"ngoài lề tí" em 2k năm nay thi đại học nên em hỏi nên học công nghệ thông tin của

brucelee2111

Junior
Reactions
13
MR
0.021
em 2k năm nay thi đại học nên em hỏi nên học công nghệ thông tin của đại học công nghiệp hà nội hay học viên kỹ thuật mật mã ạ
theo các anh hai trường này cái nào hơn

Last edited:
em đang phân vân quá không chọn được

Upvote 0
chổ nào dạy thì cũng gần như nhau thôi, tuỳ vô mỗi trường đào xâu vào mãng nào thôi ... điều thiết yếu là thým muốn đi theo chuyên ngành nào và ngâm cứu mãng nào thôi :confused::confused::confused:

nói cụ thể hơn là: (giả sử) thým muốn chọn ngành mạng thì tìm mấy trường chuyên về đào tạo mạng mà vô học, nguọc lại thế thôi ... o_Oo_Oo_O

Upvote 0
chổ nào dạy thì cũng gần như nhau thôi, tuỳ vô mỗi trường đào xâu vào mãng nào thôi ... điều thiết yếu là thým muốn đi theo chuyên ngành nào và ngâm cứu mãng nào thôi :confused::confused::confused:

nói cụ thể hơn là: (giả sử) thým muốn chọn ngành mạng thì tìm mấy trường chuyên về đào tạo mạng mà vô học, nguọc lại thế thôi ... o_Oo_Oo_O
theo a 2 trường kia cái nào hơn

Upvote 0
Mình nghĩ Công nghiệp tốt hơn chút. Nhưng thực ra cái ngành này phần lớn là tự học, tự mầy mò tìm hiểu chứ trường nào cũng chả mấy quan trọng.

Upvote 0
Trường nào cũng được em ạ
Đằng nào ra trường em cũng thất nghiệp như các anh thôi

P/S: Anh học CNTT ra trường 5 năm rồi vẫn thất nghiệp :)

Upvote 0
CNTT mà e tính theo cái nào, thích cái nào mới dc? Dev, sys analyst, database @ssmin, cryptographer....hay gì, cả đống mà, nói chung chung cntt thì sao biết cái nào mà chọn :popo_boss:

Upvote 0
chọn làm gì bạn để đời nó chọn hộ cho :)) đùa đấy . thích cái gì thì cứ học cái đó còn ko biết mình thích cái gì thì cứ suy nghĩ thêm đi

Upvote 0
CNTT cần đam mê, tự học là chính.
Nếu là tui được chọn lại, tui học trung tâm dạy lập trình viên nào đó như fpt, học, thực hành luôn,
học mấy đại học lại mất thêm 1,2 năm học toán cao cấp, vật lý, lịch sử đảng.. ba lăng nhăng chẳng để làm gì.

Upvote 0
Học cái gì mà code đc tool làm mmo ấy :D k lo thất nghiệp

Upvote 0
Học về lĩnh vực blockchain đi, sau này lương dăm ba ngàn USD là bình thường :)

Upvote 0
Học về lĩnh vực blockchain đi, sau này lương dăm ba ngàn USD là bình thường :)
View attachment 116163
Với mức lương này thì thuê mấy e học việc vào quậy cho vui, chuyên nghiệp rồi trả gấp 10 lần chắc gì đã chịu làm :)

Upvote 0
Thật thứ học CNTT thì do bản thân tự tìm hiểu, học hỏi. Anh đã tốt nghiệp CNTT, cảm thấy kiến thức tự học là nhiều chứ trên trường dạy xong không áp dụng được bao nhiêu hết. :)

Upvote 0
qan trọng là em đam mê lĩnh vực gì thoy, chứ học trong trường ko bao nhiêu đâu, mảng CNTT thì chủ yếu phải tự tìm hiểu và học thêm bên ngoài

Upvote 0
CNTT em thấy thuận tiện đi lại và chi phí hợp với trường nào thì học thôi. Chứ anh học trường lớp xong thấy ko ứng dụng dc nhiều trong công việc lắm. Chủ yếu là học thêm và tự tìm hiểu thôi em, chứ kiến thức IT mà trường lớp dạy giờ nhiều cái nó vẫn lạc hậu và cứng ngắc lắm

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,287
170,415
Latest member
suanhasaigon
Back
Top Bottom