Nhật ký đầu tư $100 với HYIP

viethyip

Newbie
Reactions
7
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Đầu tiên xin phép mod là box Hyip toàn mấy bác Monitor vào post site tuyển ref nên cũng chẳng muốn đăng trong đấy. Mình muốn đăng ở đây để newbie vào thảo luận cho vui.
Vào chủ đề chính:
Sau một thời gian tìm hiểu khắp forum thì mình thấy HYIP và Poker là hai nơi dễ kiếm tiền và dễ bị lừa tiền nhất. Tuy nhiên với một nhân viên văn phòng làm 8 tiếng một ngày, về nhà lại bận con cái như mình thì HYIP đáp ứng được những nhu cầu cơ bản:
  • Không cần dành thời gian quá nhiều: Chỉ cần tìm hiểu thấy site ok, nạp tiền rồi đặt báo thức đến giờ vào rút là xong.
  • Số tiền để tham gia vào HYIP cũng không lớn lắm. Nếu có mất thì vẫn trong giới hạn chấp nhận được của mình.
Đây là quy tắc đầu tư vào HYIP của mình:
  • Ví sử dụng: Perfect Money (PM). Lý do: tất cả các site HYIP đều có cổng thanh toán này.
  • Số tiền nạp ban đầu: $100.
  • Mỗi site chỉ nạp tối đa là $20, tối thiểu là $10. Chọn Plan có thời hạn rút ngắn nhất. Lý do: $10 -$20 là số tiền thích hợp với mình. Nếu bị mất thì vẫn trong giới hạn chấp nhận của mình, không ảnh hưởng nhiều lắm đến cuộc sống hàng ngày.
  • Site tốt đến mấy cũng chỉ nạp tiền tối đa đến vòng 2.
  • Mỗi ngày lọc từ 1-2 site tốt để nạp tiền.
Mục tiêu:
  • Nhật ký sẽ tổng kết sau 1 tháng hoặc khi toàn bộ số tiền của mình về $0. Sau đó mình sẽ tự rút ra là có nên tiếp tục với HYIP nữa hay không.
  • Update hàng ngày vào 23h theo cú pháp: Ngày hiện tại(1)- Số dư tài khoản PM(2) - số tiền đang đầu tư(3)- lãi tạm tính( = (3+2) - $100 vốn) - Số site đã tham gia - Số site bị scam.
Topic sẽ post các hình ảnh về số dư trong tài khoản PM của mình, tên site mình tham gia. Không đăng link tuyển ref.

Ngày bắt đầu: 25/04/2019 -Vốn: $100

Update: 04/05/2019 - Vốn: $61.83 - Đang đầu tư $60-Lãi tạm tính: $21.83. Tổng site: 20 Số site bị scam: 3

Trước khi lập topic thì mình cũng đã nghĩ đến sẽ có những quan điểm như của bác xuất hiện rồi.
Mặc dù mình không thích những cụm từ kiểu “lùa gà”, “tinh vi” của bác nhưng mình nghĩ nếu không phải bác post thì cũng sẽ là người khác thôi.
Vd nếu topic của mình sau một tháng mà cháy sạch tài khoản hay nhẹ nhàng âm một nửa tiền đi, với kqua như thế thì bác nghĩ xem mình share kèo có ai chịu theo không?
Nếu bác đã từng chơi hyip, có lẽ bác cũng biết nếu có lượng ref đi theo sẽ giảm thiểu được rất nhiều rủi ro cho chính bản thân mình.
Nhưng làm thế nào để người ta chịu làm ref của mình? Một là giống các monitor, trả rcb cao để mọi ng đăng ký, hai là show profit thực tế của mình, để mọi người thấy đi theo có thể có lợi nhuận, giảm thiểu được rủi ro. Sau khi tìm hiểu thì mình chọn cách thứ hai, tự mình bỏ tiền ra đầu tư, tự lọc site, update cho mọi người xem lợi nhuận của mình, toàn bộ các site cho đến thời điểm mình rep bài này là mình chơi solo, ko tuyển ref, nếu ai quan tâm, cảm thấy tin tưởng, cảm thấy đầu tư cùng mình họ sẽ có lãi thì họ sẽ chủ động pm mình.
Đương nhiên mình và bác trên forum chỉ là hai người không quen biết, nghi ngờ nhau là chuyện bình thường. Bác là member legend, trách nhiệm cảnh báo cho newbie là việc bác phải làm. Mình là new member, bị nghi ngờ cũng phải chịu.
/ đang ngồi cơ quan nên viết vội vài dòng, mời mọi người tiếp tục bàn luận.

Thực ra đa phần ai có KINH chơi hyip thì đều lựa chọn theo cách thứ nhất. Chỉ có những ai chân ướt chân ráo sẽ theo cách thứ 2 đó :p

Nói chung quan điểm của mình nếu bạn phân tích cảnh báo site xấu và post site tốt cho mọi người và để mọi người biết hyip vẫn là sân chơi có thể kiếm tiền, bớt ăn cam (nếu đúng hướng) thì mình luôn hoan nghênh. Còn nếu chỉ là phân tích thời gian đầu để PR rồi khi group kia nhiều người rồi dừng lại thì mình chỉ cảnh báo thế thôi chứ chưa có ý nói đích danh bạn SẼ lùa gà j cả.

Chúc bạn thành công với hyip ;)

Upvote 0
  • Update 12/5. Tuần nay ăn một phát 3 (4) scam site. Mà toàn site dep 20$ :(. Hi vọng chỗ còn lại sẽ ổn
  • được một bro add nick chia sẻ cho cách cheat ref để nhận rcb

Upvote 0
Upvote 0
Lâu không thấy thớt update gì nhỉ, mình đang chơi theo cách quote này được 2 3 site rồi, mỗi ngày 1 site hourly rồi nghỉ
Chơi site 1 day, chỉ cheat rcb 10$ thì cũng có bát phở để ăn sáng, cơ mà món này cực bỏ mẹ

Upvote 0
Upvote 0
Tình hình đã có thêm site nào scam chưa bạn

Upvote 0
Nhìn bạn chơi mình nhớ lại thời đầu tham gia mmo... Bỏ mấy năm rồi giờ mới vào lại 4rum. Thấy bài này lại nhớ năm xưa vãi.

Upvote 0
cập nhập tình hình :D

Upvote 0
Upvote 0
Cũng định thử cái này mà chưa có kinh nghiệm

Upvote 0
Lâu lắm rồi mới thấy có ng quan tâm về HYIP
Kết bạn ,inbox FB mình nhé thỉnh thoảng ae giao lưu chia sẻ kèo free cho nhau .Mình chơi hyip 4 5 năm rồi .Gần như tháng nào cũng đem về lãi .

Upvote 0
Lâu lắm rồi mới thấy có ng quan tâm về HYIP
Kết bạn ,inbox FB mình nhé thỉnh thoảng ae giao lưu chia sẻ kèo free cho nhau .Mình chơi hyip 4 5 năm rồi .Gần như tháng nào cũng đem về lãi .
View attachment 130692
Lãi nhiều ko bác để em theo

Upvote 0
Lãi nhiều ko bác để em theo
HYIP nó k phải thời hoàng kim nữa rồi, giỏi lắm chỉ đem về 10 tr /1 tháng ,còn tuỳ đợt mà bập đc mấy con ngon dạng weenzee thì nguyên con đó 1 tháng đem về 400-500$ rồi,đấy còn chưa tính đã lãi 3k
E thấy bác làm YTB nếu bác muốn tìm hiểu thì inbox chia sẻ kinh nghiệm cho nhau,đợt này e mới làm YTB

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back