Newbie GA - Mình cần ae hỗ trợ một số vấn đề... Thanks!

Reactions
81
MR
0.000
Insuree Balance
0
Chào anh em box GA,

Mình có một site chuyên về Môi giới Tài chính (Forex, Binary Option, Robot Trading...). Mình biết đến Google Adsence cũng lâu rồi.
Nhưng đến nay mới có dịp tham gia.
Song, vấn đề mình vấp phải như bao ae Newbie khác.
Đó là Website của mình bị Từ chối 2 lần rùi.
Sau đây là thông tin của mình:
  • Domain & Website: StevenForex'com
  • Tuổi domain: Đăng ký lần đầu 2012, sau đó bỏ hết hạn vì ko dùng, năm nay đăng ký lại vào ngày 27/05/2013
  • Hosting: Mình dùng HTML5, trả thuê bao Năm (Gà mờ, nên chọn HTML5, Host theo gói thuê bao)
  • Ngôn ngữ Site: Tiếng Việt
  • Email đăng ký: Vì mình ưa dùng "Nhớ mật khẩu" nên đã vô tình đăng ký cùng 01 domain bằng 02 email khác nhau (Chắc đây là lý do - Ko biết khắc phục sao đây!)
  • Lượng truy cập: Ngoài lượng thật thì phần lớn là từ AutoSurf Hitlead'com, AutoSurf'asia...
  • Lý do GA không chấp nhận: Trang web không tuân thủ chính sách của Google
  • Chi tiết bổ sung: Trang web không tuân thủ chính sách của Google: Chúng tôi không thể chấp thuận đơn đăng ký AdSense của bạn tại thời điểm này do trang web của bạn không tuân thủ chính sách chương trình GoogleAdSense.......................... hoặc tuân thủ nguyên tắc Chất lượng dành cho quản trị viên web ...................................... Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho nhà quảng cáo của chúng tôi các trang web cung cấp nội dung phong phú và có ý nghĩa, nhận được lưu lượng truy cập không phải trả tiền và cho phép chúng tôi phân phát quảng cáo được nhắm mục tiêu tốt cho người dùng. Chúng tôi tin rằng hiện tại trang web của bạn không đáp ứng tiêu chí này.

Giờ thì mình vào GA chỉ hiển thị:
Tài Khoản Không Hoạt Động
Hiện không có một tài khoản AdSense cho đăng nhập này, vì nó được gắn với một đơn chưa được chấp nhận. Để biết thêm thông tin về đơn của bạn, xin vui lòng xem lại thư chúng tôi đã gửi đến địa chỉ email bạn đã cung cấp cùng với đơn này.

Hi vọng ae chỉ giáo!

Có thể do code web của cậu không phù hợp để hiển thị GA. Bị từ chối 2 lần rồi thì tốt nhất nên làm site mới

Có thể do code web của cậu không phù hợp để hiển thị GA. Bị từ chối 2 lần rồi thì tốt nhất nên làm site mới

Buồn vậy đại ca...
Thế em gửi mail đến họ giải thích ngọn ngành đc ko nhỉ :)

Cùng ý kiến với cậu này, 2 lần rùi thì nên tạo site mới chiến có chiến thuật hơn... ! Chứ gửi mail cậu chứng minh đc lượng truy cập site là người thật và thật sự muốn đến site cậu hay họ chỉ vào xem cho có :)

sell cậu cái acc ga, rồi chiến trên trang forex đó

còn một vấn đê nữâ là một web với 2email khác nhau do vồtinh.
Mminh thây có nhiều bạn ko bỏ cuộc vài tháng sau vẫn quay lai. Mình dang hi vọng thề.
Phân nữâ domain cuả mình mới 1 tháng tuồi.
Con hi vọng âe nhỉ

Up phụ cho Pro vào giải quyết, chữ nhìu quá làm biếng đọc >.<

còn một vấn đê nữâ là một web với 2email khác nhau do vồtinh.
Mminh thây có nhiều bạn ko bỏ cuộc vài tháng sau vẫn quay lai. Mình dang hi vọng thề.
Phân nữâ domain cuả mình mới 1 tháng tuồi.
Con hi vọng âe nhỉ
chờ 2 tháng nữa vẫn miệt mài treo hitleap rồi quay lại đăng ký. Dạo này bọn GA hơi quan trọng vụ thời gian hoạt động của site

Thứ nhất, có thể do Domain hoặc Host của bạn thời gian thuê quá ngắn (GA khá để ý vụ này)

Thứ hai, có thể GA phát hiện ra Traffic thực của Site bạn thấp và có sự can thiệp của Boot Traffic.

