Nhật ký giao dịch 2023 :D

HappySmile

Senior
Reactions
289
MR
2.633
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Xin chào anh em, sau thời gian rất dài trade, lúc được, lúc mất, nhưng về cơ bản là mất. Sau thời gian suy nghĩ, mình quyết định bắt đầu từ năm 2023 này mình quyết định bắt đầu một hành trình mới. Cũng nhờ bác @DaoDung2008 mình mới biết đến thi quỹ (rất cảm ơn bác đã cho mình cảm hứng, quyết tâm để tiếp tục con đường này), sau 3 lần thử sức với MFF không pass được 2 vòng, tự nhiên mình lại đọc được về FXCE, cấp quỹ không cần bỏ vốn nên quyết định làm nghiêm túc với FXCE. Hy vọng thread này của mình sẽ còn kéo dài nữa.

Đặc điểm của quỹ này là sau khi đăng ký giao dịch demo có lãi 3 tháng thì gửi email, họ kiểm tra sẽ cấp cho 1 tài khoản vốn 2k (nhưng DD max là 15% thôi ae nhé), trade tiếp cái tk 2k này, sau 3 tháng có lãi thì họ sẽ cấp cho cái 10k, tiếp tục trade cái 10k sau 3 tháng có lãi thì sẽ đầu tư dạng copy 100k và hơn thế nữa :)). E sẽ nói ưu và nhược của quỹ như sau:

* Ưu điểm: Không mất phí thi và không cần mục tiêu trong 1 tháng phải đạt bao nhiêu %, miễn là có lãi là được (cái này ae giao dịch đỡ áp lực, tránh rơi vào trường hợp all in, có lẽ bên FXCE cũng muốn hợp tác kiểu ăn bền này).

Ngoài ra điều kiện để được cấp vốn là phải có điểm FXCE là 25 trở lên (điểm này họ tự tính theo tình hình trade của mình: lợi nhuận, kinh nghiệm, quản lý rủi ro, kỷ luật, kiên nhẫn. của e điểm quản lý rủi ro tận 05,4/100 :D).

* Nhược điểm: Chia lãi chỉ 20% thôi ae nhé. So với các quỹ khác thì quá bèo bọt, nhưng thôi, nghĩ lại, không cần bỏ vốn, không có áp lực thi 2 vòng. Coi như đi làm thuê, họ chia cho 20% lãi, trade 2k 10k thì chắc cũng chả bõ là bao nhưng e xác định cố gắng trì trạc lâu dài với bên này, nhỡ đâu lên được 100k 200k thì cũng đáng :D.

Milestone:
* 30/3/2023: Được cấp vốn 2k
* 21/6/2023: Được nâng vốn 10k
* 15/9/2023: Được đầu tư 100k
* 20/10/2023: Được đầu tư 100k (Do trục trặc vì lỗi cá nhân mình chưa hiểu rõ quy định nên khoản đầu tư 100k ngày 15/9 đến 20/10 mới được kích hoạt :()
...
Thời gian từ đầu năm đến giờ bận quá nên mình không update gì về các lệnh mình giao dịch nên bắt đầu từ tuần tới, sau khi được nâng vốn lên 10k mình sẽ update kết quả giao dịch mỗi cuối ngày. Phương pháp giao dịch của mình thì cũng tùm lum lắm, nhưng mình thấy không quan trọng bằng quản lý vốn và cảm xúc, cứ trì trạc tiến chậm, bảo toàn vốn thì có lẽ sẽ thành công.

Hy vọng sẽ có một hành trình dài, thật dài và có ý nghĩa với tất cả mội người.

Một lần nữa mình cảm ơn bác @DaoDung2008 , chúc bác sớm lấy lại tinh thần và trở lại một cách sáng suốt, bình tĩnh hơn!

Link tk: https://share.fxce.com/t/fxce-mt5-direct/0b78a000-27b0-412a-8030-6caab2ff6b1e

Last edited:

Bác trade 1 tuần lãi hơn 20% cơ à? Thế này thì thi quỹ pass trong vòng 1 nốt nhạc mà.

Mới lụm con bonus của thằng ép bờ ết 140$ xong.
Cũng show cho ae tí động lực.

Attachments

140.1 KB · Views: 159
Bác trade 1 tuần lãi hơn 20% cơ à? Thế này thì thi quỹ pass trong vòng 1 nốt nhạc mà.
phần nhiều do may mắn mới được thế thôi bác. Mình giao dịch với mức lot nhỏ nhất có thể, nhưng với số vốn 100$ thì 0.01 vẫn là khá lớn :(.
Ngoài ra nêu tính trong thi quỹ với mức max DD là 12% thì 21% này của mình mới là 2.25% của tổng vốn, tính ra thì vẫn mất 4 tuần mới pass được vòng 1 của Quỹ nếu tuần nào cũng trade ngon thế này bác ạ. Quá khó với mình

phần nhiều do may mắn mới được thế thôi bác. Mình giao dịch với mức lot nhỏ nhất có thể, nhưng với số vốn 100$ thì 0.01 vẫn là khá lớn :(.
Ngoài ra nêu tính trong thi quỹ với mức max DD là 12% thì 21% này của mình mới là 2.25% của tổng vốn, tính ra thì vẫn mất 4 tuần mới pass được vòng 1 của Quỹ nếu tuần nào cũng trade ngon thế này bác ạ. Quá khó với mình
wow ... tính ra bác cũng cẩn thận ghê, tôi thì 50$/0.01

bác cho mình hỏi, bác đăng ký cái factory forex sao ạ
Cứ vào đây https://www.forexfactory.com/join rồi đăng ký bình thường thôi bác. Có cái là bài post đầu tiên bác đăng thì phải được họ duyệt, nếu bài đủ chất lượng thì sau đấy mới được đăng mà không cần qua duyệt nữa. Tết về nghỉ nên e rút hết roài. Nốt tháng này vào guồng công việc thì trade lại :D

Cứ vào đây https://www.forexfactory.com/join rồi đăng ký bình thường thôi bác. Có cái là bài post đầu tiên bác đăng thì phải được họ duyệt, nếu bài đủ chất lượng thì sau đấy mới được đăng mà không cần qua duyệt nữa. Tết về nghỉ nên e rút hết roài. Nốt tháng này vào guồng công việc thì trade lại :D
bên factory mình kết nối với sàn nó cứ báo lỗi. Kết quả trade của mình cũng tạm ổn bác à

mql5 cho dễ xem bác

Thực ra trade quỹ khó lắm, mình cũng tạch mấy cái rồi
Xong giờ lại làm tài khoản nhỏ nhỏ đánh nhỏ ăn qua ngày thôi

Đã được cấp vốn 2k bên FXCE rồi các bác ạ, sau 3 tháng trì trạc thì cũng được :D

Hi. Thanks bác. Quỹ này dễ mà. Mỗi tháng e chỉ lãi hơn 1% thôi :). Đc cái giúp mình rèn kỷ luật :)
Mỗi tháng 1% mà cứ đều đặn là vẫn ngon rồi bác, lên 1 triệu $ thì cứ tàng tàng thế là ăn no ngủ kĩ

làm cách nào nó cấp vốn cho bác vậy ?
Bác vào trang fxce, đăng ký một tk demo, KYC, giao dịch thật cẩn thận, DD thấp, lãi tầm trên dưới 1% liên tục 3 tháng, điểm FXCE được 25 điểm thì email cho họ. Vài hôm thì họ cấp cho cái tk 2k bác ạ

Mỗi tháng 1% mà cứ đều đặn là vẫn ngon rồi bác, lên 1 triệu $ thì cứ tàng tàng thế là ăn no ngủ kĩ
khó đấy bác ạ. Hôm trc mới cầm live, tuần đầu lỡ để DD tận hơn 8%. Giờ mới hoàn vốn bác ạ. Bốc đồng không kiên trì theo cách giao dịch hàng ngày là đi ngay ^^.

Với cái 1tr$ kia thì chỉ được DD max 15%, tức là 150k, lãi thì được 20% thôi bác ạ. Dù sao quỹ này không phải bỏ đồng nào, khồn có áp lực phải đạt mức % trong tháng mới đỗ quỹ nên coi như làm thuê thôi bác ^^, cũng tốt ^^

mấy ông tray trét này mệt quá

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,490
169,818
Latest member
thuvienmobilenet

Most viewed of week

Most viewed of week

Back