Nguyên nhân dẫn đến khó khăn cho dân cap và sự kết thúc của nghề cap!

Status
Not open for further replies.
Như tiêu đề thì dạo gần đây cụ thể là cuối 2015 đầu 2016 các dự án cap rất khó khăn và có nguy cơ nghề cap bị xoá xổ.Sau đây là nguyên nhân gây ra sự việc đau lòng đó:

Tại sự kiện Black Hat Asia (29/3 – 1/4 tại Marina Bay Sands, Singapore) - ba chuyên gia an ninh mạng đã phát hiện cách thức tấn công mới có thể vượt qua cơ chế CAPTCHA của Google và Facebook trong thời gian ngắn một cách dễ dàng, đặc biệt là với chi phí rẻ hơn rất nhiều so với trước đây.

Cụ thể, nhóm nghiên cứu trên đã sử dụng machine learning (cơ chế máy học) để phỏng đoán hình ảnh CAPTCHA (hình ảnh) với tỷ lệ chính xác rất cao, bên cạnh đó là cookie, token để qua mặt các biện pháp bảo mật. Thử nghiệm với 2.235 hình ảnh trên hệ thống reCAPTCHA của Google, tỷ lệ thành công của phương thức này lên tới 70,78%, trong khi thời gian giải một CAPTCHA trung bình là 19,2 giây.

Hơn 80% CAPTCHA của Facebook có thể bị machine learning giải mã

Với mạng xã hội Facebook, tỷ lệ thành công được ghi nhận thậm chí còn cao hơn nhiều, lên tới 83,5% (thử nghiệm trên tổng số 200 CAPTCHA). Lý giải về vấn đề này, các chuyên gia cho biết Facebook sử dụng các hình ảnh có độ phân giải cao, bên cạnh việc phân loại đối tượng. Trong khi đó, Google thường cung cấp ảnh có chất lượng thấp hơn, ảnh CAPTCHA được sử dụng tương tự nhau khiến thuật toán gặp khó khăn trong việc xác định hình ảnh.

Về chi phí để thực hiện một cuộc tấn công sử dụng hệ thống này, các chuyên gia ước tính tin tặc sẽ chỉ phải bỏ ra khoảng 110 USD/ngày để "vượt rào" hơn 60.000 CAPTCHA từ một địa chỉ IP mà không bị phát hiện. "Hệ thống dò đoán CAPTCHA của chúng tôi có độ chính xác không hề thua kém các dịch vụ chuyên nghiệp hiện nay, mà giá cả thì rẻ hơn khá nhiều".

Nếu quan tâm tới vấn đề này, bạn có thể tham khảo tài liệu nghiên cứu I Am Robot: (Deep) Learning to Break Semantic Image CAPTCHAs (Tôi là Robot: Học cách giải CAPTCHA) tại đây.

bài từ:http://genk.vn/ma-captcha-sap-loi-thoi-toi-noi-vi-cong-nghe-moi-cua-cac-hacker-2016040815210396.chn

Vâng và với sự phát triển trí tuệ nhân tạo mạnh mẽ như hiện nay thì rất có thể ngay ngày mai nghề cap sẽ bị xoá sổ. vậy nên các ae capt hãy nhanh chóng tìm 1 công việc khác và dần chuyển đổi để tránh bị chết đói. :D

xong chuyển nghề gì đây

cho e thắc mắc hỏi ngu tí tỉ lệ qua mặt captcha hơn 70% trong khi thời gian giải mã 1captcha = 19.2s Trung bình vậy làm kiểu gì mà 1 ngày qua mặt đuợc 60.000captcha/ Ngày
1 Ngày = 24h
1 giờ = 60p
1phút = 60s
60 x60 x24= 86.400s
giải kiểu gì 60.000 captcha 1 ngày bác nào học kế toán vào tính hộ e cái @@ đừng tung tin nhãm làm ae thêm hoang mang .

cho e thắc mắc hỏi ngu tí tỉ lệ qua mặt captcha hơn 70% trong khi thời gian giải mã 1captcha = 19.2s Trung bình vậy làm kiểu gì mà 1 ngày qua mặt đuợc 60.000captcha/ Ngày
1 Ngày = 24h
1 giờ = 60p
1phút = 60s
60 x60 x24= 86.400s
giải kiểu gì 60.000 captcha 1 ngày bác nào học kế toán vào tính hộ e cái @@ đừng tung tin nhãm làm ae thêm hoang mang .

bạn bị ngáo à? nó nói mất 110$/ ngày để giải quyết 60kcap. cách bạn nghĩ chỉ là cách mà 1ng gõ như bạn thôi. 19,2s là time trung bình để giải quyết 1capt chứ k có nghĩa là trong 19,2s nó chỉ chạy đc 1capt hiểu k? bạn biết suy nghĩ logic là gì k thế? tin này có trên các trang tin đt nước ngoài hẳn hoi bọn genk chỉ dịch lại và thêm thắt tý thôi.
thời gian trung bình 19,2s để giải quyết 1capt nó khác với 19,2s chỉ giải quyết đc 1 capt. suy nghĩ logic bạn hiểu k? :confused:

tóm lại là bỏ. ngồi gõ đau lưng đau mắt cả ngày ko dc 1$ thì làm ăn j

bạn bị ngáo à? nó nói mất 110$/ ngày để giải quyết 60kcap. cách bạn nghĩ chỉ là cách mà 1ng gõ như bạn thôi. 19,2s là time trung bình để giải quyết 1capt chứ k có nghĩa là trong 19,2s nó chỉ chạy đc 1capt hiểu k? bạn biết suy nghĩ logic là gì k thế? tin này có trên các trang tin đt nước ngoài hẳn hoi bọn genk chỉ dịch lại và thêm thắt tý thôi.
thời gian trung bình 19,2s để giải quyết 1capt nó khác với 19,2s chỉ giải quyết đc 1 capt. suy nghĩ logic bạn hiểu k? :confused:
thì ra là vậy =)) mà dù thế nào thì captcha cũng là nghề tay trái thôi ko thể sống mãi mà cạp được đến đâu hay đến đó ;))

mà captcha bây h nó trả 1k= 1$ la cao vậy thuê gõ 60.000captcha thì cũng chi với 60$ thủ công có thằng ngu nào bỏ ra 120$ để giải quyết 60k code /ngay nhỉ ^_^

tóm lại là bỏ. ngồi gõ đau lưng đau mắt cả ngày ko dc 1$ thì làm ăn j
vậy bạn cũng chưa thật sự gọi là dân captcha chuyên nghiệp rồi 1 ngày làm 8 tiếng về đêm cũng kiếm trên 15$/ngày đấy chưa kể siêu nhân cày ngày 10tiếng đến 12tiếng cũng gọi là thu nhập kha khá .Mình không nói khoác mình cũng học hành bằng cấp nhưng cũng vứt và hiện h cũng phải sống với nghề cạp cày đêm ngày cũng TB 8 đến 10tiếng còn tính cả ngồi time trên máy tình cũng gần 14h/ngày không như bạn nghĩ cả ngày mà thu nhập 1$ thì nên chuyển sang nghề khác hay hơn :D

chi phí gần gấp đôi thế kia, k đơn giản thế đâu

mà captcha bây h nó trả 1k= 1$ la cao vậy thuê gõ 60.000captcha thì cũng chi với 60$ thủ công có thằng ngu nào bỏ ra 120$ để giải quyết 60k code /ngay nhỉ ^_^

bạn phải hiểu là 110$ là bán>>>đến>>> mua luôn. còn 60$ bạn gõ nhận đc đó nó còn qua thằng pix nữa tức là mua>>>đến>>>pix>>>bạn>>>giá 60$/60k bạn nghĩ pix nó hít không khí á :D

Níck chính đâu. Lấy clone vào làm gì. Banned đi bác ơi @mirinda
nick này giờ là nick chính. mình phản đối chính sách đóng 2$ để uncmt nên mình lập nick mới thay vì đóng 2$.bạn biết đấy dân cap giờ đói lắm k có $ để đóng phí bạn thông cảm. thêm nữa mình k có gd, k scam ai, k nói sai sự thật thông tin từ trang tin đt mình đã lấy rõ nguồn và tin này cũng đc đăng trên tin tức nc ngoài ở cuối bài genk nó có ghi nhé. vậy bạn có cái quyền gì đòi ban mình? sao bạn như bố đời vậy? mình đưa thông tin nên nhằm mục đích thông tin đến ae để chuẩn bị tâm lý nếu bạn k quan tâm hoặc k muốn xem thì có thể lướt. ok.
mục đích của mình đơn giản là để cho ae biết mà chuẩn bị thôi, tin tức có nguôn hẳn hoi m.n xem và chuẩn bị biện pháp để tranh khi pix or capt # die thực thì thì còn có nguồn thu mới (có nhiều ae nguồn sống chính = capt lắm).

xin nói luôn là 1 ngày mình ol 15h trong đó có 12h là capt. mình cũng là dân capt đc 4 năm. năm đầu kolo ngày hơn 10h đc 4-5$/day khi ấy rate em nó vẫn 0,7-1$ cơ tiếc là capt chậm nên 1h đc 4-500 mã @@ giờ capt pix cạp 1h đc hơn 1k thì nó ngấp ngoái @@ đau quá. k biết khi e nó die thì phải làm sao híc :(
thảo nào tự nhiên kolo xuông rate thê thảm thế mà k cõ code :confused:

xin nói luôn là 1 ngày mình ol 15h trong đó có 12h là capt. mình cũng là dân capt đc 4 năm. năm đầu kolo ngày hơn 10h đc 4-5$/day khi ấy rate em nó vẫn 0,7-1$ cơ tiếc là capt chậm nên 1h đc 4-500 mã @@ giờ capt pix cạp 1h đc hơn 1k thì nó ngấp ngoái @@ đau quá. k biết khi e nó die thì phải làm sao híc :(
thảo nào tự nhiên kolo xuông rate thê thảm thế mà k cõ code :confused:
vậy thì bạn cố gắng cải thiện tốc độ nhưng mình không hiểu nổi là bạn đã sống trong nghề cạp được 4 năm rồi time ngồi ol cũng nhiều mà sp sao lại 1h hơn có 1k. nếu cố gắng cải thiện lại tốc độ + chịu khó đầu tư proxy làm pix mình bảo đảm sẽ hiệu quả hơn rất nhiều . Pix vẫn tồn tại từ thuở captcha phát triển và đến cả bây h ae vẫn phụ thuộc nhiều vào nó cứ làm đi chuyện ngày mai thì để mai tính vậy:Kolo thì mình max sp 5x còn pix full thì cung trên 3x đến 4x ak

bạn phải hiểu là 110$ là bán>>>đến>>> mua luôn. còn 60$ bạn gõ nhận đc đó nó còn qua thằng pix nữa tức là mua>>>đến>>>pix>>>bạn>>>giá 60$/60k bạn nghĩ pix nó hít không khí á :D
thì ý mình đó là chỉ nói riêng về pix vì h có pix là nó trả rate cao nhất tât nhiên nó vân phải có ăn thì mới để giả 1$ cho ae cạp thế bạn không nghỉ mấy dự án khác cũng rate thãm hại từ 0.3>>>> 0.8/1k code ak nhiều gói captcha tuỳ vào code dễ hay khó mà

bây giờ các site đều chơi recaptcha chọn hình ảnh đúng tưởng về sau dân capt nhàn hơn chứ nhỉ :p

vậy bạn cũng chưa thật sự gọi là dân captcha chuyên nghiệp rồi 1 ngày làm 8 tiếng về đêm cũng kiếm trên 15$/ngày đấy chưa kể siêu nhân cày ngày 10tiếng đến 12tiếng cũng gọi là thu nhập kha khá .Mình không nói khoác mình cũng học hành bằng cấp nhưng cũng vứt và hiện h cũng phải sống với nghề cạp cày đêm ngày cũng TB 8 đến 10tiếng còn tính cả ngồi time trên máy tình cũng gần 14h/ngày không như bạn nghĩ cả ngày mà thu nhập 1$ thì nên chuyển sang nghề khác hay hơn :D
Pix à bạn?. Bình quân mỗi h 2$.sao gõ khiếp vậy.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,212
170,361
Latest member
nhacaiuytinsol
Back
Top Bottom