Thứ ba, có thể GA phát hiện Content của Site bạn vi phạm bản quền hoặc vi phạm Tos của GA.

Kết luận:

- Bạn nên kiểm tra lại toàn bộ và tham khảo thêm các bài chia sẻ kinh nghiệm về Reg GA đc các Pro chia sẻ.

- Bạn nên hạn chế Publish Domain lên các Forum và MXH vì Việt Nam mình rất hay Gato (Hack, Ddos, Click tặc,...)

- Theo ngu kiến của mình thì với 1 Site như vậy bạn có thể chọn phát triển trên nền Wordpress,...

Last edited by a moderator:
Thứ nhất, có thể do Domain hoặc Host của bạn thời gian thuê quá ngắn (GA khá để ý vụ này)

Thứ hai, có thể GA phát hiện ra Traffic thực của Site bạn thấp và có sự can thiệp của Boot Traffic.

Thứ ba, có thể GA phát hiện Content của Site bạn vi phạm bản quền hoặc vi phạm Tos của GA.

Kết luận:

- Bạn nên kiểm tra lại toàn bộ và tham khảo thêm các bài chia sẻ kinh nghiệm về Reg GA đc các Pro chia sẻ.

- Bạn nên hạn chế Publish Domain lên các Forum và MXH vì Việt Nam mình rất hay Gato (Hack, Ddos, Click tặc,...)

- Theo ngu kiến của mình thì với 1 Site như vậy bạn có thể chọn phát triển trên nền Wordpress,...

Đúng là những kinh nghiệm không mới nhưng rất có ích với newbie như mình. Cảm ơn bạn một lần nữa

Rất cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn!
Sau một tuần ngồi viết kế hoạch và dịch thuật, mình quyết định xây dựng thêm 1 Site về phương pháp phòng tránh và chữa trị bệnh tại nhà và một Site trong top từ khóa.
Và theo mình biết thì có nhiều bạn đăng ký GA qua Sites.Google tỷ lệ được Chấp nhận rất cao mặt dù nội dung ít.
Thứ nữa là mình đang rối ở việc chọn Sites hay Blogger vì cả 2 đều được tích hợp GA.
Nhu cầu của mình là xây dựng một Website tiếng Anh với cách thức truy xuất dữ liệu đơn giản như Blog.
Mà nếu dùng Blog thì ko trang dáng cho lắm.
Blogger mình dùng rồi, mỗi cái Sites là chưa dùng.
---
Như đã nói là mình đã bị Disapprove 2 lần. Nhưng đang để âm âm, vài tháng sau quay lại tiếp, giờ Login vào GA là thấy ngay dòng chữ Disapprove.
Vậy mình có nên dùng Mail mới, Domain mới và Sites/Blogger để đăng ký GA với Thông tin Chủ sở hữu và Thanh toán cũ ko anh em!?
Hay dùng tên hoàn toàn mới.
:)
---
Định làm kiếm thêm, ko cho ai biết, lấy tên Vợ thì cũng như ko, lấy tên Ba mẹ thì xa cách địa lý khó khăn thanh khoản quá!

Vậy mình có nên dùng Mail mới, Domain mới và Sites/Blogger để đăng ký GA với Thông tin Chủ sở hữu và Thanh toán cũ ko anh em!?

Không nên nó sẽ viện lý do là "liên quan tới 1 acc đã vi phạm TOS của nó" và sẽ bị liên đới!

Không nên nó sẽ viện lý do là "liên quan tới 1 acc đã vi phạm TOS của nó" và sẽ bị liên đới!

Ý mình là Domain mới, Nội dung mới... Ko có thông tin gì dính lếu đến Account bị Disapprove :v
Như vậy có được ko Bro///

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back