• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ask Newbie cần hỏi một số thứ về forex căn bản

pokervn2012

Hero
Verified
Reactions
1,941
MR
0.584
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
Hi các bạn

Mình là newbie mới chập chững bước vào tìm hiểu forex. Có một số cái cơ bản mình còn chưa hiểu rõ mong được các bạn giải đáp và đừng chê cười. Dưới đây là ảnh chụp từ phần mềm trade, với thời gian là từ 01/01/2013 tới hôm nay

Khi mình chỉ vào các mốc xanh là đỉnh hoặc đáy.

VD:

Time: 02/01/2013
Open: 1.32705
High: 1.32935
Low: 1.31561
Close: 1.31824
Volume: 31446

Time: 03/01/2013
Open: 1.31829
High: 1.31899
Low: 1.30214
Close: 1.30224
Volume: 34926

Khi mình chỉ vào các ngày với mốc thời gian là 02/01/2013 và 03/01/2013 thì hiện lên các chỉ số như ở dưới. Bạn nào có thể giải thích dùm mình các chỉ số đó có nghĩa là gì không, tại sao trong một mốc thời gian lại có lắm chỉ số như vậy

Giả sử mình đang ở ngày 02/01/2013 với các chỉ số như trên, mình biết trước 03/01/2013 sẽ được như ở dưới, thì với trường hợp này mình nên đặt lệnh như thế nào cho chuẩn. Stop Lost, Take Profit...

Đây là bảng order ở phần mềm mình sử dụng, với trường hợp trên mình nên đặt các lệnh order như thế nào

Cảm ơn các bạn đã giải đáp, mình mới tìm hiểu nên có nhiều thuật ngữ forex mình còn chưa rõ, đang lò dò mong các bạn không chê cười

Bác có vô trang maxi-forex đọc chưa? Cũng khá đầy đủ cho newbie đó...
Mà bác còn chơi poker ko?

Bạn giao dịch demo cho vững, sau đó tìm sàn bỏ vào 10$ trade rồi nắm bắt tâm lý thực tế

- - - Updated - - -

Những indicators đó chạy theo giá thị trường thôi, đừng tập trung vào đó

Cảm ơn bạn mình vẫn đang tìm hiểu những thuật ngữ cơ bản kết hợp với chơi demo thôi, chắc còn lâu mới trade tiền thật. Nhân tiện có bạn nào biết cách tìm thống kê điểm close lệnh của mỗi ngày không

VD:
Time: 02/01/2013 0h:00

Time: 03/01/2013 0h:00

Cái này là mình tự dò vào biểu đồ để ghi ra, không biết trong phần mềm MT4 nó có nút nào để xuất cái thống kê này ra không để đỡ phải dò

Bác có vô trang maxi-forex đọc chưa? Cũng khá đầy đủ cho newbie
đó...

Mà bác còn chơi poker ko?

Mình vẫn đang tìm hiểu, poker vẫn là công việc chính, đang tìm hiểu thêm mấy cái nữa vừa poker vừa trade :D

Hello,

Forex giao dịch hàng ngày từ thứ 2 cho đến hết thứ 6.

Giả sử là ngày thứ 2 giá tăng cao, khi đó định nghĩa các thông số như sau:

Sáng thứ 2 thì trường mở cửa và giá mở cửa là (Open)
Hôm đó giá tăng lên mức cao nhất thì sẽ có giá (High).
Sau khi đạt mức cao nhất nó giảm xuống mức thấp nhất ta có giá (Low).
Ở vị trí thấp nhất, giá lại hồi lên và tại thời điểm kết thúc của ngày thứ 2 sẽ có giá (Close)

Thân,

Hello,

Ở vị trí thấp nhất, giá lại hồi lên và tại thời điểm kết thúc của ngày thứ 2 sẽ có giá (Close)

Thân,

Cảm ơn bạn

Mình có một vấn đề thắc mắc nữa bạn nào trả lời giùm mình với. Khi mình đặt lệnh ngoài Stop lost với take profit ra, mình có cách nào để hẹn giờ stop lệnh vào một thời điểm cố định trong ngày không. Ví dụ cứ 8h sáng giờ Việt Nam mình muốn dừng lệnh. Mình không tìm thấy trên phần mềm trade MT4.

Thanks

Khi bạn đặt lệnh chờ nó có phần expiry, bạn điền thông số ngày giờ vào đó là ok. Cần chú ý thời gian phải xóa lệnh phải cách thời gian lúc đặt lệnh tầm >15 phút hay sao ấy.

thân,

Attachments

132 KB · Views: 34
    129.5 KB · Views: 34
Khi bạn đặt lệnh chờ nó có phần expiry, bạn điền thông số ngày giờ vào đó là ok. Cần chú ý thời gian phải xóa lệnh phải cách thời gian lúc đặt lệnh tầm >15 phút hay sao ấy.

thân,
k bet nữa hả bác :binhsua50:

:D!

:D, có bạn ah! Chỉ khác là không máu như trước thôi, fx vẫn là một trong những niềm vui của mình lúc rỗi.

Kết cái sign của bạn@.

mình thề cái này có vốn dày mới chơi được, đặt lẻ tẻ, nó cho lên xuống là nó khoáng hết tiền của mình :m003:

Uhm, đồng quan điểm. Oánh ngoại tệ không sl thì ít cũng dự phòng chịu đc 200-300 pip, chịu đc có vài chục giá thì nhanh die lắm.

Cảm ơn bạn mình vẫn đang tìm hiểu những thuật ngữ cơ bản kết hợp với chơi demo thôi, chắc còn lâu mới trade tiền thật. Nhân tiện có bạn nào biết cách tìm thống kê điểm close lệnh của mỗi ngày không

VD:
Time: 02/01/2013 0h:00

Time: 03/01/2013 0h:00

Cái này là mình tự dò vào biểu đồ để ghi ra, không biết trong phần mềm MT4 nó có nút nào để xuất cái thống kê này ra không để đỡ phải dò

Mình vẫn đang tìm hiểu, poker vẫn là công việc chính, đang tìm hiểu thêm mấy cái nữa vừa poker vừa trade :D
Tmod chăm vậy tiền để đâu cho hết

Hello,

Thân,
Bạn nhớ rãnh thì giúp mình như đã hứa nha, thanks nhiều nhiều. Chúc bạn trade luôn profit:binhsua07:

mình thề cái này có vốn dày mới chơi được, đặt lẻ tẻ, nó cho lên xuống là nó khoáng hết tiền của mình :m003:

Tối thiểu là 0.01 lot, còn nhiều tiền thì đánh bao nhieue lot cũng được. Tuy nhiên nếu có máu tham thì nhiều tiền cũng chết, có nhiều trader đánh một lần hàng trăm Lot. Mỗi pip xê dịch là đi cả ngàn $. Cháy tài khoản như chơi.

Nên hy vọng các bạn khi đánh Forex hãy trade nhỏ so với vốn của mình. Nếu thua thì cắt lỗ tìm trade khác gỡ, đừng máu kẻo bay luôn cả tài khoản. Thị trường khó lường.

Vốn dày theo bạn là bao nhiêu. Phải có sức chịu đựng trong khoảng giới hạn cho phép chứ :D

Mình thì không rõ ý bạn đó nói. NHưng một số sàn bắt tối thiếu phải nạp $5000 để đánh, và hầu như mình thấy ở các diễn đàn forex nước ngoài, kể cả các công ty chuyên train forex thì họ hay show history tài khoản live dao động từ $5000-50000.

Tuy nhiên kinh tế nước bạn phát triển hơn chứ trader việt nam thì nhắm vào các kiểu account cò con vài chục đến vài trăm $ như mình thì chọn các sàn có min dep thấp như hotforex, oanda, exness :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,908
170,981
Latest member
letuanred
Back
Top Bottom