Tutorial Nhận tiền từ Google Adsense bằng Western Union

DannyTuan

Verified
Reactions
2,049
MR
0.017
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Tình hình là có thêm 1 acc đạt chỉ tiêu.
Sẵn tiện update cái payment nên làm cái bài hướng dẫn này cho anh em luôn.
Bonus cái hình chung vui cùng anh em.

Sau đây mình nói ngắn gọn cách rút riền Google adsence qua WU( Western Union).
  • Western Union là dịch vụ mà người gửi chịu toàn bộ phí: Vì vậy dù các bạn nhận tiền từ người thân hay từ Adsense, thì các bạn sẽ không phải trả bất cứ chi phí nào.
  • Nhận tiền ở đâu? Sau khi có đầy đủ thông tin cần thiết, thì các bạn có thể tới bất cứ chỗ nào có Logo nền đen, chữ màu vàng: Western Union, và slogan: Dịch vụ chuyển tiền dạng như sau:

Để cài đặt thanh toán. Vào : https://www.google.com/adsense/app#payments3/h=ACCOUNT_SETTINGS
Chọn Thêm Hình Thức Mới.
Sau đó điền thông tin của bạn theo hình :

Tiếp đến là đợi đến ngày GA thanh toán.
Thường là ngày 26 hàng tháng Google Adsense sẽ phát hành thanh toán.
Bạn đăng nhập vào tài khoản Google Adsense của bạn, vào Payment History.
Xem cái payment vừa tạo ra để lấy thông tin MTCN (Money Transfer Control Number).

Khi đi nhận tiền, bạn đem theo CMND với thông tin đúng như thông tin người nhận trong Google Adsense.
Gặp nhân viên ở đó nói là tôi muốn nhận tiền từ Western Union và người ta sẽ đưa cho bạn 1 tờ khai thông tin, bạn cần điền đầy đủ những thông tin sau:
  • Tên người nhận: Điền đủ tên bạn.
  • Địa chỉ: Tốt nhất cứ khai đúng địa chỉ trong tài khoản .
  • Dãy số MTCN: Bạn lấy từ trong tài khoản Adsense của mình.
  • Thông tin người gửi bạn điền đầy đủ thông tin sau: Google Ireland, Ltd., Dublin 4, Ai-len.
  • Số tiền nhận: Điền số tiền payment issued.
  • Câu hỏi bảo mật: Bỏ qua trong trường hợp này

Bước cuối cùng là đếm tiền và Bonus cho ai bạn muốn.;)
Chúc các bạn kiếm thật nhiều tiền.

Last edited:
Sút tóp.

Xin được đính chính cho các ae khác đến hạn nhận tiền nắm rõ các thông tin nhé để điền cho đúng:
Phần này:
  • Thông tin người gửi bạn điền đầy đủ thông tin sau: Google Inc. 1600 Amphitheatre Parkway, Mountain View, California 94043, USA.
Đối với khu vực Châu Á hiện Google đã có thông báo từ lâu về thông tin người gửi chuyển sang địa chỉ: Google Ireland, Ltd., Dublin 4, Ai-len.
Do vậy phần "Thanh toán của bạn đã được xử lý bởi" các bạn điền là: Google Ireland, Ltd., Dublin 4, Ai-len.

Xin được đính chính cho các ae khác đến hạn nhận tiền nắm rõ các thông tin nhé để điền cho đúng:
Phần này:
  • Thông tin người gửi bạn điền đầy đủ thông tin sau: Google Inc. 1600 Amphitheatre Parkway, Mountain View, California 94043, USA.
Đối với khu vực Châu Á hiện Google đã có thông báo từ lâu về thông tin người gửi chuyển sang địa chỉ: Google Ireland, Ltd., Dublin 4, Ai-len.
Do vậy phần "Thanh toán của bạn đã được xử lý bởi" các bạn điền là: Google Ireland, Ltd., Dublin 4, Ai-len.

cho mình hỏi Gà us , thanh toán wu về vn đc ko vậy :(

cho mình hỏi Gà us , thanh toán wu về vn đc ko vậy :(
Không nha bác . Gà US chỉ có chuyển bank thôi . không có option khác . Bank bắt buộc bank mỹ. mà bạn có người để verify adress ở us thì xin bank luôn :)

Không nha bác . Gà US chỉ có chuyển bank thôi . không có option khác . Bank bắt buộc bank mỹ. mà bạn có người để verify adress ở us thì xin bank luôn :)
mình mua acc gà us , tại nge ns gà us nó khó die hơn VN

a ơi cho e hỏi. có thể thay đổi địa chỉ của mình trên ga để nhận pin ko ạ? E muốn sửa lại đúng với chứng mình thư.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,472
169,803
Latest member
HFMVietnam

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom