Announce [Giai đoạn 1] Ngôi sao đầu tư MMO4ME toả sáng với số tiền tài trợ lên tới $50,000

Sàn có nhiều cặp để chơi phết. Giai đoạn 1, 2 cho đòn bẩy 1:20 mà giai đoạn 3 trở lên thì cho 1:10 thì hơi thấp trong khi vốn thấp không đủ gồng nếu để target day, chỉ phù hợp cung 5, 15, 1h. Nếu BTC đầu tư cho những mem giai đoạn 1,2 số vốn như vậy tỉ lệ mất vốn rất cao

Sàn spread hơi cao thì phải. Trade dùng tài khoản ECN mà spread cao quá, các cặp tiền chính còn đỡ, mấy cặp phụ thì spread cao hẳn. Trade cùng lúc ở 3 sàn 1 cặp tiền thì 2 sàn đang dương tiền còn bên này vẫn đang âm. Đánh lệnh dài còn được, đánh scalp không ổn lắm

bạn có thể hướng dẫn thêm mình được ko?
Bạn cần hướng dẫn gì thêm thế nhỉ?

Sàn có nhiều cặp để chơi phết. Giai đoạn 1, 2 cho đòn bẩy 1:20 mà giai đoạn 3 trở lên thì cho 1:10 thì hơi thấp trong khi vốn thấp không đủ gồng nếu để target day, chỉ phù hợp cung 5, 15, 1h. Nếu BTC đầu tư cho những mem giai đoạn 1,2 số vốn như vậy tỉ lệ mất vốn rất cao
Xét về phương diện quản lý vốn thì chương trình ko muốn các Trader quá mạo hiểm khi đưa ra các lệnh giao dịch. Đòn bẩy cao đồng nghĩa với việc rủi ro cao gấp nhiều lần.

Bên cạnh đó, chương trình cũng cần cho các Trader thấy được mức độ quan trọng của việc quản lý vốn là phải xem số vốn đó là của chính bản thân mình. Dù nhỏ hay lớn đều phải thận trọng, kiên trì với những nguyên tắc giao dịch. Dục tốc bất đạt.

Sàn spread hơi cao thì phải. Trade dùng tài khoản ECN mà spread cao quá, các cặp tiền chính còn đỡ, mấy cặp phụ thì spread cao hẳn. Trade cùng lúc ở 3 sàn 1 cặp tiền thì 2 sàn đang dương tiền còn bên này vẫn đang âm. Đánh lệnh dài còn được, đánh scalp không ổn lắm
Lý do BTC chọn sàn Admiralmarkets.com là do bên đó có hỗ trợ mình tạo, quản lý và phân chia tài khoản khá đơn giản.

Không biết là bạn đang có những mong muốn hay gợi ý gì cho mình về sàn này không?

Bạn cần hướng dẫn gì thêm thế nhỉ?

Xét về phương diện quản lý vốn thì chương trình ko muốn các Trader quá mạo hiểm khi đưa ra các lệnh giao dịch. Đòn bẩy cao đồng nghĩa với việc rủi ro cao gấp nhiều lần.

Bên cạnh đó, chương trình cũng cần cho các Trader thấy được mức độ quan trọng của việc quản lý vốn là phải xem số vốn đó là của chính bản thân mình. Dù nhỏ hay lớn đều phải thận trọng, kiên trì với những nguyên tắc giao dịch. Dục tốc bất đạt.

Lý do BTC chọn sàn Admiralmarkets.com là do bên đó có hỗ trợ mình tạo, quản lý và phân chia tài khoản khá đơn giản.

Không biết là bạn đang có những mong muốn hay gợi ý gì cho mình về sàn này không?
Mình tham gia cuộc chơi do BTC đưa ra thì mình phải theo thôi. Nói chung mình cũng không có ý kiến gì, sàn nào cũng thế, nếu spread thấp thì tất nhiên là tốt hơn rồi. Nhưng đấy là chính sách của sàn rồi. Cái đó chắc ko thể thay đổi được.

Cám ơn lời góp ý của bạn về các giai đoạn. Sau khi tham khảo cố vấn thì mình đã chỉnh thêm giai đoạn 1 đòn bầy là 1:30 rồi nha. Nếu bạn có thấy thêm điều gì thì cứ góp ý cho BTC biết.

