Nhật kí mmo sau vài năm chinh chiến ! Tiền hay tình !

counter89

Senior
Reactions
152
MR
0.013
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Giới mmo thì ai cũng làm việc vì tiền và siêng năng kiếm tiền , đôi khi cuộc sống thật khó khăn , người ta có cái này người này có cái khác , mỗi người một cảnh ! Ăn rồi cứ ôm cái máy tính khư khư một chỗ , nhìn thì rất giống dân văn phòng trí thức . Đối với nhiều người tiền thật khó kiếm , đối với nhiều người tiền kiếm thật thoải mái , thậm chí mình gặp nhiều bạn đi du lịch đây đó mua xe hơi , xây biệt thự .

Mà ai biết đâu , mmo thật nhiều cạm bẫy , mình cũng từng dính nhiều tay scam khét tiếng , hack chuyên nghiệp , rồi gặp nhiều vụ scam này nọ , cạm bẫy . Có lẽ các bạn gặp nhiều điều giả dối qua mà mất hết tình cảm hay sao ! Hay tình cảm không bao giờ tồn tại trong các bạn , tình với các bạn chỉ là những bộ phim khiêu dâm để tận hưởng ? Không nói về tiền ! Các bạn vẫn có laptop sử dụng , mạng internet xài vi vu và nhiều điều cuộc sống những bữa tiệc , cafex , du lịch , vũ trường , quán bar , ......

Mình biết nhiều bạn dành vốn để lấy vợ , đẻ con lo cho gia đình sau này . Lo lắng cho nhà cửa , thấy họ biệt thự thì mình cũng phải kiếm một căn nhà mặt phố , đi xe xịn , xài hàng hiệu như đại gia tiền tỉ . Có nhiều bạn làm giàu nhờ những mánh khóe lừa đảo như chia sẻ phim khiêu dâm , hack , đột , cheat , ..... Nhưng bù lại phải thức nhiều đêm liền tốn mồ hôi công sức để kiếm từng đồng tiền một . THật là vất vả !

Giới mmo dù sao vẫn vậy không sáng mà không tối , có cái gì đó pha lẫn giữa sáng và tối , Và nhất là tiền là trên hết !

tiền quan trọng nhưng e thấy có đam mê mới theo đc.e ngày cũng chẳng kiếm đc nhiều nhưng vẫn muốn theo đuổi :)

MMO cũng vài năm rồi.. Chốt lại lấy được vợ, đẻ được đứa con :))

MMO cũng vài năm rồi.. Chốt lại lấy được vợ, đẻ được đứa con :))
MEE TOO! BIẾT MMO TỪ RỒI ĐỌC MAIL NHƯNG BỎ XONG THỜI CAPCHAT LẠI BỎ ĐỀN GIỜ ĐÓI THÌ THEO ! THUI THì gắng theo nốt! lãi mỗi đứa con với vợ! thêm vài cục nợ nho nhỏ :D
tiền quan trọng nhưng e thấy có đam mê mới theo đc.e ngày cũng chẳng kiếm đc nhiều nhưng vẫn muốn theo đuổi :)

Thấy các bác tháng kiếm mấy ngày $, còn em chưa kiếm đủ tiền để xác nhận cái tài khoản này nữa :(

MMO từ thời còn VE, hồi đó kiếm tháng cả trăm tr. Từ hồi VE đóng cửa, LR sập mình cũng về quê lấy vợ và giờ làm cu li trong 1 cty dưới quê. Vẫn MMO nhưng kiếm bạc lẻ và vẫn sống nhờ số $ trc đây :)). Nói chung MMO giờ khó

MMO từ thời còn VE, hồi đó kiếm tháng cả trăm tr. Từ hồi VE đóng cửa, LR sập mình cũng về quê lấy vợ và giờ làm cu li trong 1 cty dưới quê. Vẫn MMO nhưng kiếm bạc lẻ và vẫn sống nhờ số $ trc đây :)). Nói chung MMO giờ khó

VE là cái gì vậy cậu , truơc hay sau Zeek :oops::oops:

bác nào kiếm mấy chục k$ vào kể chuyện đe ê eeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee !

Mấy anh C50 rất thích những topic dạng này :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,562
170,653
Latest member
ngocsinh3247211
Back
Top Bottom