mạnh và điểm yếu riêng trong những mảng liên quan, không ai là giỏi toàn diện, cũng không ai là không biết gì, chỉ cần có môi trường và cái duyên phù hợp bạn sẽ thấy được năng lượng tiềm ẩn của bản thân mình. Xin phép mượn thêm 1 câu nói chung nữa "đừng đánh giá con cá qua khả năng leo cây"

Và chốt hạ cũng xin phép mượn câu chung : "Nếu bạn thực sự tài năng thì thì bạn sẽ không bao giờ sợ thiếu may mắn"

Chúc bạn tìm được hướng đi phù hợp:)

-----------

p/s : Tiếc là nick bạn chưa đủ điều kiện để đăng ký theo cấu trúc lên Legendary, chứ bài viết này hoàn toàn phù hợp ở box này :)

toàn các bác lão làng thôi à?e biết đến mmo chậm hơn các bác nhưng cũng đủ để hiểu được câu các cụ hay nói "trên mạng toàn lừa đảo" là đúng hay sai.:)

Bài viết rất hay, chúc bác thành công trên con đường đang đi.
Em cũng có suy nghĩ như bác và hiện tại bây giờ đang đi phụ vữa... :popo_cry:

Vợ hỏi a làm gì lúi húi mấy đêm có kiếm được nhiều không? - Câu này nghe mà đau lòng nhưng tính ra anh còn hơn em ít nhất có người bên cạnh quan tâm, chăm sóc...

Thấy MMO càng ngày càng khó khăn rồi!! Ai cũng nhanh nhạy hết, k có kèo nào ổn và lâu được như xưa :v
Giờ đa số các bác tay to có hệ thống là ổn định chứ như ae mình 3 cọc 3 đồng hóng kèo thì cũng chả ăn thua lắm :((

Đồng ý với bạn :popo_bye:

Mình xin mượn câu nói chung : Đừng "ăn mày" quá khứ :popo_canny:

Không biết công việc chính của bạn là gì, nhưng 1 khi phân chia giai đoạn nên ngắt dòng đại loại như mình đã ngắt hộ khi quote như trên cho dễ phân biệt. Có thể mình hơi cầu kỳ trong cách đọc bố cục văn bản nhưng chính những sự thay đổi cách phân biệt này sẽ tạo sự thay đổi nào đó về cách nghĩ, cách làm và cảm quan tác động...

Dựa theo 4 giai đoạn của bạn nêu mình xin rep lại như sau :

1 :
Hoàn toàn đồng ý với bạn. Vốn lớn nhất ở MMO này chính là time, chỉ có bỏ thời gian va chạm all các mảng sẽ rút ra được mảng phù hợp.

2 + 3 + 4 : Mình xin phép gộp lại chung 1 ý là : Nên chia trứng thành nhiều rổ. Còn cách đầu tư và phát triển, duy trì rồi thích nghi ra sao thì "thiên thời, địa lợi, nhân hòa".

Đối với mmo, lựa chọn đúng mảng phù hợp rất quan trọng, lựa chọn được 1 site ngon hơn cả cày chục site cùi, chất lượng hơn số lượng, không phải cứ cặm cụi chơi nhiều site là sẽ được nhiều. Và đôi lúc các khái niệm như "lạc nước 2 xe đành bỏ phí, gặp thời 1 tốt cũng thành công" or "hay không bằng hên" cũng phản ánh cách tiếp cận 1 phần nào đó trong giới "Mò Mông (Mu) Cô" này :popo_big_smile: Hãy tìm hướng đi sao cho nhàn nhất ...

Ai cũng có điểm mạnh và điểm yếu riêng trong những mảng liên quan, không ai là giỏi toàn diện, cũng không ai là không biết gì, chỉ cần có môi trường và cái duyên phù hợp bạn sẽ thấy được năng lượng tiềm ẩn của bản thân mình. Xin phép mượn thêm 1 câu nói chung nữa "đừng đánh giá con cá qua khả năng leo cây"

Và chốt hạ cũng xin phép mượn câu chung : "Nếu bạn thực sự tài năng thì thì bạn sẽ không bao giờ sợ thiếu may mắn"

Chúc bạn tìm được hướng đi phù hợp:)

-----------

p/s : Tiếc là nick bạn chưa đủ điều kiện để đăng ký theo cấu trúc lên Legendary, chứ bài viết này hoàn toàn phù hợp ở box này :)
vạn sự tùy duyên, cảm ơn Huy, nhờ chữ duyên của Huy mình đã tìm được hướng đi đúng

Naboda à, sao lại bỏ nghề đang ngon là như nào? Nhớ hồi đó ông này làm monitor HYIP, ngồi ko lượm tiền cơ mà, nhìn xetang mà xem, chăm chỉ post proof giờ site nào cũng thấy ổng được thuê, chắc thu nhập ko dưới 5k/1 tháng đâu. Cho nên MMO dành cho những ai chăm chỉ, nếu cố gắng 2-3 năm kiểu gì cũng sẽ tìm đc chân lý thôi.

Thấy mấy câu này hay mình Ctrl C + Ctrl V cho nối tiếp mạch câu chuyện :)

Không kiếm được tiền thì kiếm được kiến thức
Không kiếm được kiến thức thì kiếm được kinh nghiệm
Không kiếm được kinh nghiệm thì kiếm được trải nghiệm.

-> Khi thu được nhiều trải nghiệm thì không sợ không kiểm được tiền :)

Gút lắc ôn !!!

Naboda à, sao lại bỏ nghề đang ngon là như nào? Nhớ hồi đó ông này làm monitor HYIP, ngồi ko lượm tiền cơ mà, nhìn xetang mà xem, chăm chỉ post proof giờ site nào cũng thấy ổng được thuê, chắc thu nhập ko dưới 5k/1 tháng đâu. Cho nên MMO dành cho những ai chăm chỉ, nếu cố gắng 2-3 năm kiểu gì cũng sẽ tìm đc chân lý thôi.
MMO không phải cứ chăm chỉ là được đâu bạn à. Nghề nào mà không cần chăm chỉ, ngay cả gái ngành cũng có nhiều em chăm chỉ đấy thôi. Nhưng có em chăm chỉ trúng ngay đại gia, có em chăm chỉ đến khi giải nghệ cũng vẫn tay trắng như thường.

Vợ hỏi a làm gì lúi húi mấy đêm có kiếm được nhiều không? - Câu này nghe mà đau lòng nhưng tính ra anh còn hơn em ít nhất có người bên cạnh quan tâm, chăm sóc...
tiền nhiều để làm gì

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,232
170,372
Latest member
0388811472
Back
Top Bottom