Mình tham gia cuộc chơi do BTC đưa ra thì mình phải theo thôi. Nói chung mình cũng không có ý kiến gì, sàn nào cũng thế, nếu spread thấp thì tất nhiên là tốt hơn rồi. Nhưng đấy là chính sách của sàn rồi. Cái đó chắc ko thể thay đổi được.
Cám ơn lời góp ý của bạn nha. Mình sẽ tham khảo thêm phần này để sao hỗ trợ Trader được nhiều nhất.

Chắc bác tạo là tài khoản stan, tạo tài khoản zero ấy bác, spr thấp nhưng bị tính phí com 6$/lot.

Chắc bác tạo là tài khoản stan, tạo tài khoản zero ấy bác, spr thấp nhưng bị tính phí com 6$/lot.
Tất nhiên là mình đang nói tài khoản zero rồi. Đây là mình đang so sánh spread với sàn khác. Trade lệnh dài thì không sao nhưng đánh scalp là cả vấn đề. Mà cuộc thi do BTC đưa ra thì mình phải theo thôi, cũng ko có ý kiến gì :D

Tất nhiên là mình đang nói tài khoản zero rồi. Đây là mình đang so sánh spread với sàn khác. Trade lệnh dài thì không sao nhưng đánh scalp là cả vấn đề. Mà cuộc thi do BTC đưa ra thì mình phải theo thôi, cũng ko có ý kiến gì :D
Spr trung bình cao nhất của tk zero với vàng là 2 ~2.5 pip, EU 0-2 point , GU 2-4 point... các cặp chéo đa phần đều từ 2 pip trở xuống, vậy tính là thấp so với mặt bằng chung cùng kiểu tk của đa số sàn rồi bác, đánh scal k vấn đề. E k biết bác đang dùng sàn nào mà có thể thấp hơn mức đó?

Spr trung bình cao nhất của tk zero với vàng là 2 ~2.5 pip, EU 0-2 point , GU 2-4 point... các cặp chéo đa phần đều từ 2 pip trở xuống, vậy tính là thấp so với mặt bằng chung cùng kiểu tk của đa số sàn rồi bác, đánh scal k vấn đề. E k biết bác đang dùng sàn nào mà có thể thấp hơn mức đó?

Tớ để ảnh chụp 2 sàn cậu tự nhìn rồi so sánh

View attachment 173863
Tớ để ảnh chụp 2 sàn cậu tự nhìn rồi so sánh
Này thì các cặp chính hơn kém k nhiều gần như có thể bỏ qua, các cặp chéo đúng chênh lớn tí nhưng với mình thì spr 2 pip trở xuống k phải là vấn đề. Có lẽ do e quen đánh mức đó rồi, bác đánh lâu spr thấp thì có chút k quen.

Cách chơi của mình là dùng cung 15, h1, h4, đi lệnh ít cũng 0,1 gồng 3-5 day đến khi có lãi tầm 20-30$ sẽ chốt lệnh, mã chơi chủ yếu vàng, bạc, eur, gbp, pln và một vài loại chỉ số biến động mạnh như Ger30, Nas. Mục tiêu ngày 50-100$ mỗi lần vào 1-2 lệnh, sau khi chốt cách lệnh mới đi lệnh tiếp theo. Các mã để tp tự động theo target, sl thường sau 3-5 day Trước chơi từng gồng từ 10k lên 50k theo cách trên sau vì có mấy mã không theo nguyên tắc sl sau 5day mà cháy tài khoản. Rút kinh nghiệm sẽ theo đúng luật sau 5 day lỗ ít hay nhiều đều chốt. Cách chơi này đòi hỏi số vốn tầm 1-2k. Nguyên tắc đầu tiên là trường vốn đã là 1 sức mạnh. Mong BTC xem xét cách chơi của mình có thể đầu tư, nếu cần sẽ show proof đã chơi

bản chất của tài chính là tiền từ túi người này chảy qua túi người kia thôi , nếu ai cũng thắng thì ai thua cho mà thắng , khi 1 người thắng thì sẽ có rất nhiều người thua
Đồng ý, tiền không tự sinh ra mà nó chuyển từ người thua ( không có kiến thức ) sang người thắng ( vững kiến thức ). Hy vọng qua chương trình này tìm được người giỏi, tỉ lệ thắng trên 50% đã là thắng rùi. :popo_adore:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,472
169,803
Latest member
HFMVietnam

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom