Nhật ký đầu tư $100 với HYIP

viethyip

Newbie
Reactions
7
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Đầu tiên xin phép mod là box Hyip toàn mấy bác Monitor vào post site tuyển ref nên cũng chẳng muốn đăng trong đấy. Mình muốn đăng ở đây để newbie vào thảo luận cho vui.
Vào chủ đề chính:
Sau một thời gian tìm hiểu khắp forum thì mình thấy HYIP và Poker là hai nơi dễ kiếm tiền và dễ bị lừa tiền nhất. Tuy nhiên với một nhân viên văn phòng làm 8 tiếng một ngày, về nhà lại bận con cái như mình thì HYIP đáp ứng được những nhu cầu cơ bản:
  • Không cần dành thời gian quá nhiều: Chỉ cần tìm hiểu thấy site ok, nạp tiền rồi đặt báo thức đến giờ vào rút là xong.
  • Số tiền để tham gia vào HYIP cũng không lớn lắm. Nếu có mất thì vẫn trong giới hạn chấp nhận được của mình.
Đây là quy tắc đầu tư vào HYIP của mình:
  • Ví sử dụng: Perfect Money (PM). Lý do: tất cả các site HYIP đều có cổng thanh toán này.
  • Số tiền nạp ban đầu: $100.
  • Mỗi site chỉ nạp tối đa là $20, tối thiểu là $10. Chọn Plan có thời hạn rút ngắn nhất. Lý do: $10 -$20 là số tiền thích hợp với mình. Nếu bị mất thì vẫn trong giới hạn chấp nhận của mình, không ảnh hưởng nhiều lắm đến cuộc sống hàng ngày.
  • Site tốt đến mấy cũng chỉ nạp tiền tối đa đến vòng 2.
  • Mỗi ngày lọc từ 1-2 site tốt để nạp tiền.
Mục tiêu:
  • Nhật ký sẽ tổng kết sau 1 tháng hoặc khi toàn bộ số tiền của mình về $0. Sau đó mình sẽ tự rút ra là có nên tiếp tục với HYIP nữa hay không.
  • Update hàng ngày vào 23h theo cú pháp: Ngày hiện tại(1)- Số dư tài khoản PM(2) - số tiền đang đầu tư(3)- lãi tạm tính( = (3+2) - $100 vốn) - Số site đã tham gia - Số site bị scam.
Topic sẽ post các hình ảnh về số dư trong tài khoản PM của mình, tên site mình tham gia. Không đăng link tuyển ref.

Ngày bắt đầu: 25/04/2019 -Vốn: $100

Update: 04/05/2019 - Vốn: $61.83 - Đang đầu tư $60-Lãi tạm tính: $21.83. Tổng site: 20 Số site bị scam: 3

update 05/05/2019:
  • Tự nhiên một site hôm nay không thanh toán, vào telegram hỏi mới biết là nó ko trả lãi ngày nghỉ :D
  • Ngồi nửa buổi chiều làm được một cái file thống kê bằng excel. Làm sau mới nhận ra là mình xoay vòng gần gấp 3 số vốn rồi.

Upvote 0
bác co kinh nghiệm gì đánh giá 1 site sẽ song lâu hoặc ít nhất là vài ngày ko

Upvote 0
cách đây 5-6 năm mình cũng chơi HYIP, thấy bài post của bác tự nhiên máu lại nổi lên

Upvote 0
cách đây 5-6 năm mình cũng chơi HYIP, thấy bài post của bác tự nhiên máu lại nổi lên

Times lúc đó ăn hay thua ? Chơi bao nhiêu site cùng lúc

Upvote 0
bác co kinh nghiệm gì đánh giá 1 site sẽ song lâu hoặc ít nhất là vài ngày ko
kinh nghiệm thì là do thời gian tích luỹ thôi, mình mới chơi hyip nhưng biết đến hyip cũng mấy năm nay rồi. Chủ yếu mình check thời gian site chạy, lượng tiền dep chênh lệch với tiền rút ra như thế nào rồi quyết định chơi thôi
Chơi site 1 day, chỉ cheat rcb 10$ thì cũng có bát phở để ăn sáng, cơ mà món này cực bỏ mẹ
Mình vẫn còn phải đi làm nên xác định là không cheat gì cả, chọn site dep rồi rút thôi.
Cơ mà mik không hiểu gì hết
Cái bảng biểu đó, số liệu không ăn khớp vói nhau.
thời gian chụp hai cái bảng khác nhau nên nó lệch số dư thôi bác.

Upvote 0
Bác chơi mà lãi cũng là may.
Theo mình cứ chọn site mới mà chơi. Vì nguy cơ scam chỉ diễn ra sau khi site đó có nhiều người vào

Upvote 0
Upvote 0
Trong bảng, thời gian quay vòng vốn bạn xác định bằng cách nào vậy bạn. Mik bí cái này,
bác hỏi cái bảng nào, cái sheet này chỉ là sheet tổng kết, mình còn bảng data của từng site, cộng gộp vào rồi mới ra cái bảng cuối này

Bác chơi mà lãi cũng là may.
Theo mình cứ chọn site mới mà chơi. Vì nguy cơ scam chỉ diễn ra sau khi site đó có nhiều người vào
Newbie thì đúng là nên như thế bác ạ, mình vẫn đang làm theo hướng này.

nói về hyip thì niu bi nên tham khảo qua 3 top này là đủ :

https://mmo4me.com/threads/tutorial-hyip.338621

https://mmo4me.com/threads/share-site-chia-se-kinh-nghiem.335592/

https://mmo4me.com/threads/hoi-dap-tu-van-ve-hyip.335591/

còn các đồng chí đã có KINH rồi thì sẽ tự biết chắt lọc hơn :)

trước khi lập topic mình cũng đã đọc hết cả 3 topic này, rất nhiều kinh nghiệm được các bro đã chia sẻ. Cách chơi, và chọn lọc site của mình cũng tổng kết từ đây ra. Topic này chỉ là để nghiệm thu những điều mình học được ở trong box hyip, cũng là chia sẻ cho những ai đang phân vân không biết có nên lựa chọn hyip hay không thôi.

Upvote 0
Nói về nhật ký hyip ở đây thì các lão làng đa phần đều tự trang bị cho mình cuốn nhật ký riêng (excel là chủ yếu, 1 số pro có thể viết tool tổng kết cá nhân)

Cái thời mình còn chơi hyip thì ấn tượng với mình nhất có 3 người, 1 là anh @anhtuan02t1 , 2 là @thachthao , 3 là @gravity239

Vị trí thứ nhất và thứ 2 thì ai chơi HYIP ở 4r này đều biết tầm ảnh hưởng như thế nào nên mình ko cần nêu thêm :D

Vị trí thứ 3 thì ko những viết nhật ký excel mà luôn tổng kết từng site ngay cả trên tường nhà mmo =)) mọi người có thể xem tường của đồng chí ấy tổng kết sẽ hiểu :)

Và còn nhiều đồng chí khác cũng có những hướng riêng, ai cũng có hệ quy chiếu riêng cả, mình ko có ý nói những người chơi hyip khác thế này thế nọ nhưng mình cực kỳ ghét các thành phần chơi HYIP kiểu "lùa gà" , tất nhiên những người đã có kinh nghiệm sẽ khó bị lùa, nhưng với niu bi thì sẽ thường hay bị dụ bằng cách này hay cách khác 1 cách tinh vi .

Nói ở đây có thể chủ thớt cho rằng mình suy nghĩ cảm tính, nhưng tường nhà của chủ thớt có nhắc group share kèo hyip trước khi viết topic này thì ý kiến cá nhân của mình thì topic này xuất hiện là bàn đạp để niu bi quan tâm mà vào group đó :oops: quan điểm cá nhân mong chủ thớt đừng để bụng :cool:

Upvote 0
Trước khi lập topic thì mình cũng đã nghĩ đến sẽ có những quan điểm như của bác xuất hiện rồi.
Mặc dù mình không thích những cụm từ kiểu “lùa gà”, “tinh vi” của bác nhưng mình nghĩ nếu không phải bác post thì cũng sẽ là người khác thôi.
Vd nếu topic của mình sau một tháng mà cháy sạch tài khoản hay nhẹ nhàng âm một nửa tiền đi, với kqua như thế thì bác nghĩ xem mình share kèo có ai chịu theo không?
Nếu bác đã từng chơi hyip, có lẽ bác cũng biết nếu có lượng ref đi theo sẽ giảm thiểu được rất nhiều rủi ro cho chính bản thân mình.
Nhưng làm thế nào để người ta chịu làm ref của mình? Một là giống các monitor, trả rcb cao để mọi ng đăng ký, hai là show profit thực tế của mình, để mọi người thấy đi theo có thể có lợi nhuận, giảm thiểu được rủi ro. Sau khi tìm hiểu thì mình chọn cách thứ hai, tự mình bỏ tiền ra đầu tư, tự lọc site, update cho mọi người xem lợi nhuận của mình, toàn bộ các site cho đến thời điểm mình rep bài này là mình chơi solo, ko tuyển ref, nếu ai quan tâm, cảm thấy tin tưởng, cảm thấy đầu tư cùng mình họ sẽ có lãi thì họ sẽ chủ động pm mình.
Đương nhiên mình và bác trên forum chỉ là hai người không quen biết, nghi ngờ nhau là chuyện bình thường. Bác là member legend, trách nhiệm cảnh báo cho newbie là việc bác phải làm. Mình là new member, bị nghi ngờ cũng phải chịu.
/ đang ngồi cơ quan nên viết vội vài dòng, mời mọi người tiếp tục bàn luận.
Nói về nhật ký hyip ở đây thì các lão làng đa phần đều tự trang bị cho mình cuốn nhật ký riêng (excel là chủ yếu, 1 số pro có thể viết tool tổng kết cá nhân)

Cái thời mình còn chơi hyip thì ấn tượng với mình nhất có 3 người, 1 là anh @anhtuan02t1 , 2 là @thachthao , 3 là @gravity239

Vị trí thứ nhất và thứ 2 thì ai chơi HYIP ở 4r này đều biết tầm ảnh hưởng như thế nào nên mình ko cần nêu thêm :D

Vị trí thứ 3 thì ko những viết nhật ký excel mà luôn tổng kết từng site ngay cả trên tường nhà mmo =)) mọi người có thể xem tường của đồng chí ấy tổng kết sẽ hiểu :)

Và còn nhiều đồng chí khác cũng có những hướng riêng, ai cũng có hệ quy chiếu riêng cả, mình ko có ý nói những người chơi hyip khác thế này thế nọ nhưng mình cực kỳ ghét các thành phần chơi HYIP kiểu "lùa gà" , tất nhiên những người đã có kinh nghiệm sẽ khó bị lùa, nhưng với niu bi thì sẽ thường hay bị dụ bằng cách này hay cách khác 1 cách tinh vi .

Nói ở đây có thể chủ thớt cho rằng mình suy nghĩ cảm tính, nhưng tường nhà của chủ thớt có nhắc group share kèo hyip trước khi viết topic này thì ý kiến cá nhân của mình thì topic này xuất hiện là bàn đạp để niu bi quan tâm mà vào group đó :oops: quan điểm cá nhân mong chủ thớt đừng để bụng :cool:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,946
170,126
Latest member
quocdangqd

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week