Waiting for Answer Nghi vấn ( Hacker ) khuonglong123 có dải ip ( 108.162.222 )

Status
Not open for further replies.
Vậy mà phán như thanh sống lại thế bác :D

cái đấy mình không biết nên chỉ là cái sai nhỏ, cái chính mình muốn nói là xxx đó là số nhiều nên không ai hack thì vẫn có nhiều người trùng 3 nhóm đầu.

cái đấy mình không biết nên chỉ là cái sai nhỏ, cái chính mình muốn nói là xxx đó là số nhiều nên không ai hack thì vẫn có nhiều người trùng 3 nhóm đầu.
Tất nhiên là sẽ trùng, nhưng số lượng quá nhiều và time quá ngắn, thì không thể không đặt nghi vấn????

Á đù vụ này lớn ah dãy toàn IP US
108.162.222.23
Country:United States

State/Region:California
City:San Francisco
108.162.222.50

Country:United States

State/Region:California
City:San Francisco

Đây là bị SCAN rồi mấy bác ạ !!!
không phải scan mà chác do lổ hỏng bão mật Heartbleed vulnerability. bị hacker đánh cấp thông tin. Ngân Hàng thông báo mấy hôm này rùi ma.

SCAN ntn nhỉ, password có phải 123456 đâu mà SCAN bác :oops:
bây giờ công nghệ nó cao !! ko phải pass như vậy nó mới scan dc !! mà nó ghép các ký tự với nhau !!

cái này thật ra mình biết từ khá lâu rồi (vì trước mình thường hỗ trợ cho legialoc tìm scam nên biết),cái check ip của 4rum check ko chuẩn, nhiều lúc chỉ check 3 số đầu của ip.

ví dụ cho dễ hiểu:
ở topic này http://mmo4me.com/threads/event-1-like-ebook-kiem-7-day-moi-ban-teamghost-vao-tra-loi.168548/

#17 trial mod dannytuan có check nhiều clone 145 người trong đó có mình, mà trước đó 2-3 ngày mình có clone 1 acc để tiện quăng lựu đạn,
mà hôm đó mình có kiểm tra ip reg là 113.179.xxx.xxx
#18 #19 cùng topic đấy, mod namtuoc có check dải ip của scam là 113.162.xxx.xxx và 113.163.xxx.xxx

so sánh với dải ip của mình 113.179.xxx.xxx thì sẽ thấy cái check ip của 4rum check theo đầu dải 3 số đầu dải 113.xxx.xxx.xxx

nên khi trial mod dannytuan ở #17 check, bạn sẽ thấy trùng 145 người từ năm 2010-2014, mà ip vn thường là ip động, bạn sẽ thấy có nhiều dải ip HN, DacLac, HCM (mà thật ra thì đang ở qn) nên trùng 3 số đầu là chuyện bình thường.

hy vọng các bạn đã tìm đc câu trả lời, ko phải 4rum bị scan pass havij ( toàn lão làng nên ko có chuyện đặt pas 123456 nhé ), mà là cái check ip nhiều khi nó chỉ check 3 số đầu của dải ip.

có tên mình :D. Hóng cao nhân giải thích vụ này

Nick tiger89t của mình bị IP này login đúng vào thời điểm mình bị hack nick.
như vậy chứng tỏ lỗi bảo mật không phải do mình, Mod xem xét mở lại nick dùm

check clone đâu phải cứ trùng ip là nghi vấn đâu. Phải trùng bao nhiêu lần, trùng vào những khoảng thời gian nào.... Và 1 số kn khác thì mới kết luận đc. Còn check trùng IP thì ở VN mình ai chả trùng với 1 đống :)

đừng mang cái "mình ko biết" ra mà nói nữa . Bạn tự nhìn cái chữ kí của mình rồi im lặng thì hơn :)

may mà mình thuộc dải Ip hiếm. k có tên trong danh sách

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,491
170,587
Latest member
jun88cards

Most viewed of week

Most viewed of week