Newbie học chơi GA

beeboo

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Chào các bác, em là lập trình viên, trước giờ chỉ biết code là chính, giờ cũng nhàn rỗi nên định tập tành GA kiếm thêm thu nhập.
Em định viết 1 Blog về lập trình, content English và Tiếng Việt. Trước giờ em chỉ code nên chưa có kinh nghiệm gì cả. Bác nào làm nhiều cái này hướng dẫn qua em với.

chơi GA thì đơn giản chỉ là thế này:
Lập web -> post bài -> SEO để thu hút lượt truy cập -> đăng ký GA -> đặt code GA -> thu tiền

Upvote 0
chơi GA thì đơn giản chỉ là thế này:
Lập web -> post bài -> SEO để thu hút lượt truy cập -> đăng ký GA -> đặt code GA -> thu tiền
Cảm ơn bác. Nhưng theo e tìm hiểu thì SEO có vẻ khó nhỉ, ở mình toàn thấy đi spam

Upvote 0
Cảm ơn bác. Nhưng theo e tìm hiểu thì SEO có vẻ khó nhỉ, ở mình toàn thấy đi spam
nếu dễ thì họ đã giàu hết cả rồi
làm MMO thì chả món nào dễ cả

Upvote 0
nếu dễ thì họ đã giàu hết cả rồi
làm MMO thì chả món nào dễ cả
Thấy Youtube làm dễ mà. Cứ lấy video từ đâu đó rồi up lên. May mắn tháng vài nghìn đô

Upvote 0
Thấy Youtube làm dễ mà. Cứ lấy video từ đâu đó rồi up lên. May mắn tháng vài nghìn đô
.... và tất cả chúng ta, đều chờ đợi cái gọi là "may mắn" đó :D

Upvote 0
Nếu bạn code tốt thì nên phát triển sản phẩm cho người dùng như plugin wp,..rồi dẫn traffic về web, như vậy nhanh hơn. Bạn thử tham khảo nhiều web lập trình cá nhân xem, traffic ko cao lắm đâu. Muốn web mạnh, bạn phải có gì đó đặc biệt :D

Muốn lớn mạnh mà chỉ chia sẻ kiến thức đơn thuần sẽ rất lâu đấy, theo quan điểm của mình bạn nên phát triển sản phẩm riêng mình :) .

Upvote 0
Nếu bạn code tốt thì nên phát triển sản phẩm cho người dùng như plugin wp,..rồi dẫn traffic về web, như vậy nhanh hơn. Bạn thử tham khảo nhiều web lập trình cá nhân xem, traffic ko cao lắm đâu. Muốn web mạnh, bạn phải có gì đó đặc biệt :D

Muốn lớn mạnh mà chỉ chia sẻ kiến thức đơn thuần sẽ rất lâu đấy, theo quan điểm của mình bạn nên phát triển sản phẩm riêng mình :) .
Để có sản phẩm riêng thì ngoài code giỏi cần phải tìm hiểu được nhu cầu thị trường. Mình thấy nhiều cty về phần mềm còn phải mệt mỏi tìm khách hàng. Cạnh tranh về phần mềm cũng gay gắt

Upvote 0
các bác code giỏi (nếu làm dịch vụ hoặc làm Cty thì không nói) còn muốn chơi GA thì cứ code plugin wp , hướng dẫn wp ... , Rip theme xenforo ... mình thấy mấy từ khoá đó rất nhiều người kiếm (cả VN lẫn nước ngoài ) ..

Upvote 0
Upvote 0
làm blog riêng.. quay video quăng lên ytb --> bật quảng cáo --> lấy code video post lên blog riêng -> seo blog kiếm traffic đặt mấy trang cpm vào nữa.

tháng có mấy trăm ngàn $$$$$
:p:p:p:p:p

p/s: nếu dễ ăn chắc k đến lượt thớt đâu.

Upvote 0
làm blog riêng.. quay video quăng lên ytb --> bật quảng cáo --> lấy code video post lên blog riêng -> seo blog kiếm traffic đặt mấy trang cpm vào nữa.

tháng có mấy trăm ngàn $$$$$
:p:p:p:p:p

p/s: nếu dễ ăn chắc k đến lượt thớt đâu.
Thớt này lại định viết về mảng lập trình chắc cả năm húp cháo bạn nhỉ :)) ....

----------------

Gửi thớt:
1. Chỉ viết về mảng lập trình nếu bạn định đánh bóng thương hiệu tên tuổi mình để lũ human resources nó săn bạn, bạn sẽ kiếm đc 1 công việc ổn định lương cao nếu bạn thực sự có tài.
2. Nếu trình độ ở mức amatuer thì chơi kiểu Viết về các bài hướng dẫn sử dụng phần mềm, cách làm việc A, việc B, Việc C ... Cư dân mạng low tech nhiều lắm, chắc sẽ google search điên đảo các content này...

Chúc bạn may mắn :oops::oops::oops::oops:

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,570
170,660
Latest member
anan0110
Back
Top Bottom