"Ngẫm" Chuyện Đầu năm học.

Status
Not open for further replies.

wing

Banned
Reactions
517
MR
0.000
Insuree Balance
0
À chuyện là..... nói chung là 2 ngày trước em có vào trường để đóng tiền học phí vay mượn mãi mới được 2tr4 vào đóng học phí học kì 1, còn bị mấy mụ thu ngân kế toán. sai chạy tới chạy lui nộp đơn đóng dấu nãn vồn ra. lúc đó em thấy một người mẹ chở đứa con gái chừng đâu 95 96 gì đó nói chung là nhà rất nghèo hay sao đó. vào nộp đơn cho trường xin trả trước 50% số tiền học phí, người mẹ đã bỏ 2 ngày không buộn bán được gì để ráng làm cái đơn đem lên phường chứng cho cái hộ nghèo để đóng trước 50% số tiền học phí là 1tr cho con gái đi học số tiền đó còn phải là vay mượn nhiều chỗ mới đủ:oops:. mà thế đé0 nào đem vào nộp mấy con mụ kế toán lại ko chấp nhận cho bé nó vào học. xong bị đuổi ra ngoài,
người mẹ vẫn cố gắng năn nỉ cô giáo
-"cô ơi, cô làm ơn làm phước. tui bỏ 2 ngày nay không buôn bán gì rồi, làm cái lá đơn hộ nghèo mà con tui không được học"
Còn bà giáo thì nói
-" cái này trường không chấp nhận thì năn nỉ cũng vô ít thôi chị ơi"

người mẹ gạt nước mắt mà chở con gái đi về.

Chuyện có thật 100% mới 2 ngày trước em tận mắt chứng kiến đấy ạ :oops:.

Last edited:
Trường gì vậy bạn !

Đời là thế người ăn ko hết người lần ko ra :3

buồn
vấn đề này trình bày với nhà trường chứ

XH còn nhiều cái đau lòng lắm bạn à, XH giờ phải có $$$ thì mới có quyền :(

À chuyện là..... nói chung là 2 ngày trước em có vào trường để đóng tiền học phí vay mượn mãi mới được 2tr4 vào đóng học phí học kì 1, còn bị mấy mụ thu ngân kế toán. sai chạy tới chạy lui nộp đơn đóng dấu nãn vồn ra. lúc đó em thấy một người mẹ chở đứa con gái chừng đâu 95 96 gì đó nói chung là nhà rất nghèo hay sao đó. vào nộp đơn cho trường xin trả trước 50% số tiền học phí, người mẹ đã bỏ 2 ngày không buộn bán được gì để ráng làm cái đơn đem lên phường chứng cho cái hộ nghèo để đóng trước 50% số tiền học phí là 1tr cho con gái đi học số tiền đó còn phải là vay mượn nhiều chỗ mới đủ:oops:. mà thế đé0 nào đem vào nộp mấy con mụ kế toán lại ko chấp nhận cho bé nó vào học. xong bị đuổi ra ngoài,
người mẹ vẫn cố gắng năn nỉ cô giáo
-"cô ơi, cô làm ơn làm phước. tui bỏ 2 ngày nay không buôn bán gì rồi, làm cái lá đơn hộ nghèo mà con tui không được học"
Còn bà giáo thì nói
-" cái này trường không chấp nhận thì năn nỉ cũng vô ít thôi chị ơi"

người mẹ gạt nước mắt mà chở con gái đi về.

Chuyện có thật 100% mới 1 ngày trước em tận mắt chứng kiến đấy ạ :oops:.

đúng là không tin vào mắt mình luôn :oops:.

lúc đó em cũng hơi ức chế rồi định rút hồ sơ ra, chuyển qua trường khác học, mà lỡ đóng học phí rồi thì thôi o_O

Trường mình học phí kỳ 1 6.3tr :oops:
Tất tần tật các thể loại là hơn 7tr :(
Hình như có hộ nghèo thì vẫn phải đóng đầy đủ cho trường rồi mới nộp đơn lên phòng lao động gì gì đó ở địa phương để lấy lại.
Nhưng đc làm đơn để xin đóng học phí muộn

Trường mình học phí kỳ 1 6.3tr :oops:
Tất tần tật các thể loại là hơn 7tr :(
Hình như có hộ nghèo thì vẫn phải đóng đầy đủ cho trường rồi mới nộp đơn lên phòng lao động gì gì đó ở địa phương để lấy lại.
Nhưng đc làm đơn để xin đóng học phí muộn

thì đó,người ta làm cái đơn đóng học phí trước 50% còn 50% đóng sau được phường đóng dấu xác nhận rồi mà đem lên trường mà trường lại ko chấp nhận. thế mới hiểu rõ trường học giờ thế nào :mad:

trường mình học phí thì chia làm 4 đợt mỗi đợt 1 ít :))

trường thì dạy ngày càng ngu,mà hốt cho nhiều vào,biểu sao họ ko đi làm ăn cướp cướp của mấy mụ rồi ngồi đó la ré
xin lỗi các bác nhưng em bức xúc cãi xã hội này lắm rồi

thối hóa :)) cơ mà mình sống tốt đời đẹp đạo cái đã :D

trường mình học mỗi học kỳ là 9tr .
và giờ mình k học nữa :D

nếu đúng là zậy thì buồn thật..chắc hiện trạng còn nhiều trường như thế..ko có tiền là ko có quyền...

giờ vào mấy chổ công chức với nhà nước thấy quan liêu vồn.báo chí nó đăng đầy ra đó mà có làm dc j đâu. bon đó nhìn mặt người dân kiểu khinh thường.. đi đâu cũng thấy tiền trước mắt.hix giờ đi xin việc công chức mà xem k có tiền đố mày vào đó mà ngồi..

chắc nó ko có quyền quyết thôi, đâu phải quyền nó to lắm đâu
mà tụi này cũng ác, sao ko hướng dẫn hay hỏi ý kiến cấp trên. Tương lai của 1 con người chứ có phải củ khoai j đâu
sao nhà đó ko làm đơn xin vay tiền chính sách nhỉ

Trường mình đỡ hơn, ko đóng học phí thì vẫn cho học nhưng đến khi vào phòng thi thì bị đuổi ra, biểu lên nộp học phí rồi mới cho thi =))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,490
169,818
Latest member
thuvienmobilenet

Most viewed of week

Most viewed of week