Newbie hỏi dân lập trình

bachpool

Senior
Reactions
244
MR
0.000
Hi mấy bạn,

1 khoảng thời gian làm việc tầm 2 năm giúp mình nhận ra không thể thiếu kỹ năng lập trình được. Mấy bạn cho mình hỏi nếu bắt đầu thì nên học ngôn ngữ lập trình nào nhỉ?

tùy theo bác muốn làm gì.

Viết app cho máy tính thì C#,Java
Viết game cho android thì Java
Viết game cho IOS thì Swift, objective C
lập trình web thì html, javascript, php...

bác cần làm gì mà phải lập trình

tùy theo bác muốn làm gì.

Viết app cho máy tính thì C#,Java
Viết game cho android thì Java
Viết game cho IOS thì Swift, objective C
lập trình web thì html, javascript, php...
thanks cậu, mình lập trình cho công việc trên máy tính, chắc phải tập trung vào C# vs Java rồi.

C# nha bạn

đã học thì học từ căn bản lên cao bạn nhé, html ->css-> javascript cơ bản -> php cơ bản, sau đó chọn java hoặc c# học lên advance. tốt nhất là đi tìm 1 trung tâm nào đó học từ đầu rồi đi thực tập trình độ sẽ lên rất nhanh. Túm váy lại là đầu tư thời gian công sức và tiền bạc ko nhanh đc :)

đã học thì học từ căn bản lên cao bạn nhé, html ->css-> javascript cơ bản -> php cơ bản, sau đó chọn java hoặc c# học lên advance. tốt nhất là đi tìm 1 trung tâm nào đó học từ đầu rồi đi thực tập trình độ sẽ lên rất nhanh. Túm váy lại là đầu tư thời gian công sức và tiền bạc ko nhanh đc :)
chuẩn rồi, học 1 cái cho nó giỏi, mấy cái khác tự học được, vì nó chỉ thay đổi cách viết với tên gọi thôi, ná ná như nhau chuỗi, mảng, if , toán tử ... :D mình đoán thế

mình thiết kế xây dựng, có nhiều khâu cần tự động hóa nên cần bạn ạ

1. Nếu muốn ăn liền thì học VBA hoặc VBE ; là các ngôn ngữ tích hợp sẵn trong các phần mềm xây dựng ( Visual Basic for Application)
2. Nếu muốn tương tác với chính các phần mềm đó, ví dụ như viết các .dll .OCX... thường người ta dùng các ngôn ngữ bậc thấp như C++ hoặc delphi.

Mình chém gió vậy thôi.

thông thường thì học C , nhưng còn phải xem bạn muốn làm sản phẩm gì, ví dụ phần mềm win thì C++ hoặc C#,
Hoặc app IOS thì opjective C
android chủ yếu là JAVA .

học từ C# lên thì phù hợp hơn bạn nhé !

Viết app thì cậu cứ theo mấy bài của em @tunvit share đó tồi đi lên từ từ . Đủ khả năng để phục vụ công việc của mình. Giờ đi học trung tâm nó toàn dạy những thứ ko liên quan đến mmo đâu . Bắt đầu từ đó thì con đng đi nó dài lắm. Thân

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom